Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ซูยองแอบแซวลูกขว้างสุดฮาของเจสสิก้า?????
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
PrncssPolly
[News] ซูยองแอบแซวลูกขว้างสุดฮาของเจสสิก้า?????

ซูยองเผยถึงความรู้สึกของเธอที่มีต่อการขว้างลูกเบสบอลสุดฮาของเพื่อนร่วมวงอย่างเจสสิก้า

เมื่อวันที่ 6 มิถุนายน ที่ผ่านมา รายการ SBS’ One Night of TV Entertainment ได้นำเสนอข่าวเกี่ยวกับการขว้างลูกของบรรดาคนมีชื่อเสียงต่างๆ

การขว้างลูกเปิดเกมการแข่งขันเบสบอลอาชีพเริ่มต้นเป็นครั้งแรกในปี 1982 โดยมีอดีตประธานาธิบดี ชอน ดู วาน เป็นท่านแรก และในปีเดียวกันนั้นเอง
ดาราสาวคนดัง อี คยองจินก็ได้ทำการข้างลูกเปิดเกมในการแข่งขันออลสตาร์

ธรรมเนียมนี้ได้สืบต่อกันมา โดยตำแหน่งขว้างลูกเปิดเกมนั้นจะตกเป็นของคนดังประจำปีนั้นๆ รวมถึงผู้ที่เคยผ่านการขว้างมาแล้วเช่น
คัง ซูยอน จาก The Surrogate Womb, แชซีรา, ฮาจีวอน และ อีฮโยริ

ในเหล่าบรรดาคนดังทั้งหมด การขว้างลูกในปีนี้ของ โซนยอชิแด-เจสสิก้า ในเกมเปิดสนามของ LG Twins vs. Samsung Lions เมื่อวันที่ 11 พฤษภาคม นั้นก็ติดอยู่ในท็อปลิสเช่นเดียวกัน

นักร้องสาวดึงความสนใจด้วยท่าทางทะมัดทะแมง ดูมีอนาคตไกลแต่อนาคตกลับดับวูบทันทีที่ขว้างลูกพ้นมือไป
การขว้างลูกของเธอนั้นขจรไปไกลถึงกับส่งสื่อในต่างแดนกันเลยทีเดียว ในฐานะ "ตัวอย่างที่ไม่ควรเอาเยี่ยงในการขว้างบอล"

โซนยอชิแด - ซูยอง ซึ่งรับบทบาทพิธีกรในวันแรกของรายการ One Night of TV Entertainment ถูกถามถึงความคิดเห็นในลูกขว้างอันโด่งดังของเจสสิก้า

ซูยองกล่าวอย่างติดตลกว่า "เจสสิก้าขว้างลูกได้ในแบบที่ อีก 10 ปีก็ไม่มีทางได้เห็นแบบนี้อีกแล้วค่ะ ฉันคิดว่าฉันควรจะภูมิใจนะในฐานะสมาชิกรว่มวงด้วยกัน"

--------------------------

Credit: enewsworld
แปลไทยโดย pimpcess ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด
outcast
อีก 100 ปีก็ไม่มีใครเหมือนค่ะ 555555555
Mindzilpop
แซวได้แรงอ่ะ ป้า 5555
misicaxox
"เจสสิก้าขว้างลูกได้ในแบบที่ อีก 10 ปีก็ไม่มีทางได้เห็นแบบนี้อีกแล้วค่ะ ฉันคิดว่าฉันควรจะภูมิใจนะในฐานะสมาชิกรว่มวงด้วยกัน"
55555555555555555555555555555
pang_cw
55555555 จริงของหยองอ่า เจสดังทั่วโลก อีกสิบปีก็ไม่ลืม
aomadvance
ปีหน้าก็น่าจะไม่ได้เห็นแล้วมั้งค่ะ55555555
หวังว่าสิก้าคงพัฒนาขึ้น(เพราะพี่ยูลสอน)555
ชุดป้าเซ็กซี่อะ ชอบ><
kmbb1412
แอบแรง แต่ก็จริงอ่ะ ฮ่าๆๆๆ
เราก็.. นะ ท่าทางนี่มาเต็ม ไม่คิดเลยจริงๆว่าจะออกมาแบบนี้ 5555
omma
555 กลับไปหอสิก้าจะว่าไงเนี่ย
NWanKung
หยองแซวแรงไปนะ 55555555

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
{S}ica}lllโค้กรักคุณ
ความสามารถ(พิเศษ)ส่วนบุคคล
vɑииiiz..!*
55555555555555555
mabolo
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ซูยองก็ แหมมมม
KID
หยองแบบว่าฮามากๆๆๆ
คำแปลฮามากเลย
ขอบคุณสำหรับข่าวครับผม
Zenith_F
อีก10ปีก็ไม่มีใครเหมือน?? 5555555555+

กัดกันจริงจริ๊งงง ไอ่เด็กพวกนี้้ >"<
น่ารักที่ฝุด
yingchoob
หยองแรว๊งง๊าาาาา ...แต่สิก้าแรงกว่า กร๊ากกก >„„„„„<
boy1000
ขว้างแบบนี้ล่ะดังดี ออกข่าวเกือบทุกประเทศเลยนะนั้น
TiFFaNYzForEveR
นักร้องสาวดึงความสนใจด้วยท่าทางทะมัดทะแมง ดูมีอนาคตไกลแต่อนาคตกลับดับวูบทันทีที่ขว้างลูกพ้นมือไป

ฮามาก 5555
cony
คงไม่มีใครเห็นแบบนี้อีกแล้วแน่นอน
jesheart
จะเล่าได้ชั่วลูกชั่วหลาน

ของเค้าดีจริงๆ
ryanss
หยองแกล้งแรงมากไปหน่อยเหรอเปล่าเนี่ยครับ
Pirata
ไม่มีใครเหมือน
และก็ไม่มีใครกล้าเหมือนด้วยอ่ะ 55555
Azarashi
อย่าว่า 10 ปีจะได้เห็นเลย

อีก 10 ปี คงไม่มีใครทำได้เหมือนเจส ฮ่าๆๆ
jammi3
ที่สุดแล้วคนนี้อ่ะ
P_l_u_t_o
เทอเป็นความภูมิใจของวง 10.gif
mylove
อีก 12 ปีเลยหรอซู
สงสัยสิก้าคงไม่กล้าจะขว้างอีก
mint-phiyada
ป้าหยองพูดได้ถูกต้องที่สุดอีกสิบปีจะได้เห็นแบบนี้อีกหรือเปล่าก็ไม่รู้
hahatiff
อ๊ากก แซ้วได้ไงอ่ะ อิอิ
mintbeau
คำตอบของป้าหยอง ฮามากกกกกกกกกกกกก
กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก 5555555555555555555
diggee
ชอบแซวสิก้ากันจัง55+"เจสสิก้าขว้างลูกได้ในแบบที่ อีก 10 ปีก็ไม่มีทางได้เห็นแบบนี้อีกแล้วค่ะ ฉันคิดว่าฉันควรจะภูมิใจนะในฐานะสมาชิกร่วมวงด้วยกัน" emo2 (3).gif emo2 (3).gif
SNSD - Let's Go
ฮา + น่ารักอ่ะ ดูกี่ครั้งก็ฮาจริงอะ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
whansundae
ฮ่าๆ แซวได้ตรงจริงๆ แต่ลูกนี้เป็นลูกประวัติศาสตร์เลยนะ เจสซี่ พี่เก่งจริงๆ ฮ่าๆ

ขอบคุณนะคะ
SNSD Yoona Peach
ว้าว เปนกำลังใจให้ อิอิ
MiRaCle_pop
ฮาจริงอะไรจริง 555
MilMil
สิก้า ขว้างลูก เรื่องนี้ เล่าได้อีกนานนน
SonesayA
จ๊ะ ป้าหยอง จงภูมิใจในเพื่อนร่วมวงคนนี้ไว้เถอะ
-//-sarangYoon
55555555555555 ไม่ใช่สิบปีนะหยองจ๋า

ตลอดชีวิตเรยล่ะ ก๊ากกกกกกกกกก
abakaji
อย่างฮา 555+
birdy28
ดูกี่ที่ก็ โค-ตะ-ระ ฮาเลยครับ

ท่าสวยแต่ปา.....ว่าว

555

poop
โดนล้อไปอีกนาน
Soshi999
ขว้างลูกไกลระดับนี้เป็นตำนานเลยแหละ
PaRan-Kung
แซวแรงมากอ่ะ ป้า :)
PaulFrank
55555555 ไม่มีใครเหมือนจริงๆ เจสซี่ ><
TorzeorSY
ตัวอย่างที่ไม่ควรเอาเยี่ยง 55555555
violet_m
อย่างฮา
miniminimint
5555555
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
ari
ฮ่าาาาาา
รุ้สึกว่าเจสจะโดนเพื่อนๆหลายคนแซวผ่านสื่อนะ อิอิ
Meaw*1
 "เจสสิก้าขว้างลูกได้ในแบบที่ อีก 10 ปีก็ไม่มีทางได้เห็นแบบนี้อีกแล้วค่ะ ฉันคิดว่าฉันควรจะภูมิใจนะในฐานะสมาชิกรว่มวงด้วยกัน"
สิก้าฟังไว้นะ ถถถถถถ
kim-sy13

ซูยองกล่าวอย่างติดตลกว่า "เจสสิก้าขว้างลูกได้ในแบบที่ อีก 10 ปีก็ไม่มีทางได้เห็นแบบนี้อีกแล้วค่ะ ฉันคิดว่าฉันควรจะภูมิใจนะในฐานะสมาชิกร่วมวงด้วยกัน"

53.gif 53.gif 53.gif
Zoul
ป้าแกพูดได้ตรงใจเรามาก555555555555555555555555555555555

คือมันจะไม่จบจริงไรจริงเรื่องนี้....ชิค่าที่รักชาวโลกเค้ารู้กันหมด 61.gif
Sleepiness
ฮาได้อีกนานเลย กับการขว้างครั้งนี้
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.