Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Trans] 130606 ซอฮยอน โพสต์ข้อความลงบนเว็บไซต์หลัก
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News > Translate
Pages: 1, 2
EraOfGirls
[Trans] 130606 ซอฮยอน โพสต์ข้อความลงบนเว็บไซต์หลัก

[From. SEOHYUN] ทุกคนคะ~!

ทุกคนคะ~!
วันนี้เป็นวันทหารผ่านศึกค่ะ!^^
มาร่วมทำความเคารพให้แก่เหล่าวีรชนที่ล่วงลับ
จารึกจิตวิญญาณอันสูงส่งที่พิทักษ์ประเทศชาติบ้านเกิดไว้ในดวงใจของพวกเรา
และใช้วันสำคัญวันนี้ด้วยความรู้สึกกตัญญูกันนะคะ^^

*6 มิถุนายน เป็นวันรำลึกถึงวีรชนของชาวเกาหลีใต้ (현충일) ผู้สละชีพระหว่างสงครามเกาหลีและสงครามอื่นๆที่สำคัญ โดยเริ่มจัดมาตั้งแต่ปีค.ศ. 1956 โดยในวันนี้เวลา 10 โมงเช้า (ของเกาหลี) จะมีการเปิดไซเรนดังทั่วประเทศ เพื่อให้ประชาชนทำการรำลึกเป็นเวลา 10 นาที และจะมีการลดธงชาติลงครึ่งเสา

ข้อมูลจากวิกิพีเดีย

Source: Girls' Generation Official Website
Translated by: ch0sshi@soshified
แปลไทย: EraOfGirls
ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com[/color]
SMILE CAT
ขอบคุณสำหรับข่าวครับผม

สมกับเป็นมักเน่ที่ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือนจริงๆ

KaOmOz
น้องซออออออออออออ #พรัก
enma_ai
ประเสริฐจิง แม่คุณ >/\<
ขอบคุณมากค่ะ
PaPa_Panda
น่ารักจริงๆ มักเน่~ mkb (1).gif

ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
anan
จิตใจงามมากๆเลย นู๋ซอ

ถึงว่าละ ไม่ให้โซวอน หวงห่วง เธอได้ยังไง
boy1000
วันสำคัญๆน้องซอไม่มีพลาดจริงๆ s6.gif
2y f
มักเน่นางฟ้า
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
plataro
น้องจะมาโพส ทุกวันสำคัญของประเทศชาติ สุดยอดจริงๆ น้องซอ
SmileyAoy
มักเน่ ผู้อ่อนโยน >_<
oyasumi
มาเป็นงานเป็นการตลอดคนนี้ XD
ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ :)
Soshi 9 Angle
วันหยุดราชการของเกาหลีสินะ
faizafany
มักเน่แห่งชาติมาพร้อมกับวันแห่งชาติ^^
SNSD - Let's Go
ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ
lovejessica22..
ขอบคุณค่ะ ^^ น้องซอน่ารัก
anya
น้องซอสมเป็นมักเน่แห่งชาติจริงๆ
Nut-zaa
ขอบคุณครับผมสำหรับคำแปล
Khampong
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะะ
I_am_SONE
ขอบคุณนะคะ

ตะเบ๊ะ

takky101
thanks
member9
โอ้ยยย แม่พระ~
nam*
ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ
YaiimJane
น้องซอจิตใจงามจริงๆเลย
ประเสริฐแท้ๆ
MindSone09
พี่ซอน่ารัก ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ
love_girlgen
แม่พระจริงๆ ><
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ .
sopao
^^ ขอบคุณมากนะคะ
bananaprince
ขอบคุณสำหรับคำเเปลค่ะ
taeny 27
น้องซอเเน่นอนจริง ๆ ><
violet_m
mkb (31).gif
Pangly
ในอนาคตน้องซอคงจะลงสมัครประธานาธิบดีสินะคะ 5555555555555555
I3EE_TaeNy
ซอเบบี้เป็นการเป็นงานตลอดอ่ะคนนี้ น่ารักอ่ะ g (32).gif

ขอบคุณค้าบบบ
NookkiiZ
นุ้งซอผู้น่าเลื่อมใส ^^

ขอบคุณสำหรับคำแปลจ้า
RedSone
น้องซอ ช่างเหมาะกับความเป็นมักเน่แห่งชาติจริงๆ
interview17
s6.gif พี่สาวสุดยอด เป้นตัวอย่างที่ดีของคนรุ่นใหม่จริงๆ

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ
PaRan-Kung
ขอบคุณมากค่ะ
premsoshi
สมเป็นคำพูดของน้องซอ
ม๊าฮโยน่ารักอ่ะ
ขอบคุณค่ะ
PYS
ขอบคุณค่า
glover
นุ้งซอใส่ใจทุกอย่าง ^^
Praewyou
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

สมกับเป็นไอดอล แต่เป็นมักเน่ที่แปลกมากๆอ่ะ
SNSD Yoona Peach
ขอบคุณทีมงานครับ
♥ colour .*
ควรยกย่องให้น้องซอเป็นสตรีดีเด่นแห่งเกาหลีใต้ซะจริงๆ 555555555555
sinesone09
ขอบคุณค่าาาา
kim282
นี่แหละ ซอฮยอน s6.gif

ขอบคุณค่ะ
Apple♡Jessica
ขอบคุณสำหรับข่าวนะค้าาาา
PinkO
ปรบมือให้เลย
map_JT
สมกะเป็กนุ้งซอจิงๆๆ

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ
mangaman
ซอจูยอน อนาคตต้องเป็นนักการเมืองอนาคตไกลแหงมๆ emo.png

ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ ^^
seohyun_sidae
โถวๆๆๆ เเม่คุณ น่ารักเสียนี้กระไร

เมนช้านนนน เป็นการเป็นงานจริง เเล้วไหนรูปละทูนหัววว
gornya
ขอบคุณคำแปลค่ะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.