Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Chord+Lyrics]Girls’ Generation - Express999
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > Lyric & Code
Pages: 1, 2, 3
junjeaz25
มีใครสนใจเพลงนี้รึเปล่าคะเนี่ย ถถถถถถ

เค้าว่าเป็นเพลงที่มีอะไรน่าสนใจไม่แพ้IGABเลยนะคะ
อย่างที่รู้ๆกันว่าเวลาฟังเพลงนี้ครั้งแรก จะรู้สึกเหมือนมี2เพลง ในเพลงเดียว.. (?)

คือท่อนVerse(A),(B) กับ Chorus (**) ไม่เหมือนกัน
สิ่งที่ทำให้เรารู้สึกแตกตื่นแล้วก็งงๆ ก็คือจังหวะแล้วก็คีย์เพลงค่ะ (ดูโน้ตตามอาจจะเข้าใจมากขึ้นนะคะ)
จะเห็นว่าท่อนVerse กับ Chorus จะใช้ชุดคอร์ดต่างกัน เพราะเขาเปลี่ยนคีย์ค่ะ

ส่วนตัวเชื่อมที่สำคัญที่ทำให้การเปลี่ยนคีย์ผ่านไปอย่างราบรื่นคือท่อน Prechorus (*)
ส่วนเล็กๆที่ไม่ควรขาดส่วนนั้นจะเป็นคอร์ดอีกชุดนึง ที่จะค่อยๆเตรียมเปลี่ยนคีย์ค่ะ

แถมสิ่งที่น่าตกใจต่อมาคือนอกจากเปลี่ยนคีย์ไปหนึ่งรอบแล้วมันก็กลับมาคีย์เดิมอีกรอบอีกต่างหาก

สรุปแล้วคนแต่งเทพค่ะ s6.gif
ถถถถถถ

Please reply to see the messege

เพลงนี้ไม่ต้องใช้Capoค่ะ :)
Puet^_^TaeYeon
ชอบมากเลย (ตอนฟังครั้งแรกไม่ค่อยอะไรกับเพลงนี้เลยอ่ะ มัวไปปลื้มกับเพลงอื่นๆ 5555 )

เป็นเพลงที่ดีจริงๆ
Love_YulSica
ขอบคุณค่า
tansaster
ขอบคุณค่ะ
3376_snsd
ขอบคุณมากๆนะค่ะ
might
ขอบคุณค่ะะ
toadflax
ขอบคุณค่ะ
GEEGEE
ขอบคุณมากค่ะ^^
เปิดดูนะคะ~!
movan085
ขอบคุณครับ
KWONPAM
ขอบคุณมากค่า ^^
+Nonpavit
thankssss
จ้าาาาาาาา
ชอบเพลงนี้จังเลยยย
abossGJ
เพลงนี้เป็นเพลงที่แปลกใหม่เหมือนกันนะ
ขอบคุณมากนะคะกิกิ
ลัลลาบาย~
ว้าวๆๆ ชอบเพลงนี้ค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ ^^
~ViRuS♡PrINcEesS~
ขอบคุณจ้าา
KimSone_YoonYul
ขอบคุณครับ
reinforcebell
ขอบคุณนะคะ
hoodwink
คิดเหมือนกันเลยค่ะ ชอบตอนเปลี่ยนคีก่อนฮุคมากกก
nan_LY
ขอบคุณค่ะ ชอบเพลงนี้มากๆเลยอ่ะค่ะ><
Mobaz
ขอบคุณนะครับ ชอบเพลงสาวๆทุกเพลงเลย
nhoo
ชอบเพลงนี้เหมือนกัน
grafh.SY
thank
faizafany
ขอบคุณค่ะ
fanyOnly
ขอบคุณมากค๊าบบบ
Kkulbitter
อ่าา ขอบคุณมากเลยนะคะ
1t's soshi.
ขอบคุณสำหรับเนื้อเพลงค่ะ s6.gif s6.gif s6.gif s6.gif
sone•๐•๙
ขอบคุณนะคะ
ชอบเพลงนี้ตรงที่แปลกใหม่ดี
aomzt
ของคุณนะคะ ชอบเพลงนี้มีหลายจังหวะดี
YONGJOON
ขอบคุนคะ
►Noinong SoNE◄
s6.gifขอบคุณมากคะ
O nan'Z
ขอบคุณมากนะครับ
yonghyun
เพลงนี้เพราะมาก
ขอบคุณค่ะ
Korn_sang
ขอบคุณมากค่ะ
PINK 핑크
ขอบคุณมากนะคะ s15.gif
p'mataechailoe
จริงหรอ คะ อย่างนี้มันต้องลองเล่นตามบ้างดูแล้ว ลุย
Satang
ขอบคุณครับ \O/
kidkimtae
เพลงนี้เพราะเหมือนค่ะ อัลบั้มนี้เพราะหลายเพลงเลยนะ

ขอบคุณค่าา ><
Gyb♥Zer
thanks
faii 3924
thank
dugong
thx ja
choyuwa
ชอบเพลงนี้มากกกกกกกกกกกก
J.JessIcA
ขอบคุณค่ะ
เห็นด้วยที่ว่ามันแปลกพอๆกับ IGAB ;)
lazygirls9_
ขอบคุณคะ
kunwee
ขอบคุณค้าบบ
lovebz
ขอบคุณค่ะ
:NamFah~Ja:
เพลงนี้สนุกดีอ่ะ ทำนองแปลกๆแต่สนุกมากๆๆๆๆๆ
pSUNNYAH~
ขอบคุณนะคะ
Virginity9th
ขอบคุณค่าา
ชอบเพลงนี้ >v<
~*Eri*~
ขอบคุณมากๆเลยนะ
shawyo
ขอบคุณค่ะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.