Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ชาวเน็ตเผยภาพ 'มือที่แสนมีน้ำใจ' ของ 'ซอฮยอน' ที่คอยปกป้องบรรดาพี่ ๆ โซนยอชิแด ของเธอตามงานต่าง ๆ
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
jwesty21

'มือที่แสนมีน้ำใจ' ของ ซอฮยอน กลายเป็นประเด็นให้ชาวเน็ตพูดคุยกันอีกครั้ง

เมื่อไม่นานมานี้ ในเว็บไซต์คอมมิวนิตี้ออนไลน์แห่งหนึ่ง ได้มีชาวเน็ตตั้งกระทู้ พร้อมอัพโหลดรูปภาพ ในหัวข้อที่ว่า "เมื่อโซนยอชิแดหันหลังไป"

โดยรูปภาพ ที่ได้มีการโพสต์ลงในกระทู้ดังกล่าว เป็นรูปภาพที่ถ่ายในขณะที่โซนยอชิแดกำลังเดินออกจากเวทีหลังจากที่แสดงเสร็จเรียบร้อยแล้ว ซึ่งในขณะนั้น กระโปรงของแทยอนเปิด ซอฮยอนจึงแสดงความมีน้ำใจด้วยการช่วยดึงกระโปรงของแทยอนลว

ต่อมา ในวันที่ 3 พฤษภาคม ในรายการ Mnet 'Wide Entertainment News' ในขณะที่สามสาวแททิซอ กำลังเดินเข้าสู่สตูดิโอ ณ ขณะนั้น ด้วยลมที่พัดแรง ทำให้กระโปรงของทิฟฟานี่นั้นเกือบจะเปิดออก โชคดี ที่ซอฮยอนช่วยดึงกระโปรงของทิฟฟานี่ลง ไม่ให้เปิดได้ทัน

ชาวเน็ต ได้แสดงความคิดเห็นแตกต่างกันมากมาย หลังจากที่ได้เข้าชมกระทู้ดังกล่าว เช่น "ถึงซอฮยอนจะเป็นมักเน่ก็เถอะ แต่ฉันว่าเหมือนพี่ใหญ่มากกว่าเสียอีกนะ" "สาว ๆ โซนยอชิแด มีซอฮยอน ก็อุ่นใจแล้วล่ะ" "ซอฮยอน ช่างเป็นผู้หญิง ที่มีความเป็นผู้หญิงจริง ๆ แถมยังมีนิสัยที่สงบเสงี่ยมเรียบร้อยอีกด้วย" เป็นต้น

Source: Financial News
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
B-err
บยอนซอ!!!! โดยเฉพาะกับแทนี่นะ ฮ่าๆๆๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ^^

Aiya!
ซอเป็นนางฟ้าจริงๆใช่มั๊ยเนี่ย ^^
W-Indy
สำหรับโซชิและโซวอน
มักเน่ ออนท็อปเสมอ~ ^^
LG_kookoo
ถ้าไม่ใช่น้องซอ ....คงคิดว่าแต๊ะอั๋งอ่ะ = =
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
marie_fuka
สาวที่แสนจะจิตใจดี อิอิ
candy_yoong
เรื่องความเนี๊ยบและเป็นระเบียบ ระมัดระวังเนี่ยต้องยกให้มักเน่เลย
เพราะออนนี่แต่ละคนซนเป็นลิง ฮ่าๆ
NumNimYulYoonKyu
มือที่แสนมีน้ำใจ^^
candy_yoong
เรื่องความเนี๊ยบและเป็นระเบียบ ระมัดระวังเนี่ยต้องยกให้มักเน่เลย
เพราะออนนี่แต่ละคนซนเป็นลิง ฮ่าๆ
Gyb♥Zer
นี่แหละมักเน่แห่งโซนยอชิแด บรรดาสาว ๆคงอุ่นใจนะที่มีน้องน่ารักแบบนี้ ^^
Pirata
มือน้อยของน้องซอ
ที่คอยปกป้องบรรดาพี่ๆ
และเป็นมือเดียวกัน
กับที่กระแทกขวดน้ำใส่พี่แทจนน้ำพุ่ง
และกระทุ้งไมค์ไปกระแทกฟันหน้าพี่แทเช่นกัน
55555555555
patyawi
คงไม่ได้แอบจับก้นพี่ๆหรอกนะ?

ไม่สินะ... ไม่ใช่แทงกู... หุๆๆ
kung_king9
น้องสาวผู้เเสนดี
joylijjy
เป็นน้องที่ดูแลพี่ได้ดีจริงๆเลยน๊าซอจู
member9
น่ารักกมากก เมนหนู ><
sOlOnG
ซอจูฮยอน ช่างมีน้ำใจและแสนดี

สุดยอดมักเน่จริงๆ
LOVE MOTO
มือนั้นจะเป็นมือใครไปไม่ได้ถ้าไม่ใช่น้องซอ
ToeyStory
น้องซอน่ารักมากกอะ ><'
ชักหลงขึ้นกว่าเดิมแล้วนะ
SNoOKxoxo
น้องน่ารักเสมอเลย
hahatiff
เยี่ยมมากกกก เด็กดีๆๆๆๆๆ
livesimple:)
ซอเป็นมักเน่นางฟ้าจริงๆ ><
violet_m
คนงามน้ำใจก็งาม
PaNdA GirL
ที่จริงน้องซอก็คอยดูแลพี่ๆอยู่ตลอดเวลานะเนี่ย น่ารักจัง ^^
Yamaku
มักเน่...ของจริงๆ อิอิ
PaulFrank
น้องซอช่างแสนดี ><
-MUGGLE-
เจ๋งที่สุดอะ คนนี้
Vanilafreze_TN
น้องซอเป็นเด็กดีมากลูก

ปล.ขอบคุณมากค่ะ
taeyeonny
นี้แหล่ะ พี่ใหญ่ตัวจริง
คอยดูแลพี่ทุกอย่างจิงๆๆ s6.gif s6.gif s6.gif
.i!.ZaB.!i.
มักเน่ที่รัก~
Blinger's_ Jesstiny
มือที่น่ารัก ><
mint-phiyada
แม่หญิงซอฮยอนน้ำใจแม่ช่างงามยิ่งนัก เป็นเยี่ยงนี้แล้วจะไม่ให้รักได้อย่างไรกัน
P.Ping
เอาใจใส่ซะ.."ประทับใจ"อ่ะ 60.gif
nidafern
มือที่ปลอดภัย
ONNIE
ถึงซอฮยอนจะเป็นมักเน่ก็เถอะ แต่ฉันว่าเหมือนพี่ใหญ่มากกว่าเสียอีกนะ" "สาว ๆ โซนยอชิแด มีซอฮยอน ก็อุ่นใจแล้วล่ะ"

ชอบจัง โดนมากๆ
Piin*
5555555
น้องซอน่ารักจัง ช่วยพี่ๆ
namSOmNE
น้องซอสุดยอดที่สุด !!! ดีใจจังที่่มีมักเน่น่ารักขนาดนี้ 555555+
AM'AMPS
นี่แหละ มักเน่ของเรา

ซอฮยอนผู้น่ารัก
Yockeyy
mkb (46).gif น้องซอคือคนที่เราฝากความหวังในการดูแลสาวๆเอาไว้ได้
~Pizza~
คนนี้สวย น่ารักเสมอ
ซอเบบี้ ><
โซชิที่มี ซอฮยอน ~~

ขอบคุณนะคะ
orawan_poo
มักเน่ที่ไม่เหมือนมักเน่ (เหมือนออนนี่มากกว่าอ่ะ)
nonlovesnsd
ดีนะเป็นที่เป็นพี่ซอ
OoMinnie_JaoO
น้องซอน่ารักก
bSQuiz。
เป็นน้องเล็กตัวโตที่ดูแลความเรียบร้อยและควบคุมความประพฤติพี่ๆได้ดีจริงๆ55555
ขอบคุณนะคะ
birdy28
น้องซอเราไม่ใช่คน

แต่เธอคือนางฟ้า
AirTee
ถ้าเป้นจ่ากับเหม่ง คงคิดว่าจับก้นกันไปแล้วงะ ถ้าเป็นน้องซอก็ นางฟ้า
nattiz
เห็นรูปแรกที่น้องซอช่วยจับชุดให้แท แล้วเอ่อ รองเท้าแท ส้นสูงมว๊ากกกก

แต่มักเน่อ่ะ มักจะดูแลพี่ๆ น่ารักๆ
Sleepiness
สุดยอดเลยแหะมักเน่คนนี้ :>
whansundae
มักเน่ น่ารักสุดๆในโลก

ขอบคุณนะคะ
taeny 27
พูดเหมือน มีเเม่ก็อุ่นใจเเล้วเลย 55
sheva
น่ารั๊กกกจิงๆน้องซอ

10.gif 10.gif 10.gif
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.