Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] แทยอน คว้าชัยชนะ ปล่อยเพลง Missing You Like Crazy All-kill ขึ้นอันดับหนึ่งกวาดเรียบทุกชาร์ต
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6
jwesty21

[Newsen Entertainment]

แทยอน คว้าชัยชนะ ปล่อยเพลง Missing You Like Crazy All-kill ขึ้นอันดับหนึ่งกวาดเรียบทุกชาร์ต

26 มีนาคมที่ผ่านมา ตามเว็บไซต์ให้บริการเพลงออนไลน์ต่าง ๆ ได้มีการลงข้อมูลเกี่ยวกับ เพลงประกอบของละครเรื่องใหม่ ที่ออกอากาศทุกวันพุธ-พฤหัสของสถานทีโทรทัศน์ MBC เรื่อง The King 2 Hearts ที่ แทยอนได้ขับร้อง วันต่อมา เพลงประกอบของละครโทรทัศน์เรื่ิอง The King 2 Hearts ที่ขับร้องโดย แทยอน หนึ่งในสมาชิกของโซนยอชิแด ที่มีชื่อว่า 미치게 보고싶은 (Missing You Like Crazy) ได้ถูกปล่อยตามเว็บไซต์ให้บริการเพลงออนไลน์ต่าง ๆ ซึ่งชาวเน็ตก็ได้ให้ความสนใจกันเป็นอย่างยิ่ง

นอกจากนี้ หลังจากที่ 미치게 보고싶은 ถูกปล่อยออกมาไม่นาน เพลงนี้ยัง All-kill ทุกชาร์ตเพลง พร้อมขึ้นแท่นสู่อันดับหนึ่งในทุกชาร์ตเพลงอีกด้วย

เหล่าชาวเน็ตได้แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ว่า "ฟังเพลง 미치게 보고싶은 ซ้ำแล้วซ้ำเล่า แต่ก็ยังไม่รู้สึกเบื่อเลย" "เธอได้ร่วมงานกับผู้กำกับละครเรื่อง Beethoven Virus อีกครั้งด้วยนี่นา ครั้งนี้เธอทำได้ดีมากเลย" "แทยอนเป็นนักร้องชั้นยอดจริง ๆ เลย"

ลี พิลโฮ ผู้กำกับละครเรื่อง The King 2 Hearts นั้น ได้รับเรื่องย่อมาเมื่อปีที่แล้ว และเขาได้กล่าวว่า "คนที่จะร้องเพลงประักอบละครเรื่องนี้นั้น จะต้องเป็นใครไปไม่ได้นอกจาก แทยอน นอกจากแทยอนแล้ว ผมไม่ได้นึกถึงนักร้องคนอื่น ๆ เลยครับ"

แทยอน เคยฝากผลงานเพลงประกอบละครมาแล้วมากมาย อาทิเช่น MBC 'Beethoven Virus' OST 들리나요, KBS 2TV 'Hong Gil-Dong' OST 만약에 ซึ่งแต่ละครั้งที่เธอปล่อยเพลงออกมานั้น ก็ได้รับความนิยมในทุกครั้งเช่นกัน ด้วยเหตุนี้ หลังจากที่เพลง '미치게 보고 싶은' ของเธอถูกปล่อยออกมา เพลงของเธอจึงได้รับความสนใจอย่างมากจากผู้คนทั่วไปนั่นเอง

อนึ่ง เพลง 미치게 보고싶은 จะออกอากาศในละครเรื่อง The King 2 Hearts ตั้งแต่ตอนที่ 3 ในวันที่ 28 มีนาคมนี้เป็นต้นไป

Source: Newsen
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
vɑииiiz..!*
เพราะเธอคือ โซนยอชิแด แทยอน s6.gif
aoympza
สุดยอดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
BellZe
พี่แทททท

สุดยอดมากค่าาาา

เพลงเพราะจริงๆ

ฟังครั้งแรกนี่ใช่เลย

ชอบเสียงพี่แทมากๆ s6.gif s6.gif s6.gif

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ ><
HANSEL
เพลงนี้มันเพราะจริงๆนะ !
ทอนแยสุดยอดดดดดดดดด ><
lovetfany
เพลงเพราะจริงๆ พี่แทนี่เก่งทุกอย่าง
nan_lanla
OST Queen

คิดถึงเธอจนแทบบ้า

แทยอนสุดยอดดดดดดดด
milkyway_ss
ของมันแน่นอนอยู่แล้ว
โซนยอชิแด คิม แทยอน คิม แทยอน s6.gif
mon9228
แน่นอนอยู่แล้วววว แทแทของเราเสียงเพราะขนาดนี้
ปล่อยมากี่เพลงก็โดนใจทู้กกกเพลง ^^
Boovariety
ฆาตกรแทงกู เจ๋งสุดๆ

เพลงเพราะมาก
ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆ
mint-phiyada
พี่แทสุดยอดดดดดดดดด
เลิศที่สุด
Ic3Lso@taesomuch
เป็นเรื่องที่แน่นอนจริงๆเพลงเพราะ แทแทออนนี่จัง
So Sica
เวลาจะฟังเพลงบัลลาด ก็นึกถึงแต่แทยอนจริงๆ
เสียงสวรรค์ชัดๆ emo2 (12).gif
♥YoonYul♥
แทแท สุดยอดไปเลย เพลงเพราะสุดๆ
mukkio
ยอดเยี่ยมที่สุดเธอ ตัวเล็กแต่พลังเสียงไม่เล็กเลย ^_______^
ขอบคุณสำหรับข่าวคะ s6.gif
conancung
All King ตั้งแต่ตอนตี3
แทยอน..เธอเมพจริงๆ
PreawSone
อ่านข่าวนี้ไป ก็กำลังฟังเพลงไป นั่งฟังซ้ำๆ กี่รอบแล้วก็ไม่รู้ แทยอนร้องได้เพราะมากๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
ShoujoJidai_9
เพราะมากกกกก >''<
taeny willy
เยี่ยมไปเลยพี่แท !!!
+sone_snsd+
สุดยอดดดดดดดดดด
flying'Bookz
แทงกูสุดยอดดด s6.gif เพลงเพราะมากๆ
kukkai Lsnsd
น่ารักกกกกกก
NWanKung
เสียงของเธอมันทำให้ชั้นหลงรักเธอมากขึ้นทุกวัน > <
Daisuki OppA
ไม่เคยทำให้ผิดหวังเลย
คิดส์ลีดเดอร์ จั๋ง
ShiNbi
แหม จัดเต็มอีกแล้ว
ยินดีด้วยค่าาา

ขอบคุณสำหรับข่าวมากค่ะ
onvaree
แทยอนเก่งจางงงงงง เสียงเพราะมากเลยคับ
AirTee
วันนี้ฟังซ้ำหลายรอบหละ ไม่เบื่อเลย
SCSA
อยู่แล้ววว สุดยอดลีดเดอร์
~InLovE~
นั่งฟังตั้งแต่เมื่อคืน จนตอนนี้ก็ยังเปิดฟังอยู่ไม่เบื่อซักที

ตัวแค่นี้ ไปเอาพลังเสียงมาจากไหนมากมายนะแทแท s6.gif
2*pm
มันต้องอย่างงี้สิ สุดยอดมาก
Potato Couple
แทยอน เจ๋งง
ว่าแล้วก็ไปฟังเพลงนี้ดีกว่า
Pitter
ดัง

555+

กวาดเรียบทุกชาร์ต
iml3al3y
ได้เวลา ปล่อย ของ !!!
TaeNy_JameZa
สุดยอดเลย เพลงเพราะมากๆเลย T^T
saya_nattaya
พี่สาวสุดยอดที่สุดดดด
NokoNok
แทแท สุดยอดด

เพลงเพราะมากก ><

wetcha_seeJ
ฟังซ้ำแล้วซ้ำเล่าจริงๆ
นั่งฟังจะร้อยรอบละ 55
I'mYoonA
นี้แหละแทยอน ^^
เพลงเพราะมากกกก 5555 ~
4e9YOSUNNy
สุดยอดมาทอนแย
SNSD - Let's Go
ร้องเพลงอะไรก็เพราะไปหมดนะแทงกู

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
luvfany
พลังเสียง เทคนิคการ ร้อง สุดยอด ^_^
PIMMEE KA :)
เราก็ฟังแล้วฟังเล่า ไม่เบื่อเหมือนกันนน
เพลงนี้เพราะมากเลยอ่าา ชอบมากเลย
แทแทของเราสุดยอดเลย ><

ขอบคุณน้าค๊า
soul_taeny
สุดดยอดเลยแทแท

ขนาดว่าปล่อยเมื่อคืนนะ

แปปเดียวเองอ่ะ..ขึ้นครองทุกชาร์ต
mmmanowlovesnsd
แทงกู อาาาาาา สุดยอดดดดดดดดดด s6.gif
kiseki00
เธอกลับมาทวงบัลลังแล้ว
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
payard
หวังว่าละครเรื่องนี้จะดัง
แทยังไม่เคยร้องเพลงละครดังๆเลย
tiffany_praainaam
เพลงนี้เพราะจริงอะไรจริง
สมกับการรอคอย
สุดยอดไปเลย คิมแทยอน >///<
amen23
mkb (45).gif ขอบคุณข่าวครับ
B-err
ที่รักแทแท ขนาดเราไม่เข้าใจความหมายยังหลงเลยเสียงเธอเนี่ย
ขึ้นเร็วมากอ่ะ ว่าแต่พึ่งเปิดตัวไปนี่นา ><

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

**YuuL**
555555555555
ซู๊ด หยอดมากกกกกกกกกกกแทงกู อิอิ s6.gif
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.