Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] วันเดอร์เกิร์ล เกิร์ลเจเนอเรชั่น คารา เบื้องหลังความสำเร็จของพวกเธอ? (13 ม.ค. 2009)
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2
PrncssPolly
สาวๆ เกิร์ลกรุ้ปเขาโด่งดังกันได้ยังไง

วันนี้มีมาเล่าให้ฟังค่ะ
~~~~~~~~~~

credit : ppopki at wg spectacle
By Park JaeDuk @ JoyNews ([email protected])
Source: http://joynews.inews24.com/php/news_view.p...&pay_news=0
แปลไทยโดย PrncssPolly@soshifanclub
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

นักร้องเกิร์ลกรุ้ปชั้นนำอย่าง วันเดอร์เกิร์ล เกิร์ลเจเนอเรชั่น(โซนยอชิแด) และคารา จะมาเผยถึงความสำเร็จของพวกเธอว่ามันเกิดมาได้อย่างไร

เปิดตัวอย่างโด่งดังในฐานะ "น้องสาวตัวเล็กๆของคนเกาหลี’ หลังจากส่งเพลงฮิทอย่าง <Tell Me> <So Hot> และ <Nobody> วันเดอร์เกิร์ลบอกว่าปัจจัยที่ทำให้พวกเธอดังได้นั้น คือ ‘สาวๆ 5 คน และสีสันทั้ง 5 ’ สมาชิกแต่ละคนมีความโดดเด่นที่เฉพาะซึ่งจุดนั้นเองทำให้ได้รับความนิยมมากเพราะตอบรั
บกับความต้องการของแฟนเพลงที่หลากหลาย

วันเดอร์เกิร์ลบอกว่า “ถ้าคุณลองมองไปที่แฟนๆ มันจะเหมือนว่าพวกเขาชอบพวกเราแค่คนใดคนหนึ่ง แต่อีก 4 คนกลับไม่ชอบเอาซะเลย เพราะว่าพวกเรามีบุคลิกที่หลากหลายนั่นเอง”

ยิ่งไปกว่านั้น พวกเขายังเปรียบเทียบกับตัวการ์ตูนอีก “ถ้าคุณดู ‘เซเลอร์มูน’ มีใช่ไหมที่คุณจะชอบตัวละครตัวใดตัวหนึ่ง เซเลอร์มูน จูปิเตอร์ เมอคิวรี มาร์ส หรือวีนัส? หรืออย่างเรื่อง ‘Wedding Peach’ ก็เหมือนกัน คุณจะชอบตัวละครตัวใดตัวหนึ่งมากกว่า อย่างพีช ลิลลี่ หรือเดซี่”

พวกเธอยังเสริมว่า คอนเซ็ป ‘5 สาว 5 สีสัน’ นั้น วันเดอร์เกิร์ลยังบอกว่าพวกเธอเป็นพวก ‘คนดังที่แสนติดดิน’ อีกด้วย

เกิร์ลเจเนอเรชั่น กลับมาอีกครั้งหลังจากหายไปกว่า 9 เดือน กลับมาพร้อมกับการสนั่นชาร์ทเพลง ชี้ให้เห็นว่าปัจจัยที่ทำให้พวกเธอโด่งดังนั้นคือความสดใสมีชีวิตชีวา

เกิร์ลเจเนอเรชั่นนำเสนอภาพลักษณ์ของผู้หญิงที่โตขึ้น พวกเธอกล่าวว่า “มันเหมือนกับว่าคนจะชอบภาพลักษณ์ของเด็กสาวที่เป็นแบบ เด็กสาววิ่งเล่นในทุ่งหญ้าแล้วหัวเราะอย่างสนุกสนาน” แฟนๆ รู้สึกดีใจและจะมีกำลังเมื่อได้เห็นพวกเธอในมุมมองที่ต่างกันในภาพลักษณ์ที่สดใสแข็ง
แรงและมีชีวิตชีวา

“มันน่าประทับใจมากนะคะที่ได้รู้ว่าแฟนๆจะมีกำลังใจและมีกำลังกายมากขึ้นเมื่อได้ดูพ
วกเรา” เกิร์ลเจเนอเรชั่นกล่าว “เหมือนพวกเขาจะเห็นด้านที่สดใสของพวกเราเวลาพวกเราตั้งใจทำงานอย่างจริงจังน่ะค่ะ"

สำหรับคารา ที่กลับมาพร้อมกับมินิอัลบั้มที่ 2 และเพลงเปิดตัวอย่าง <Pretty Girl> บอกว่าปัจจัยที่ทำให้พวกเธอโด่งดังคือ คุณภาพของพวกเธอและความเป็นธรรมชาติผสมกับความสดใส มากกว่าจะเป็นตุ๊กตาที่น่ารัก

คาราเผยถึงความหวังต่อไปว่า “หลังจากที่พวกเราเปลี่ยนตัวสมาชิกมาหลายครั้ง คนเริ่มจะรู้จักเรามากขึ้นกับมินิอัลบั้มแรก <Rock U> และมาตอนนี้กับ <Pretty Girl> มันเหมือนกับว่าพวกเราเจอความเป็นตัวเองแล้วล่ะค่ะ พวกเราอยากให้คนจำเราได้ในมุมมองที่เป็นธรรมชาติ สดใส ดูเป็นกันเองค่ะ”

สีสันที่พวกเธอแสดงให้เห็นตามรายการต่างๆ นั้น เกิดจากความมุ่งมั่นของพวกเธอที่อยากจะให้ทุกคนเห็นตัวตนที่เรียบง่ายเป็นกันเองไม่ใ
ช่ในฐานะของนักร้องที่มีชื่อเสียง

วันเดอร์เกิร์ล กับบุคลิกที่หลากหลาย เกิร์ลเจเนอเรชั่น กับความสดใส แข็งแรงและมีเสน่ห์ และคารากับความเป็นกันเองและดูเป็นธรรมชาติ~~การแข่งขันที่แสนจะตื่นเต้นระหว่าง ‘เสน่ห์ทั้ง 3 ที่น่าหลงใหล’ จะเรียกความสนใจจากแฟนๆ ได้มากทีเดียว
SoShi_TaeTif
เกิร์ลเจเนอเรชั่น กับความสดใส แข็งแรงและมีเสน่ห์

น่ารักมากๆ >////<

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^/

-KimTaeYeon-
ยัง ไง ก็ความสดใส แข็งแรงและมีเสน่ห์ อยู่ แล้ว sone ตลอด ไป
GOLF_z
อ่า.....เปน3วงที่น่าหลงไหลจริงๆ 555+
เหนรูปโซซืรุปนั้นแล้วคิดถึงยูล
ส่วนคาราเหนแล้วคิดถึง ซองฮี แง๊......อยากให้พี่สาวกลับมาจัง
TAEYEON*SEALZZ
นั่นคือเบื้องหลังที่น่าภูมิใจมากๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆเลยค่ะ
Yanui
3เสน่ห์ที่น่าหลงไหล แต่ตอนนี้หลงพี่สาวไปกลุ่มเดียวแล้วละฮะ>//////<

ขอบคุณสำหรับคำแปลค้าบ><
yoyosang~*
เกิร์ลเจเนอเรชั่น กับความสดใส แข็งแรงและมีเสน่ห์

>< สุดยอดจังคะ ขอบคุณสำหรับคะแปลมากคะ
Parkers
อ้ากกกก 3 วงเทพของเกริลกรุ้ป

แต่ยังไงสาวๆน่ารักที่สุด เห็นสาวๆแล้วมีความสุข

ขอบคุณคับ

kingchat

อ๊าก!! น่ารักมาก เวลาที่เห็นการแสดงของพี่แล้ว

ทำให้เรารู้สึกมีความสุขและมีพลังที่จะทำสิ่งต่างๆ

มันคือเบื้องหลังความสำเร็จที่ภาคภูมิใจมาก

ขอบคุณสำหรับคำแปลมากๆ เลยค่ะ
Raku

กรี๊ดดดดดดดดดดด นี่แหละ ที่ต้องการร กรี๊ดอีกรอบ
ohh
น่ารักทั้ง 3 วงเลย

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
A-aungaung

ตลอดไป ..................

สดใส แข็งแรง มีเสน่ห์

นี่แหละเป็นสิ่งที่ทำให้หลงรักสาว 9 คน อย่างถอนตัวไม่ขึ้น

นี่แหละเป็นสิ่งที่สาว 9 คน ทำเอาอยู่หมัด

นี่แหละจะเป็นสิ่งที่ทำให้พวกเรารัก สนับสนุน และสู้ๆไปพร้อมกัน

SO NYEO SHI DAE FIGHTING !!!!!!!

ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ ^^

LLunvoon..
พี่สาวที่น่ารัก
โหะๆ พี่สาวสู้ต่อไปนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
zoozoo
ความสดใส แข็งแรงและมีเสน่ห์
ยังขาดไปอย่างค่ะ ความรั่วนั่นเอง 555+
จริงๆแล้วเค้าชอบทั้ง3วงนะ แต่ที่1คือโซชิ ^ ^

ขอบคุณมากๆค่ะ
TaeFany::SnSd
ดูสาวๆแล้วรู้สึกสดใสขึ้นจริงๆ

สดใส มีเสน่ห์และแข็งแรง ^^ แบบนี้ตลอดไปเลยนะจ๊ะสาวๆ

โซชิ ไฟท์ติ้งงงง!!!

ขอบคุณสำหรับข่าวๆมากค่ะ
TniMinT
เกิร์ลเจเนอเรชั่นนำเสนอภาพลักษณ์ของผู้หญิงที่โตขึ้น...........................เราว่าภาพลักษณ์ดูเด็ก ๆ ใส ๆ วัยรุ่น

แต่อีกวงดูเป็น lady ไปแล้วอะ ไม่ว่ากันนะ พูดตรง ๆ
soshi_love
เกิร์ลเจเนอเรชั่น มีทุกอย่างที่คนอื่นไม่มีค่ะ

ถึงได้หลงหัวปักหัวปำขนาดนี้

เหอๆๆ
berealis
น่ารักทุกวงแหละค่ะ

ขอบคุนสำหรับข่าวนะค่ะ
hime
ขอบคุณค่ะ

ช่วงนี้เพลงนี้ GEE แรงมากกกกก!!!!!!

ดีใจ s910434369.gif
is_blood
ขอบคุณสำหรับการแปลสิ่งดีดีมาให้อ่านนะคะ

เสน่ห์ไหนก็ไม่เท่าโซนยอแว้วววววว

ตกหลุมเธอไปนานแล้วววววววววววววววว

สวย สดใส แข็งแรง ฮิ้วววววววววววววววววววววว
YuriFC
เหมือนพวกเขาจะเห็นด้านที่สดใสของพวกเราเวลาพวกเราตั้งใจทำงานอย่างจริงจังน่ะค่ะ

พวกเราเห็นมันอยุ่แล้วล่ะ

พี่สาวของพวกเราสู้ๆนะ
oOtiffyOo
ว้าวววว...ยังงัยก้อน่ารักสดใสอยู่แระ
lovemepizz
สำหรับผม soshi สุดยอดที่สุดแล้ว
Little Nicky
ยังไงๆก็สาวๆ Fighting!!!!!!!!!!! นะงับ

น่ารักสดใสตลอดไป 555+

เอาหัวใจผมไปด้วยตลอดกาล 555+

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
cool_pamz
ขอบคุณฮะ สำหรับข่าวว

กลับมา ดังสนั่นในวงการเพลงเกาหลีจิงๆ><
j s *
ขอบคุนนะค้า
เป็นวงที่สุดยอดทั้ง 3 วงเลยค่า ๆ
โซชิ สู้ ๆ !!
nham
ขอบคุณสำหรับข่าวของสาวๆน่ะค้าบบ อิอิ

แต่เค้าก็ดังจิงๆน่ะเนี่ยยยย คุณภาพมั่กๆ
torres
สาวๆๆ เราสดใส สุดเลย จริงๆๆ

อันนี้เป็น จุดเด่นมากๆๆๆ

ขอบคุณมากครับสำหรับข่าว
Sunny~lovely
ใช่แล้วสาวๆของเราเป็นเหมือนสัญลักษณ์ของความสดใส
~TaefanY~
ความสดใส แข็งแรง และมีเสน่ห์

ปลื้มค่า s912397456.gif

ขอบคุนสำหรับข่าวค่า
tpim
เกิร์ลเจเนอเรชั่น กับความสดใส แข็งแรงและมีเสน่ห์ <<จิงๆอะ

น่ารักทั้ง3วงเลย

สู้ต่อไปนะค่ะ

สู้ๆ
basxiah
วีจี จีจี

ไฟร์ติ๊ง ร์ ขอบคุนนะค่ะ
~DoublE_N~
โฮะๆ แต่ละวง ของชอบเค้าทั้งนั้น ><.

แต่หนักมาทาง Girls' generation ><.

เกิร์ลเจเนอเรชั่น กับความสดใส แข็งแรงและมีเสน่ห์ ช่างเหมาะกับพวกเธอจริงๆ ^^

ขอบคุณมากๆคร้าบบบ

ว่าแต่ รูปเซ็ตนี้ ยูริหายไปไหนอ่า ?
Sooyoungฟนปต
โซชิ ๆๆ

คริคริ

สดใสแข็งแรงมีเสน่ห์

555

ว้าวว้าว

ชอบจัง ๆๆ

สาวสาว
YooNSeNa
ความสามารถทั้ง 3 วงเลยอ่า

สู้ ๆ กันน้าจ้ะ

เปนกำลังจายให้ ทั้ง 3 วงเลย 55+
Tae Jung ~*

เสน่ห์ที่แตกต่าง ง *0*

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ^^

ยู(น) ริ(อา)
ความสดใส แข็งแรงและมีเสน่ห์ ..
นี่แหละสเปค ^o^
ตั้งใจทำงานเข้านะ เพราะนี่คือ . .
ยุคสมัยของโซนยอชีแด ~

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ :)
bubarin
เกิร์ลแบนด์มาแรงเนาะ

แอบวงเล็บส่วนตัวว่า สาวๆ เราน่ะ

รั่วและฮาได้แบบไม่ห่วงสวยด้วยหละ

555

แบบว่าดูไปแล้วมีความสุข สดใส

mkb (41).gif

น่ารักเสมอเลยค่ะ

ขอบคุณมากมากค่ะ
SoNE-Taeyeon-and-Me

ชอบคำนี้จัง
aui_jung
ไม่มีใครมาแทนที่โซนยอชิแดในใจของเราได้

ทุกความสดใส ทุกความน่าร๊าก

ทุกอย่างที่เปงโซนยอชิแด

คือทุกอย่างที่อยู่ในใจเรา

ม่ายว่าวันนี้หรือวันไหน ก็สดใสเพราะมีโซนยอชิแด
JSR

รักวงนี้ที่สุด
lovedharry
สาวๆน่ารักที่สุดแล่ว

แม้เราจะปันใจให้ WG เล็กน้อย 55+

SNSD FOREVER bg (16).gif
โซชิแทแท
มันคงเป็นเพราะความน่ารักของทุกคนนั่นแหละเนอะ
bobolunla
สาม วง ยี้ สุด ยอด มาก ๆเลย

เกิลเจน สด ใสมาก ๆ เลย

ดูแล้ว มี ความสุข เสมอ

ขอบคุนค่ะ
goodsept
SNSD ><><

ตอนนี้สาวๆเราแรงสุดไปเลยละ
Mild
น่าหลงใหลเป็นที่สุด

เพลงก็ทะลุชาร์ต ฮ่าๆ

ขอบคุณสำหรับแปลและข่าวค่ะ
fleurdelacoeur
เป็นเกลิร์กรุประดับเทพทั้ง 3 วง

แต่ที่1น้านขอยกให้.........

และนี้คือ โซนยอชิแด พลังแห่ง 9

ขอบคุณสำหรับคำข่าวนะคะ ^^
ShiNbi
ขอบคุณสำหรับข่าวมากค่ะ

ความแข็งแรงและมีสเน่ห์ หุห ชอบๆๆ

ความจริงก็ชอบทุกวงนะค่ะ

แต่สาวๆของเราที่สุด 55+
reborn
ไม่แปลกใจเลยที่ สาวๆทั้ง 3 วงจะได้รับความนิยม
เพราะพวกเธอมีความมุ่งมั่นนั่นเอง
ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ
mimi
โซนยอสดใส๊ สดใส และมีเสน่ห์จริงๆ

ฟันธง!!!

จะเชียร์โซชิเตลอดไป
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.