Help - Search - Members - Calendar
Full Version: ยุนอา (Yoon Ah) และทัพนักแสดง You Are My Destiny ร่วมฉลองปิดกล้องส่งท้ายปี 2008
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2
mucic-pleng

31 ธันวาคม 2551 เวลา 12.30 น. ลอบบี้ KBS Annex ยออีโอ กรุงโซล กองทัพดาราจากละครประจำวันทาง KBS 1TV เรื่อง You Are My Destiny (너는 내운명) ร่วมฉลองปิดกล้องส่งท้ายปี

ในวันนี้มีดาราจากละครเรื่องนี้มาร่วมงานประกอบไปด้วย ยุนอา (Yoon Ah - โซนยอชิแด), พัคแจจอง (Park Jae Jung), อีจีฮุน (Lee Ji Hoon), คงฮยอนจู (Kong Hyun Joo), อีพิลโม (Lee Pil Mo) และ จางยง (Jang Yong)

ยุนอา นางเอกสาวเปิดเผย "จริงๆแล้ว ในละครเรื่องนี้ฉันจะต้องเป็นหญิงสาวที่แต่งงาน และต้องไปใช้ชีวิตหลังแต่งงานร่วมกับแม่สามีที่ทะเลาะกันทุกวันเลยค่ะ และเพราะนี่มันเป็นอะไรที่ห่างจากความจริงของฉันในตอนนี้ ทำให้การที่จะแสดงบทบาทออกมาให้สมจริง มันค่อนข้างยากมากค่ะ" เธอกล่าวถึงความท้าทายในละครเรื่องนี้

จากอาชีพนักร้องสู่นักแสดงและประสบความสำเร็จเป็นอย่างมาก ยุนอากล่าว "ตั้งแต่ปีหน้าเป็นต้นไป ฉันจะกลับไปเป็นโซนยอชิแดอีกครั้งค่ะ และแฟนละครอาจุมม่าหลายๆก็คงจะพูดว่า 'เอ้อ ทำไมไม่กลับบ้านล่ะเนี่ย ไปทำอะไรบนเวทีล่ะนั่น' ทำให้ฉันค่อนข้างเป็นกังวลเหมือนกันค่ะ" เสริม "มีอยู่ครั้งหนึ่งฉันเคยนั่งกินข้าวอยู่กับเพื่อนๆโซนยอชิแดในร้านอาหาร แล้วอยู่ดีๆก็มีอาจุมม่ามาเรียกฉันว่า 'แซแทก~' (แปลว่า-คู่แต่งงานใหม่) ด้วยค่ะ ตั้งแต่ตอนนั้นเพื่อนๆในโซนยอชิแดก็เรียกฉันว่า แซแทก มาตลอดเลยค่ะ" เธอเล่าเรื่องสนุกๆให้ฟัง

ยุนอากล่าวปิดท้าย "หลังจากงานปิดกล้องครั้งนี้ ฉันก็ดีใจมากๆค่ะที่จะได้เจอแฟนๆ และได้ขึ้นโชว์ในนามของโซนยอชิแดอีกครั้ง" เสริม "ฉันแทบรอไม่ไหวแล้วที่จะได้ทำกิจกรรมกับโซนยอชิแดค่ะ"

You Are My Destiny ขึ้นนั่งแท่นอันดับหนึ่งในเรตติ้งรายการโทรทัศน์ เป็นเวลาถึง 12 สัปดาห์ติดต่อกันโดยละครเรื่องนี้เริ่มออกอากาศวันแรก 5 พฤษภาคม 2551 และจะจบลงในวันที่ 9 มกราคม 2552 รวมตอนออกอากาศทั้งสิ้น 178 ตอน

หลังจาก You Are My Destiny อวสานลง KBS 1TV จะนำละครเรื่องใหม่ The Road Home (집으로 가는 길) มาออกอากาศต่อในวันจันทร์ที่ 12 มกราคม 2552

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT
ยู(น) ริ(อา)
ในที่สุดก็จบซะที
ยุนอาจะได้กลับมาลั่ลล๊ากับพี่ๆซักที
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ^^
bubarin
โอ้ กวางน้อยกลับมาแล้ว

ในที่สุดจะได้เห็นกวางรั่วกับพี่ๆ บ้างหละ

mkb (41).gif

ขอบคุณมากมากค่ะ
FERNNIEZ-PSZ
เย้ๆ ดีใจกับยุนๆด้วย จะได้พักสักที
หลังจากทำงานมาร่วม 8 เดือน เนอะพี่สาว
ตั้ง 178 ตอนแนะ สุดยอดมากละครเรื่องนี้ อิอิ

ยุนๆลืมพักมากๆน้า เตรียมตัวขึ้นเวทีอีกครั้ง^^

แล้วดูสิขนาด,,
ยุนยุนๆยังแทบรอไม่ไหวเลยที่จะมาร่วมแสดงบนเวทีกับเพื่อนในนามโซชิ อีกครั้ง
แล้ว พวกเราโซวอนจะเหลือหรอเนี่ย รอจนจะบ้าแล้ว 55
พวกเราก็แทบรอไม่ไหวเหมือนกันที่จะเห็นพี่สาวบนเวทีอีกครั้งค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
j s *
ขอบคุนค่า ๆ
ยุนจะกลับมาแล้ว
จะได้เห็นยุนคึกคักกับทุกคนในวงอีกครั้ง ฮ่า ๆ >.<
Darryplus
ยุนอา ยอดเยี่ยมมมมมมมมม

รักที่สุดเลยยยยยยยยยย~
bOwoo
178 ตอนในที่สุดก็จบสิ้นลง

อย่างสวยงาม พร้อมกับเรทติ้ง ดีๆ

ต่อไปยุนยุน ได้เป็นนางแถวหน้าแน่เย หุหุ
Mild

ยุนจะได้กลับมาหาพี่ๆ และเจส><

นางเอกเรื่องแรก เรตติ้งกระฉูด น่าภูมิใจจริงๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
POMz
ในที่สุดก็ถ่ายทำจบซะทีนะ!!
ต่อไปยุนอาจะได้มีเวลานอนพักผ่อนกับเขาบ้าง
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
ปล.'แซแทก~' น่ารักจัง!!
lovedharry
ยุนอาา ได้พักเหนื่อแล้วลูก

แม้ช่วงเวลาสั้นๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวด้วยจ้า emo2 (8).gif
n_m_s
จบซะแล้ว

แค่ดู kbs ยังไม่ถึงไหนเลย

จะได้เห็นยูนนานๆ

เดี๋ยวก็ได้เจอสาวๆในลุคใหม่แล้ว
chuan
เย้ๆๆๆๆ ยุนอาจะได้มาอยู่กับเพื่อนๆแล้ว s910434369.gif

เห็นยุนอาถ่ายละครและก็แสดงไปด้วยแล้วแบบว่าอดทนมากๆ

แต่ผลตอบรับก็คุ้มค่าที่ได้ลงทุนไปนะ s910434369.gif

~TaefanY~
ปิดกล้องแล้ววว

ดีใจสุดๆ ยุนจาได้กลับมาแล้วว

ทีนี้จาได้ไปไหนมาไหนครบซะที

ขอบคุนสำหรับข่าวค่า
A-aungaung
เย้ ~~~~ ปิดกล้องแล้ว bg (19).gif

"หลังจากงานปิดกล้องครั้งนี้ ฉันก็ดีใจมากๆค่ะที่จะได้เจอแฟนๆ และได้ขึ้นโชว์ในนามของโซนยอชิแดอีกครั้ง"

"ฉันแทบรอไม่ไหวแล้วที่จะได้ทำกิจกรรมกับโซนยอชิแดค่ะ"

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดีใจที่สุดเลย 9 สาว รวมตัวกัน อยู่ด้วยกัน ยอดเยี่ยมที่สุด mkb (45).gif

ยุนอาคัมแบ็ค 555555 เย้ ~~~~~

คุ้มค่าจริงๆ เรทติ้งกระฉูด เรื่องนี้ สุดยอด > <

ขอบคุณมากๆนะค่ะ ^^

HAPPY NEW YEAR ค๊า ^^
hopang
กลับมาสักที..... emo2 (15).gif
ทีนี้จะได้อยู่กันครบๆแล้ว เย้ๆๆๆ
kingchat
"ฉันแทบรอไม่ไหวแล้วที่จะได้ทำกิจกรรมกับโซนยอชิแดค่ะ"

กรี๊ด!! ประโยคนี้โดนใจมาก พวกเราก็แทบจะรอไม่ไหวแล้วเหมือนกันนะคะ

ปิดกล้องแล้ว กลับมาสักที...ทีนี้จะได้อยู่ด้วยกันครบทั้ง 9 คนแล้ว

ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆ เลยค่ะ >//<
LoveTaeyon
เย้ กวางน้อยของพวกเราในที่สุดก็ได้กลับมาแล้ว ตอนแรกเค้า้ว่าจะมีราวๆ160ตอนใช่ป่าวอะ ยืดมาตั้ง18ตอนนี่ก็เ้ยอะไม่ใช่เล่นนะเนี่ย ดีใจด้วยนะยุนนี่ ได้พักซะที
Miieew
'เอ้อ ทำไมไม่กลับบ้านล่ะเนี่ย ไปทำอะไรบนเวทีล่ะนั่น'

มารับหัวใจของโซวอนนะสิคะอาจุมม่าขา 55

เย้ๆๆ ในที่สุดพี่ยุนก็ถ่ายละครเสร็จแล้ว จะได้อยู่กันครบ 9 คนซะที

บราโว่ๆๆ 55

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^
SoSHi_LovEly_fany
โอ้ววววว

งานเยอะมากมายเลย

สู้ๆนะ ยุนอา

ในที่สุดก้อได้กลับมาซะที

วู้ โอ๊ะเย !!! ^^
jam
จบแล้ว เย้ๆๆๆๆ ยุนอาโตขึ้นมากเลย
เค้ารอตัวเองมานานเหลือเกิน ได้เวลากลับมาสักที
มีความสุขจัง ปีใหม่กับสิ่งใหม่ๆ
เจอกันที่ไทยนะคะพี่สาว

แล้วก็ทำออกมาให้เต็มที่เลย
จะรอดูหน้าคอม 55+
แซแทก !!
mimi
ร่วมฉลองด้วยคน

ยุนประสบความสำเร็จไปอีกขั้น

ต่อไปนี้ก้ลุยงานเพลงแล้วสิ

เหนื่อยแย่ สู้ๆนะยุนนี่ ^^

ขอบคุณมากค่ะ
KOSHchang
ยุนอา.....
พวกเราก็รอแทบไม่ไหวแล้วเหมือนกาน
IIM_
ชอบเรื่องนี้มากๆค่ะ กวางน้อย ติดงอมเเงม
จุ๊บๆๆ

รอไม่ไหวเหมือนกันที่จะรอดูสาวๆ
55555555555555555555555555
~TaeTiff_Forever~
ดังใหญ่แล้วกวางเหม่ง

มีแฟนละครเป็นรุ่นอาจุมม่าด้วยอิอิ

ขอบคุณนะคะ
~ Y u K i k a Z e ~

รวมตอนออกอากาศทั้งสิ้น 178 ตอน<----อื้อหือ!! ยาวนานจริงๆเลย

แต่ก็ได้ปิดกล้องซักที

ยุนยุนจะได้กลับมาร่วมก๊วนโซชิเหมือนเดิมแล้ว

ดีใจสุดๆ s910434369.gif

//ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
Seo hyun shi de
จบแล้ว -*- หุหุ ลากมาซะยาวนาน เหนื่อยจากละคร มาต่อกับมินิอัลบั้มสองเลย

ยุนยุน สู้ๆ โซนยอชิเดสู้ๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
loksorn3
เราก็รอกันไม่ไหวเหมือนกับที่จะเจอ ยุนๆ น้ะ
phat_th
ยุนอาน่ารักมาก

ในที่สุดก็จบซะที

สาวๆจะได้ไปครบ9คนบนเวที

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
pangkee
ปิดกล้องซะที
ยุนยุน กลับมาแล้ว

ลุยอัลบั้ม 2 อย่างเต็มที่ s910434369.gif
BEST
ว้าววววว

ยุนนี่ กวางน้อยของเรากลับมาลั่นล๊าเหมือนเดิมแล้ว

ดีใจจังเลย

reborn
จบแล้วหรอเนี่ยๆๆ
ยุนอาจะได้กลับมาสู่โซนยอซิแดลุยกลับอัลบั้มอย่างเต็มที่
สู้ๆๆๆ
noina
ในที่สุดก้อจบ ยุนอาจะได้กลับมาขึ้นเวทีอีก
จะได้ครบ 9 คนเหมือนเดิมแล้ว ดีใจจัง
ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่า
tarsho
ขอบคุณค่ะ เหยี่ยวข่าว

จาจบแล้วเหรอ ใจหายนะเนี่ย ถึงจะยังอยากเห็นยุนในฐานะแซบยอกอยู่ แต่มันถึงเวลาต้องเลิกแล้วล่ะ

ละครอะไร เล่นได้ ตั้ง 8 เดือน 178 ตอน ไม่ใช่เรื่องสังข์ทองนะ อิอิ

ละครจากไป ไม่เป็นไร เพราะ GEE จะมาแทนอิอิ

แต่ยยุนต้องมาเล่นละครอีกนะจ๊ะ
pang_taeyeon
เค้าก็อดใจไม่ไหวแล้วเหมือนกัน

ที่จะได้เห็นสาวๆทั้งเก้า บนเวที พร้อมกับเพลงใหม่อีกครั้ง

ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
dari
ในที่สุด...ละครก็จบสักที

จะได้เห็นหนูยุนในแบบโชนยอชิแดอีกครั้ง

แต่ละครก็สนุกมากๆด้วยนั่นแหละ ไม่งั้นจะมีตั้ง 178 ตอนหรอเนี่ย

ถือว่าหนูยุนประสบความสำเร็จในฐานะนักแสดงด้วยอะนะ

ยังไง สู้ๆต่อไปนะ กวางน้อย ทั้งในฐานะ นักร้องและนักแสดง

มครอยากดูรูปในงานเพิ่มดูได้ที่ ยุนอา (Yoon Ah) และทัพนักแสดง You Are My Destiny ร่วมฉลองปิดกล้องส่งท้ายปี 2008 เข้าไปดูกันได้เลยจ้า
Parkers
และแล้วยุนอาก็จะกลับมาเป็นโซนยอชิแดแล้ว เย้ๆ

จบละครแล้วมาต่ออัลบั้มใหม่ท่าทางจะเหนื่อยมากนะเนี่ย

ยังไงก็มีโซวอนเป็นกำลังใจให้อยู่แล้ว

ยุนอา สู้ๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวคับ
kamexshige
ในที่สุดละครก้ปิดกล้องแล้วว ยุนๆจะได้พักผ่อนเอาแรง
คราวนี้จะได้เหงโซชิครบ9แย้วว
9*LIFE
ปิดกล้องเสียที กวางน้อยจะได้พักนิดนึงล่ะนะ

นิดนึงก็ยังดีนะ

ขอบคุณครับ
SoNyuhShiDae
ง่า จะจบซะแล้ว ใจนึงก็อยากให้จบนะ ยุนยุนจะได้พักบ้าง

แต่อีกใจก็อยากให้มีต่อ เพราะมันสุนกมากกกกก

แซบยอก Fighting
Tiff Tiff
หนูยุนคนเก่ง งานเข้าอีกแล้ว ^^
kava_nan
ต่อไปยุนก็จะได้ร้องเพลงอย่างเต็มที่สักที

ดีใจด้วยนะ

ขอบคุณ
pum
ยุนจะได้พักซักที

เเต่อยากดูเรื่องนี้จังเลย

alotoff
ยุนๆสุดยอด

กลับมาอยู่กับเพื่อนๆได้แล้วนะ

จะรอเธอนะ
BO²M
เย้ๆ ๆ
ยินดีด้วยกับความสำเร็จ และยินดีที่พี่จะได้กลับมาเป็นโซนยอเต็มตัวอีกครั้ง : ]]
nnon
หุหุยุนจะได้กลับมาซะที รอมานานมากเลย จะได้หายเหนื่อยจากแสดง

มาร้องเพลงให้พวกเราฟังกัน งานเยอะมากระวังเรื่องสุขภาพด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ~~
H a n J a e
'เอ้อ ทำไมไม่กลับบ้านล่ะเนี่ย ไปทำอะไรบนเวทีล่ะนั่น'
สงสัยอาจุมม่าจะอินจัด
555 5 5

ทีนี้ยุนอาก็กลับมาทำงานกับโซชิได้เต็มที่แล้ว
เป็นเรื่องที่น่ายินดีสุดๆ

ขอบคุนนะค่ะ
YoonTifTifonly
ในที่สุดดดด
ยุนยุนก็กลับมา
วะฮะฮ่า
ยีราฟคัมแบ๊คคคคค
BNNK
ขอบคุณมากๆค่า

ละครของยุนๆจบซะแล้วอ่า แต่ก็ดีใจด้วยน้ายุนๆ

ในที่สุดก็จะกลับมาขึ้นเวทีในฐานะนักร้องแล้ว เย้ๆ รอแทบไม่ไหวแล้วนะเนียะ><~
SeO_ lOvEr
ในที่สุดละครเรื่องนี้ก็จบลงแล้ว เย้ๆ
แต่ยังดูได้ไม่กี่ตอนทีอ่า (ต้องหาดูแล้วหล่ะ)
ปิดกล้องซะทีนะ ว้าวๆ
ยุนนี่จะกลับมาขึ้นเวทีอีกครั้งแล้ว !!
ตื่นเต้นจัง >//<
boron12
ภูมิใจจังเลยอะ เรตติ้งก็พุ่ง

รางวัลก็ได้ ต่อไปเพลงก็

ต้องกระฉูดเหมือนกันแน่ๆ

สู้นะค่ะ สาวๆ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.