Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] โซนยอชิแด (SNSD) เปิดตัวแสตมป์ฉลองเดบิว 5 ปี ขายต้นสิงหาคมนี้
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
Fraker_YA

โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae) เตรียมวางจำหน่ายแสตมป์ของตัวเองต้นเดือนสิงหาคมนี้
ไปรษณีย์เกาหลี กระทรวงเศรษฐกิจฐานความรู้ เปิดเผยเมื่อ 3 กรกฏาคม กล่าวว่า "'แสตมป์ของโซนยอชิแด' เป็นการเซ็นสัญญาร่วมกับไปรษณีย์เกาหลี และเป็นแสตมป์จากคนบันเทิงครั้งแรก ที่เราได้ผลิตขึ้นมาเป็นพิเศษจากการที่พวกเธอเป็นเกิร์ลกรุ๊ปในวงการ K-POP ที่ได้รับความสนใจไปทั่วโลก" เขากล่าว

โดยแสตมป์ในครั้งนี้จะผลิตออกมาเป็นเซ็ตฉลองเดบิวครบ 5 ปีของโซนยอชิแด ประกอบไปด้วยแสตมป์สมาชิกแต่ละคนจากอัลบั้ม 'The Boys' พร้อมกับลายเซ็นรวมทั้งหมด 9 ดวง รวมกับแสตมป์อัลบั้มแจ็คเก็ต 'Gee', 'Oh!' ฯลฯ อีก 5 ดวง รวมทั้งหมดเป็น 14 ดวงด้วยกัน

'แสตมป์ของโซนยอชิแด' มีราคา 2 หมื่นวอน เตรียมวางจำหน่ายต้นเดือนสิงหาคมนี้ ณ ไปรษณีย์กลางกรุงโซล และไปรษณีย์สาขาใหญ่ทั่วเกาหลี 50 สาขา

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT
KangSoneSoshi
สวยอ่ะ อยากๆได้ๆๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
nignis
จะหาซื้อได้จากที่ไหนมั่งคะเนี่ย??

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
miniminimint
อยากได้อ่า
nonlovesnsd
อยากกลับมาสะสมแสตมป์อีกครั้งแล้วสิ
อยากได้มีที่ไหนขายบ้าง
candy_yoong
ขอบคุณมากค่ะ
แพงเหมือนกันนะเนี่ย
mono_TNYS
โอ้ววววววว อย่างนี้ต้องมีเก็บสะสมสะแล้ว ><
amen23
แจ่มจริง น่าก็บสะสม ขอบคุณข่าวครับ mkb (31).gif
AmyinloveLuvTifFaNy
2หมื่นวอน โอ้ววว ตีเป็นเงินบาทกี่บาทหนอ แต่ก็ซื้อ(ถ้ามีคนหิ้วมา) 60.gif
Chup
เสียตังถี่จริงๆช่วงนี้ - -"

Louiskung
เยี่ยมครับ ขายได้ทั่วโลก เข้าใจคิด
สิบมีนา
ขอบคุณมากๆนะคับ
LOVE MOTO
อยากได้ แสตมป์ ทำเสียเงินอีกแร่ะ
2*pm
จะเป็นแรร์อีกชิ้นสินะ mkb (26).gif
snsd :)
อยากได้อยากได้ mkb (31).gif

ขอบคุณค๊าาาา

AM'AMPS
อยากได้~~ เอามาบูชา 5555+

แพงจริงๆ กินแกรบแล้วทำไงดี TT^TT
iGO
สงสัยจะได้สินค้าส่งออกเพิ่มอีกอย่าง 5555+

เป็นกันฉลอง 5 ปีที่ยิ่งใหญ่จริงๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
dream23
สวยจัง น่าเก็บๆ
luvfany
ยิ่งใหญ่อลังการมากๆ 9เกรียนของเรา 55+
pram3z
20000 วอน ประมาณ 550 กว่าบาท อยากได้อ๊าาาา

คัยก็ได้หิ้วมาให้ทีคับ 555
iml3al3y
บร๊ะ!!! ...
marie_fuka
สวยจังเลย คงต้องสะสมแสตมป์บ้างแล้ว อิอิ
zeezaa
กี่บาทเนี้ย
A Millie
สาวๆสุดยอดอ่ะ ปลาบปลื้มมากๆๆๆๆ

อยากได้จัง
TaeNy_JameZa
อยากได้อ่าาาา
เด็กอ้วน
กรี๊ด...สวยค่ะ...
อยากได้มากๆๆๆๆๆ
N.U.
จะเก๋ไปและสาวๆ เรา

เป็นพรีเซ็นเตอร์หลายอย่างมากกกกก ไม่เว้นแม้แต่แสมป์

สวยดีนะ
title_tt
โอ๊ะโอวววว อยากได้ง่ะ
boy1000
พลาดไม่ได้เลยนะเนี่ย
butter_butter
สองหมื่นวอนนี่ได้ครบชุดเลยรึเปล่าหนอ ??

ปล.กิเลิศมาปัญญาเกิด เกี่ยวไหม =="
iAMsone8
อยากได้มาครอบครองแล้วค่า >.<
Soshi999
อยากได้อยากได้... b (31).gif
Potato Couple
อร๊ายยย อยากได้ แต่ตังหมดแล้ว 5555
cute taetae
ได้กินมาม่าไปอีกหลายมื้อแน่เลยอ่ะ แต่ก้ออยากได้
ขอบคุณสำหรับข่าวคร่า
kiseki00
โอย งามเริ่ด ฝากเพื่อนซื้อ อิอิ

Pangly
อยากได้อ๊ะ
Zeronine22
อยากได้แล้วสินะ^^
TarnNampeung

อยากได้(มากกกกกกก) เหมือนทุกคนเลย กิเลสเกิดได้ตลอดเวลาจริงๆๆ
ขอบคุณนะค่ะ s6.gif
AirTee
ไม่แพงนะเนี้ย ราว ๆ 800 บาท น่าหามาสะสมแฮะ
PinkO
ซื้อแน่ๆ อยากได้ๆ
spirit_voker
อยากได้มั่ง
sanmuk
5ปีที่ยิ่งใหญ่ สมกับ Girl Group ระดับโลกจริงๆ
อยากได้ จะหาซื้อได้จากไหน บินไปเกาหลีอย่างเดียวเลย
W-Indy
เป็นของที่โซวอนควรมีไว้สะสมเป็นอย่างยิ่ง~~
อยากได้~~ TvT
goku3
ขอบคุณ
SaIBeR
อยากได้อ่ะ สวยมากเลย ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^
REAL_TaeNy
โห ถึงขั้น เซ็นสัญญาร่วมกับไปรษณีย์เกาหลีเลยเอร๊อะOO
โอ้ย เจ๋งอ่ะ เจ๋งมากๆๆเลย เป็นศิลปินวงแรกด้วยที่ทำแบบนี้
>< อยากได้อ่ะ กรี๊ดดดด
Pam_MySica
อยากได้ๆๆๆๆ ใครไปเกาหลีบอกด้วยนะคะ

VitaminA
ว้าว น่าสะสมจัง
GgabYul
อยากได้ๆๆ
Tanc 낱티다
มีของมายั่วอีกแล้ววว ~ ประมาณ 500 กว่าบาทไทยได้มั้ยเนี่ย T T
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.