Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] 'เจ้าหญิงน้ำแข็ง' เจสสิก้า (Jessica) แปลงร่างเป็น 'เจ้าหญิงช่างคุย' ในรายการ Taxi
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
jwesty21

เจ้าหญิงน้ำแข็ง แห่ง โซนยอชิแด เจสสิก้า เผยความสามารถในการพูดคุยที่แสนฉลาด แปลงร่างเป็น "เจ้าหญิงช่างคุย" ในรายการ Taxi

เจสสิก้า เผยความสามารถในการเป็นพิธีกร และในการพูดคุยอย่่างเต็มที่ ในการถ่ายทำตอนล่าสุดของรายการ Taxi ที่กำลังจะออกอากาศในวันที่ 18 พฤษภาคม เวลา 4 ทุ่ม 20 นาที (เวลาไทย)

ในตอนดังกล่าว จะเป็นเทปพิเศษของไอดอล ซึ่งจะมีสมาชิกจากโซนยอชิแด ซูเปอร์จูเนียร์ และ f(x) มาเข้าร่วมรายการเป็นแขกรับเชิญ ซึ่งได้มีการเปิดเผยผ่านทาง บอส (บริการเครือข่ายสังคม) ว่าเจสสิก้า จากโซนยอชิแด ซองมิน จากซูเปอร์จูเนียร์ และลูน่า จาก f(x) จะมาเป็นแขกรับเชิญในรายการ Taxi ทำให้แฟนรายการต่างตั้งตารอชมรายการในตอนนี้อย่างใจจดใจจ่อ

เจสสิก้า ในฐานะที่เป็นตัวแทนของโซนยอชิแด ที่เข้าร่วมรายการเป็นแขกรับเชิญในรายการ Taxi จะสะกดสายตาผู้ชมทุกคนเอาไว้ด้วยความงดงาม ที่แฝงไปด้วยเสน่ห์ิแห่งความน่ารัก อีกทั้ง เจสสิก้ายังตอบคำถามที่ส่งมาจากผู้ชมทางบ้านอย่างตรงไปมาอีกด้วย เช่น คำถามที่ถามว่าโซนยอชิแดคนไหนคือคนที่เธอคิดว่าสวยที่สุดในบรรดาโซนยอชิแดทั้งหมด หรือโซนยอชิแดคนไหน ที่เธอคิดว่าจะเป็นคนเข้าสู่ประตูวิวาห์เป็นคนแรกก่อนเพื่อน

นอกจากนี้ เธอยังจัดอันดับสมาชิกของโซนยอชิแดตามหัวข้อต่าง ๆ และเจสสิก้าก็จะเผยเรื่องราวของชีวิต และกิจวัตรประจำวันของ 9 สาวโซนยอชิแด ในขณะที่กำลังเป็นศิลปินฝึกหัดอีกด้วย

สตาฟฟ์รายการกล่าวว่า พิธีกรของรายการ Taxi กง ฮยองจิน ถึงกับเผยความเป็นซัมชนแฟน (แฟนคลับรุ่นคุณลุง) และไม่สามารถหยุดยิ้มได้เลยตลอดการแสดง แต่ด้วยความที่เจสสิก้านั้น มักจะทำตัวไำม่ค่อยถูกเวลาอยู่ในรายการทอล์คโชว์ ทางรายการจึงเลือกที่จะปรับอารมณ์เพื่อให้เจสสิก้ารู้สึกผ่อนคลาย และสบายในการที่จะพูดคุยได้มากขึ้น สตาฟฟ์ยังกล่าวอีกว่า ทันทีที่ลูน่า และซองมินเข้าร่วมในการถ่ายทำ เจสสิก้า ก็โชว์ทักษะการเป็นพิธีกรที่ดีเยี่ยมแทนพิธีกรคนปัจจุบันทันที

ด้วยการดำเนินรายการด้วยการพูดไม่หยุดของทั้งเจสสิก้า ซองมิน และลูน่า พวกเขาสามคนนี้ จะพาทุก ๆ คนเข้าสู่เรื่องราวที่สนุกสนาน และอบอุ่นหัวใจ ของความเป็นมาถึงการที่พวกเขาได้กลายมาเป็นผู้นำวัฒนธรรมของ K-Pop และพวกเขาก็จะเผยถึงเรื่องราวที่ทำให้พวกเขาทั้งสามคนต้องพบเจอกับความเหนื่อยยาก ความลำบาก และเรื่องราวที่ทำให้พวกเขาถึงกับต้องหลั่งน้ำตา เรื่องราวที่เกิดขึ้นในโลกแห่งวงการมายา ซึ่งอาจจะเป็นโลกที่ไม่ได้ราบรื่นอย่างที่ทุกทุกคนเห็นเสมอไป

-------------------------------------------------------------
Source: Newsen
English translated by: ch0sshi@soshified
Edited by: bhost909@soshified, MoonSoshi9@soshified
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
sopao
ตบมือให้สิก้าที่รัก แปะ ๆๆๆๆ

เธอไม่ได้หน้าตายเป็นอย่างเดียวซะหน่อยหนิ ^^
snsdau
รอติดตาม อิอิ
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
Fern_Soshi
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
TABONGSONE
เจ้าหญิงน้ำแข็งของโซวอน งามเหลือเกิน ทั้งงามทั้งฉลาดด

ขอบคุณข่าวมากๆนะ
Opal^O^
รอดูจริงๆ 5555555555555
WonderSeoHyun
ใครว่าสิก้าพูดไม่เก่ง??

เทอพูดไม่หยุดเลยต่างหาก 5555
KangSoneSoshi
ตบมือ แปะๆๆๆ

สิก้า นึกว่าเธอจะทำหน้าตายเป็นอย่างเดี่ยวซะอีก

LOVE MOTO
สิก้า พูดเก่งจะตาย

รอดู^^
Zoul
จ่าแกมีฉายาใหม่เยอะนะเดี๋ยวนี้ อาทิตย์เดียวปาไป3
miniminimint
อยากดูแล้ว ^^
ShoujoJidai_9
ขอบคุณค่ะ s6.gif
My SoShi
กี้สสสสสสส อยากดู ><
amen23
รอดู รอชม รอฟัง ขอบคุณมากมายครับ 60.gif
ginkfany
จะได้ดูเจสซี่แล้ววววววววว >_<

คิดถึงชะมัด >///<
lilyseedam
อยากดู
Macht
นานๆทีพี่จสก.จะปล่อยของ
jammi3
อยากดูแล้ว
Nam-Naz
ใครบอกเจสสิก้าพูดน้อย ใรบอกโซนยอชิแดเรียบร้อย เงียบ พูดน้อย มันไม่จิ๊งงงงงงงงงงง
dearjessica
ไม่หยุดพูดเลยหรือนี่ ฮ่าๆ ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ^^
Marcho
ขอบคุณค้า

สิก้าสวยมาก
abbatoon9
ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ ><
mint-phiyada
อยากดูแล้ว อยากดูแล้ว
heavytoy
ตอนนี้ ผมชอบ เจส เท่าๆ กวางแล้วง่ะ คิดดูสิ เธอทำอะไรผมไว้่ 32.gif

main กวาง ice-princess mkb (46).gif
member9
อยากดู >< ขอบคุณสำหรับข่าวจ้าาา
Bewhite

รอดูคืนนี้!!!
SONEKWON
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ^^
killer_or_prince
อยากดูมากมาย คราวนี้สิก้าคงมีฉายาเพิ่มอีกแล้วสินะ 55+
sone•๐•๙
เดี๋ยวเราจะได้รู้กัน 55+
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ ^^
Giftzepc
ว้าวๆๆ รอดู คึคึ ><
kor-Park Ha Soo
อยากดูจังเลยอะ สิก้าน่ารัก
mono_TNYS
รอฟังเจ้าหญิงนั่งแท๊กซี่และร่วมเม้าในรายการ ><
2*pm
อยากดูแล้วอะ mkb (31).gif
I_am_SONE
รายการนี้น่าดูมากกกกกก

NWanKung
จ่าน่ารักอ่าา > <
SNSD Yoona Peach
ว้าว น่าชมจังรายการนนี้
Vaccine_TN
อั๊ยย๊ะ ><' รอดูค่ะๆ
Piin*
น่ารักจังเลยย
pangbood
สิก้า เจ๋งงง รอติดตามๆ ><
mooki
รอดูเจสพูดไม่หยุดคืนนี้ๆ ขอบคุณสำหรับข่าวและคำแปลจ้า
poop
ถึงเวลาจริงๆนางก้อพูดไม่หยุด
yamashi
อ้าวมีงานแล้วเหรอนึกว่ากิน นอน ถ่ายรูปอย่างเดียวเลยช่วงนี้
LG_kookoo
"เจ้าหญิงช่างคุย" ....เป็นไปได้?? ฮ่าๆ
อยากดูแล้วอ่ะ
nignis
อยากดูแล้วสิคะเนี่ย อิอิ

jesheart
อยากดู ๆ ๆ emo1.gif
`(ChammyKiss).
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ.
`(ChammyKiss).
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ.
boy1000
ข่าวยิ่งกว่าแนะนำละครอีกนะนั้น
SoNE-Taeyeon-and-Me
อร๊าย อยากดูมากๆๆๆๆๆๆ ซับจงตามมา !!
playtong-g_soshi
รักพี่คนนี้มากเลยจริงๆ
...
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.