Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ในที่สุด! ทางค่าย SM ออกมายืนยันแล้วว่า แทยอน แห่งโซนยอชิแด เล่น Instagram จริง
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3
yoonvisual
ทางสำนักข่าว Enews ได้พูดคุยกับตัวแทนจากค่าย SM Entertainment ในวันที่ 20 มีนาคม
และได้รับการยืนยันแล้วว่าแทยอนมี Instagram จริง

ลีดเดอร์แห่งวงโซนยอชิแดได้เข้าร่วมในโลกแห่งอินสตาแกรมแล้ว และได้โพสท์ข้อความที่พิสูจน์ว่าเป็นเธอจริงๆ

แทยอนได้เปิด Account อินสตาแกรมของเธอขึ้นในวันที่ 18 มีนาคมที่ผ่านมา ซึ่งโพสภาพแรกด้วยภาพที่เธออยู่ที่ไหนสักที่แล้วชูสองนิ้ว เธอพิมพ์ว่า "ฉันอยากจะเป็นอิสระ แต่พอมาทบทวนดู ฉันพบว่าฉันคงไม่สามารถเป็นได้" แม้ว่าจะเป็นข้อความสะเทือนอารมณ์เล็กน้อย แต่แทยอนก็เหมือนจะมีความสุขกับสภาพอากาศที่ดี

และเมื่อแฟนๆเริ่มเชื่อและตามไป Follow เธอมากขึ้น เธอก็ได้ออกมาพิมพ์ข้อความทักทายแฟนๆว่านี่คือเธอจริงๆ "ฉันอาจจะมาทักทายช้าไปหน่อยนะ ฉันตั้งใจจะเขียนด้วยลายมือ แต่แบบนี้มันจะดูเป็นระเบียบมากกว่าน่ะ นี่คือแทยอน!! ^^ ฉันจะทำให้ดีที่สุดในคอนเสิร์ตที่ไซตามะพรุ่งนี้ค่ะ เลทส์โก โซชิ เลทส์โก!"

"สวัสดีค่ะ นี่คือแทยอนเองที่อยู่ที่ญี่ปุ่น ฉันพยายามค้นหาวิธีการที่จะได้ติดต่อกับทุกคนและบอกถึงข่าวดีค่ะ ข่าวที่แฮปปี้!
ฉันได้มีเว็บไซต์หลักและ UFO แล้ว แต่.. มันยังรู้สึกมีอะไรบางอย่างขาดหายไป (ฉันยังมีสิ่งเล็กๆที่ต้องการจะแบ่งปันบ้างในบางครั้งอยู่ค่ะ)
แต่มันก็เป็นเรื่องที่ไม่ถูกต้องหากจะเอาแต่เข้าเว็บไซต์หลัก และฉันก็มักจะได้รับคำถามจากใน UFO อยู่บ่อยๆ
ดังนั้นฉันว่านี่เป็นโอกาสดีที่ฉันจะได้ถามคำถามพวกคุณบ้างค่ะ ^^
ฉันรู้ดีค่ะว่าพวกคุณทุกคนกังวลเรื่องอะไรกัน ฉันและคนรอบข้างเองก็ไม่ต้องการเจ็บปวดเช่นกัน
เหตุผลที่ฉันเริ่มเล่น Instagram คือเพื่อให้ได้ใกล้ชิดกับทุกคนให้มากขึ้นค่ะ
ฉันได้ไปต่างประเทศบ่อยและก็จะได้มีโซวอนเพิ่มขึ้นทั่วโลกค่ะ
ฉันจะโพสท์เรื่องเล็กๆน้อยๆ สิ่งใดที่สนุกสนาน นู่นนี่นั่นมากมาย เหมือนอย่างที่พวกคุณทำอยู่ฝ่ายเดียวมาตลอดไงคะ
มันก็เหมือนเว็บไซต์หลักแหละ เว้นเสียแต่ว่าหัวข้อหลักๆมีแต่แทยอนเท่านั้น
แต่ไม่ได้หมายความว่าฉันจะไม่ไปที่เว็บหลักหรือ UFO แล้วนะคะ ถ้าพวกคุณอยากจะส่งข้อความหาฉันแบบส่วนตัว
ก็ส่งมาได้ที่ UFO ค่ะ >_< โซวอน มาเล่นกันเยอะๆนะ"

Source: enewsworld
แปลไทยโดย: yoonvisual ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
TAEBLA'GO
ชวนสาวๆ คนอื่นมาเล่นด้วยนะแทงกู ><
โซวอนจะได้ไม่เหงา 555555555555
book0378
พี่ทอนนนนนนนนนนนนนนน

ร้องดีกว่าาาาา T_T

อย่าลืมสอนเมมเบอร์คนอื่นๆเล่นด้วยนะพี่ทอนนนนนน 5555555
J_Tiffsi
ชวนคนอื่นมาเล่นด้วยสิ พี่แท ><" s6.gif s6.gif
faizafany
ถึงเอสเอ็มไม่ยืนยันแต่เราเชื่อไปนานแล้ว พี่แทไปชวนเมมเบอร์มาเล่นด้วยนะ^^
SnoopyTaeyeon
ได้ใกล้ชิดมากขึ้นจริงๆแหละ
ขอบคุณสำหรับข่าวคอนเฟิร์มคร้าบ
nutz
มาเล่นกันทั้งวงเลยสิจ๊ะ เบเบ้ s6.gif s6.gif
YOONA.Asasnook
โอ้วววววววว พี่แทจริงๆด้วยยยยยย
เค้าต้องสมัคร อตก เพราะพี่แทเลยนะเนี่ย
น่ารักที่สุด!!!
Killerse.
พี่แทอย่าลืมชวนคนอื่นๆ มาเล่นด้วยนะ :p
studio106
น้ำตาจะไหล T_T
pohpae
อีก 8 คน ตามมาเร็วๆ นะ
chiroi
เล่นด้วยคนนะแทแท s6.gif รอเวลานี้มานานแล้ว
JOY-+SDSN!
ฟอลตั้งแต่หลักพันค่ะ
กระแสจิตบ่งบอกว่าเป็นพี่แทตัวจริง #เวอร์ 555

ดีใจที่พี่แทเล่น IG
ขอบคุณที่พี่แทห่วงใยแฟนคลับเสมอ >w<
Vaccine_TN
ออกมายืนยันแล้ว ><'
บอกเมมเบอร์ที่เหลือมาเล่นด้วยเลยนะ ฮ่าๆ
โซวอน ติด IG กันหมดทีนี้ ถถถถถถถ
Far Far
สมัครอตก.เพื่อฟอลพี่แทเลยนะ
รักพี่แทมากขึ้นทุกวันจริงๆ
ชวนเมมเบอร์คนอื่นมาเล่นด้วยกันนะ
boy1000
ต้องเล่น IG เพราะแทๆซะแล้ว s6.gif
Khim_Taeyeon
ให้เมมเบอร์คนอื่นมาเล่นด้วยจิแทงกู >.<
อันที่จริงแทเล่นคนเดียวก็ดีใจแล้วววว
แต่ถ้ามาเก้า ก็ฟอลเก้าเลยล่ะกัน
555555555555555555
popgirlteen
แทยอนน่ารักมากอะะ T T
รักพี่แทมากกกกกกกกก T T
ชวนเมมเบอร์คนอื่นๆมาเล่นด่วยนะ ♥
lovesoshi^^
wow~ อย่าลืมชวนให้เมมเบอร์คนอื่นมาเล่นด้วยน้ะค้ะ

61.gif 61.gif

ขอบคุณสำหรับข่าวคอนเฟิร์มค่ะ
mkb (46).gif
patza!! ~~~
ฉันรู้ดีค่ะว่าพวกคุณทุกคนกังวลเรื่องอะไรกัน ฉันและคนรอบข้างเองก็ไม่ต้องการเจ็บปวดเช่นกัน

แทแทหมายถึงเรื่องอะไร??
Kiss-TaeYeoN
รักมากกกกกกกกกก
*-*
แปปเดียคนฟอลจะสองแสนแล้ว ><
ดีดี
thismint
สิ้นสุดการรอคอย^^
ginkfany
เย้ๆ ในที่สุดฝันก็เป็นจริง!!! \0/ 555555

ยังคงรอคอยและหวังว่าสาวๆที่เหลือจะตามมาเล่นด้วยกันนะค่ะ ><

ขอบคุณสำหรับข่าวและคำแปลค่าาาาา
LG_kookoo
ฉันฟอลไปตั้งแต่แรกละ ถถถถถถถ

ออกมายืนยันดีละค่ะ เชื่อได้อย่างสนิทใจ
Dorayaki.fany
ในที่สุด SM ก็ออกมายืนยันซะที ... หุหุ

แทยอนน่ารักตลอดกาล ..แทๆ ชวนเมมเบอร์มาเล่นด้วยสิ มาให้ครบทั้ง 9 เลยนะค่ะ
mindlovesnsd
เย้ๆๆๆๆ พี่แทน่ารักที่สุดเลยยย
nam*
ฟอลนานแล้วว แต่ดีที่ออกมายืนยันเพื่อนความแน่นอนนน
bestical
เย่ ดีใจจจจจจจจจจจจ
Nnoina
เยสสสส! >< เย้
ขอบคุณมากมากนะคะ :'D
NookkiiZ
บ่องตงๆ ว่าจากที่ไม่เคยเล่นIGผมฟอไปตั้งแต่วันแรกเลย ไม่สนละว่าจริงปลอม 555+
Love'Taeny
ว้าวว เฮียแทสุดยอด สอนมาดามเล่นบ้างนะ 
TNY27bH
IG ของจริง จริงๆด้วย 61.gif
ชวนสาวๆคนอื่นมาเล่นด้วยน๊าาา 98.gif
Pimpaka_June
อย่าลืมชวนเมมเบอร์ที่เหลือมาเล่นกันด้วยน่ะพี่แม ^^
Pangpung
เรากดฟลอโล่ตั้งแต่แรกๆโดยไม่ลังเลเรยที่รัก ดีใจนะที่มันเป็นของจิง
เหมือนเราจะใกล้ชิดกันมากขึ้นนะ แอ๊ยยย
ไปชวนเพื่อนๆมาเล่นกันให้ครบทุกคนนะ แทแท
ไอเลิฟยู ฮ่าๆ
iml3al3y
ว่าจะไม่เล่นแล้วนะ Instagram ...
goku3
ขอบคุณนะ
minenaja
ดีใจมากกกกกกกกกกกก ><
Yok12CB
Yeahhhh finally \0/ ออกมายืนยันซะที:3
อีกแปดสาวรีบๆนะคะ ปล. ถ้ามีครบ วันๆคงไม่ต้องทำอะไรอ้ะ-- 555
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
MaiiMaii
ฟินกันถ้วนหน้าเลยสิโซวอนนนฮ้าาา~อย่าลืมชวนแปดคนที่เหลือมาเล่นนะแทแท ><
justonelove
สงสัยต้องไปสมัคร instagram มั่งแล้ว
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
bewwty-taetae
อ๊ายย เหมือนได้ใกล้ชิดพี่แทมากขึ้นเลยอ่ะ
มาอัพบ่อยๆ นะคะแทยอนออนนี่ mkb (46).gif
ขอบคุณข่าวค่ะ
NSKY
ดีใจมากที่แทงกูเล่น รักนะเตี้ย
doraemon001
คิคิ กดฟอลไปตั้งแต่วันก่อนน ฮ่าๆ แกจริงๆด้วยแทยอน ฟินน
mewzim
อะเมซิ่งโคเรียเลยนะ พี่แทเปิดเผยตัวแบบนี้
ดีใจไปด้วย รู้สึกว่าแทยอนและโซชิพยายามทำเพื่อโซวอนอย่างมากมาโดยตลอด และท่าทางจะไม่หยุดง่ายๆ
โซวอนก็เหมือนกันนะ ^____________________________^
SunshinerOhn
ป๊าดดด คนอื่นอาจจะมี แต่มิเปิดเผย

รอของซันฯๆ 555

=D

Foll ของแทงกูด้วยดีก่าาา

555
souldog
ว้าววว ต้องไปเล่นแล้วสิ 555+
พี่แทอัพบ่อยๆนะ
sone'soshi
รักเมนนนน
ชวนเมมเบอร์มาเล่นด้วยนะแทง
title_tt
ถึงยังไม่แน่ใจว่าใช่จริงๆรึเปล่าก็ตามไปฟอลแล้ว แต่ ณ จุดนี้ที่ได้รับการยืนยัน โอ๊ยยย ฟินอีกขั้นเลยจ้าา

ขอบคุณมากนะคะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.