Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ดังต่อเนื่อง! 'Girls&Peace' ของโซนยอชิแด ยอดขายทะลุ 250,000 ก๊อบปี้ คว้ารางวัลอัลบั้ม 'Platinum' จาก 'RIAJ'
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3
jwesty21

อัลบั้ม Girls&Peace ของ 'โซนยอชิแด' ได้รับรางวัล 'Platinum' จาก RIAJ ด้วยยอดขายที่มากกว่า 250,000 ก๊อปปี้

10 ธันวาคม ที่ผ่านมา จากเว็บไซต์ทางการของ Recording Industry Association of Japan หรือ RIAJ ได้มีการเปิดเผยว่า อัลบั้มภาษาญี่ปุ่น อัลบั้มที่ 2 ของโซนยอชิแด ที่มีชื่อว่า 'Girls & Peace' ที่ได้วางแผนไปเมื่อวันที่ 28 พฤศจิกายน ที่ผ่านมา ได้รับรางวัล 'Platinum' โดยรางวัล 'Platinum' เป็นรางวัลประเภทที่เหรียญทอง ที่จะมอบให้กับอัลบั้มที่ได้รับความนิยมจากชาวญี่ปุ่นอย่างต่อเนื่อง ซึ่งอัลบั้มนั้นจะต้องมียอดขายตั้งแต่ 250,000 ก๊อปปี้ขึ้นไปนั่นเอง

อัลบั้ม 'Girls&Peace' เป็นอัลบั้มภาษาญี่ปุ่น อัลบั้มที่ 2 ของโซนยอชิแด ซึ่งได้วางแผงในญี่ปุ่นไปเมื่อวันที่ 28 พฤศจิกายน ที่ผ่านมา โดยในอัลบั้มประกอบไปด้วยเพลงจำนวนทั้งหมด 12 เพลง เช่น เพลงที่เคยเป็นที่นิยมมาก่อนหน้านี้ในเกาหลีอย่าง Oh! รวมไปถึง Flower Power, Paparazzi เป็นต้น

อนึ่ง โซนยอชิแด ได้วางแผนที่จะจัด '2013 Girls' Generation Arena Tour' ที่เมืองนิกะตะ ประเทศญี่ปุ่น ในปี 2013 ที่จะถึงนี้

Source: enews24
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
misicaxox
พหวีดดดดดดดดดดด สาวๆ เก่งกันมากเลย >_<
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ <3
love_girlgen
พี่สาวสุดยอดด!!

ขอบคุณสำหรับข่าว
i-umba
สาวๆสุดยอดอีกแล้วว g (32).gif
ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ ^ ^
vɑииiiz..!*
>__<
title_tt
ออนนี่สุดยอดมากกก ยินดีด้วยนะค้าาา
NookkiiZ
ป้ายต่อไป Double Platinum !!
amen23
mkb (46).gif ขอบคุณข่าวครับ
Elanor
สุดยอด ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า mkb (31).gif
neoepax
ดีใจที่ได้ช่วยดันยอด
ถึงจะแค่ชุดเดียว แต่มันก็แพงใช้ได้เลย 7490 เยน mkb (47).gif
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
Bewhite
สาวๆเก่งมากเลย แต่อัลบั้มนี้เพลงเจ๋งจิงๆ

ต้องรีบไปหาซื้อซะแล้ววว ><
yukyik
จริงๆเหรอครับ ผมงงๆ

สัปดาหืแรกขายได้ 116,963
http://www.oricon.co.jp/rank/ja/w/2012-12-10/

ส่วนวันต่อๆมายอดขายแต่ละวันแทบไม่ถึง 1 หมื่นแผ่นเลย

มันถึง 250,000 ได้ยังไง งงจริงๆ
cooky_soshi
สาวๆ สุดยอดอีกแล้ว
♥ colour .*
เยี่บมๆ ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ
kotchapak
ขอบคุณสำหรับข่าว
MiRaCle_pop
สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

>___<
kiseki00
เจ๋งไม่ธรรมดา แต่ยังไม่มีเวลาฟังเลย โฮววว

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
ToP_Dao
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ
MhoahR
เจ๋งเป้ง!!!! สาวๆสุดยอด :))
ยืนดีด้วยมากๆนะคะ
โซวอนชนะเลิศ!!!!
Sarim 27
โซโจชิได แดบัก ><
tangtaeng
สุดยอดมากเลยทีเดียว
ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ
cutekeroro
すごい!!!! >____<
SCSA
โอ้เจ๋ง
ขอบคุณครับ
LuvLy_Fany
ขนาดตอนนี้เกาหลีกับญี่ปุ่นยังดราม่ากันอยู่

แต่ทำยอดขายได้ขนาดนี้ สาวๆสุดยอดมาก!!!!!!!

เพลงอัลบั้มนี้ดีทุกเพลงจริงๆ ^^
I_am_SONE
เก่งมากสาวๆ

g (37).gif
nut_snsd999
พี่สาวสุดยอดดดดด
ดีใจมากๆ
mylove
พี่สาวเราจ๊าบที่สุดเลย
kanoomjang
จัด Deluxe ไป 2 และ Limited ไป 1
ดีใจที่ได้เป็น 3 ใน 250,000 ^^

อัลบั้มนี้ออกมาในช่วงที่ JP กะ KR มีเรื่องไม่พอใจกันอยู่
แถมสาวสาวแทบไม่ได้ออกโปรโมทตามรายการเพลงเลย

ได้ขนาดนี้ก็ดีใจแล้ว
PaRan-Kung
ขอบคุณมากคะ
TaeN_Y_SoNE
สุดยอดดดดดดด!!! s6.gif s6.gif s6.gif
boy1000
ลุ้นดับเบิ้ลกันต่อ สู้ๆ s6.gif
GgabYul
ทะลุล้านแผ่นไวๆ เพี้ยงๆ
KatyCat
สาวๆสุดยอดไปเลย s6.gif
SNSD Yoona Peach
ว้าว ยอดเลย รอชมนะ
milkyway_ss
ก็เพลงเค้าเพราะเป็นเรื่องธรรมดาที่ขายดิบขายดีแบบนี้ s6.gif
เป็นเรื่องที่น่ายินดีสำหรับสาวๆของพวกเรา
KissSone
ขอบคุณมากค่ะ
taetaew'
เจ๋งที่สุดเลย โซนยอชิแดแดบัก!!!
อยากได้บ้างแต่แพงอะ ไม่มีตังแล้วววTT
iml3al3y
จนได้นะ!!
ONNIE
เพิ่งขายเมื่อวันที่ 28 เอง ทำได้ขนาดนี้ก็เจ๋งแล้ววววว
miniminimint
สุดยอด
bims
สุดยอดดดดด ><~
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
.::PLOY::.
ขอบคุณค่ะ สาวๆเก่งและเจ๋งตลอด 
~loves~
sopao
สุดยอด !!!!!!!!
NumNimYulYoonKyu
\0/ สุดยอดดด #ปรบมือ
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ<3
nignis
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
W-Indy
สุโค่ยยยยยยยยย!!!!!!
สุดยอดดดดดดดด!!!!!
แดบักกกกกกกกก!!!!! ><b
y_beam_y
SONEKWON
ขอบคุณค่ะ ^^
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.