Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] โซนยอชิแด-แททิซอ ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลในงาน '27th Golden Disk Awards'
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2
mashiks

โซนยอชิแด แททิซอ ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล ในงาน "Samsung Galaxy The 27th Golden Disk Awards" ที่กัวลาลัมเปอร์ ทั้งหมด 3 สาขา ได้แก่ สาขา Disk Album Award, สาขา Digital Music Award, และ สาขา Popularity Award กลุ่มผู้เข้าชิงรางวัลในสาขาเดียวกัน ได้แก่ BIG BANG, PSY, และ Busker Busker รวมไปถึงศิลปินค่ายเดียวกันอย่าง SM Entertainment ไม่ว่าจะเป็น Super Junior, SHINee, f(x), และ EXO

อัลบั้มของผู้ชนะในสาขา Digital Music Award จะวัดจากยอดขายอัลบั้มในปี 2012 ของศิลปินตั้งแต่เดือน มกราคม ถึง ธันวาคม และในส่วนของผู้ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดสำหรับสาขา Popularity Award จะตัดสินจากคะแนนยอดนิยมและคะแนนโหวตของคณะกรรมการ

งานประกาศรางวัลจะจัดขึ้นทั้งหมด 2 วัน เริ่มตั้งแต่วันที่ 15 มกราคม ที่ Sepang International Circuit กัวลาลัมเปอร์, ประเทศมาเลเซีย และ jTBC จะเป็นผู้ออกอากาศ สำหรับงานประกาศรางวัล "Golden Disk Awards" ในครั้งนี้ จะประกาศชื่อผู้ชนะในส่วนของรางวัล Album ในวันที่ 15 มกราคม เวลา 19:30 น. เช่นเดียวกันสำหรับการประกาศชื่อผู้ชนะรางวัล Digital Music ในวันที่ 16 มกราคม

Source: soshified
Credit: K-POP Wave
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
iml3al3y
PSY คู่แข่งที่น่ากลัว!!
love_girlgen
คู่แข่งน่ากลัวทั้งนั้นเลยอ่าา -0-!!

พี่สาวสู้ๆๆ ><
SNoOKxoxo
ต้องให้ได้สักรางวัล เป็นเกรียติให้กับSNSD ^^
kotchapak
ขอบคุณมากครับสำหรับข่าว
mabolo
เชียร์สุดใจขาดดิ้นเลยยยย อยากให้สามสาวได้ค่าาาาา
kinghh
ขอบคุณสำหรับข่าวมากค่ะ พี่สาวสู้ๆนะ
cheervcheer
ได้ไม่ได้ยังไงเค้าก็ภูมิใจที่รักเค้าเสมอ :)
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
spirit_voker
ได้ลุ้นอีกแล้ว
violet_m
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
neoepax
ดูรายชื่อแล้ว ลุ้นยากอ่ะปีนี้ T_T
title_tt
มีแต่คู่แข่งสายแข็งทั้งนั้น ฮอลลล
nonlovesnsd
อยากให้ได้มากๆ คู่แข่งน่ากลัวทั้งนั้นเลยโดยเฉพาะลุงไซร์
Newsonesnsd
TTS ได้ลุ้นอีกแว้ววว
ขอให้ได้ด้วยเถิดด
nookzazap
เชียสุดตัวเลยคราบ อิอิ mkb (46).gif
RedSone
ปีนี้โซวอนต้องทำใจ MAMA ที่ผ่านมาเห็นได้ชัด ถ้าปล่อยอัลบัมออกมาเหมือน 2 ปีก่อน
ใครก็กินสาวๆ ไม่ลง แต่ SM ไม่ทำ อัลบัมญี่ปุ่นก็ไม่ช่วย รักและคอยสนับสนุนสาวๆ ต่อไปเถอะครับ โดยไม่ต้องหวังรางวัล
taeny 27
คงสู้กังนัมยากก ><
เเต่ยังไงก็รักสาว ๆ
goku3
ขอบคุณนะ
kim282
น่าลุ้น น่าติดตาม คู่แข่งก็น่ากัว mkb (31).gif

ขอบคุณค่ะ
Sarim 27
PSY. ถถถถถ. น่ากลัว
Nut-zaa
PSY เป็นคู่แข่งขันที่น่ากลัวจริงๆ
ONNIE
หืมมมมม คู่แข่งแต่ละคนน่ากลัวนะเนี่ย
สาวๆ สู้ๆ
Pangly
ขอให้ TTS ได้เถอะ เพี้ยง!!
marie_fuka
อยากให้สาวๆไ้ด้รางวัล แต่คู่แข่งปีนี้ไม่ธรรมดาเลยจริงๆโดยเฉพาะเฮียไซ
Sεcяεt'
ขอให้ได้บ้าง -/\-
TimSam
สาวๆสู้ๆนะขอให้ได้นะจ๊ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ
dream23
คู่แข่งน่ากลัวทั้งนั้น สู้ๆๆๆ
kim_ami
ปีนี้เป็นยูนิตย่อยๆ สาวๆไม่ได้โปรโมตอัลบั้มเต็ม คงยากหน่อย
ถ้าได้รางวัลก็ดี สาวๆจะได้มีกำลังใจ
ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เราไม่ได้รักพวกนางน้อยลงเลย ^^
ChidNok
คู่แข่งหินๆทังนั้น แจ่แททิซอเป็นแค่ซับยูนิตย่อย ทำได้ขนาดนี้ก็สุดยอดมากแล้ว ^^
boy1000
ครั้งนี้น่าจะไม่ได้แต่ก็ไม่เป็นไร รอ comeback ปีหน้าขอเพลงเจ๋งๆแล้วกลับมากวาดให้เรียบเลยน่ะจ๊ะสาวๆ
SNSD Yoona Peach
ว้าว สาวๆสุดยอดเลย รอลุ้นเชีย ขอให้ได้รางวัลน้า
Khampong
เย่เย่
ดีใจกับสาวสาวด้วยค่าา :)
เด็กอ้วน
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
taohutae
ขอให้ได้น้าาาาา :3

alive99
เตรียมตัวลุ้น
love TaeNy Sone
แททิซอ สู้ๆ ^^
jidapa_paa
ขอบคุณค่ะ mkb (1).gif
mangaman
ก็อย่างที่รู้กันครับ ปีนี้ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงก็ถือว่าเป็นเกียรติกับศิลปินแล้ว จะได้หรือไม่ได้ก็คงพอรู้ผลอยู่ในใจ ปีหน้ารอการคัมแบ็คอย่างเต็มรูปแบบ
กันดีกว่า เก็บทุนไว้รอสนับสนุนสาวๆ กันแต่เนิ่นๆ ทั้งอัลบั้มทั้งคอนเดี่ยวที่พลาดไม่ได้ ^^ STAND-EYE-WAITING ^^
misicaxox
ขอบคุณค่ะ
ToP_Dao
คู่แข่งน่ากลัวทั้งนั้น แต่ยังไงก็จะเอาใจช่วยสาวๆอยู่แล้ว
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ
nam*
สาวๆสุ้ๆ คู่แข่งใครได้ก็ยินดีด้วยหมดจ้าา
PinkO
ขอซักรางวัลล่ะกัน ปีนี้แต่ละวงน่ากัว
takky101
ขอบคุณข่าวจ้า
iAMsone8
อยากไปมาเลเซียจัง ใกล้แค่นี้เอง ><
sopao
สู้ๆ !!!!!!!!!!!!!!!! สามสาวที่รัก >3<
tangtaeng
ถึงคู่แข่งจะน่ากลัว แต่ก็สู้ต่อไปนะคะ 555555
nptaeyeon
ได้อยู่แล้วพี่สาว ไฟท์ติ้ง !! XD
♥ colour .*
ปีนี้คงยาก แต่ก็ลุ้นๆ
ปีหน้ามาสู้กันนะ
MaPle_ST
언니 สู้ๆน้าาาาาา
dearjessica
ต้องรีบโหวตซะแล้ว ~
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.