Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] Girls' Generation (Bubble Fighter) ปะทะ Wonder girls (FreeStyle)
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2
Racoon~~!!

เริ่มต้นในวันที่ 22 มกราคมนี้ Girls' Generation (SNSD) ซึ่งกำลังช่วงในช่วงการคัมแบ็กพร้อมกับการโปรโมตเพลงใหม่ของเธอ<GEE> จะต้องพรีเซนเตอร์ในการโปรโมตเกมส์ Nexon's 'Bubble Fighter' เหมือนที่พวกเธอเคยเป็นพรีเซนเติร์ในอดีตอย่างเกมส์ 'Mabinogi' และ 'Maple Story' โดย Girls Generation ก็มีแผนที่จะนำ Bubble Fighter ให้ไปสู่ความสำเร็จอีกเช่นกัน

Nexon เริ่มต้นปล่อยสมาชิก Girls' Generation ทีละคนออกมา โดยเริ่มตั้งแต่วันที่ 13 มกราคม เป็นเวลา 9 วัน ก่อนที่พวกเขาจะเปิดตัวออกมาอย่างเป็นทางการ โดยตัวแทน Nexon คือ Suh DongHyun ได้กล่าวด้วยความพอใจว่า"ความร่าเริงและความน่ารักของ Girls' Generation เผยให้เห็นถึงความน่ารักของเกมส์ Bubble Fighter ได้เป็นอย่างดี"

Wonder girls 5 สาวผู้นำเทรนฮิตในการเต้น Nobody มีความสำคัญในการกลายเป็นตัวละครในเกมส์ ก่อนที่พวกเธอจะเดินทางไปทำกิจกรรมที่ต่างประเทศ ซึ่งพวกเธอก็จะปรากฎตัวให้แฟนๆใด้เห็นในโลกของเกมส์

หลังจาก FreeStyle เพิ่มตัวละครของ Wonder girls จากที่เคยซบเซาก็ทำให้มีผู้เล่นเพิ่มมากขึ้น ซึ่งตัวละคร SoHee, Sun Mi และ YeEun ก็เป็นตัวละครอัพเดทล่าสุดสำหรับการขาย รวมถึงเครื่องแต่งกายของตัวละครก็ขายได้อย่างรวดเร็วเหมือนติดปีก จากความนิยมที่เพิ่มขึ้นเป็นอย่างมากนี้ จึงมีการที่จะดำเนินการในขั้นที่สองต่อไป นั้นก็คือ การปล่อยตัวละครลับสองตัวอย่าง SunYe และ YuBin ลงใน FreeStyle ในไม่ช้านี้

Lee MinShik ตัวแทน JC Entertainment กล่าวกับ FNN ด้วยความพอใจว่า "นี้เป็นแค่การเริ่มต้นของปรากฎการณ์ Wonder girls"

credits: ppopki @ spectacle
translate by : wondergirlsthailand.com {bleach111}
please re-distribute with full-credit
Mushroom_Prince
คนแรกๆๆๆๆๆๆๆ....เย้ๆๆๆๆดีจัยจังง

จารอดูพี่สาวนะคับบบ...ต้องน่ารักมากแน่ๆๆเลยอ่า

แอบดูรูปที่หลุดออกมาตอนถ่ายโฆษณาแล้วแบบว่า...

พี่สาวน่ารักม๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

ขอบคุนสำหรับข่าวมากนะคับ
mickyky
*0* วะ วะ ว้าววววววววววววววววว !

จะรอดูพี่สาว >.< ,, พี่สาวต้องน่ารักแน่ๆเลย

ขอบคุณ สำหรับ ข่าวจ้า ; )
Hojiz
กิ๊สสสสส จะรอดูพี่สาวค่ะ

เห็นแล้วอยากเล่น Bubble Fighter ขึ้นมาเลยค่ะ

Freestyle ก็เล่นอยู่ค่ะ ชอบเหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
~Maxiah-TiFF@ny~
55

ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ

สู้กันดุเดือดด !!!

หัวใจ sone กะ wonderful

ได้มีตึ๊กตั๊กก กันแน่ๆๆ 555 ^^
SoNE-Taeyeon-and-Me
อยากเล่นทั้ง 2 เลย

ว๊าววววว วว พี่สาวน่ารักๆๆๆ

ทำให้รักเกมส์นั้นๆมากยิ่งขึ้น 55

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
pasu6666
เกมส์ยิงน้ำใส่กัน น่าเล่นดีเนอะ

แต่ต้องเล่นกับสาวๆ(girl generation)นะ

ถึงจะสนุก

bg (7).gif bg (7).gif bg (7).gif
yuri-boss
อิอิ น่ารักกันทั้งน้านน
cool_pamz
รอดูสาวๆๆๆๆๆฮะ

น่ารักมากแน่ๆๆ >,<

ขอบคุงสำหรับข่าวนะ
cembalos
อยากเห็นทีเซอร์อ่ะ
เกมส์นี้คงดังอีกแน่นอน

Mild
รอดูเลย อยากเล่นเกมส์แฮะ

ได้ลองแตะเกมส์อีก มีหวังกลับไปติดเกมส์แหงมๆ= =

น่ารักกันทั้งสองวง ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^
pum
อยากเล่นจัง

เเต่ไม่ชอบเกมออนไลอะ

Galio
5555555
ขนาดเกมก็ยังเอามาเปรียบกันได้เนอะ ~
แต่คนละสไตล์กันมากอะ
สาว ๆ นี่แบบ .. เด็ก ๆ สนุกสนานเฮฮา ~ ตามคอนเซ็ป 55
น่าเล่นเหมือนกันนะเนี่ย !!
สู้ ๆ โซชิ !

ขอบคุนค้าบบ =)
7thStyle
Bubble Fighter หน้าสนุกแหะยิ่งมี snsd มาเป็นพรีเซ็นเตอร์ด้วยเคยเล่น bnb กับ kart rider มาสนุกตัวละครฮาดี
freestyle หน้าจะมีตัวละคร wonder girls จะได้ซื้อมาเล่น
TniMinT
ปกติไม่เล่นเกมส์ออนไลน์
เอิ๊ก ๆ พอคราวนี้อยากเล่นมั้งแระ
Key_word
บ๊ะ แหล่วววววววววววววววววว

มันล่ะพ่ะย่ะค่ะ ศึกสองสำนักก

ยังไงๆ ก็ สู้ๆ สาวๆ อิอิ ว่าไปนั่นเรา

*ขอบคุณข่าวค่ะ
LuV SNSD
เห็นโฆษณาละ ฟรีสตไล์ ตลกมากกกกกก

ฮ่าๆๆๆๆๆ

พี่สาวเราน่ารักกว่าาาาาๆ

ขอบคุณข่าวจ้า
Lolitickii
ขนาดเกมส์คนละแนวยังเอามาเปรียบเทียบกันได้อีก
แต่ยังไงก็เชียร์ทั้งสองวงอยู่แล้ว 55 สู้ๆ

ว่าแล้วก็อยากเล่นขึ้นมาเลย 55

สาวๆนี่มีแรงดึงดูดจริงๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

mkb (17).gif
LeeYongWoo
เกมส์หน้าเล่นมากเลยอ่า อยากเล่นจัง

สาวๆตอนถ่ายโฆษณาน่ารักมากๆ

แต่ที่จริงก็อยากเล่นทั้ง2เกมส์เลยนะเนี่ย หุหุหุ
hidemi
ง่า

แล้วเราจะเล่นเกมไหนดีล่ะเนี้ย

เอาเป็นว่าเล่นมันทั้งสองเกมเลยละกัน

สู้ๆๆ
yinghp
รอดูคร้าๆๆ อยากลองเล่นนานแล้ว

แต่เล่นไม่ไปง พอเหงออนนี่เปงตัวละคร เริ่มที่อยากจะเล่นแล้วสิ 555+

ขอบคูรสำหรับข่าวคร้าๆๆๆ
atkins
เป็นการแข่งที่เยี่ยมยอดจริงๆ แต่เกมส์เป็นไงนี่ ไม่นัดแหะ ไม่เคยเล่น

ยังไงก็ขอให้ขายได้ดีๆ มีคนเล่นกันเยอะๆนะ
Oop~
เล่นทั้ง 2เกมส์เลย 555+
รอที่ไทย *0*
reborn
น่าเล่นดีครับ
อยากเห็นโฆษณามากๆครับ
Parkers
แม่เจ้า ออกมาชนกันเลยทีเดียว

แต่เกม bubble fighter น่าเล่นมากๆ

phat_th
ชอบทั้ง 2 วงเลยอ่า เชียร์ทั้งคู่ละกัน

ทำไมสื่อชอบจับคู่ให้ดูเหมือนแข่งกันอีกแล้วล่ะเนี่ย!!

เดี๋ยวก้อมีการเปรียบเทียบตามมาอีก

ว่าแต่เกมน่าสนใจทั้ง 2 เกมส์เลย

โฆษณาคงน่ารักทั้งคู่

bubarin

เล่นมันซะให้หมดเลยค่ะ

ทั้งสองเกมส์

น่าเห็นใจคนเกาหลีเนาะ

แบ่งใจกันไปไม่รู้กี่ส่วนแล้วเนี่ย

น่ารักกันหมด 555

mkb (41).gif
mauve
ซันนี่จ๋า
ยิ้มน่ารักไปแล้วนะ ><

ว่าแล้วก็กดเกม..
chococinz
*-*

เห็นละอยากเล่นเลยแหะ

อยากเล่นฉีดน้ำกะสาวๆจิงๆมากกว่าอะ 555+

ขอบคุณสำหรับข่าวมากนะคะ ^^
LovE...RiA
อ่า...เล่นฟรีสไตล์อ่ะ - -*
[แต่เลิกเล่นแล้ว -*-]

ไม่ค่อยเล่นแนวที่สาวๆโปรโมทเท่าไหร่แหะ
อยากให้สาวๆมาโปรโมทเกมที่เราเล่นอ่ะ ><
JSR
ว้าว อยากเห็นเร็วๆจัง ว่าจะออกมาเป็นยังไง

น่ารักทั้งสองวงเลย
SNSD-TaeYeon
แล้วไม่ได้เป็น ฟรีเซนเตอร์ ให้เกมส์ maple story แล้วหรอ

แต่มาเกมส์นี้ ก็น่ารักไปอีกแบบนะ

น่ารักทั้งสองวงเลย วงพี่วงน้อง
9*LIFE
เล่นกับสาวๆได้ไหมมม

55

ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
Little Nicky
ที่ไทยคนติดฟรีสไตล์เยอะเลย 555+

งี้ทำให้ผมอยากเล่น Bubble Fighter มากขึ้นเลย

ขอบคุณนะครับ สำหรับข่าว
Pimmiiz
จะรอดูออนนีเน้อออ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
yui
อ๊ากกกกกกกกกกก

จารอดูละกานนะ

คิคิ
PmiyOunM
อ่ะ อยากเล่นBubble Fighter s912397456.gif

FreeStyle เคยเล่นพักนึง ไม่รุ่ง เพราะไม่ถนัดแนวนี้ = =

Gunmanu
55+ WG ไป Free style ได้ยังไงอ่ะ ขำ 55+

อยากดูโฆษณาของ WG อ่ะว่าจะเป็นแบบไหน ดูไม่ค่อยเข้ากันเลย 55+
Guang
Bubble Fighter น่าเล่นดีนะครับ เชียร์สาวๆครับ s910434369.gif
inlove
เกมส์บับเบิ๊ลน่าเล่นจัง

ไว้ไปหามาเล่นมั่งดีก่า อิอิ

สาวๆ น่ารักกก

ขอบคุณนะคะ
Jiggaro_Twizz
เล่นมันให้หมด ฮ่าๆๆๆ

><
nor_ayaya
คนเล่นเกมเริ่มมีงานกันอีกแล้ว
Shiroda
ดีทั้ง คู่เลย
Jigkay
เกมส์ก็ยังเอามาเทียบกัน
เง้ออออ
รอดูสาวๆ
zone
จะรอดูสาวๆนะ

พรีเซนเตอร์ก็น่ารักทั้ง 2 เกมส์เลย

เห็นแบบนี้แล้วอยากเล่นเกมส์เลย
pangkee
จะรอดูสาวๆนะคะ

ต้องน่ารักแน่ๆเลย
aui_jung
ขอโทษสำหรับคนที่ชอบวันเดอร์เกิลล์ด้วยนะ

โซนยอชิแดสู้ๆๆ

ถึงตอนนี้จะเลิกเล่นเกมส์ออนไล ไปละ

แต่ก็ขอเชียร์ โซชิสุดจาย

พรุ่งนี้ที่สดใสรออยู่...................
jannnn
อยากเล่นน แร้ววว
สาวววๆ น่ารักกก
TcTiiFfYyo0
เล่นมันทุกเกมส์เรยดีมั้ยเนี่ยยย ><

ขอพรีเซนเตอร์ละกานนน
คริคริ
น่าสนๆ 555+

ขอบคุงสำหรับข่าวน่ะค่ะ ><
LLunvoon..
กรี๊ด!!! รอดูค่า
รักทั้งคู่นะค่ะ ^^

ขอบคุณค่า
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.