Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] แทยอน (SNSD) เพลงประกอบละคร 'And One' ทะยาน No.1 ชาร์ตเพลงออนไลน์
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2
Fraker_YA

แทยอน แห่ง โซนยชอิแด (SNSD) ได้เปิดตัวผลงานเพลง 'And One' ประกอบละคร That Winter, The Wind Blows OST Part.5 เมื่อวันที่ 13 มีนาคม จนสามารถทะยานคว้าอันดับที่ 1 ในชาร์ตชั่วโมงเร่งด่วนของ Melon, Soribada, Bugs ฯลฯ
'And One' เป็นฝีมือการโปรดิวซ์ ประพันธ์ทำนอง คำร้องโดย คังทา (Kangta) ที่ได้มาถ่ายทอดความรักอันแสนเจ็บปวดของโอซู (รับบทโดย โจอินซอง) และโอยอง (รับบทโดย ซงเฮคโย) ผ่านน้ำเสียงของแทยอนที่ช่วยเพิ่มบรรยากาศเศร้าๆในละครได้มากยิ่งขึ้น

ก่อนหน้านี้แทยอนเคยร้องเพลงประกอบ 'If..', 'Can You Hear Me?', 'I Love You' ซึ่งก็สามารถคว้าอันดับที่ 1 ในชาร์ตเพลงได้ทั้งหมดอีกด้วย

Taeyeon (태연) - 그리고 하나 (And One) [That Winter, The Wind Blows OST] (อัพโหลดโดย: BubbleFeetMusicOST)

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT
New_hyoyeon
แทแทอ่าาา
RedSone
ของมันแน่อยู่แล้ว ขึ้นชื่อว่าเจ้าแม่ OST ไม่เจ๋งให้มันรู้ไป ฮู้ๆๆ ดีใจ ดีใจ
love_girlgen
ฟังแล้วรู้สึกมีความสุขยังไงไม่รู้แห๊ะ  ><
toey ana
taeny 27
เพราะจริงๆเเหละะ ๆ ><
Gezii
เพราะเฟ่ออออ T_______T
PreawSone
แทแทร้องได้เพราะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก นั่งฟังซ้ำๆ เป็นรอบที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ สมกับเป็นเจ้าแม่ OST จริงๆ ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
jamomjamam
คนอะไรทั้งสวยทั้งเสียงดี
เพอร์เฟคอ่าาาาา
inthira66
ดีใจด้วยจร้า
^^
mabolo
เพลงเพราะที่สวดดดอ่ะ ^^
violet_m
ความหมายเหมือนรักแรกของแทยอนเลย 10.gif
TaeTif~
เพลงนี้เพราะจริงๆ><
kanom_bang
ว้าววว อพท เจ๋งมากๆๆ
mkb (46).gif
Dorayaki.fany
เสียงแทสุดยอดมาก !!

ไม่แปลกใจที่เพลงของเธอจะขึ้นอันดับ 1 เพราะมากอ่า !!
MemeeSone
เพลงนี้เพราะมากๆอ่ะ
แทยอนออนนี่เจ๋ง ><
sinesone09
เพราะมาก
justonelove
เพลงเพราะมากค่ะ s6.gif
faizafany
เพราะมากเลย ฟังเพลงของพี่แทที่ไรอินตลอดๆ
kim282
emo2 (15).gif
소시얼짱
เอาตรงๆนะ ฟังแบบไม่ดูความหมาย
แค่ฟังเสียงประโยคแรกก็น้ำตาซึมแล้วอะค่ะ

ทำได้ยังไงพี่แท ! T^T!!
bestical
เพราะเว่อร์์์์์์์์์์์์์์
iml3al3y
เสียง สวรรค์ !!!
ToP_Dao
เพลงเพราะมากเลย ของเค้าดีจริงๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ
biic
แทแทเพราะเวอร์ ขอบคุณค่ะ
namSOmNE
Taeyeon DAEBAK !!!! แทยอนสุดยอดดดด
ร้องเพลงเศร้าได้จับใจจริงๆ แทยอน <3
ขอบคุณมากค่ะ
kung_king9
ที่รักจะร้องเพราะไปไหนนน
Beauty_Sone
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ^^
ong_nan
สุดยอด mkb (31).gif
SNSD Yoona Peach
ยอดเลย
boy1000
ระดับแทๆ ไม่มีพลาด s6.gif
SnoopyTaeyeon
สุดยอดมากๆๆ เพลงเพราะมากกกก
ryanss
แทน่ารักมากครับ
joylijjy
เจ๋งที่สุดแล้ว ถึงจะตัวเล็กแต่เสียงไม่เล็กนะ อิอิ
gornya
แทน้อย ๆ เป็นเจ้าแม่เพลง ost มันต้องเจ๋งอยู่แล้วววว
supichay
ได้ฟังเพลงแทอีกแล้ว
ยินดีด้วยนะ
cute taetae
อ๋าาาาาา เพราะมากมายค่ะ
ขนาดแปลไม่ออก ยังฟังแล้วรุสึกเศร้า
เสียงแทแททุ้มหวานมาก ชอบค่ะ
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
NookkiiZ
คาดว่าคงจะออลคิดได้อีกซักพัก เพราะว่ามันเพราะมากกกกก ><
aspirine
มาแล้ววววววว คิมแท๊ > <''
Eyekimzz~*
ฟังอยู่น้ำตาก็ไหล หรือเพราะว่าเรากำลังเศร้าอยู่แล้วก็ไม่รู้
bananaprince
เพลงนี้เพราะบาดจิตมาก
ขอบคุณค่ะ
like_taeyeon
แทแท เทพอีกแล้ว
เพราะมากๆ
spirit_voker
ที่สุดของที่สุด
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
takky101
แดบั๊คคคคคคคค
Nut-zaa
ยินดีกับแทงกู ด้วยครับผม

เพลงมันเพราะจริงๆ แหละ
goku3
ขอบคุณนะ
YaiimJane
เพราะสุดๆ
ซึ้งกินใจ bg (5).gif

Saranghaeyo~GG
เศร้ามากกกก
แทร้องได้อารมสุดๆ
เพราะะะ

member9
เพราะมากเพลงนี้ TT
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.