Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [All] รวมความเคลื่อนไหวโซนยอชิแด (SNSD) ประจำวันที่ 3 เมษายน 2556
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News > Information > Daily News
Pages: 1, 2
Fraker_YA
วันนี้สาวๆโซนยอชิแดได้เดินทางไปประเทศญี่ปุ่น ณ สนามบินกิมโป เพื่อแสดงคอนเสิร์ต 2nd Japan Arena Tour ที่ไซตามะ ในวันที่ 4-5 เมษายนนี้

เพิ่มเติม : [PICS] 130403 Gimpo Airport , Press pictures | Pt.1 , 2

คลิปสื่อโซนยอชิแดที่สนามบินวันนี้ (อัพโหลดโดย: krisbrows04)

--------------------------------------------------------------------------------------

[News] แททิซอ (TaeTiSeo) จะหยุดทำหน้าที่เป็น MC ในรายการ 'Music Core' ครั้งสุดท้ายกลางเดือนเมษายนนี้

หลังจากข่าวยูอีหยุดทำหน้าที่เป็น MC ในรายการ 'Music Bank' ตอนนี้ถึงคราวแททิซอ (แทยอน, ทิฟฟานี่ และ ซอฮยอน) ที่จะหยุดทำหน้าที่ MC ในรายการ 'Music Core' หลังจากทำหน้าที่นี้มาแล้วเป็นเวลา 1 ปี

(ตัดเนื้อหามาบางส่วน อ่านเต็มๆได้ที่นี่)

Source: allkpop, @imwhywhy
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com

--------------------------------------------------------------------------------------

[News] ซูยอง เตรียมแสดงนำในละครเรื่องใหม่ของทางช่อง tvN เรื่อง "Dating Agency"

ซูยอง แห่งโซนยอชิแด, ลีจองฮยอก และลีชอนฮี จะแสดงนำในละครเรื่องใหม่ของช่อง tvN เรื่อง 'Dating Agency'

'Dating Agency' (บริษัทหาคู่) มีเนื้อเรื่องนำมาจากภาพยนตร์เรื่องดัง 'Cyrano: Dating Agency' โดยลีจองฮยอกจะแสดงนำในบทของหัวหน้าองค์กร ส่วนซูยองจะมาสะกดหัวใจของหนุ่มๆ ด้วยความงามของเธอ ในบทของหญิงสาวสมาชิกขององค์กร ที่ช่วยให้ทุกคนมีความรัก ส่วนลีชอนฮี จะแสดงในบทของชายผู้มีความรักหลากหลายรูปแบบแสนวุ่นวาย

(ตัดเนื้อหามาบางส่วน อ่านเต็มๆได้ที่นี่)

Source:allkpop
แปลไทยโดย: yoonvisual ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com

แทยอน อัพเดตภาพใน Instagram [1][2]

รัก โซวอน ...<3

กับซูยองที่น่ารักของฉัน <3

โซนยอชิแดจะเข้าร่วมแสดงใน Dream Concert 2013 ในวันที่ 11 พฤษภาคม 2556 นี้ เวลา 18:30 (ตามเวลาท้องถิ่น) ที่ Sangam World Cup Stadium ประเทศเกาหลี source: tabikobo

เพลง Trick (DJ Soulscape REMIX) ของโซนยอชิแด อัลบั้ม 10 CC X SM Seoul Melody ฉลอง 5 ปีของ 10 Corso Como Seoul
(อัพโหลดโดย: PukPui GenShiDae)

Yoona_TheDarling
ขอบคุณสำหรับข่าวของสาวๆน่ะค่ะ
miss.jessica
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
~loVe~lovE
[b][b]Thanks[/b][/b] s6.gif
bosssone
เสียดายแททิซอจังเลยอ่า น่ารักอ่ะตอนเป็นเอ็มซี แต่ก็นะ งานมันรัดตัว เกินไป

ขอบคุณคับ^^
~Pizza~
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่า ><
taeny 27
เเทงกู น่ารักกก ><
SG-MinSeo.
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
violet_m
ขอบคุณสำหรับข่าวสาร
NookkiiZ
จะไม่ได้เห็นครอบครัวคิมในรายการนี้แล้ว เสียดายจัง - -

ขอบคุณสำหรับข่าวคร๊าบ ^^
iml3al3y
ที่สนามบินดูสา่วๆไม่สดชื่นเลย สงสัยจะเหนื่อยมาก!!
i-umba
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ :D
mabolo
วันนี้ลูกสาวหน้ามึนกันมาก คงจัยังเหนื่อยๆกันอยู่สินะ

แต่ว่า ๆ ๆ IG พี่แทงงงง น่ารั๊กทุ่ผุดอ่ะ ^^
MemeeSone
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ^^
PaRan-Kung
ขอบคุณมากคะ
love_girlgen
ขอบคุณสำหรับข่าวมากคร้าา
nonlovesnsd
Thank you
ryanss
ขอบคุณครับ
Pangly
ขอบคุณค่ะ
lovesoshi^^
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^

mkb (46).gif
boy1000
หน้าสาวๆแบบว่าไม่ไหวล่ะ 10.gif
sinesone09
RedSone
ขอบคุณมากครับสำหรับข่าววันนี้
Zag
แทยอนอัพอะไรเอ่ยรูปหัวใจน่ากินจัง mkb (46).gif
min_0703
แทไม่แต่งหน้าแล้วลืมพกแว่นมาด้วยใช่ป่ะ
spirit_voker
ขอบคุณมากๆ นะ
mangaman
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ สาวๆ เหนื่อยเกินกว่าจะใส่ใจสิ่งแวดล้อมรอบๆ ตัวแล้วนะเนี่ย T^T
ToP_Dao
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ
Beauty_Sone
เพลง Trick ของสาวๆมาแล้ว รอตั้งนาน ><
ข่าวสาวๆเยอะเหมือนกันนะเนี่ย 5555

ป.ล.ตกใจรูปพี่แทอ่ะ นั่นหน้าพี่แทเหรอ O_O
milkyway_ss
ขอบคุณสำหรับข่าวฮะ
PenTaeyeon
ขอบคุณสำหรับข่าวคะ
goku3
ขอบคุณนะ
interview17
พี่สาวสู้ๆๆๆ

ขอบคุณค่ะ s6.gif
13thWarrior
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
onvaree
ขอบคุณสำหรับข่าว และคลิปค้าบบบ
nam*
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ จ่า หยอง น้องเป๊ะเวอร์
PinkO
ขอบคุณมากๆ
nignis
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
Nut-zaa
ขอบคุณครับผมสำหรับความเคลื่อนไหว
dearjessica
LG_kookoo
ขอบคุณมากค่าา
kalapa
หน้าอพท.กะซันบัน ไม่ไหวแล้ว
สงสัยจะง่วงมาก สงสารจังเลย
…฿iza2re~’
ที่สนามบินหน้าแทแทแบบว่าไม่ไหวแล้วว สงสารสาวๆดูดหนื่อยมากเลย :(
premsoshi
ใครเอารูปนี้ของแทมาลง ทำร้ายแทมากรูปที่สนามบินอ่ะ
TPFT
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ *ปาหมอนใส่น้องแท
nanany
ขอบคุณมากๆนะคะ
member9
MiRaCle_pop
ขอบคุณจ้าา ><
SNSD - Let's Go
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.