Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ><
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > Girls in Thailand > 2012 Girls' Generation Tour in Bangkok
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
chio
QUOTE (Destiny_c @ Feb 13 2012, 11:03 AM) *
ประทับใจสาวๆ ประทับใจโปรเจค แล้วก็ประทับใจแอดมิน...มีเดินมาถามน้องๆด้วยว่าได้กระดาษโปรเจคครบกันหรือยัง ใครยังไม่ได้บ้าง น่ารักอ่ะ 555 bg (19).gif

ใช่โซน AR ปะครับ-..-
NAMPU TIF
ตอนพวกสาวๆแถลงข่าวกันแบบโซวอนยืนชูคอดูอยู่ด้านล่าง
แล้วพวกสาวๆโบกมือมาให้ โซวอนก็โบกมือกรี๊ดกันใหญ่
และทุกช่วงทุกวินาทีในคอนเป็นอะไรที่ประทับใจมาก ยิ่งช่วงโปรเจค
ตอนกล้องซูมหน้าน้องซอเหมือนกำลังอ่านป้าย น้ำตาไหลเลยค่ะ
ปล่อยโฮออกมา 785 วันที่รอ แลกกับ 3 ชั่วโมง มันคุ้มมาก
fernza
เมื่อวานสนุกมาก สาวๆน่ารักสุดยอดเลย พี่แทตอนช่วงยังไม่เปลี่ยนชุด เก๊กหน้านิ่งมาก หลังจากนั้นรั่วจนอุดไม่อยู่ พอๆกับฟานี่เกรียนตั้งแต่คอนฯเริ่มเลย ตอนเพลงThe great escape พี่แทเนียนตอนเอากล้องส่องไปแอบรูดซิปเสื้อขึ้น(ออกแนวรีบจนลืม) ตอนเพลงGenie ก็แอบดึงกางเกงสงสัยหลวมนิดหน่อย ชอบยุนมากทำหน้าน่ารักได้ตลอด สำเนียงไทยน่ารักกันทุกคนเลย ตอนโปรเจคcomplete พอเห็นซันนี่น้ำตาไหล ตัวเองเลยน้ำตาคลอไปด้วยเลย ดีใจมากๆที่ทุกโปรเจคสำเร็จ โมเม้นยูลสิกซบกันกริ๊ดกันดังมาก จนป้ากะฟานี่ทำท่าบอกกริ๊ดดังอีก 555
สิกได้ทีซบใหญ่ บรรยายวันนึงคงไม่หมด55555
BOAT_T
เมื่อคืนพวกเธอทำให้ฉันรู้สึกดีที่สุดในชีวิตครั้งหนึ่งก็ว่าได้
มันคุ้มค่ากับการที่ฉันพยายามอย่างที่สุดที่จะไปคอนของพวกเธอ
แม้ในสภาพที่ยังไม่พร้อมของฉันเอง แต่ฉันก็ได้สู้อดทนยืนดูพวกเธอจนครบ
3ชั่วโมง เป็น3ชั่วโมงที่มีค่าจริงๆ
ฉันสัญญาว่าฉันจะไปคอนพวกเธออีกครั้ง เพราะฉันสัญญากลับพวกเธอไว้แล้ว
แต่คราวหน้าฉันจะไปคอนพวกเธอในสภาพที่สมบรูณ์กว่านี้
โดยไม่ต้องมีไม้ค่ำช่วยเดินอีก

{in}bracket
มันเป็นอะไรที่สนุกและมีความสุขมากๆ นั่นเป็นครั้งแรกของเราที่ได้เจอสาวๆ
ไม่เสียแรงเลยที่ทำงานเก็บตังและตัดสินใจไปดู ถ้าใครไม่ไปอยู่ตรงนั้นมันไม่รู้จริงๆนะว่ามีความสุขแค่ไหน

โซวอนไทยทุกคนร้องเพลงตามทุกเพลง ไม่ใช่แค่ตะโกน fanchant แต่ร้องตามทั้งเพลง
โดยเฉพาะ the boys เป็นอะไรที่มันส์มากกกกกก ประทับใจทุกอย่างเลย
แม้สาวๆจะดูเหนื่อยๆแต่ทุกคนเต็มที่มากเลย โปรเจ็คกระดาษ 785 นั่นโซนยืนชูกันตั้งแต่เริ่มเพลง complete เลย
ยื่นจนสุดแขนตลอดทั้งเพลง เมื่อยมากกกก แต่ประทับใจมากเลย คนรอบข้างร้องไห้ เมื่อเห็นสาวๆร้องไห้
รู้สึกดีมากทีีได้เห็นหน้าฟานี่ขึ้นสกรีนตอนสุดท้ายแบบเคลิ้มๆ ซึ้งๆ ตอนนั้นเมนใครไม่รู้แล้วกรี๊ดมันทุกคน

รักอ่ะ คิดถึงด้วย อยากเจออีก T^T
JordanLoveTiffany
ตั้งกระทู้ได้ดีเลย อารมณ์ยังค้างอยู่เลย ทำงานแบบไม่มีแรงยังก็ไม่รู้ emo2 (4).gif
เมื่อคืนกลับมาจากคอนเสิร์ต นั่งเหม่อลอย เมื่อยก็เมื่อยเพราะอยู่โซน BA emo.png
แต่มีความสุขมาก เป็นการดูคอนเสิร์ตแรกที่มายืนดูนานๆด้วย ประทับใจมากก 61.gif
เลิกคอนเสิร์ตอาการเหงาๆ ขึ้นมาทันทีเลย กลับบ้านไปเปิดเพลง สาวๆฟังกระจายเลย คิดถึงมาก emo2 (5).gif
นอนก็ฝันถึงซันนี่เลย ฝันดีมาก(แต่จริงๆแล้ว อยากฝันถึงฟานี่มากกว่า) 55.gif
คอนเสิร์ตครั้งหน้าผมรอพวกคุณมาอีกนะ นางฟ้าทั้ง 9 s6.gif
pointy
ไป โซน AL ตั้งแต่หกโมง รอ12ชั้่วโมง คอน 3ชั่วโมง ไม่เยรู้สึกว่าคุ้มอะไรเท่านี้มาก่อนในชีวิต
เห็นซันนี่ร้องไห้แล้วก็ร้องไห้ตาม รักสาวๆทุกคน แล้วเราก็ได้เกี่ยวก้อยสัญญากันแล้วว่าสาวๆจะกลับมาเร็วๆนี้ รักสาวๆทุกคน
ขอบคุณโซวอนทุกคนที่ช่วยกันตะโกนอังกอร์แล้วให้สาวๆปลื้มปิติได้ขนาดนี้
เราคงเพ้อแบบนี้ไปอีกหลายวัน 5555555555
huRRicanN
ย้ายรูปไปอีกกระทู้จ้า
FIZHP.
สุดยอดจริงๆ
ประทับใจมว๊ากกกก
โดยเฉพาะโปรเจคเพลง complete
ซาบซึ้งจริงๆ ร้องไห้ไปหลายรอบเลย 555

# ไอ้ลิงรั่วมากกก ><""
ยังไงก็จะรอจนกว่าเราจะกลับมาเจอกันอีกครั้งนะ
SoShiROCK
คุ้มค่าแห่งการรอคอยกับคอนเสิร์ตเดี่ยวของสาวๆครั้งนี้จริงๆครับ

ทะเลสีชมพูเต็มฮอลล์ครั้งแรกอย่างเป็นทางการในเมืองไทยเกิดขึ้นจริงๆแล้วครับ

โชว์ทุกเพลงสุดอลังการแสงสีเสียง รอยยิ้มแห่งความสนุกสนาน คราบน้ำตาแห่งความประทับใจ

ทุกๆโมเมนท์ ทุกๆอิริยาบทของสาวๆ เปล่งประกายออร่ามากๆครับ

สาวๆตัวจริงสวยและน่ารักกว่าทุกสื่อที่คุณเคยเห็นอย่างหาที่เปรียบมิได้ครับ

คำว่า " นางฟ้าทั้ง 9 " ไม่ใช่คำกล่าวที่ยกย่องเกินจริงแต่อย่างใดครับ

ภูมิใจมากๆครับที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของคอนเสิร์ตเต็มรูปแบบครั้งแรกของสาวๆที่เมืองไทย

รับรองคราวหน้ามีอีกจัดเต็มไม่พลาดแน่นอนครับ ประทับใจกับเสียงเชียร์ อังกอร์ของโซวอนทุกๆครับ

ที่สำคัญโปรเจ็คที่ทุกคนร่วมกันทำเพื่อสาวๆ น่าประทับใจมากๆครับ

โซวอนทุกคนที่ทำหน้าที่ของตัวเองอย่างดีเพื่อสาวๆในคอนเสิร์ตเมื่อวานนี้

ไม่ว่าจะเป็นการโบกแท่งไฟ ร้องเพลง อังกอร์ ทำโปรเจคต่างๆ

จงภาคภูมิใจได้เลยว่าคุณได้จบหลักสูตรความเป็นโซวอนอย่างแท้จริงครับ

ปล. โซวอนที่พลาดคอนเสิร์ตครั้งนี้

อยากจะบอกว่า....คุณพลาดคอนเสิร์ตที่สุดวิเศษและประทับใจมากที่สุดครั้งนึงในชีวิตแล้วอ่ะครับ

น่าเสียดายมากๆครับ
Louiskung
อ่าวพี่ปูก็ AR เหมือนกันหรอครับเนี่ย ผมตัวสูงมากมองเห็นทุกคน แต่ทว่าไม่รู้พี่ปูคนไหน 555+

เสียเงินไปก็เยอะ แพงก็แพงครับ แต่ไม่เสียดายซักนิด สาวๆมาเต็มกันจริงๆ ปลื้ม>,<"

อึ้งที่สุดก็ตอนที่สาวๆแยกกันโค้งขอบคุณ แล้วค้างงงงงงงงงงงงอยู่นานนนนนมาก อึ้งครับ พูดไม่ออกเลย
Mavelous
ไม่มีอะไรมากครับ สั้นๆ ประทับมากๆและมีความสุขมากๆ สาวๆน่ารักทุกคน

อยากย้อนเวลาเพื่อจะดูคอนอีกครั้งจังเลย
tinymonkey
เป็นการดูคอนที่ประทับใจมาก ไม่เคยดูในหลุมเลย เป็นดรั้งแรกต้องบอกว่าเหนื่อยมากตอนเข้าแถวรอและถูกดันหน้าเวที แต่ก็ทั้งสนุกและลืมไปหมดเลยเพราะสาวๆที่มามอบความสุข และ ความประทับใจให้มากมาย
งานนี้ขอบอกว่าประทับใจฟานี่มาก หมีน้อยยิ้มได้ทั้งงานจริงๆ น่ารักมาก ขี้เล่นด้วย
และตอนชูป้ายบอกเลยว่าประทับใจมาก ไม่คิดว่าโซวอนไทยจะสามารถพร้อมใจทำกันได้ขนาดนี้ ขอบอกแอบน้ำตาซึมเหมือนกัน 555..
งานหน้าเจอกันอีกนะสาวๆและโซวอนที่น่ารักทุกคน

ปล. น้องที่รัก SNSD ทุกคนค่ะ พี่เองก็ชอบและชื่นชอบเหมือนกับน้องๆหลายคน แต่พี่ขอเถอะนะสำหรับบางคนการพูดคำหยาบหรือเรียกสาวแบบไม่สุภาพเนี่ยขอเถอะให้ไปเรียกที่บ้านหรือข้างนอก พี่เกรงว่าน้องจะโดนรอบข้าง....รู้กันนะ และพี่จะบอกว่า Staff และทีมงาน เค้าทำงานกันหนักมากนะกว่าจะได้ซักงานหนึ่ง (พี่ก็เคยจัดงานevent) การไปเรียกเค้าหรือด่าเค้าแบบนั้น เค้าจะมองไม่ดีและส่งผลต่อส่วนรวมด้วยนะค่ะ อยากให้สนุกและประทับใจทุกฝ่ายอยากให้ส่วนน้อยทำให้โซวอนที่น่ารักเสียชื่อเลยนะ
NutzKuBz—LoVe•`SNSD
....มันเป็นความรุ้สึกที่ยากจะบรรยายจิงๆนะคับ ประทับใจมากๆ นี่แหละตลอดเวลาที่รอคอยมา4ปี มีความสุขที่สุดในชีวิตเลยล่ะ สนุก ตื้นตัน และสติแตก!! 5555555+ หลายๆโมเม้น ทุกอย่างจดจำได้ไม่ลืมเลย จิงๆ แรงกายแรงใจทุกคน สุดยอดจิงๆฮะ ดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งที่สร้างความสุข รอยยิ้ม และน้ำตาแหล่งความปิติของสาวๆ เสียงนี่แบบ นะ สนั่นฮอล หูอื้อตาลายเลยทีเดียว

โซวอนไทยไม่แพ้ใครบนโลกนี้!!!
My_Tiffany
ประทับใจโปรเจค 785 DAYS of WAITING , FINALLY WE MEET มากๆค่ะ
น้ำตาคลอเบ้ากันเลยทีเดียว อยากจะย้อนเวลากลับไปเมื่อวานจริงๆ ไม่อยากให้คอนจบเลย

10.gif 10.gif 10.gif 10.gif
TAEATAE&FANY
785 DAYS of WAITING , FINALLY WE MEET ชอบอันนี้
แต่ว่า จรวดมานผิดพลาดเยอะเลยนะ -*- แล้วอีกอย่าง ขรวดปัก โดน ตัวสาวๆด้วย
เจสสิก้าตกใจมาก -*-
แต่ภาพรวมสนุกดีคับ
Gin_yuyu
คุ้มค่าแห่งการรอคอยสุดๆ ประทับใจมากๆ
โปรเจคเพลงcompleteซึ้งจริงๆ ยิ่งตอนซันนี่ร้องไห้ แล้วฟานี่อ่านข้อความของพวกเรา
ทำเอาน้ำตาซึม น้องๆที่อยู่ข้างๆนี่กอดคอกันร้องไห้ไปเลย
งานนี้มีหลายอารมณ์มากๆ สนุกๆมันๆซึ้งๆ คอนจบแต่อารมณ์ไม่จบตามเลย 555

ไม่นึกไม่ฝันเลยว่าจะได้เห็นในระยะใกล้ๆโคตรใกล้แบบนี้ คุ้มจริงๆ
พวกเธอนี่นางฟ้าชัดๆ นางฟ้าทั้งเก้าที่ทำให้ตกหลุมรักไปเรือยๆไม่มีวันสิ้นสุด
เล่นเอาเพ้อจนเมื่อคืนเก็บไปฝันถึงเลยอ่ะ ^^
Af_sone
เราก็อยู่ AR ไม่เห็นพี่ปู
โซวอนเจอใครคุยได้หมด
เอาคำๆนี้ไปก่อนล่ะกัน สุดยอดดดดด

แบบว่าชาตินี้ตายตาหลับได้แล้วอ่ะ
ความรู้สึกมันมากมายบรรยายไม่ถูก ไม่หมด
สาวๆเซอร์วิสมากกๆอ่ะ กรี๊ดจนเสียงหาย
ร้องทั้เพลง ทั้งโค้ด เหมือนพี่ปูอ่ะ เพลงไหนก็ร้อง ร้องทุกเพลง
แต่ก็โหดใช่เล่นนะ เบียดบ้าง(เยอะ)แต่สู้โว้ยยอะไรประมาณนี้

เราว่าเราไม่ได้คิดไปเองนะแต่สาวๆ บ้างคน ส่งอายคอนเท็คมาให้เรานิดๆหน่อยๆ
แต่เราเพ้ออมากก แบบตอนนี้ไม่ไหวแล้ว(รักจนไม่รู้จะบอกยัง)

ถ้าใครอ่านโพสเราแล้วไม่รู้เรื่องก็ปล่อยๆเราไปนะ เราบรรยายไม่ถูกก คือมันสุดๆๆในสามโลกอ่ะ
วันนี้ก็ลาโรงเรียนเรียนร้อย

โปรเจ็กซ์ก็ซึ้งมากก ยิ่งช่วง Copmplete นี้ ชัดๆก็ซันนี่ร้องไห้เลยอ่ะ และเราก็น้ำตาไหลเลยล่ะ
ที่ดีใจอีกก็เรามีจรวด2เครื่อง และร่อนไปบนเวทีทั้งสองไม่ตกกกรอบ แค่ไปจอดบนเวทีตรงไหนก็ได้เป็นพอ

บรรยาไม่หมดจริงๆ อยากเขียนแฟนแอตแต่กลัวคนอ่านไม่รู้เรื่อง เดี๋ยวๆค่อยๆไปเรียบเรียงดีๆก่อนอาจจะเขียน

สุดยอดด
รักเธอโซนยอชิแด รักที่มากมายบรรยายไม่หมด รักแบบชาตินี้ตายตาหลับแล้ว รักเธอ อยู่กับเราโซวอนตลอดไปนะ
Ben_YulSic
เราสัญญากันแล้วนะ ปีหน้าเจอกันนะ 10.gif

เราประทับใจทุกฉากทุกตอนจริงๆ ความรู้สึกเรามันอธิบายเป็นคำพูดไม่ได้ มันทั้งดีใจซึ้งใจ

ขอบคุณสตาฟทุกคนด้วยนะคะทำให้คอนครั้งนี้ผ่านไปอย่างสวยงามและประทับใจมากๆ

(ซุ๊ดหย๊อดเหลย คิดถึงจั๊งเหลย) คิดถึงยูล คิดถึงโซชิ เพิ่งผ่านไปไม่กี่่โมงเองนะเนี่ย 10.gif 10.gif 10.gif 10.gif
luvtaeyeonka
เราอยู่บีเอ เท่าที่อ่านๆแฟนเเอคมาเหมือนจะยังไม่มีใครเขียนโมเม้นท์เจทิตอนเพลงจีใช่ไหมคะ

เเบบว่าตอนนั้นมันอยู่หน้าเราพอดีเลย มันจะมีช่วงที่ต้องสลับเเถวกัน ฟานี่แกล้งเเตะสิก้าเบาๆ เหมือนล้อว่าทำอะไรผิดซักอย่าง เราก็ไม่เเน่ใจนะ ฟานี่มองสิก้าเเบบล้อๆ สิก้าพอสลับเเถวกลับ ก็เลยเเตะฟานี่คืนบ้าง เเล้วก็ทำหน้าเเบบงอนๆ ปากพองลมอย่างที่นางชอบทำอ่ะค่ะ ฟานี่ก็หันไป ยิ้มขำๆในสิก้า น่ารักมากกกกกกกกกกก

เรเมนเเทนี่ เเต่เห็นงี้ก็เเอบเพ้อเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ
takotako
ประทับใจจริงๆ ไม่อยากให้คอนจบเลย อยากดูอีกรอบมากกกกกก s6.gif

ได้เห็นสาวๆใกล้มากใกล้สุดๆมีความสุขสุขมากเลยยยยย
ตอนช่วงเริ่มเห็นสาวๆออกมากะสติแทบจะหลุดปายแระเหมือนฝันไปนี่เราได้มาคอนแล้วจริงๆเหรอเนี่ย สาวๆนั่งเปิดตัวเพลงจีนี่อยู่ข้างหน้า งามกันจริงๆหน้างี้นิ่งเชียวตามคอนเซป ยิ่งเห็นยุนตอนที่ขึ้นแท่นยกแล้วทางฝั่งเราจะเป็นฝั่งที่ยุนหันมา ยุนเป็นคนแรกที่ได้เห็นใกล้ๆตอนช่วงแรก โอ้ว...งามแท้ คนเหรอเนี่ยยย ตอนแหลังแต่ละคนกะมา งามกานหมดผิวงี้ผ่องจริงๆ ชอบนุ้งซอน่าร๊ากกกก มีตอนเพลงไหนม่ะแน่ใจคิดว่าจ่าจะฮิมเนที่ฮโยกะยูลมาเต้นฮาๆกัน2คนกัันแล้วน้องซอกะมาร่วมด้วย ฮามากๆๆ g (38).gif ตอนช็อตยูลสิก โฮ้ว กรี๊ดกันสนั่นนนฮอล์ยาวนานมากกกกกกก g (32).gif แอบขำสิก้าทำหน้าแบบที่ชอบทำหน้านิ่งๆแล้วอ้าปากค้าง เสียดายนิดนึงตอนปาจรวดผิดคิวกันไปหน่อย ตอนแรกปาผิดเพลงแอบลงหัวเราอันนึงแต่ม่ะเจบ อิอิแต่ตอนIt's Fantastic ที่ต้องปาตอนท่อนสิก้าร้องที่สาวๆมารวมกันกลางเวทีปาเรวกานปายหน่อยกลายเปนปาตอนสาวๆกระจายรอบเวที แต่กะน่ารักดีเลยได้เลยเหนมุมเหวอๆของสาวๆ เห็นฮโยมองเหวอๆแบบจรวดมาแล้ว ตามองด้านขึ้นบนแระกะโยกหัวโยกตัวนิดๆหน้าเหวอๆแบบจะหลบทางไหนดี มันกะลางมากแล้วๆๆ สุดท้ายจรวดจิ้มหัวเต็มๆแบบนิ่มๆ ดูไม่ได้แล้วเจ็บอาราย ตอนแรกเหงปากันช่วงนั้นกะเปงห่วงแต่กลับมากะแอบขำ 40.gif อิอิ
ส่วนตอนสัญญาเกี่ยวก้อยกันสุดยอดเลย เราไปแน่ๆๆๆๆแต่แอบคิดแล้วม่ะหร่ายจะมาอีกกันน๊ายังไงโซวอนอย่างพวกเรากะมาคอนแน่นอนอยู่แล้ว

ซึ้งสุดๆตอนโปรเจคComplete ไม่รู้จะอธิบายความรู้สึกตอนนั้นยังไงส่งใจส่งความรู้สึกของเราไปให้สาวๆได้รับรู้กันทั้งฮอล์ รู้สึกคุ้มค่ากับการรอคอยมากๆสำหรับคอนเสริต์ครั้งนี้ s910434369.gif

ขอบคุณทีมงานทุกคนจริงๆที่ช่วยกันจัดโปรเจคครั้งนี้ขึ้นมา ขอบคุณค่า g (8).gif

ปล.เพลงฮิมเนเห็นคนพูดถึงตอนฟานี่โดนรุมเขกหัวเปนเหยื่ออีกตามเคย แต่! เราม่ะเหงม่ะรุสงสัยเพราะอยู่ด้านข้างเลยม่ะเหงฉากนั้นจอกะไม่ได้มอง เสียดายอดเหงฟานี่โดนกระทำเลย emo2 (5).gif
W-Indy
ไหนๆแอดมินเปิดโอกาสให้เพ้อแล้ว ก็ขอเพ้อให้สะใจซะหน่อย ฮ่าๆๆ ^^

คอนฯเมื่อวาน บอกได้คำเดียวว่า "สุดยอดมาก!!" ><b
ตื่นเต้นและประทับใจตั้งแต่ต้นจนจบ
"Bangkok!,Put it back on~!" ณ ตอนนี้ยังคงดังก้องในหัว
จำได้ว่าพอฟานี่พูดจบ เรากรี๊ดลืมตายเลย~ ฮ่าๆ

Gee,Oh!,The Boys เป็นสามเพลงที่โซวอนอังกอร์ดังสุดๆ TH-SONEs สุดยอดมากกก~~
ขอคอนเฟิร์มอย่างที่คุณแอดมินพูด โซวอนไทยไม่ได้อังกอร์กันอย่างเดียวน่ะ
ทั้งร้องตาม ทั้งแอดลิบ จัดเต็มกันเลยทีเดียว (Thailand Only~ ฮ่าๆๆ) ^^

ช่วงโปรเจ็คที่พีคที่สุด คงไม่พ้น ช่วง Complete
"785 DAYS OF WAITING,FINALLY WE MEET"
ขอยืนยันความสวยงามและสุดจะประทับใจของโปรเจ็คนี้ จากที่นั่ง 1,500 ด้านบน
มองลงไป ทั้ง Pink Ocean และกระดาษโปรเจ็คที่ชูกัน มันสวยจริงๆนะ~!! ><
ได้เห็นน้ำตาและสีหน้าของสาวๆ เราสัมผัสได้ว่า พวกเธอทั้ง9 รับรู้ความรู้สึกของการรอคอยของพวกเรา

โปรเจ็คจรวดสีชมพู ถึงมันร่อนผิดขั้นตอนไปหน่อย แต่มันสวยมาก ^^
สาวๆเราพูดภาษาไทยชัดขึ้นเยอะ ทำให้เรารู้ว่า พวกเธอตั้งใจและเตรียมตัวที่เยอะจริงๆ
ภาษาไทยสำหรับคนต่างชาติไม่ใช่ง่ายๆเลยนะ ทั้งๆที่ตารางงานของพวกเธอแน่นเอียดขนาดนั้น
แต่พวกเธอก็พยายาม เพื่อที่จะสื่อสารกับพวกเรา อันนี้ทั้งดีใจและปลื้มใจสุดๆ (น้ำตาจะไหล T T)

สุดท้าย...พวกเรา (SNSD&TH-SONEs) สัญญากันแล้วนะ ว่าปีหน้าจะกลับมาอีกครั้ง
และพวกเรา จะส่งเสียงเชียร์ให้ดังกว่าเดิม ^^d (ชูนิ้วก้อย)
"ฉันรักพวกเธอนะ โซนยอชิแด ผู้หญิงทั้ง9 ที่ทำให้ชีวิตเรา complete"

สุดท้ายของสุดท้าย....
ขอบคุณเหล่า Staff ทุกๆบ้าน ทั้งบ้านใหญ่บ้านเล็ก และโซวอนทุกคน
ที่ช่วยกันคิด ทำให้เกิดโปรเจ็คเจ๋งๆสุดอลังการและสวยงามขึ้นในคอนฯ
อยากบอกว่า "พวกคุณสุดยอดมาก~!!!" ^^b

Nutiez
คอนฯจบเราไม่จบ
พร่ำเพ้อไปอีกหลายวันค่ะ
สนุกมาก ประทับใจมาก สุดยอดดดดดดดด
อยู่ E ถึงจะเห็นไม่ค่อยชัด แต่คุ้มค่าแห่งการรอคอยจริง ๆ ค่ะ
สาว ๆ สวยมากกกก (ขนาดเห็นไม่ชัด)

ขอขอบคุณทึมงานทุกคน ทุกบ้าน ผู้คิดโปรเจ็กค์ทุกคน
ชาวโซวอนทุกคนที่ร่วมกันทำโปรเจ็คจนสำเร็จ

Finnally We Meet

See U Soon!!

สัญญากันแล้วนะว่าจะมาอีก เราจะรอ
เพราะเรารักเธอโซนยอชิแดทุก ๆ คน โดยไม่มีเงื่อนไข

fyow
ประทับใจมากมาย ตอนนี้เสียงหาย ไปทำงานทุกคนถามว่าไปกรี๊ดดดดดดใครมา!!! 555+

ประทับใจน้องปั๊มมาก สุดยอดจริงๆ ไปเดินประชาสัมพันธ์โปรเจ็คแถวๆ AR ด้วยกันอ่ะ (แต่น้องปั๊มไม่ได้เข้าไปดูคอน สุดยอดมากจริงๆ)

เรายังประชาสัมพันธ์กันแถวๆ AR จนประมาณ ห้าโมงเย็น พวกพี่ปูก็เดินมาต่อแถว แล้วไล่ให้เข้าไปดูคอนได้แล้ว ฮ่าๆๆๆ

จากนั้นเราก็ทิ้งน้องปั๊ม(รู้สึกผิดเลย) เข้าไปดูคอน (ถ้ามีบัตรอีกซักใบ จะเอาให้น้องเลย สงสารน้องและก็ชื่นชมน้องมากๆ) s6.gif
kiseki00
โอ๊ยย เข้ามาเวิ่นเว้อด้วยค่ะ ขนาดบัตรยืนกลับมาบ้านเหนื่อยแทบตาย แต่อาบน้ำแล้วดันมานั่งหน้าจอคอมต่อ!!!
ถึงจะเบียดกันมาก และอารมณ์เสียเรื่องแซงคิวพอสมควรแต่เอาเถอะค่ะ พอได้เจอสาวๆแล้วลืมหมด

คอนนี้มันสุดยอด เราจำได้ตอนดูดีวีดีว่าชอบคอนครั้งแรกมากกว่า แต่พอเอาจริงๆแล้ว คอนครั้งนี้มันสุดไม่แพ้กันเลย มันส์มากกก
และเสียน้ำตาเยอะมากกก เพลง คอมพลีท เป็นอะไรที่ซึ้งโฮกกก
เรารู้สึกว่าแฟนเพลงชาวไทยดูคอนเสิร์ตไม่เหมือนชาติใดในโลกจริงๆนะ เราีมีเสน่ห์ของเราเอง โค้ดไม่ต้องเน้น กรี๊ดกันสนั่น และร้องตามกันให้ลั่นฮอล
แบบนี้แหละคือความสนุกของการไปดูคอนเสิร์ต กินบรรยากาศ ได้มากกว่าการนั่งหน้าจอมากมาย

และสาวๆค่ะ นางฟ้าหรือค่ะนี่ แต่ละนาง โอ้ยย งานนี้แม่หมีเอาใจไปเต็ม มาส่งยิ้มพิฆาตกันตรงหน้า แทบจะเปลี่ยนเมนค่ะ!!
แต่พอสิก้ายาหยีโซโล่ โอย กลับไปตายรังเหมือนเดิม 555+
และฟินกับ ยูลสิกที่สุดค่ะ ความรู้สึกมันยังเต็มแน่นอยู่ในใจ แต่จะให้เขียนอะไรมากมายดันนึกไม่ออก
ทั้งๆที่อยากระบายแบบสุดๆ

รอคอยมา 785 วัน เพื่อเวลา 3 ชม. ที่สั้นเหมือน 3 นาที แต่ก็ "คุ้มค่ากับการรอคอยค่ะ"
Noon Sone
12-02-2012 (วันที่คิดว่าเราฝันไปไหม มันคือวันที่เจอโซชิจริงๆใช่ไหม)
วันนี้มีความสุขกับคอนเสิร์ตเกิลเจเนอเรชั่นมากๆ
ไม่อาจเอาคำว่าเหนื่อยมาพูดได้เลย เพราะมันลืมความเหนื่อย
แค่เพียงเพราะฉันจะได้เจอกับพวกเธอ
785 Days of waiting, Finally we meet มันสิ้นสุดแล้ว
เรายกกระดาษไปพร้อมทั้งร้องไห้ไปด้วย โซชิเห็นร้องไห้โซวอนก็ร้องไห้ สรุปพวกเราร้องไห้ไปด้วยกัน มันเยี่ยมมากจิงๆที่ทั้งฮอลล์พร้อมใจกันขูกระดาษข้อความนี้ทั้ง 12000 กว่าคนเพื่อคน 9 คนที่พวกเรารักยิ่งกว่าส่ิงใด
ขอบคุณที่บอกว่าโซวอนไทยยอดเยี่ยมที่สุด
เสียงอังกอร์ดังที่สุด
ประทับใจที่สุด
ไม่เสียใจที่เลือกประเทศไทยเป็นคอนปิดทัวร์
เราเห็นโซชิร้องไห้ไปสองรอบ แต่โซวอนร้องไห้ตั้งแต่โดมเพชรเปิด
ขอบคุณที่ร้องเพลง GEE สดๆให้พวกเราอังกอร์
ขอบคุณที่ทำโชว์ทุกโชว์มาให้พวกเรากรี๋ดประทับใจตั้งแต่ต้นจนจบ
ขอบคุณแฟนเซอร์วิสที่สุดจะฟิน
และก็ขอบคุณทุกอย่างที่เราคงเล่า 3 วัน 7 วันก็ยังไม่จบ
สุดท้ายขอบคุณทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกใบนี้ที่ทำให้พวกเราโซชิและโซวอนได้มาเจอกัน
ขอบคุณจริงๆที่ทำให้เรารักพวกเธอจนโงหัวไม่ขึ้น และคงไม่คิดจะโงหัวด้วย
ฉันรักเธอโซยอนชิแด รักมากจนไม่อาจจะรักต่อไปยังไงอีกได้ รักจนลิมิตมันไม่ได้แล้วหล่ะ เทอคงเข้าใจฉันนะ ที่เธอให้พวกเราสัญญาว่าให้พวกเรารักพวกเธอให้มากกว่านี้ พวกเราคงรักเธอมากไปกว่านี้ได้อีกแล้ว เพราะมันหมดแล้ว เรายกความรักที่มีให้กับพวกเธฮหมดไปตั้งแต่แรกแล้ว
nampungja
เราว่าโปรเจคมันโคตรจะสมบูรณ์แบบก็ตรงที่ฟานี่พูดว่า Finally we meet นี่แหละ ><

ฟานี่อ่ะน่ารักมาก ตายิ้มสุดๆอ่ะ ยิ้มทีหัวใจจะวายยยยยยย

เราอยู่ BAซ้ายๆหน่อย สิก้ามาน้อยสุด 55555
ยูล ฮโย ซัน ฟานี่ มาบ่อยมากกกกก

ยูริหน้าเป๊ะเรามากอ่ะ หน้าตาดีและสวยมาก
ส่วนยุนอา โฮกกกกก >/////< พุงยุนอา เอาใจไปเลย

สรุป ตายิ้มฟานี่ กับ พุงยุนอา แล้วก็ หน้าตายูริ วินมาก <33333333
DeeperZ
ก่อนอื่นเลยต้องขอบคุณสต๊าฟและอาสาสมัครทุกท่านเลยนะครับทรหดอดทนกันมากๆ
ชาว AL ขอบชีส เอ้ย ขอบที่ติดกับทางลงครับเราได้อยู่ขอบนั้นด้วยบอกตามตรงเลยว่าสุดยอดมาก เวลาสาวๆเดินลงก็เรียกชื่อกันตลอดเห็นชัดยิ่งกว่า Full HD 3D เสียงงี้สนั่นไปหมดแขนงี้โบกแท่งไฟจนล้าเปลี่ยนมือซ้ายทีขวาที เวลาเฮทีก็ลืมเหนื่อยลืมเมื่อยลืมทุกสิ่งอย่าง คอนนี้ประทับใจมากๆครับโซวอนไทยเราสุดยอดจริงๆไม่แพ้ชาติใดในโลก ผมงี้ยิ้มตลอดตั้งแต่คอนเริ่มยันตอนนี้ก็ยังยิ้มได้อยู่คือมันประทับใจมากๆครับ ยิ่งตอนชูป้าย Finally นะโอ้โหมองไม่เห็นอะไรเลยครับเห็นแต่ป้าย จนได้ยินเสียงกรี๊ดและมาคนบอกว่าสาวๆร้องไห้ผมงี้แทบจะร้องตามยิ่งรู้ว่าซันบันร้องหนักสุดก็ยิ่งทำเอาน้ำตาเอ่อ เจอเพลงเนงมยอนเข้าไปนี่ร้องสุดชีวิตเลย จัดไปหนักพอสมควรตอนนี้เสียงแหบเสียงแห้งดีว่าตอนส่งเสียงใช้พลังจากกระบังลมเลยช่วยคอไว้ได้มาก 55ล้อเล่นนะครับไม่สามารถขนาดนั้น เอาเป็นว่าถ้าให้3คำสั้นๆสำหรับผมขอบอกว่า " มันส์ ตุ๊ด แตก" 555
ดิต ขออีกนิดเถอะ ฮโยเธอสวยจริงๆครับ ฟานี่น่ารักมากๆครับ Service สุดยอด คิมแทยอนครับ ผมรักคุณ มาเป็นรักสุดท้ายของผมเถอะครับ ซูยองครับผมได้รับการประพรมน้ำมนต์จากคุณแล้วรู้สึกเป็นศิริมงคลแก่ชีวิตจริงๆครับ ยูริครับจะสวยไปไหนครับผมจะตายเอาให้ได้ อิมยุนครับตอนโซโล่เดี่ยวผมเกือบช๊อกตายล่ะครับ ซันบันครับทำเอาผมแทบจะร้องตามเลยนะครับและเพลงThreeนี่ทำเอาผมใจเต้นระรัวเลยทีเดียว ซิก้าครับสวยเริดมากๆครับตอนโซโล่นี่สุดๆจริงๆเสียงเธอนี่สวยใสประทับใจจริงๆ น้องซอครับยิ่งโตยิ่งสวยนะครับขอบคุณรอยยิ้มเล็กๆที่ส่งมาให้นะครับ
ปล. สหายมิตรภาพAL น้องแชมป์SoneSub และ คุณกอล์ฟที่ใจดีให้ติดรถกลับบ้าน เห็นข้อความนี้แล้วก็หลังไมค์ด้วยนะครับ
deeppit
คอนสนุกสุดๆอะครับ ผมอยู่ BA กลางๆหน่อย ถ้าให้เพลงมันสุดไม่พ้น The boys ต่อด้วย Hoots

และเพลงซึ้งสุดเพลง complete กับ forever ตอนได้เห็นสาวๆคร้งแรกเพลง Genie

ความรู้สึกตอนนั้นไม่ไหวจิงๆ น้ำตาซึม แบบได้เห็นสาวเต็มๆตากระแทกตาแบบนี้เหมือนฝันเป็นจริงเลย

ที่แน่ซอวิ้งมาก แก้มป่องอ่า และชอบวิ่งไปเล่นกับพี่ๆ มีน้องแบบนี้รักตายเลยอ่า

และป้าสวยมากกกกกกกกกประทับใจป้าหยองโคตรๆ ฟานี่ก็วิ้งสุดๆ โอ็ยเอาเป็นว่าวิ้งๆสุดๆ

สนุกสุดๆ เพลงมันสุดๆ แต่เมื่อยไปนะ หิวน้ำ ปวดท้อง = =a แต่โคตรมีความสุขเลยครับ ^^"

ปีหน้ามาอีกน๊าๆๆๆๆ ไปแน่นอนครับผม

ปล.ขอบคุณโซชิแฟนคลับสำหรับโปรเจ็คดีดี ครับ^^
A Millie
คิดว่าคงจะเพ้อไปอีกนานเลยค่ะ ถ้าสาวๆจะน่ารักขนาดนี้

ปลื้มมากๆ สนุกมากๆ ถึงจะเหนื่อยมากๆมาตั้งแต่วันเสาร์ที่ไปรับ แล้วไม่ได้เห็นอะไรเท่าที่ควร จนวันคอนก็ไปรอตั้งแต่เช้า กะจะเห็นตอนลงจากรถก็ทำกันได้แบบนั้น แอบเซ็งไปแล้วนิดนึง แต่พอช่วงเพรส ถึงจะได้ดูอยู่ข้างล่าง แต่ได้เห็นสาวๆ เห็นสิก้า ฟานี่โบกมือก็คุ้มและ กำลังกลับมาใหม่อีกครั้ง ฮ่าๆๆ

พอลงหลุมไปยืนอยู่ชั่วโมงกว่า ก็เริ่มวิงเวียนคล้ายจะเป็นลมเพราะร้อนมาก ทั้งฝืน ทั้งทน พยายามดมยาดมแทบจะหมดขวด ฮ่าๆๆ แล้วก็รอดมาได้ นี่ถ้าเป็นลมไปแล้วไม่ได้ดูคงเสียดายไปตลอดชีวิตเลย

ช่วงทั้งคอนไม่ต้องพูดถึง ไม่มีอะไรจะยิ่งใหญ๋ ประทับใจไปมากกว่านี้แล้ว ทุกคนเต็มที่ สาวๆเต็มที่ ทั้งสวย ทั้งน่ารัก เป็นกันเอง ที่บอกว่าให้รักโซนยอชิแดมากๆนะคะ คือจริงๆไม่ต้องพูดเลยนะ รักจนไม่รู้จะรักยังไงแล้วจริงๆ

สุดท้ายจบที่สนามบิน ขอจิ้นยูลสิกหน่อยเหอะ แค่ในคอนก็กรี๊ดโมเมนท์คอแทบแตก ยังไม่พอมากันก่อนสองคน ส่วนแม่ยกแทนี่อย่างเราก็นิดนึง เดินด้วยกันก็พอและ จิ้นได้ไม่ต้องใช้แสตนด์อิน ฮ่าๆๆ แถมยุนซออีกตะหาก เฮ้อออ...u make my life complete !!

สาวๆสวยมากจริงๆเหอะ อาจจะไม่มีนางฟ้าที่ไหนเกรียนเท่าพวกเธอ

แต่คงไม่มีนางฟ้าที่จะยิ้มหวานเท่าฟานี่ ไม่ใช่แค่ brighter than gems ก็ลองเดินไปฮอลล์ข้างๆ คิดว่าฟานี่กับเพชรพลอยในงาน อะไรจะออร่าแรงกว่ากัน

แล้วนางฟ้าที่ไหนจะขาวเท่าแท ขาวมากกก น่ารักมาก สายตาแบบมองแต่ละที โอ๊ย ละลายค่า

แล้วนางฟ้าก็คงไม่เงิง เอ๊ยงามเท่าจสก แล้วยังเซอร์วิสตลอด ช็อทนางส่งจูบแบบเกรียนๆนั่นน่ารักที่สุดอ่ะ

และก็คงไม่มีนางฟ้าที่เพอร์เฟคเท่าอิมยุน คนบ้าอะไรสวยขนาดนี้ เอวแบบ หุ่นแบบ แอร๊ยซ์

แล้วนางฟ้าที่ไหนจะบ้าบอ แต่โคตรสวยเท่าควอนยูริ เรียวขาเริ่ดเท่าเชวซูยอง น่ารักอ่อนไหวเท่าซันบัน อ่อนโยนเท่าน้องซอ และขี้เล่น เต้นเก่งแบบฮโย

สาวๆเป็นมากกว่าที่เราจะพบเจอได้อีกบนโลกใบนี้ เป็น the Power เป็น the 9 เป็น the Girls of SONE เป็นมากกว่าพี่สาว น้องสาว

เป็นสิ่งมหัศจรรย์ เออ ช่วยมาขึ้นทะเบียน โซนยอชิแด เป็นสิ่งมหัศจรรย์ของโลกได้แล้วมั้ง " Girls' Generation the Generation of 9 Girls "
fake-or-dead

เคยฝันดีจนไม่อยากตื่นรึเปล่าครับ ?
จดจำความฝันนั้นได้ทุกรายละเอียดรึเปล่า ?
มันเป็นเหมือนฝันที่เกิดขึ้นจริง

คอน GGinBKK ครั้งนี้
มันเหมือนฝันจริงๆ แหละ
มันเหมือนที่เราดูๆ กันทาง youtube ทุกๆ อัน
ในทุก DVD ที่เราโหลด และซื้อ
ในทุกๆ รูปภาพที่เราไปหามาดู

มันเหมือนกัน แต่มันเกิดขึ้นตรงหน้าทั้งหมด ในเวลาเดียว
เพียงแต่เราไม่ได้เป็นแค่คนดู เราเป็นส่วนหนึ่งของมัน
digital มันไม่สามารถบันทึกเรื่องราวทั้งหมดได้หรอก

มันจึงเป็นแค่ความฝัน
เราคงฝันไป

ขอบคุณตัวเอง ที่ไปดูคอนเสิร์ท SNSD ในวันนี้

785 Days of waiting, Finally we meet
S<3NE

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
EraOfGirls
วันอาทิตย์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 255 เป็นวันที่มัีความรู้สึกหลายๆอย่างปนกันจนแยกไม่ออก

ได้ไปเห็นบรรยากาศงาน ได้เห็นความรักของเหล่าโซวอนไทยจำนวนมหาศาลที่มารวมตัว

ได้เจอตัวจริงๆของสมาชิกที่มียูสคุ้นหน้าคุ้นตา อย่างพี่ปูชิก็ได้เจออย่างรวดเร็วจนนึกไม่ถึง ^^

ยังนึกเสียดายและใจหายที่เราไม่ได้เข้าไปในนั้นด้วย ถ้าหากมีคราวหน้าซึ่งไม่รู้ว่าอีกนานเท่าไหร่ จะพยายามไม่ให้พลาดอีกแล้ว

รู้สึกน้อยใจตัวเองนิดๆที่ไม่รู้จักพี่สาวดีพอ แต่ก็จะยังคงรักและสนับสนุนต่อไป

ขอบคุณโซวอน อาสาสมัคร สตาฟฟ์ ขอบคุณทุกคนที่ร่วมทำให้โปรเจคต์ปิดฉากเอเชียทัวร์คอนเสิร์ตของพี่สาวได้อย่างงดงาม

คราวนี้เราก็คงต้องไล่ดูภาพและแฟนแคมแล้วล่ะ ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันกันนะ

ป.ล. ขอสรุปความรู้สึกตัวเองทั้งหมดด้วยบทเพลงนี้ กินใจมากก

ถ้าเราไม่เคยต้องการ ถ้าเราไม่เคยหวังทุกวันคงจะง่ายดาย

ไม่ต้องคิดเป็นอื่น ไม่ต้องนั่งร้องให้ แต่ว่าสุดท้ายยังคงหวั่นไหว

ยังเฝ้ารอคอยยังโหยหา ยังคิดถึงการกลับมา เรื่อยไป

หากฉันไม่ได้ตื่น โปรดรู้ไว้ว่ายังไม่หายไป

ยังเก็บภาพเธอเอาไว้

รอการกลับมา

รอ พี่สาว กลับมา ...
s4mind
รอสาวๆกลับมาอีกครั้ง :))

785 days of waiting finally, we meet !

BeNy
ขอกริ๊ดก่อน อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
มันเป็นอะไรที่มันส์มากกกกกกกกกกสนุกมากกกกกกกกกก
ประทับใจเวอร์ๆๆ
ตอนที่สาวๆค่อยๆเดินลงมาจากกล่องระทึกขวัญอ่ะ
แบบเราอุทานในใจเลยอ่ะแบบว่า หุ่นดีเวอร์อ่ะ เพรียวมากเลย
ฟานี่ไม่ได้ดูอ้วนเลยซักนิดอ่ะ ยูริขาก็ไม่ใหญ่ หุ่นดีมากกกทุกคนเลย
เราร้องทั้งเพลงและทุกเพลงจริงๆอ่ะ แต่เก็บโมเมนท์คนอื่นไม่ค่อยทัน
มองแต่ฟานี่55555 แต่ฟานี่นางอารมณ์ดีมากอ่ะเมื่อวาน
ทุกคนน่ารักจริงๆ สวยสง่า ดูดี ตลก
ประทับใจโซวอนด้วยเหมือนกันตอนเพลงคอมพลีท มันเริ่ดอ่ะ สวยมาก
มันเป็นสีขาวทั้งฮอลเลย ซันนี่ร้องไห้ด้วย

คอนครั้งนี้เราสนุกมากจริงๆ สามชั่วโมงเหมือนสามนาทีเวลาผ่านไปไวมาก
ประทับใจทั้งโซชิและโซวอน ครั้งหน้าเราจะไปอีกแน่นอนเพราะสัญญากับสาวๆไว้แล้ว
เอเชียทัวครั้งหน้าเจอกันนะโซชิ ฉันรักพวกเธอ<333333
Zoul
ลงหลุมAL เป็นอะไรที่ทำเค้าหายใจไม่ออกมากๆ
มองก็ไม่เห็นเตี้ย แต่ถึงจะอย่างนั้น
รู้สึกฟินมากตอนโดนยูริสาดน้ำใส่มาโดนแขนนิดเดียว เหมือนนี่แหละตูไม่ต้องการอะไรอีกแล้ว5555555 ฟิน~~

คอยมองหาสิก้าคอแทบเคล็ด ได้เห็นชิคทำแก้มป่อง งอลๆ โอ้ววววววเป็นบุญตาOMG คุ้มแล้วงานนี้
โมเม้นยูลสิก เห็นแต่สิก้าทำหน้างงๆ ไม่รู้ไม่ชี้ โอ๊ยยยยยยยมันจะน่ารักไปไหนค่าาาาาาา เพ้อมาก
ณ จุด นั้นไม่ได้ยินฟานี่พูด มัวแต่กรี๊ดและกรี๊ดดด อิคนข้างก็กรี๊ดดด สรุปทั้งฮอลดังมากๆ
ยืนกรี๊ดสิก้าทุกช๊อตจริงๆ นางโผล่มาตูกรี๊ดๆๆจนอิคนข้างๆมอง 555555

เพลงcomplete เป็นอะไรที่สุดๆแล้วสำหรับเค้า ซึ้งมากกกกกกกกเห็นซันบันน้ำตาไหลโอ๊ยยสุดๆ
สิก้ายกนิ้วให้ด้วยรุ้สึกซึ้งมากกๆ

ตอนเหม่งยุนโซโล่เดี่ยว ยุนเดินลงบันไดแอบสะดุดทำโซวอนเป็นห่วงนิดหน่อย555 มีคนบอกเค้าจะเทกตัวไปรับถ้าเหม่งล้ม กร๊ากกกกกก
ออกจากคอกให้ได้ก่อน เบียดจนจะเป็นลมคนอื่นหันเราก็ต้องหันตัวมันติดกันจริงๆ= =

หยองกี้ทำหลายๆคนแถวนั้นอยากเปลี่ยนเมน หยองสวยมากกกกกกกกกกแว๊กกกกกก สวยมากจริงๆ โซโล่เดี่ยวนี่นางงามจริงๆ
ตอนฟานี่เดินมาตรงกลางละหันมายิ้ม ยกมือเป็นรุปหัวใจให้แฟนๆ โอียยยน่ารักกกกก อยากบอกคนข้างหน้าหลบหน่อยจะดูฟานี่5555
อาจุม่าฮโย ตอนเพลงอะไรก็ไม่รุ้ลืมไปชั่วขณะ ฮโยหันมาหาทางAL เล่นอยุ่ด้วยตั้งนาน น่ารักมากๆๆ
แทยอน ตอนแทเดินมาตรงกลางนี่เห็นแต่หัว55555 นางเตี้ยเกินไป รึส่วนหนึ่งเราเตี้ยด้วย พยายามเขย่งดูนางแทบตาย
สุดท้ายก็ได้เห้นตัวเต็มๆตอนนางโซโลเดี่ยว ร้องไม่เป็นแต่กรี๊ดดดดดิ้นตามอย่างเดียวหุหุ มันส์มาก
น้องซอเค้าเห้นแต่หลังน้อง TT อาศัยส่องเอาให้จอ และก็ได้เห็นโมเม้นซอสิกกอดกันกรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ซันบันทำลากเลือดมาก เซกซี่ ประทับใจสาวๆพูดไทยกันถึงจะฟังรู้บ้างไม่รุ้บ้าง เพราะเสียงกรี๊ดมันกลบจริงๆ หูดับ

สุดท้ายตอนออกจากฮอลแทบก้าวขาไม่ออก ยืนรอจนมันแข็งตายแล้วบ่าย3-3ทุ่มเป็นอะไรที่โหดดี5555

เงาที่หายไป
พูดอะไรไม่ออก ยังคงมีความสุขจนล้นค่ะ

แต่ที่ประทับใจที่สุดในสามโลกคือโปรเจคตอน complete ค่ะ

อยากบอกว่าน้ำตาไหลพรากๆ โดยไม่ต้องใช้เอฟเฟกใดๆทั้งสิ้นค่ะ

ไม่เคยดูคอนฯไหนแล้ว มีความสุขขนาดนี้มาก่อนเลย

mkb (46).gif mkb (46).gif

ขอบคุณ SNSD ที่มาเจอกัน และพาเหล่า SONEs ที่น่ารักมาเจอกันด้วยค่ะ

ปล. ฟินสุดตอนที่อยู่โรงแรมแล้วยุนอาหันมายิ้มและโบกมือให้ กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
mkb (47).gif
shase
อิ่มจนไม่รู้จะอธิบายยังไง สนุกที่สุดในชีวิตอะ พยายามไม่ละสายตาไปจากเวที
ยุนอาน่ารักมากกกก ตัวนิดเดียวเอง จ้องแต่ยุน ยุนเดินไปไหน ต้องคอยมองตาม ก่อนกลับยุนไหว้ด้วยโอ๊ยยยยย น่ารัก น้องซอพูดไทยเก่งมากกก ฟานี่ทะเล้นดีจัง เห็นไหว้ขอโทษแฟนๆ ที่ร่อนจรวดไปโดน น่ารัก คราวหน้าไม่เอาจรวดนะ เห็นหลบกันชุลมุน ไม่รู้สตาฟที่ขึ้นไปเก็บจะหลอกคนดูว่าคอนจบแล้วหรือว่าขึ้นไปเก็บจริงแฮะ
ซันนี่กับแท แท โคตรรรรรน่ารักอะ วิ้งมาเลย ซันนี่จ๋า หนูแบบว่า อื้มมมมมม ได้มาเยอะนะ ฮโยสวยเนอะ ตอนโซโล่มองตาค้างเลยอะ เซอร์วิสแฟนๆเต็มที่ ยูลสิกตอนท้ายนี่กรี๊ดดังมากกกก จ่าหน้าเหวอไปเลย ซูยองตอนโซโล่นี่แบบว่าสุดยอด ขาเธอสวยมาก ยังกะมืออาชีพเลย

เพื่่อนที่ไปด้วยสองคนไม่ได้เป็นโซวอน แต่เค้าบอกว่าสนุกสุด สุด หลงรักสาวๆ ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว คราวหน้าบัตร 5000 ต้องเอามาให้ได้

ตอนที่มีผ้าบังก่อนจะขึ้น Bad girl เห็นเหมือนจะเป็นน้องซอ แต่ไม่รู้อะว่าใช่ป่าว มันมืดแต่เหมือน เต้นอยู่ข้างหลังผ้า น่ารักมากกกกกกก เต้นอยู่คนเดียว จะบิวท์หรือซ้อมก็ไม่รุ แต่น่ารัก พอดีอยู่สูงเลยมองเห็น 5555

ช่วงชูป้าย น้ำตาซึมเลย ในที่สุดเวลาแห่งการรอคอยมันก็สิ้นสุดลง พวกเธอคงรับรู้ได้ว่าเรารอเธอมานานมากแค่ไหน ยิ่งเห็นน้ำตาซันนี่ แบบว่าโอ๊ย พยายามไม่ร้องไห้เดี๋ยวน้ำตาจะบังจนตาพร่ามองไม่เห็นสาวๆหมด แต่มันดั๊นแอบซึมมา ประทับใจสุดๆ
เราเกี่ยวก้อยสัญญากันแล้วนะ สาวๆ คราวหน้าต้องมาอีกให้ได้ ขอหลายๆ รอบหน่อย สงสารคนที่ไม่ได้บัตรอะ

ปล. Pink Ocean สวยมากเลย ยิ่งมืด ยิ่งสวย ช่วงที่รอสาวๆ เปลี่ยนชุด เรานั่งมองอยู่ความรักที่ไทยโซวอนมีให้พวกเธอมันมากมายจริงๆ
---อิมเหม่ง...
ประทับใจโปรเจคกับตอนล่องเรือมากครับ

โปรเจคเป็นอะไรที่เยี่ยมมาก เตรียมกระดาษกันเเต่เนิ่นๆเลย พอชูแล้วเรามองขึ้นไปจากหลุม AL สวยมากกก เจ๋งครับ : )

ส่วนตอนล่องเรือเห็นแบบใกล้มากกกกก ฟินสุด เสี่ยหมีมองกล้อง ยิ้ม แล้วก็โบกมือให้ผมด้วย เพ้อเสี่ยหมีเลยจุดๆนี้

ปล. แอบเสียดายตอนท้ายๆที่สาวๆขอบคุณโซวอน รอบฮอลล์เลย แต่ไม่ยอมเดินมาฝั่ง AL ด้านซ้ายๆ มั่งเลย อยากเห็นทั้ง 9 คนพร้อมๆกัน TT

ปล.2 พี่แทก็น่ารักมากกกก มีส่งไมค์ให้ร้องด้วย โซวอนแถวนั้นเลยจัดเต็ม 5555 แล้วก็เห็นยูลเต้นท่ากวนๆน่ารักสุดๆ ยุนยุนยืนยิ้มแล้วก็โบกมือหยอยๆ

อ๊ากกก เพ้อๆ น้องซอก็น่ารัก หน้าเด็กมากเลย ฮโยก็เห็นชัด สวยมากๆ โบกมือใหญ่เลย ส่วนซันบันก็น่ารัก ยิ้มแย้มแจ่มใสตลอด ^^

ปล.3 (เยอะๆ- -*) แอบอยากเห็นสิก้ากะป้าหยองมั่งจัง อยู่หลุม AL ฝั่งซ้ายๆ ไม่ค่อยเห็นเลย เมนเงิงน้อย แต่ไม่มาให้ยลโฉมเลย

เวลาเดินผ่านก็เห็นแต่ข้างๆ เห็นหน้าไม่ชัดเลย คอนหน้าจะย้ายไปอยู่ฝั่งที่สิก้าเดินบ่อยๆมั่ง อยากเห็นมากกกกก ส่วนหยองนี่ไม่เห็นเลย เห็นแต่ในจอ

คอนหน้าเจอกัน ทั้งสิก้าและป้าหยอง ต้องเห็นให้ได้ อ๊ากกกกกก !!

ปล.4 คอนหน้าคงต้องรีบจองบัตรนั่งให้ทัน สังขารไม่ไหวจริงๆครับ เมื่อยมากกกกก + เบียดมากกกกเช่นกัน - -*

MinSun
ขอกรี๊ดก่อนนะ อร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ตอนนี้ภาพคอนยังวนอยู่ในหัวเราเต็มเลย สาวๆทุกคนสวยมาก โดยเฉพาะสิก้า นางฟ้าอ่ะ สวยมากจริงๆ

จนเราแทบจะลืมเมนตัวเองอย่างฟานี่เลยอ่ะ แล้วนางมาโซนเราบ่อยมาก เราอยู่โซนAR อยู่เกือบติดรั้วด้านขวาตรงใกล้ๆทางแยก

เราฟินกับสิก้ามากๆอ่ะ ประทับใจนางมากตอนนางมาตรงโซนเราแล้วนางก็เล่นๆกับแฟนๆ แล้วทำท่าน่ารักๆวินาทีนั้นเราเพ้อนางมากอ่ะ

ลืมฟานี่ไปชั่วคราวเลย เพราะนางไปอยุ่ตรงไหนไม่รู้ เรามองไม่เห็นเพราะโดนบัง หน้านางเป๊ะมากอ่ะ เราแอบมองขานางด้วยอ่ะ หุ่นดีจริงๆ

แล้วสิก้ามาฝั่งเราบ่อยมาก มาถึงก็โบกไม้โบกมือ ทำหน้าน่ารักกก แอบเสียดายตอนชูผ้าเชียร์นางไม่เห็น เพราะเราเตี้ยเกินไปมั้ง555555555

แล้วเราเก็บแฟนแคมแต่สิก้ากับภาพสิก้าได้เยอะมากกกกกก เพราะนางมาบ่อยแต่แทบไม่มีเมนตัวเองเล้ยย เดี๋ยวจะบอกว่าเพราะอะไร

จากนั้นที่มาบ่อยๆก็จะเป็นน้องซอ แอร๊ยยยยยย น้องร่าเริงมากค่ะ ขี้เล่นมากโบกมือมาตลอดเลย คึกคักมาก แก้มป่องๆ น่ารักจริงๆ

ส่วนยูล ยูลได้มองใกล้ๆแล้วสวยอ่ะ หน้าคมมากกกกก ไม่ได้ดำมากด้วยนะ กำลังดีเลยอ่ะ สรุปแล้วยูลสวยค่ะในสายตาเรา

มาถึงซันนี่เราแบบอึ้งอ่ะตอนเพลงจีนี่ซันจะเดินมาฝั่งเรา ซันหน้าเหมือนตุ๊กตามากกกกกกกกก น่ารักเว่อร์ๆๆๆๆอ่ะ ยุนด้วยๆขาวมากๆๆๆ

แล้วเราอิจฉาหยองมากกกกกกกกก นางสวยหุ่นดี ขี้เล่น รั่ว ฮามากอ่ะ ฮาตอนนางเล่นกับหน้ากากแบรด พิทท์อ่ะ เล่นกับฟานี่ด้วยนะ แอร๊ยยยย

น่ารักทั้งฟานี่และหยองเลยย เราขำเลยจริงๆตอนนั้น ถ้าป้าจะฮาขนาดนี้อ่ะนะ ส่วนฮโยเราว่าน่ารักนะ น่ารักกว่าในทีวีเยอะเลยอ่ะ นิสัยดีด้วยผ่านมา

โบกมือตลอดๆ จริงๆก็โบกมือกันทุกคนอ่ะนะ มีโมเม้นซูซอด้วยช่วงหนึ่ง กอดกัน น่ารักมากกเลย กอดแล้วก็แยกย้ายกันไป

เราเห็นแฟนแคมที่ฟานี่เล่นกับจรวดแต่ฝั่งเราเราเห็นแทเล่นกับจรวดค่ะ น่ารักมากกกก นางหลบจรวดไปมาๆ จรวดพุ่งอย่างเร็วนางก็ตกใจนิดนึง

จากนั้นก็เล่น หลบซ้ายหลบขวา แล้วแทตัวเล็กๆมันดูน่ารักอ่ะ น่ารักเว่อร์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เพื่อนเรามันกรี๊ดหย่ายย แล้วแทมาฝั่งเราบ่อยด้วย

ส่วนโปรเจคเราประทับใจมากกกกกกกกกกกกกก คือแบบถึงเราจะมองไม่เห็นเวทีและสาวๆแต่เราก็มองจากจอ แล้วเราเห็นซันนี่ร้องไห้อ่ะ

วินาทีนั้นนน้ำตาเราไหลพรากอ่ะ บวกกับอะไรไม่รู้เข้าตายิ่งไปใหญ่เลย555555 เราดีใจมากๆอ่ะที่สาวๆประทับใจถึงขนาดหลั่งน้ำตา

ตอนแรกแม้มันจะไม่ตรงช่วงที่บอกกันไว้แต่โปรเจคมันก็สมบูรณ์แบบและจบด้วยดี แถมสาวๆยังอ่านข้อความแล้วร้องไห้พร้อมขอบคุณอีกตะหาก

อยากจะขอบคุณทีมงานมากๆเลยค่ะ ที่ช่วยกันคิดและทำโปรเจคนี้ขึ้นมา เห็นทีมงานแจกใบพับจรวดและป้ายชูโปรเจคกันตลอดๆเลยค่ะ ประทับใจมาก

แต่ที่เราไม่รู้ว่าหยองเห็นมั้ยก็คือตอนแปรอักษรอ่ะ เรามองไม่เห็นว่าหยองเห็นมั้ยหรือยังไง เราโดนบังจนมิดมากกก ก็พยายามมองสุดชีวิตอ่ะ

เราประทับใจโซวอนมากอ่ะ โดยเฉพาะหลุมเรา ทุกคนร้องตามเพลงท่องโค้ด ร้องมันได้หมดอ่ะ ร้องตามกันได้ทุกเพลง เสียงก็ดังมากกกกกกกก

เราก็ร้องตามไปด้วยแอบโบกไปด้วยบางเพลง ทั้งเหนื่อยและก็เมื่อยเพราะยืนแถมยังต้องเขย่งเพราะหน้าเราก็ ผชตัวสูงมากก ด้านหลังก็ ผชตัวสูงมากกก

ตันอ่ะค่ะ บังทั้งหน้าเวทีและกลางเวทีเห็นได้ชัดๆก็ตอนนางเดินมาด้านข้างกันซะส่วนใหญ่ แต่ก็สนุกมากอ่ะ เรานี่ทั้งร้องทั้งกรี๊ดจนคอแหบคอแห้ง

บางทีเราก็แอบคิดว่านี่อยู่ในคอนบอดี้แสลมนั่งเล่นหรือเปล่านะ บางเพลงโยกมันมากกก 5555555555555555555555555555555

บรรยายหมดคงจะเยอะไปเอาคร่าวๆละกัน เอาล่ะทีนี้มาถึงเมนเราบ้างอะไรบ้าง เป็นอะไรที่ประทับใจสุดๆใครไปคงรู้ว่านางเป็นยังไง

คือแบบฟานี่น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกก นางยิ้มตลอด รั่ว ฮา ตลก เกรียน เต้นท่าแปลกๆอีก โบกมือตลอดที่เดินผ่านแถมยิ้มหวานมากกกก

คือแบบรอยยิ้มนางฟ้าชัดๆอ่ะ เห็นแล้วละลายเลยถ้านางไม่มาบ่อยๆเนี่ย เราว่าสิก้ามันคงดึงเราไปเป็นเมนนางละ5555555555

แล้วมีอยู่ตอนหนึ่งที่เราจะจำไปตลอดชีวิตเลยหายากมากคือเวลาฟานี่ผ่านเราจะชูผ้าเชียร์ตลอดเลยนั่นเป็นสาเหตุที่เราแทบไม่มีภาพหรือแฟนแคมนาง

อีกอย่างเราอยากเห็นนางด้วยตามากกว่าอ่ะ คือแบบเห็นผ่านกล้องกับเห็นจะจะกับตามันต่างกันมากก คือนางทำเราแทบตายอ่ะ

ดีใจมากที่ได้เห็นรอยยิ้มฟานี่ใกล้ๆใกล้มากกกเพราะเรายืนเกือบติดรั้วมีคนกั้นแค่คนเดียวเท่านั้น แล้วฟานี่ขาวมากกกกกกกก

อ้าวออกทะเลละ 5555555 ขออภัยเพ้อเมนมากไปหน่อย เริ่มใหม่ๆ
เวลานางเดินมาชูผ้าเชียร์ตลอดๆ ก็รอคอยว่าเมื่อไหร่นางจะเห็น

แล้วมันก็สำเร็จจนได้เมื่อฟานี่เห็นผ้าเชียร์ แล้วนางก็ยิ้มให้ คือนางมองลอดผ้ามาแล้วยิ้มหวานนน สบตากันด้วย คือเราทำอะไรไม่ถูกเลย

สายตามันพร่าเลือน มองไม่เห็นใคร เห็นเพียงแค่ฟานี่เท่านั้นอ่ะ รอยยยิ้มยังคงตึงใจอยู่เ้ลย นางก็ย่อๆนิดๆเืพื่อจะได้มองและยิ้มให้

เรารักฟานี่ขึ้นอีกเท่าตัวอ่ะ ฝันเราเป็นจริงแล้วที่ได้เห็นรอยยิ้มของนางใกล้ๆแบบนี้ ฝันดีไปตลอดชาติอ่ะค่ะ รักเธอนะ ทิฟฟานี่ ฮวัง
Min_n
มาดามสำลักน้ำ ตอนไฟเวทีมันพุ่งค่ะ
แล้วมาดามก็ไอไปสองที ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Satang': )
คอนครั้งนี้ จะเป็นความทรงจำที่อยู่ในใจเรา ตลอดไปเลย สนุกมากกก
และขอบคุณจริงๆ ที่เกิดมาให้พวกเราได้รัก ได้ชอบ และได้เป็นแฟนคลับ
Girls' Generation ฉันรักเธอ

สัญญากับพวกเราแล้วนะ ว่าปีหน้าจะมาอีก นานเป็นปีเราก็รอได้
รักพวกเธอจริงๆ ได้ยินไหม ขอบคุณสำหรับทุกอย่าง
รักโซนยอชิแดมากขึ้น และจะรักตลอดไป

การที่ได้ดูพวกเธอ ได้เห็นพวกเธอ มันเหมือนความฝันเลย
ไม่อยากจะตื่น แต่นี้คือ ความฝันที่เกิดขึ้นจริง มีความสุขจนร้องไห้
จดจำความฝันนั้นไปตลอดกาล
tuamtiam
สาวๆๆน่ารักกันทู๊กคนเลย
กลับมาบ้านนึกถึงโปรเจกต์ 785 ยังซึ้งอยู่เลยอ่ะ
takecare yoonyoon
มันส์ได้อีกกอ่ะ
บอกคำเดียว่าคุ้มสุดๆ
สาวๆน้ำตาแตกกันเป็นแถว
Note_OmG Yul
สมกัยที่รอคอยมานาน ประทับใจพวกเธอมากสนุกๆจริงๆ
ร้องเพลงร้องตามจนเจ็บคอแต่เต็มใจสุดๆ ยิ่งช่วงโปรเจค ซึ้งมากคนนั่งข้างๆร้องไห้
ทำเอาเราพลอยตื้นตันไปด้วย สาวๆกับมาใหม่นะจะรอตามสัญญา รักโซชิเว๊ยเฮ๊ย!!!!
neungz : ))
ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่ ๆ ทีมงานทุกๆคนที่ช่วยกันคิดโปรเจคดี ๆ
แม้ว่ามันตอนทำจะไม่ค่อยตรงตามที่กำหนดไว้ แต่โดยรวมมันโอเคมากๆเลย^^
ขอบคุณทุกๆคนมากๆเลยคะ..เมื่อวานหนึ่งเองได้มีโอกาสช่วยนั่งพับจรวดอยู่
พอตะคริวกินก็ออกไปเดินเล่นซักพักก็กลับมานั่งพับต่อ..
ตะคริวกินอีกก็ออกไปใหม่ เป็นแบบนี้อยู่สามสี่รอบ5555555
พอตอนเข้าไปในคอนตอนเดินขึ้นไปข้างบนนึกในใจแบบว่า..
นี้มันเรื่องจริงใช่มั้ยอะ สิ่งที่เรารอคอยมันจะจบลงแล้วใช่มั้ย
น้ำตาจะไหลตั้งแต่ยังไม่ทันหาที่นั่งได้เลยละคะ 55555

ตอนโฆษณาก่อนคอนเสียงกริ๊ดพี่อั้มดังมากกกกก 55555
พอไฟดับหูก็ดับไปด้วยเลยละคะ ! 55555 เสียงกริ๊ดนี่แบบว่าา..กระหึ่มจริง ๆ
อ้อ! หนึ่งไปคนเดียว บัตร1500 ได้เพื่อนใหม่มาคนนึงเค้ามากับเพื่อนๆแต่ย้ายไปคนละโซนกัน
เมนฟานี่ด้วย แต่หนึ่งเมนซอ 5555 โซวอนผู้นี้มีกล้องส่องทางไกลระดับเทพมากก
แบบซูมกระจาย ชัดมากด้วย ให้หนึ่งยืมมองซอบ่อย ๆ ขอบคุณมากๆเลยนะค่าาาา ^^

พอคอนเริ่มนี้แบบว่ากริ๊ดดดให้ตายกันไปข้างนึงเลย 5555 ทุกๆอย่างมันเหมือนความฝันไปหมด..
และเมื่อวานรอยัลมาหมดทุกคู่เลยก็ว่าได้ แทนี่ ยูลสิก ยุนซอ ซูซัน ซอสิก ซอยูล ยุนสิก และอีกมากมายย~
ตอนแรกคิดว่าสิก้ากับซันนี่อารมณ์ไม่ดีซะอีกเห็นหน้าเหวี่ยง ๆ แต่ไปๆมาๆหลุดโลกไปแล้ว 55555
ชอบโซโล่ของทุกๆคนเลย โดยเฉพาะซันนี่!! ><
อ้อ ! รู้สึกว่าตอนจีนี่ฟานี่แร็ปออกมาก่อนด้วยใช่มั้ย 5555 แถมยังเกือบล้มอีก>< หัวใจโซวอนจะวายเอาาา
และที่หนึ่งรอคอยเกี่ยวกับฟานี่คือ..จะติดลิฟท์มั้ย ปรากฎว่าติดจริง ๆ 5555555 ตอนนั้นเล็งไปที่ฟานี่อย่างเดียวเลย
รู้สึกว่าจะเพ้อยาว..แต่มันประทับใจมากๆๆ ขนลุกตลอดแทบทั้งคอน ดีใจมากๆๆ
ตอนโปรเจคนี้ร้องไห้ตั้งเเต่เพลงเริ่มเลย TT TT ตอนแรกกะจะชูตอนจบท่อนเสียงสูงของสิก้าตามที่พี่ ๆ บอก
แต่พอเห็นในหลุมกะโซนอื่นๆชูเเล้ว เลยชูตามบ้าง 55555
แต่ตอนร่อนจรวดเป็นอะไรที่เสียวมากๆ ร่อนตอนจบเพลงforeverยังไม่เท่าไหร่
แต่ร่อนในช่วงต่อมาอะเพลงFantastic นี้มาเป็นย่อม ๆ ..กลัวจะโดนสาว ๆมา แอบไม่กล้ามอง..กลัวจริงๆ แต่สุดท้ายก็ไม่มีอะไร^^

เอ่อ..ขอบจบการเพ้อเท่านี้ดีกว่าเกรงว่ามันจะยาวไป 5555
สุดท้ายนี้อยากขอบคุณโซวอนไทยทุกๆคนเลย สำหรับทุกๆอย่าง
ขอบคุณพี่ ๆ แอดมิน และทีมงานทุกๆคน
ขอบคุณผู้จัดทุกๆท่านที่ทำให้เราได้เจอสาว ๆ ที่เมืองไทย 
และที่สำคัญขอบคุณเก้าสาวที่ทำให้เราได้มีวันนี้ ! 

ขอบคุณอีกครั้งคะ 
panjaneza
คอน snsd ในครั้งนี้ คือความรู้สึกของโซวอนที่ทำโปรเจคให้สาวๆ ด้วยใจล้วนๆ
มันเป็นอะไรที่ปลาบปลื้มและซึ้งจนไม่สามารถบรรยายออกมาเป็นคำพูดได้
รู้แต่ว่าคอนเมื่อวานเป็นความทรงจำที่ดี ดีจนมันอัดแน่นเข้าไปในหัวใจ
เหมือนกับที่พวกที่เราส่งความรักให้สาวๆ ได้รับรู้ อละสาวๆ ก็ส่งความรักให้เช่นกัน

ยิ่งตอนเพลง complete เราไม่ได้ร้องไห้โฮนะ แต่น้ำตาคลอจนแทบเช็ดไม่ทัน
อยากจะตะโกนบอกให้สาวๆ ได้ยินทั้งเก้าคน แต่ ณ วินาทีนั้น น้ำตาไหลลงมาบังม่านตาหมด
ไม่มีเสียงตะโกนของเรา มีแต่น้ำตาที่ไหลออกมาเพื่อแสดงถึงความรักและทราบซึ้งจากหัวใจจริงๆ

ณ เวลานี้ไม่เคยเสียใจเลยซะนิด ไม่เคยสนเรื่องราวในอดีตของโซชิ ไม่สนว่าใครจะมองพี่สาวของพวกเรายัง
สนแค่ปัจจุบัน ปัจจุนที่ โซชิและโซวอน มีความรักให้แก่กันและกัน แค่นี้จริงๆ เพียงแค่นี้จริงๆ ...

Taeyeon , Tiffany , Yuri , Jessica , Yoona , SeonHyun , Sooyeon , Sunny , Hyoyeon
ขอบคุณที่ทำให้ความฝันของเราเป็นจริง ขอบคุณที่ทำให้การรอคอยของโซวอนทุกคนเป็นจริงๆ
สัญญาแล้วนะ ว่าจะกลับมาหาโซวอนไทยอีกและจะมาหาบ่อย สัญญาแล้วนะ คำสัญญาของ SNSD และ SONE
พวกเราโซวอนไทยทุกคน สัญญาว่าจะรัก SNSD ตลอดไป รักตลอดไำป ... ๒

ปล. ตัวเราเมนฟานี่ อยากจะบอกว่าฟานี่ยิ้มได้วิ้งโคตร สมแล้วกับคำล้ำลือ "ตายิ้มพิฆาต"
โซวอนคนไหนที่เห็นแล้วต้อง ละลายทุกคน ละลายจริงๆ อนุภาพแรงพอๆ กับอาถรรพ์เลย 555.
mywayzzz
โปรเจค 785 วัน แบบว่าประทับใจสุดๆครับ emo2 (13).gif

กลับจากคอนเพ้อหนักกว่าเดิมอีก อ๊าก!! 15.gif
ajj
5555 กระทู้เพ้อ ชอบอะ ขอเพ้อด้วยคน
อย่างที่พี่puchiบอก โซวอนไทย สู๊ดหยอดดดด (เลียนเสียงยูริ)
ขำอะ พอยูริพูดแล้วเสียงตอบรับดี ยูริพูดใหญ่เลย 555 ยิ่งนางพูดเราก็ยิ่งพูดตาม อย่างฮา
ส่วนน้องซอพูดไทยได้ยาวและชัดมากๆ จนเราทึ่งเลย
คนอื่นพูดยาวก็มีนะ แต่เราฟังไม่รู้เรื่องเพราะทึ่งน้องซออยู่555 เพราะเสียงกรี๊ดด้วยแหละ
แต่โซวอนไทยสุดยอดจริงๆนะ ร้องได้ทั้งเพลงและทุกเพลงจริงๆ ปลาบปลื้มมาก
ยิ่งโค้ดเนี่ย เป๊ะสุดๆ สู๊ดหยอดดดดด 5555

ส่วนเรื่องโปรเจคชูป้ายเปนอะไรที่น้ำตาซึมจริงๆ
ถึงเราจะอยู่พันห้า ไม่เห็นหน้าเห็นตา
เห็นซันนี่ร้องในจอ เห็นคนอื่นน้ำตาซึมๆกัน เป็นอะไรที่ซึ้งจริงๆ

ส่วนเรื่องตุ๊กตาเราเห็นมันนอนเท้งเต้งอยู่ตัวนึงนะ ไม่รู้ว่าตัวอะไรและไม่เห็นตอนโยน

ส่วนโปรเจคจรวดแอบมีคนผิดคิวเล็กน้อย ดันปาตอนสาวๆร้องเพลงสุดท้ายจบ
แต่มันยังไม่ท้ายสุดไง ยังมีอังกอร์อีก สตาฟคอนมาเก็บกันใหญ่เลย 5555
แต่ก็ไม่เป็นไร ตอนเพลงfantasticมันก็ยังสวยงามอยู่
แอบโดนสาวๆอยู่บ้าง เพราะจรวดมันยากที่จะควบคุมจริงๆ ไม่มีใครตั้งใจเล็งหรอก
ส่วนเรื่องน้ำตาเทียม โซนเราไม่มีคนทำเลยอะ โซนอื่นไม่รู้เป็นไง เรามองไม่เห็นเลย
เพราะอยุ่ไกลมั้ง เลยไม่อยากทำกัน ปล่อยเราทำอยุ่คนเดียว เพราะเราเกรียน 555

เพ้อโมเมนต์ต่อ อันที่รอดูดันพลาดไม่ค่อยเห็นซะงั้น อย่างโมเมนต์say goodbye ใน MR.TAXI
ดันพลาดซะงั้น มัวแต่มันในอารมณ์ พอได้ยินเสียงกรี๊ด ถึงได้รู้ตัวว่าพลาดซะแล้ว
แต่ก็โอเคนะ เพราะได้ดูอะไรที่เราไม่เคยเห็นมาก่อนในแฟนแคม คุ้มมากๆ
อย่างตอนเพลง if ยูริเท่ห์มากกกก แต่หลังจากเพลงนั้นนางก็รั่วมากกกกเช่นกัน อย่างกะคนเมา
ในเพลงไรไม่รู้นางเต้นท่า...เอ่อ...ขอเรียกว่าท่าปลาหมึกละกัน ใส่BAฝั่งซ้าย
ตอนคนอื่นเค้าคุยกันก็ทำท่าอะไรไม่รู้ เล่นกับใครซักคนเนี่ยแหละ อย่างฮา ขึ้นจอด้วย
แล้วไหนจะยูลสิกที่ทั้งโอบทั้งซบ กรี๊ดดดดดดมากคะ ขึ้นจอใหญ่ด้วย
เห็นสิก้าเขินเราก็ฟินอีกเช่นเคย ส่วนซูฟานี่ก็เชียร์ให้กรี๊ดต่อซะงั้น
สาวๆจะรู้รึป่าวว่าเรากรี๊ดอะไรกัน แบบว่าจิ้นกันทั้งฮอล กรี๊ดกันลั่นฮอล
จนสิก้าชมว่าเสียงดังสุดยอดมาก กร๊ากกกกกก ขำ
"มันดังได้สุดยอดขนาดนั้นเพราะยูลสิกแหละตัวเธอ" อยากบอกให้สิก้ารู้จริงๆ 555

ต่อๆๆ ซันนี่กับฮโยในเพลงอะไรไม่รู้จำไม่ได้แล้ว นางก็เต้นหันหน้าชนกัน
ส่ายหนองโพใส่กันซะงั้น โอ้ บร๊ะเจ้า!!! กรี๊ดสิคะคุณ น่ารักมาก เลือดกำเดาจะไหลอยู่แล้ว
แล้วๆๆๆซีทรูของซันนี่มันสุดยอดมาก พันห้ายังเห็นชัดแบบไม่ต้องดูจอ ว่ามัน...เอิ่ม...เซ็กซี่โฮกกกกกก

เราปลาบปลื้มกับโชว์เดี่ยวของทุกคนมาก ร้องตามไม่ได้แต่ฮัมตามทุกเพลง 555
แต่เสียดายตอนแทนี่มามาเรต เก็บโมเมนต์ไม่ทัน แต่ก็เห็นสองนางจับมือกันวิ่งดุ๊กๆลงเวทีอยู่นะ น่ารักมากกกก
อยากบอกว่าอิจฉาหลุมALโซนขึ้นลงสุดๆ คงจะได้เห็นสาวๆวิ่งดุ๊กๆตามแสงไฟฉายลงเวทีกันทุกคนแน่ๆ
แบบใกล้ๆเลยอะ คงเป็นอะไรที่หาดูได้ยากอะนะ คราวหน้าขอโซนนี้เลย หึหึหึ อยากส่อง
อยู่หลุมน่าจะฟินสุดแล้วหละ แต่คงต้องฟันฝ่าอุปสรรคเยอะอยู่555 คราวหน้าไม่พลาดแน่

ส่วนยุนซอก็มีโมเมนต์เรื่อยๆนะ จับมือกันเดินไรงี้ น่ารักมากกกกกกกกก

เราเมนแทๆนะ แต่แทไม่ค่อยมาฝั่งเราเลยอะ T T เลือกฝั่งไม่ได้ด้วยดิ ได้บัตรเด้งมา
ได้แต่ดูจอเอาตอนท่อนนางร้อง ฝั่งเราส่วนใหญ่ก็ซันนี่ คิมโชดิ้ง น้องซอ เดินมาบ่อยสุด
เดินมาเล่นกับคนดูบ่อยมากกกก น่ารักมากกกก

มันยังมีอีกเยอะอะคะ สาวๆแฟนเซอร์วิสกันเต็มที่เลย แต่เรานึกได้แค่นี้ ขอเพ้อแค่นี้แล้วกัน

อ้อ แล้วยังตอนไปส่งที่สนามบินอีก โซวอนทุกคนน่ารักมากจริงๆ ตบมือให้ แปะๆๆๆๆๆ
ซันนี่น่ารักและเท่ห์มากได้ในเวลาเดียวกัน
กรี๊ดดดดดดด ซันนี่โอปป้า เอ๊ะ...หรือซันนี่ฮยอง สับสนกับเพศตัวเองอยู่ 5555
โซชิน่ารักทุกคนเลย แต่เรามาไม่ทันตอนยูลสิกบินกลับ นั่นแหนะกลับกันสองคนอีก จิ้นสิตู

สรุปคุ้มสุดๆกับคอนครั้งนี้ มาคราวหน้าไม่พลาดแน่ๆ

ปล.
ขอแอบบ่นนิดนึงเถอะ มันมีแบบพวกมานั่งเฉยๆอะ แบบเฉยจริงๆอะ
เรานั่งข้างพวกเค้าแล้วเหมือนกำลังโดนดูดพลังวิญญาณเลย
คือจะมาทำไมคะ มาแล้วนั่งเฉยๆ แล้วบ่นว่าไม่ค่อยรู้จักเพลงเลย
บร๊ะ!!! เสียดายบัตรแทนโซวอนจริงๆ
แล้วมันจะสนุกมั้ยคะเนี่ย คือเราเป็นห่วงพวกเค้านะว่าจะสนุกมั้ย
แล้วก็เป็นห่วงคนนั่งข้างๆอย่างเราด้วย มันเหมือนโดนดูดพลังจริงๆนะ

อันนี้ไม่ได้จะดราม่านะคะ แค่บ่นเฉยๆ แค่อยากจะฝากว่าถ้าจะชวนแฟนไป
หรือใครที่ไม่ค่อยรู้จักสาวๆไป ขอให้คิดดีๆหน่อยนะคะ
แต่ถ้าชวนพ่อแม่ลุงป้าน้าอาไปแล้วเค้าไปด้วยเนี่ย เราปลื้มอยู่นะคะ มันน่ารักดี
อันนี้เราจะไม่ว่าเลยถ้าเค้าจะนั่งฟังเฉยๆอะ

ปล.ปล.นี่คือเม้นแรกที่ยาวป้ามากของเรา เป็นแฟนแอคได้เลยมั้งเนี่ย

ปล.ปล.ปล.เป็นหนึ่งวันที่ประสบการณ์เยอะมากจริงๆ ไปดูคอนคนเดียวงี้
แถมหลังสอบอีกตังหาก แบบว่าสอบเสร็จปุ๊บต้องรีบไปให้ด่วนเลยอะ
ไหนจะประสบการณ์ครั้งแรกในการนอนค้างอ้างแรมในสุวรรณภูมิอีก
สุวรรณภูมิหนาวมากกกกกกกกกกก
นอนสั่นงกๆเลยอะ หนาวจนต้องซื้อมาม่ามาซดบ้าง ออกไปนอนข้างนอกบ้าง
บอกได้คำเดียวว่า "สู๊ดหยอดดดดดดดดดดดด"
lukkysone
ขอบอกว่าช่วงที่ชูป้ายกับเพลง Denny Boy เราน้ำตาไหลเลย ว่าจะไม่ร้องน่ะแต่อดไม่ได้

ต้องนับอีกกี่วันถึงจะมีอีก

ปล.แต่แอบขัดใจดนตรีเสียงดังมากปวดแก้วหูเลย 88.gif
TEAY LoVE SNSD
เป็นคอนที่ประทับใจสุดๆซึ้งมากๆเลยค่ะ
สาวๆมาเติมเต็มให้พวกเราแล้วหลังจากที่พวกรอคอยมานาน
โปรเจคฟินสุดๆ เป็นอะไรที่ทำให้ร้องให้แบบไม่รู้ตัวเลย เห็นสาวๆร้องไห้แล้วก็ร้องตามเลย
ร้องตั้งแต่เริ่มชูป้ายแล้วว มันเป็นอะไรที่บรรยายยเป็นคำพูดยากมากๆ
มันต้องอยู่ในตอนนั้นแล้วเราทุกคนคงรู้สึกแบบเดียวกัน มันเป็นความสุขมากๆ

เราจะรอคอยสาวๆมาอีกตามคำสัญญานะ :))

โซวอนจะรักสาวๆตลอดไปไม่ว่าจะเวลาไหนเมื่อไหร่สาวๆก็จะมีโซวอนอยู่ตลอดไป
และเดินก้าวไปพร้อมๆกันโซวอนพร้อมจะให้กำลังใจสาวๆตลอด อย่าท้อ อย่าเศร้า
ไฟท์ติ้ง โซชิ ไฟท์ติ้ง โซวอน :)))
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.