Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] กวักโดวอน อยากเล่นหนังกับแทยอน และคิมแทฮุนพร้อมเชิญโซนยอชิแดกินเลี้ยงหาก Ethics of Anger ทำรายได้เกิน 3 ล้านวอน
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2
jwesty21
[News] กวัก โด-วอน เผยอยากให้ แทยอน มาเล่นหนังด้วย และคิม แทฮุน พร้อมเชิญ โซนยอชิแด มากินเลี้ยงหาก 'Ethics of Anger' ทำรายได้เกิน 3 ล้านวอน

นักแสดง กวัก โดวอน กล่าว อยากให้โซนยอชิแด-แทยอน มาแสดงร่วมกันใน(ภาพยนตร์)แนวเมโล

30 มกราคม ที่ผ่านมา ได้มีการจัดงานแถลงข่าวของภาพยนตร์เรื่อง 'Ethics of Anger' (กำกับการแสดงโดย คิม มยอง-รัง) ขึ้นที่โรงภาพยนตร์ Lotte Cinema ที่เขตกวางจิน กรุงโซล โดยกวัก โด-ยอนกล่าว อยากให้ร่วมแสดง(ภาพยนตร์)กับโซนยอชิแด-แทยอน"

กวัก โด-วอน ที่ได้มารับบทเป็นตัวละครในภาพยนตร์แนวเมโลครั้งแรกกล่าวว่า หากเข้าได้กลับมาเล่นภาพยนตร์แนวเมโลอีกครั้ง เขาอยากจะให้โซนยอชิแด-แทยอน มาเล่นด้วย "คุณแทยอนครับ มาลองงานแสดงเถอะครับ!" พร้อมสร้างเสียงหัวเราะให้กับผู้คน

ในภาพยนตร์เรื่อง กวัก โด-วอน รับบทเป็น ซู-แทก ซึ่งตกเป็นผู้ต้องสงสัยว่าเป็นผู้ลงมือฆาตกรรมนักศึกษาสาวแสนสวย ที่ศึกษาอยู่ในมหาวิทยาลัยชื่อดังแห่งหนึ่ง

กวัก โด-วอน กล่าว "ตัวละครที่ผมรับบทในครั้งนี้เป็นตัวละครที่ผมไม่เคยเล่นมาก่อน ผมจึงรู้สึกตื่นเต้นมาก ๆ " ก่อนกล่าวเสริม พร้อมหัวเราะ "มีอยู่หลายฉากเลยครับที่ฉากเมโล"

กวัก โด-วอน กล่าวต่อ "นักแสดงร่วมนั้นสวยมากจนผมต้องควบคุมอาหาร แล้วก็บ้วนปากทั้งวันเลยล่ะครับ" พร้อมอธิบาย "แต่นักแสดงหญิงท่านนั้นกลับทานอาหารตั้งสี่มื้อ และเธอก็ได้ช่วยให้กำลังใจผม ทำให้ผมสลัดความกังวลทิ้งไปได้ครับ"

มุน โซ-ริ ที่นั่งอยู่ข้าง ๆ จึงกล่าว "เนื่องจากฉากจูบในภาพยนตร์เรื่องนี้ ถือว่าเป็นครั้งแรกสำหรับคุณกวัก โด-วอน ทำให้เขารู้สึกตื่นเต้นเป็นอย่างมาก และคิดที่จะโทรศัพท์ไปถามรุ่นพี่ที่นับถือว่าควรจะแสดงท่าทางอย่างไร แต่คุณกวักกลับบอกว่ารุ่นพี่คนนั้นไม่รับโทรศัพท์น่ะค่ะ"

กวัก โด-วอน จึงกล่าวเสริม "(แต่)ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องที่ดีมาก ๆ เลยล่ะครับ"

ในวันนี้ ปาร์ค คยอง-ริม ที่รับหน้าที่เป็นพิธีกรในงาน ถามว่า "ถ้ามีโอกาสที่จะได้เล่นฉากจูบในครั้งต่อไป คุณอยากจะเล่นฉากนี้กลับใคร?" ซึ่ง กวัก โด-วอนตอบ "คุณโซนยอชิแด แทยอนครับ มาลองแสดง(ภาพยนตร์/ละคร)เถอะครับ" สร้างเสียงหัวเราะให้กับทุกคน

อีกทั้ง ยังมี คิม แทฮุน ที่กล่าว "หากภาพยนตร์เรื่องนี้ทำรายได้เกิน 3 ล้านวอน ผมจะเชิญ โซนยอชิแด มาเลี้ยงฉลองครับ" พร้อมหัวเราะ

เหตุผลที่ คิม แทฮุน กล่าวไปข้างต้น เป็นเพราะกวัก โด-วอน ที่ได้กล่าวไปก่อนหน้านี้ว่าอยากให้ โซนยอชิแด-แทยอน มาแสดงร่วมกัน(ภาพยนตร์)ในแนวเมโล คิม แทฮุน กล่าวพร้อมหัวเราะ "พวกเราจะไปทานอาหารร่วมกัน แต่จะเว้นคุณแทยอน ที่กวัก โด-วอน ชอบไว้ครับ"

โจ จิน-อุง กล่าว "หาก(ภาพยนตร์เรื่องนี้)ทำรายได้เกิน 3,000,000 วอน พวกเราก็จะไปดื่มฉลองกันกับสตาฟฟ์ทุก ๆ คนครับ แต่พวกเราจะไม่ไปฉลองกันเฉพาะแต่สตาฟฟ์ แต่ยังรวมไปถึงทุก ๆ ท่านที่เดินร่วมกันมาจากจุด ๆ นั้นครับ"

คิม แทฮุน กล่าวเสริม "เพราะฉะนั้น พวกเราจะเชิญโซนยอชิแดมาด้วยครับ" ซึ่งกวัก โด-วอน กล่าวพร้อมเรียกเสียงหัวเราะจากทุกคน "ถ้างั้น ฉันจะเดินไปตรงนั้นที่(โซนยอชิแด)จะมาก็แล้วกัน"

แต่มุน โซริ กลับมีความคิดที่ต่างจากคนอื่น "ถ้าภาพยนตร์เรื่องนี้ทำรายได้เกิน 3 ล้านวอน ฉันจะ...ให้แก่ เจฮุน ที่ตอนนี้เข้ากรมไปแล้วค่ะ" พร้อมอธิบาย "เพราะเจฮุน ทำให้การถ่ายทำนั้นเป็นไปได้ด้วยดีค่ะ"

'Ethics of Anger' เป็นผลงานของผู้กำกับ ปาร์ค มยอง-รัง นำแสดงโดย ลี เจ-ฮุน, โจ จิน-อุง, มุน โซ-ริ, กวัก โด-ยอน, คิม แทฮุน ฯลฯ เป็นภาพยนตร์แนวอาชญากรรม สืบหาความจริง ที่เกี่ยวข้องกับคนกลุ่มหนึ่ง ที่ประกอบไปด้วย ผู้แอบฟังบทสนทนา ผู้หลอกใช้ผู้อื่น ผู้ที่คอยติดตามผู้อื่น ผู้ที่คบชู้ เป็นต้น ที่เข้ามาพัวพันในคดีฆาตกรรมหลังนักศึกษาสาวแสนสวยคนหนึ่งถูกฆาตกรรมจนถึงแก่ความตาย โดยมีกำหนดเข้าฉายในวันที่ 21 กุมภาพันธ์ นี้

Source: Sport DongA [1][2], Sport Hankook
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Babygreen
เราก็อยากเห็นน้องแท ลองงานหนัง ละคร เหมือนกันนะ
gam-yui
เน่ คุณกวักโดวอน ค๊ะ หนูไม่ให้พี่แทไปเล่นฉากจูบด้วยหรอก 32.gif
หนูหวงอ่ะ 555555555555 emo2 (3).gif

ขอบคุณข่าวมากๆเลยค้าบ
bestical
อยากเห็นสาวๆเล่นหนังงง ><
SNoOKxoxo
พี่แทเล่นหนังก็ไม่เลวนะ ว่าแต่หาคิวไม่เจอเลยล่ะ 555555
BamBooKuny
แทแท๊ อยากให้สาวๆเล่นหนังเรื่องเดียวกันหมดเลย
namSOmNE
ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ๆๆๆ ไม่ให้แทยอนเล่นฉากจูบค่ะ !!!
No no no no no
เสียใจด้วยนะนายกวัก :P
thunn
ตาคนนี้ที่เล่นเรื่อง Ghost แล้วเต้น Twinkle

5555 แฟนบอย? อาจัซซี่? ตัวจริง 40.gif

ว่าแต่ 3 ล้านวอนก็ไม่กี่บาทเองนี่ เป็นมุกเหรอ

RedSone
ไม่เอา..ไม่ยอมมม...อีตานี่ มันจะจูบแทแท เพราะในหนังมันจะเป็นฆาตกรที่ฆ่านักศึกษาสาว(แท)ด้วย ไม่ยอมมมมม..เด็ดขาด
iml3al3y
แทแท ไม่ว่าง!!
MiRaCle_pop
อยากให้พี่แทมีงานละครนะ แต่ไม่เอาฉากจูบบบบ!!! 61.gif
love_girlgen
ให้พี่แทเล่นได้น่ะละคร แต่ไม่เอาา

ฉากจูบ!!! -3-!!

ทั้งยูล ยุน สิก้า ฟานี่ ก็ทำเอาโซวอนปวดใจแล้ว

ปากของลีดเดอร์ต้องเก็บไว้ -3-!!
kotchapak
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
REAL_TaeNy
นี่เธอ..ตรงไปนะ= =
บอกได้หน้าตาเฉยเชียวนะว่าอยากเล่นฉากจูบกับแท
joylijjy
หวงมากนะคะคนนี้ ไม่ให้เด็ดขาด
ถ้าเล่นyes or no กะฟานี่ถึงยอม คึคึ
ขอบคุณข่าวค่ะ
mabolo
ข้ามศพฉันไปก่อนเถอะ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก
UnScoff
เค้าอยากเห็นแทแทเล่นหนังนะ แต่! ฉากจูบเค้ายังทำใจไม่ได้นะ นะ นะ นะจ๊ะ ;)

ขอบคุณสำหรับข่าวคร่าา ^^
NATAETAE
ให้แทเล่น หนัง เล่นละคร ก็ดีนะ
แต่ไม่เอาฉากจูบนะ คือ หวงอะ 555555555
boy1000
3 ล้านวอนเองเหรอครับ? ทำไมมักน้อยจัง
SNSD - Let's Go
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
Beauty_Sone
ได้เห็นพี่แทเล่นละครก็ดีเหมือนกันนะ ^^
ToP_Dao
อยากเห็นแทยอนแสดงหนังเหมือนกันนะ
แต่ไม่ให้เล่นฉากจูบห้ามแสดงเด็ดขาด
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ
So Nyeo Shi Dae Fighting
อยากให้สาวๆเล่นหนังนะ
แต่ไม่เอาฉากจูบได้มั๊ย
violet_m
Pangly
เล่นหนังได้ แต่ไม่ต้องจูบหรอกค่ะ

เนอะพี่แทเนอะ 55555
mimink
ขอบคุณสำหรับข่าว

spirit_voker
ว้า อยากเห็นจัง
Gnomeo
ย๊าาา นี่ลุงไม่อยากแก่ตายใช่มะ...เดี๋ยวๆ บ้านบิ้ม s7.gif
ความเจ็บปวดจากฟานี่ เจส ยุน และยูริ ยังไม่หายเลยน๊าาา ซิกๆๆ T^T
SNSD Yoona Peach
ว้าวได้เล่นหนังก็ดนะ แต่ฉากนั้นไม่อยยากดูอิอิ
Iron-pluak
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ s15.gif s15.gif s15.gif s15.gif s15.gif s15.gif s15.gif s15.gif s15.gif
ryanss
ทำได้แน่นอนครับ
Iceberg.
งั้นแทก็ต้องเล่นบทนักศึกษาสาวแสนสวยดิ กรรม
milkyway_ss
น่าให้แทยอนลองลงละครหรือภาพยนต์เหมือนกันนะ
Nut-zaa
ขอบคุณครับป๋ม
BaiApple
อยากเห็นพี่แทเล่นหนังเหมือนกันน ขอบคุณสำหรับข่าวคร่าา
I_am_SONE
ขอบคุณนะคะ

mkb (46).gif
misicaxox
ขอบคุณค่าาาาาาาาาาา
Dorayaki.fany
อยากให้สาวๆ เล่นหนังนะค่ะ แบบ ทั้ง 9 คนไปเลย 55

แต่ให้แทๆ เล่นฉากจูบ กับคุณ ไม่เอานะค่ะ ไม่ยอมค่ะ ไม่ยอม 55

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
goku3
ขอบคุณนะ
Vitaminc
อิตากวัก แกจะจูบแทแทหรอ
emo2 (14).gif emo2 (14).gif นี่แหน่ะ
ฮึฮึ ฮ่าๆๆ
BoRibbinBo
อยากให้สาวๆเล่นหนังพร้อมกันหมดเลย
คงสนุกน่าดูอะ
takky101
ขอบคุณข่าวจ้า
TABONGSONE
อยากเห็นพี่แทเล่นหนังเหมือนกัน แต่.....

ห้ามมีฉากจูบ(ทำร้ายจิตใจT^T) emo2 (4).gif
jidapa_paa
ถ้าจะจูบพี่แทข้ามศพชั้นไปก่อนเถอะ 555
Mod..X+Luv+YuRI~
อยากให้พี่แทเล่นหนังเหมือนกัน
แต่เราไม่ให้เล่นฉากจูบ อิอิ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
miss.jessica
อยากเห้นพี่แทแสดงหนังเหมือนกัน แต่ขอให้อย่ามีฉากจูบก็พอค่ะ T_T
taeny 27
ขออย่างเดียว ไม่เอาฉากจูบ 555
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
faizafany
ขอบคุณค่ะ
y_beam_y
แค่ 3 ล้านวอนที่ตั้งไว้ แต่พี่แททำได้เยอะกว่านั้นแน่นอนค่ะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.