Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News]ฮยองดนแอนตี้แฟนx1000000!!!!!
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
POMz
ตั้งแต่มีข่าวว่า จองฮยองดน จับคู่กับ สมาชิกของ So Nyeo Shi Dae คิมแทยอน ในรายการ MBC We Got Married ออกมาเมื่อวานนี้ แฟนๆและชาว Net (Netizens) ได้เกิดการบ้าเลือดและ hyper ด้วยกันขึ้นมา จากการจับคู่ที่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง

ในบทสัมภาษณ์กับโปรดิวเซอร์รายการ We Got Married, "จองฮยองดน และ แทยอน ได้บันทึกเทปครั้งแรกเสร็จแล้วในวันที่ 5 แม้ว่าการชุนนุมประท้วงของสื่อยังคงดำเนินอยู่, พวกเราสามารถถ่ายทำการพบกันครั้งแรกของพวกเขาได้สำเร็จจากการจ้างพนักงานชั่วคราว " นี่เป็นการ "แต่งงาน" ครั้งที่สองของ ฮยองดน ในรายการ, ซึ่งได้ผ่านการ หย่าร้างกับซาโอริ เนื่องจากความขัดแย้งกันในเรื่องบุคลิกภาพในช่วงต้นปีที่ผ่านมา ฮยองดน และ แทยอน ซึ่งมีอายุแตกต่างกัน 11 ปีจะมาแทนที่คู่ที่พ้นจากตำแหน่ง Crown J และ Seo In Young.

จองฮยองดนผู้ซึ่งมีแอนตี้แฟนเป็นจำนวนมากทีเดียว กับพฤติกรรมน่ารังเกียจของเขา, จะตระหนักได้ว่าจากนี้ต่อไปจะมีการเพิ่มจำนวนขึ้นอย่างรวดเร็ว มีการส่งข้อความมากกว่า 2000ข้อความ ไปที่ MBC official website โดยระบุว่าพวกเขาไม่เชื่อถือและหวาดกลัว, แม้กระทั่งมีการคุกคามข่มขู่ด้วยความตาย

" มีคัดค้านอย่างหัวชนฝาถึงการแต่งงานจอมปลอมของพวกเขา " " ไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมพวกนั้นถึงได้จับคู่ คู่นี้ตั้งแต่แรก ทั้งๆที่ทั้งคู่มีช่วงอายุที่แตกต่างกันอย่างมาก พวกเขาควรจับคู่คนที่สามารถสื่อถึงชีวิตการแต่งงานที่สมมุตินี้ได้ " " ถ้าการแต่งงานนี้เป็นของเล่นของพวกเขา(ทีมฝ่ายผลิต) พวกเขาหวังว่าจะได้ประโยชน์จากความดังของดาราไอดอลเพื่อการจัดอันดับอย่างงั้นหรือ? " " กำลังจะไปกำจัดนาย(ฮยองดน) " " ทำให้แน่ใจนะว่าไม่มีการถูกเนื้อต้องตัวกัน " " ระมัดระวังให้ดีนะเวลานายเดินบนถนนคนเดียวตอนกลางคืน "

แต่ก็มีแฟนที่มีเหตุผลอยู่ " อย่าทำให้ภาพลักษณ์แทยอนเสียโดยการทำให้ฮยองดนตกต่ำลงล่ะ " , อย่าทำตัวเป็นแฟนที่ไม่มีคุณภาพของแทยอน " " นี่เป็นแค่รายการสมมุตินะ " , ด้วยความหวังว่าการคัดค้านนี้จะหมดลง

แทยอน ได้ให้ความคิดเห็นเกี่ยวกับการอัดรายการ We Got Married ระหว่างการสัมภาษณ์กับกลุ่ม SNSD ในวันที่ 5 เธอได้อธิบายว่า " มันคือการอัดรายการในการพบกันครั้งแรกของเรา ดังนั้นมันจึงไม่ได้ให้ความรู้สึกถึงการแต่งงานแบบสมมุติ เนื่องจากมันเป็นรายการเรียลลิตี้ดังนั้นฉันจึงไม่มั่นใจว่าจะเกิดอะไรขึ้นในอนาคต ในระหว่างการถ่ายทำรายการนั้น ฉันรู้สึกว่าพี่ฮยองดนเป็นคนที่น่าสนใจมาก "

ดาราสาว Lee Yoon Ji ผู้ซึ่งได้จับคู่อีกคู่ในรายการ We Got Married กับ คังอิน สมาชิกวง Super Junior ก็ได้รับความลำบากใจจากแฟนๆของเขาเช่นกัน ซึ่งได้มีการโพสข้อความไว้ที่ Cyworld ของเธอ minihompy โดยได้บอกให้เธอถูกเนื้อต้องตัวกันให้น้อยที่สุด

Credit : [email protected]
แปลไทยโดย : [email protected]

แฟนเกาหลีถ้าจะบ้าแฮะ พวกเราอย่าเป็นแบบนี้นะ

ปล.มีบางคำที่แรงเกินไปเลยตัดออกนะครับ บางคำก็แปลยาก ถ้าแปลไม่ดีก็ขออภัยด้วยนะครับ
pimpcess
ฆ่ามัน ฆ่ามัน ฆ่ามัน 555555

ล้อเล่นค่ะ งานนี้ สงสารแทแทจริงๆค่ะ

สุดๆเลยอ่ะ
puchi-puchi
ขอบุคณสำหรับข่าวนะคะ ป๋อม

เค้าว่าพวกโซตาคุ ที่เกาหลี เกินไปอ่ะ มันก็แค่งานอ่ะ

ทำแบบนี้ยิ่งทำให้แฟนคลับสาวๆดูแย่อ่ะ โซวอน ทั้งหลาย จะทำอะไรคิดถึงสาวๆกันมั่งนะคะ -*-
bear_mystery
ขอบคุณค่ะพี่ป๋อม บางทีก็อินกันเกินไป^^"
เห็นด้วยว่าเป็นแค่รายการยังไงๆเค้าก็มีสคริปเตรียมไว้ให้อยู่แล้ว
เป็นห่วงสุขภาพแทยอนมากกว่างานเยอะเหลือเกินอยากให้ส่งคนอื่นไปแทนT^T
HBear
ขอบคุณมาก

ก็แค่เรื่องสมมตินะ
แต่ก็อย่าให้มันมากเกินไปละกัน
เป็นห่วงแทแท
mai_12*
อายุมันก็ต่างไป ไม่สมควรจับคู่ตั้งแต่แรกแล้วอะ - 0 -

อยากให้แทพักบ้าง
choi_mayong
แทแทระวังตัวด้วย

สู้ๆๆต่อไปนะ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่า

soshi_love
ตกลงรายการนี้มันมีข้อดีไหมเนี่ย

ชักห่วงแทยอนแล้วไหมล่ะ

คู่ดีกว่านี้ไม่มีแล้วเหรอคะ

เฮ้อๆๆๆๆ

คิดแล้วกลุ้ม

ขออย่าให้มีไรเกิดขึ้นตามมาเลย

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
Mild
ยังไงมันก็คือ งาน อยู่ดี

ทำยังงี้ โซวอนจะดูแย่ไปใหญ่

ขอบคุณสำหรับแปล กับ ข่าวค่ะ
yoyosang~*
อ่า -0- สงสารแทแทอะ แฟนคลับที่นั่นก็เกินไปนะ - -*
แทแทสู้ๆคะ ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
pang_taeyeon
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

อืม ไม่ชอบบลุงคนนี้เหมือนกันนะ

แต่งานก็เป็นงานนะ ดีซะอีกจะได้เห็นแทแทในทีวีบ่อยขึ้น

Darryplus
ขอบคุณค่ะสำหรับคำแปล

สั่งรายการเปลี่ยนคู่ด่วนค่ะ หุหุ
Galio
555 พี่ป๋อม ตกลงตัดจิง ๆ ด้วย
ผมเคืองนิดส ๆ
ประวัติลุงนั่นมันไม่ดีอ่ะจิ ,, ไม่งั้นไม่มีใครบ่นอาไรร๊อก ~
มีขู่ถึงขนาด Watch your back at night ด้วยนะ 55
โหดมาก ~
ตาลุงดวงกุด .. นี่ถ้าทำอะไรไม่ดีกะแทแทนี่อาจสิ้นชีพได้โดยฉับพลัน
55
ขอบคุนค้าบ
Mushroom_Prince
QUOTE (POMz @ Jan 8 2009, 06:04 PM) *
แต่ก็มีแฟนที่มีเหตุผลอยู่ " อย่าทำให้ภาพลักษณ์แทยอนเสียโดยการทำให้ฮยองดนตกต่ำลงล่ะ " , อย่าทำตัวเป็นแฟนที่ไม่มีคุณภาพของแทยอน " " นี่เป็นแค่รายการสมมุตินะ " , ด้วยความหวังว่าการคัดค้านนี้จะหมดลง

แทยอน ได้ให้ความคิดเห็นเกี่ยวกับการอัดรายการ We Got Married ระหว่างการสัมภาษณ์กับกลุ่ม SNSD ในวันที่ 5 เธอได้อธิบายว่า " มันคือการอัดรายการในการพบกันครั้งแรกของเรา ดังนั้นมันจึงไม่ได้ให้ความรู้สึกถึงการแต่งงานแบบสมมุติ เนื่องจากมันเป็นรายการเรียลลิตี้ดังนั้นฉันจึงไม่มั่นใจว่าจะเกิดอะไรขึ้นในอนาคต ในระหว่างการถ่ายทำรายการนั้น ฉันรู้สึกว่าพี่ฮยองดนเป็นคนที่น่าสนใจมาก "

แฟนเกาหลีถ้าจะบ้าแฮะ พวกเราอย่าเป็นแบบนี้นะ

แฟนเกาหลีเค้าแอนตี้แรงเนอะ...หวังว่าเราคงไม่เป็นแบบนั้นด้วย

(ก้อหวังอ่านะ...ผมยังไม่ค่อยพอใจเลยอ่า...555+)

แต่เราก้อคงต้องทำจัยยอมรับอ่าคับ...ก้อรายการมันเป็นแบบนั้น

ขอให้มันเป็นแค่เรื่องสมมุติจิงๆๆเหอะคับ

ห่วงพี่แทงกูมากมายยย
tantei07
รายการแบบนี้ไม่ชอบเลย ยกเลิกไปเลยดีกว่ามั้ย555+
แค่่ฟานี่ในรายการทัวร์นั้นยังทำใจดูไม่ได้เลย
แล้วนี้มัน..T^T

แต่แฟนๆ เล่นขู่เรื่องตายเลย ไม่ดีนะ โหดร้าย= ="
Bird
ขอบคุณครับที่เอามาบอก

ของเค้าแรงงงง

Parkers
ขอบคุณคับ

เป็นเรื่องธรรมดา แฟนเน็ทเกาหลีแรงอย่างนี้เสมอ

แต่ไม่อยากให้เกิดอะไรรุนแรงเลย แค่วิจารณ์พอ

เดี๋ยวแทแทเค้าโดนลูกหลง
bubarin
เฮ้อ ก็ไม่เข้าใจรายการนี้เหมือนกันนะคะ

คิดไรกันหว่า

แต่ว่าแทยอนเมื่อรับงานมาก็คงทำให้ดีที่สุดแหละ

แต่ว่าเพื่ออะไรคะเนี่ย

mkb (33).gif

SeO_ lOvEr
เฮ้อ! ไม่รู้จะให้ความเห็นว่ายังไงดี
คนที่น่าสงสารที่สุดคือ แตๆนะ
ขอให้นึกถึงแตๆกันด้วยนะค่ะ
แต่ตาลุงนี้ก็ใช้ว่าจะไม่ดีหรอกนะ (เอาไงอ่ะ??)
เอาเป็นว่ามันเป็นแค่รายการ
แต่ก็ขอให้อยู่ในขอบเขตล่ะ
แตๆสู้ๆจ้า
IIM_
หึยยยยยยยยย
รักเเท หวงเเทอะ

เห้อออออออออออออออออ
- -

ขอบคุนสำหรับข่าวค่ะ
FreeStyles
ถูกต้องครับ ฆ่ามันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5555+ อย่าบังอาจแตะต้องแทแทของชั้นนะเฟร้ย

ทำไปได้นะนี่ แตกต่างกันมากเลยแหะ - -*

เกาหลีก็แรงเว่อร์นะเนี่ย 55

ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีก็ละกัน

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ
9*LIFE
ขอให้อย่าสงผลกระทบไม่ดีถึงแทก็พอนะ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
Raku
อ๋า คนเกาหลีเค้า ค่อนข้างรุนแรงจังเลยอ่า

อย่าทำเลย กลับมาเป็นแฟนคลับที่ดี ของสาวๆดีกว่า

หวังว่าแทแท คงไม่โดนหางเลขด้วยนะ

เง้อ แทแท สู้ๆ
JSR
แฟนๆเกาหลีแรงเกิน

ยังไงแทงกูก็ดูแลตัวเองด้วยแล้วกัน

กวางน้อยห้ามออกนะรายการนี้(หวงมากๆๆๆๆ)
~Magical Bamii~
อ่านะ
เรื่องของ Lee Yoon Ji
เราพูดในฐานะเอลฟ์นะคะ
คือเราก็รักศิลปินของเราเหมือนๆกันนะ แล้วอีกอย่างเราเป็นผู้หญิง ความคิดของผู้หญิงบางทีมันแปลกๆ
โน้ต อุดม เรียกความคิดนี้ว่า Art ตัวแม่ ^^

คือบางที เรามีความรู้สึกว่า "อีนังนี่เป็นใคร ... กล้ามาแตะเนื้อต้องตัว ทำอะไรเกินเลยกับพี่หมีชั้น?"
เพราะแบบว่า บางทีมันทนไม่ได้ไง
มีเอลฟ์บางคน ดูละครที่เอสเจแสดง แล้วพอมีฉากจูบ ก็ปิดทิ้งทันที (อันนี้ยืนยัน เพราะบางทีตัวเองยังรับไม่ได้เลย -*-)
มันก็ต้องมีบ้างแหละที่หวง ประมาณว่า "เค้าเป็นคนที่ชั้นรักนะ แกจะมาจับสดเค้าก่อนชั้นได้ไง" 555
อะไรประมาณนี้ค่ะ
เพราะฉะนั้น อย่าไปว่าว่าเอลฟ์งี่เง่านะคะ (กระทบใครบางคนแถวนี้อ่ะ 555)

ส่วนเรื่องหนูแท
โนคอมเม้นนะคะ
คืออยากจะดูรายการก่อน
ถ้าอีตานี่มันไม่ดีจริงแล้วค่อยด่า ค่อยว่าอีกทีค่ะ
"ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน" ค่ะ
~DoublE_N~
รู้ข่าวตอนแรกก็โมโหนะ = ="

อะไร อิ๊ตาคนนี้ มาคู่กะแทของเค้าทำไม T^T

แต่ก็เข้าใจมันคืองาน 555+

พอมาอ่านข่าวนี้

ตาคนนี้กะน่าสงสารอยู่ 555+

แต่เราไม่รู้ประวัติตาคนนี้หรอกนะ = ="

ว่าเค้าเป็นยังไง T^T

สรุป มันไม่น่ามีนะ อิ๊รายการนี้ = ="

ขอบคุณสำหรับคำแปลงัป
rung-ni
ความจิงเราก้ไม่ค่อยชอบเท่ารัยหรอก 55+
แต่เกาหลีเค้าแรงจิงๆ ความจิงน่าจะให้เวลาเค้าปรับปรุงตัวน้ะ
ถ้าเค้าไม่ดีจิงๆ แต่เหนด้วยที่ว่า มีโอกาสมาคู่กับแทยอนแล้ว (โชคดีขนาดไหน ><)
ก้น่าจะทำตัวเปนแฟนที่ดีเน๊อะ ไม่งั้นชีวิตคงไม่ปลอดภัยเท่ารัย 55 5

ปล. น่ากลัวมากเลยข้อความที่ขู่ว่าอย่าเดินคนเดวตอนกลางคืน ฮ่าๆๆ
ANuBiS
น่าเห็นใจฮยองดนมากๆครับ

มันก็เป้นส่วนหนึ่งของงานอะนะ

อย่าทำอะไรเกินเลยแล้วกัน พวกแอนตี้แฟน

พวกแอนตี้นั่นแหละจะทำให้แทแทคิดมาก จากที่ไม่ได้ซีเรียสอะไรแต่แรก
~KaLbErOsZ~
แอบเคืองนิดนึงนะรายการนี้ -*-

ไม่เป็นไรเราเข้าใจว่ามันเป็นแค่รายการ

ลุงคนนี้ถ้าแตะต้องตัวแทแทมากคงมีเรื่องนะคะเนี่ย - -
SoShi_TaeTif
มันเกินไปมากๆเลย

แต่แสดงว่าเขารักและหวงแทแทมากๆ

แต่ก็เกินไปอยู่ดี

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^/
Yunho
อ่ะนะ.......โซตาขุที่นู้นแรงจังค่ะ
มันก็แค่งานเอง(หรอ?) emo2 (15).gif
แต่ผู้ชายคนนี้แย่จริงๆนะคะ ถ้าใครเคยดูวีก๊อดฯของเค้ามา
ก็จะรู้ว่าผู้ชายคนนี้ "ไม่ไหวจริงๆ" s22.gif
ขอบคุณมากนะคะ สำหรับข่าวและคำแปลค่ะ^^
TAEYEON*SEALZZ
เป็นห่วงพี่แทแทอยู่เหมือนกัน
แต่ดูเหมือนแฟนๆที่เกาหลีจะอินมากไป
อย่าทำให้เค้ารู้สึกแย่เลยนะ
TaeTif
แฟนที่เกาหลีนี่บทจะโหดก็น่ากลัวจังนะคะ

ก็ไม่รู้ว่าPDคิดอะไรอยุ่เหมือนกันค่ะ (แต่แก้ไขยังทันนะคะ 55 แทไม่เด็กไปสำหรับรายการนี้หรอคะ)

เอาเป็นว่าจะอย่างไรแฟนๆก้อย่าทำอะไรให้ส่งผลกระทบถึงแทละกันนะคะ
BAMbiiez
เกาหลีเค้าแอนตี้กันแรงนะ TT
สงสารแทแท ! เป็นห่วงด้วยหละ ๆ
เคืองรายการนี้อ้ะ 55555 5 มันเป้นแค่รายการก็จริง
แต่กระแสตอบรับมันแบบ แรงอะ ! ปรับรายการหน่อยเถอะๆ :)

ขอบคุณสำหรับข่าวมากนะ ๆ
Sooyoungฟนปต
อ๊า ๆๆ

แอนตี้รุนแรงทุกครั้งเลยอ่ะ

งืม ๆๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ

elite
เข้าใจว่างานนะแต่ก็แอบหวงแทแท เหมือนกัน อายุห๊างห่าง

อย่าทำอะไรให้มันเกินเลยก็พอแล้ว เป็นห่วงแทแท

แต่แฟนเกาหลีนี่ แรงจริงๆ -*-
SunA
ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ

ที่นู่นเขาแรงกันจัง น่ากลัวอะ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนแล้วกัน ขอให้จบแบบแฮปปี้
nnon
เราก็ไม่รู้หรอกตาลุงนั่นมีประวัติอย่างไร และเคยทำอะไรที่เสื่อมเสียบ้างรึปล่าว

แต่งานมันก็คืองานนั่นแหละน่ะ ก็คงขอให้แตแตระวังด้วยก็แล้วกันครับ สู้ๆครับเปนกำลังใจให้

ขอบคุณครับ~
Yanui
ผมสงสารเขาแล้วแฮะ ทำแบบนี้มันทำให้ภาพลักษณ์ของโซวอนตกต่ำลงมากกกกกก

แทๆเองก็จะถูกหาว่าเป็นพวกที่มีแฟนคลับนิสัยไม่ดี= =" หยุดเถอะครับเพื่อทุกคนเองด้วย
Ninkkie
เหอะๆๆๆ ก็นะ เรียลลิตี้นี้เนอะ
ถึงจะอย่างนั้นก็เถอะ แต่มันอดไม่ได้จริงๆแหละ
คือว่าเรากับหลานก็ห่างกันเท่านี้เลย 11 ปี เกือบรอบอ่ะ

ยังคงเป็นกำลังใจให้เจ๊แทต่อไป
ไม่ว่าจะเจออะไรก็ สู้ๆ น้า ออนนี่~

ขอบคุณมากมากค๊า สำหรับข่าว
NeKoMaRu
สงสารพวกทีมงาน
ที่คิดรายการนี้สิ
แล้วรายการจะมี
เรทติ่งแนวไหนละเนี้ยงานนี้
Chup
แทแทถอนตัวด่วน ล้อเล่นๆ

แต่ถ้าเอารุ่นเดียวกันมาคู่กะแทแท

มันก็จะมีผลกะแทแทอีกอะแหละ
Pimmiiz

เอาฟานีมาเเทนก็สิ้นเรื่อง- -
LoveYuri
แปลกจัง ผมกลับยิ่งชอบรายการนี้ พอรู้ว่าแทจะเข้ามา 5555++

รายการก็คือรายการ ไม่ได้คิดไรมากด้วย แต่ผู้ชายก็แก่ไปจริงๆ- -*

YuriCa!!
อายุต่างกันเกินไป- -*
แฟนๆเกาหลีแรงอีกแล้ววววว
ฮยองดน งานเข้าซะแล้วสิ
SNSDLOVELY
มันเป็นแค่เรื่องสมมุติ

โชดดีไป

ถ้ามันเปงเรื่องจริงนะ

เปงลมไปและ

เห้อ

แต่ไม่อยากให้เล่นแบบนี้เลยอะ

หวง 555+
lovedharry
ใจนึงก็อยากว่าลุงคนนี้นะ

อีกใจก็สงสาร ไม่เป็นไรๆ มันเป็นแค่งาน bg (15).gif
SouLS!aM
มันก็แรงไปหน่อยเนอะ

แต่แบบว่าก็เข้าใจอ่าคับ มันไม่เหมาะจริง ๆ อ่า ยิ่งแทด้วยนะ นั่นมันเด็กสาวอายุ 20 O_o !!

ก็ไม่ต่างกับตอนที่ยุนอาแสดงละครเท่าไหร่หรอกเนอะ

แต่แบบว่า อันนี้มัน - -* ไม่ได้เข้ากันเล้ยยยยย

มันไม่เข้ากันจนเกินไปอ่ะ ดูแล้วขัดหูขัดตา
mucic-pleng
โซวอนเกาหลีทั้งหลายมีสติหน่อยนะ^0^
pinaster
ง่า หวังว่าแทคงไม่โดนว่าอะไรไปด้วยนะ

ไงเราก้อรักเทอนะ ยัยรั่วว
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.