Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ><
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > Girls in Thailand > 2012 Girls' Generation Tour in Bangkok
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
{soshi}yul
เป็นอะไรที่ที่สุดของที่สุดของที่สุดจริงๆค่ะ
ประทับใจมาก แบบว่ามันคุ้มค่ามากสำหรับการรอคอย
สนุกมาก ไปรับที่สนามบินรอหลายชั่วโมง
แต่เห็นไม่ถึงสิบวิ 55555555 เราอยู่ข้างบนไม่เห็นหน้าด้วยซ้ำ เห็นแต่หัว ฮาาาาาาา
แต่เราว่ามันโอเคนะ มันสนุก มันรู้สึกดี ตอนมืดๆไปส่องสาวๆซาวด์เช็คที่อารีน่า
รอตั้งหลายชั่วโมง รถตู้มาถึงแล่นพรึบเข้าฮออล์ประตูปิดทันที อ้าว เฮ้ยยยย
แม่แต้หน้ายังไม่เห็น ไม่เป็นไรค่ะ เราฟังเสียงเอา 5555555
ได้อีกฟีลนึงดีเหมือนกันนะ
ยิ่งวันคอนไม่ต้องพูดถึง ไม่รู้จะพูดอะไรดี มันตื้นตันจริงๆค่ะ
ทั้งสาวๆและโซวอนเอง ทุกคนเต็มที่มาก เค้าปลื้มอ่ะ อร๊างงงงงงงงงงงงงงง TwT
~Pizza~
ดีใจกะคนที่ได้ไปคอนสาว ๆ ด้วยค่า ~
เค้าไม่ได้ไป เสียใจมากจริง ๆ T^T

แค่อ่านข้อความก็รู้แล้วว่า มันต้องสุดยอดมาก ๆ
โซวอนไทยเจ๋งมากกกก ~~
@PanKunG@Luv^^YoonA
คือมันเป็นอะไรที่ น่าประทับใจมากๆเลย ให้บรรยายเป็นคำพูด
แบบ อยากอ่ะต้องไปสัมผัสซักครั้งนึง ช่วงโปรเจค 785 day of waiting
พอเห็นซันนี่น้ำตาไหล เท่านั้นแหละ ไหลตามเลยยจ้าา สาวๆน้ำตาคลอกันด้วย
เราชอบตอนที่ อังกอร์ The Boys แบบ ดังมากๆ ขนลุกเลยอ่ะ

และที่สำคัญ มิยอง ลิฟท์ค้างอีกแล้วคะ ขอบคุณคะ 5555

สุดยอดจริงๆ โปรเจคก็ ลุล่วงไปด้วยดี สาวๆสัญญากะพวกเราแล้วว่าจะมาหาพวกเราอีก

โปรเจคน้ำตาเทียม ไม่ได้ทำ เพราะน้ำตาแท้ เราไหล อิอิ

อย่าลืมมสัญญาละ ^_____^

โซวอนไทย ไม่แพ้ชาติใด ในโลกจริงๆ ฮิ้วว~~~~ 
pva20263
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!
เพลงสุดท้ายก่อนจบคอนฯ เจสนางมาอยู่ตรงหน้าเราเลยเว้ยเห้ย!
เราเลยเอาป้ายที่เราทำเองยกให้นางดู นางก็ดูด้วย
แล้วชี้นิ้วที่ตัวเอง[ประมาณว่าหมายถึงนางหรอ?] เราเลยพยักหน้า นางก็ยิ้ม 32.gif
###ตรูได้สบตากับJessica SNSD ตายตาหลับแล้ว ขอบคุณสวรรค์ T_T###

นี่คือป้ายที่เรายกให้นางดูจากSC-A9
_ _คลิก_ _

ขอโทษทีที่เราเพ้อมากไปหน่อย เราเมนเจสแต่เจสมานับครั้งได้เลย คิดในใจว่าจะได้เห็นเจสใกล้ๆเหมือนที่เห็นคนอื่นๆไหม
แต่นางก็มาหาเราตอนเพลงสุดท้าย Finally,We Meet จริงๆ g (12).gif

ปล.แอบเสียดายโปรเจคจรวดดูมันไม่พร้อมเพรียงกันเลยอ่ะ แต่ก็ได้เห็นสาวๆในมุมฮาๆๆ 555
ปล2.แอบสารภาพเราลืมทำโปรเจคน้ำตาอ่ะ แต่เราก็ซึ้งจริงๆนะ T__T

minenaja
เค้านั่งบัตร SJ 5000 แถว 4 อ่ะ
แบบลุ้นมากเลยว่าใครจะเดินมามั่ง เพราะตรงนั้นแบบมันสุดทางเดินพอดี
ยูริเดินมาก็ ยูริ !!!!!!!!!!!!
ฟานี่เดินมาก็ ฟานี่ !!!!!!!!!!!!
คือแบบทุกคนอ่ะ ใครเดินมาก็กรี๊ดที สนุกมากกก 55555
แอบเสียดายนิดนึงที่คอนนี้เพลงญี่ปุ่นเยอะ เราร้องเพลงเกาหลีได้มากกว่า แต่พอคลอๆดำน้ำแบบจัดเต็มไปได้ 55555555
ปวดแขนตั้งแต่โยกแท่งไฟตอนเพลงแรกๆแล้ว 555 แต่ก็ไม่หยุดยังโบกต่อไป
แอบอิจฉาบัตรยืนนิดนึงที่เห็นสาวๆชัดมากกกก แต่ก็เห็นใจที่เหนื่อย "มาก" ตั้งแต่มาจนกลับ แต่ก็คุ้ม
ถึงแม้เราจะเห็นรอบๆคอน เห็นเมนสเตจ แต่ก็ไม่ชัดขนาดในหลุม แต่แค่นี้เราก็พอใจละ 5555555
กลับบ้านแบบ เพ้อมากกก หลับตามีแต่สาวๆเดินไปเดินมา ><
ชอบอินโทร Danny Boy มาก แบบร้องไห้เลยอ่ะ มันซึ้งอ่ะ
ยิ่งตอน Complete นะ มองไปรอบๆมีแต่กระดาษโปรเจกต์ เท่านั้นแหล่ะ บ่อน้ำตาแตกทันที TT
ถ้าปีหน้ามา ขอเพียงมาตอนหนูเอนทรานซ์แล้วนะคะ TT ไม่อย่างนั้นชวดแน่ๆ
เพราะครั้งนี้สัญญากับสวาๆแล้วว่าจะมาอีก >< จะพยายามทำให้ได้นะ !!

ปล.คนที่นั่งข้างๆเพื่อนเราหน้ากลัวมากกก เหมือนมาก่อการร้าย 5555 แบบไม่มีปฏิกิริยาตอบสนองเลย
แต่ก็แอบเห็นผงกหัวตาม นิดเดียว นิดนึงจริงๆนะ
TaeyeOn_Gem
นั่งอยู่โซน VP 22 4500
ได้เห็นสาวๆชัดเจนมาก
เห็น เเทเเท เเล้วมีความสุขน้ำตาเเทบไหล
ตั้งเเต่เกิดมาไม่คิดว่าจะได้เจอตัวจริง
ชอบตอนโปรเจกต์ 785 Days of Waiting , Finally we meet มากเพราะเป็นเครื่องหมายว่าโซวอนไทยนั้นมีความเป็นปึกเเผ่นเเละรักกันมากๆ
สาวๆก้อร้องไห้เห็นซันนี่ร้องไห้คนเเรกเลย พอเห็นเเทเเทร้องผมก้อบ่อน้ำตาเเตกเลย
อยากให้โซนยอชีเเดกลับมาเมืองไทยเร็วๆอย่างทีสัญญากันไว้
10.gif รักโซนยอชีเเดตลอดไป :)

Taeyeon Sunny Jessica Hyoyeon Yuri Tiffany YoonA Sooyoung Seohyun
Fah-soshi
mai dai pai ka because yoo America, being exchange student Y^Y
sia dai mak2 leoy.. yak pai feel kwamrooseok jing2 nai con :'(
the more I read what you guys felt and got from concert, the more I feel sad.
but it's okay ka, next time yung mee :)
magicbullet
คุ้มค่ากับการรอคอยจริงๆนะคอนครั้งนี้ โซวอนไทยเต็มที่มากกกก โค๊ดได้เป็นเอกลักษณ์มากเลยคือร้องตามทั้งเพลง กระหึ่มตลอดทั้งคอน mkb (45).gif

ประทับใจโปรเจ็คมากมายยยย เราว่าคำมันซึ้งด้วยอ่ะ ดูมีความหมายมาก "785 DAYS OF WAITING,FINALLY WE MEET" g (31).gif

ฟานี่ถึงขนาดขอดูชัดๆหน่อยว่าเขียนว่าอะไร เรางี้กริ๊ดแตกตอนสิก้าร้องท่อนตัวเองเสร็จแล้วยกนิ้วโป้งอ่ะ จุดนี้ฟินไปละ 555555

ปล.แอดมินpuchi เราคือคนที่ยืนถือแผ่นพับโปรเจ็คอ่านแล้วทำหน้ามึนตั้งนานแล้วแอดมินเดินปลีกมาหา(เหมือนรู้ด้วยนะว่างง) 5555555555

nattang.
สนุกมาก สนุกที่สุด <3
สาวๆสวยสุดๆ สวยมากๆ นางฟ้าเลย ><
คือแบบเปิดกล่องออกมาแล้วกรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด เจ็บคอตั้งแต่จีนี่ยังไม่จบเพลงเลย
โปรเจคซึ้งมากมากค่ะ พอเราเห็นซันร้องไห้เราก็น้ำตาแตกเลย T___________T
อังกอร์โคตรดังม้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

โซวอนไทยไม่แพ้ชาติไหนจริงๆ <3

พี่สาว .. เราสัญญากับแล้วนะว่าจะมาเจอกกันอีก :'D
goki
อยากไปใจจะขาดครับ แต่ไม่ได้ไปเสียดายมากๆๆๆสักวันเราคงได้เจอกันนะครับสาวๆๆ
อ่านแล้วแทบอยากร้องให้ T-T เสียดายมากๆๆ
agencies
เป็นอะไรที่สุด ๆ แล้วครับ บรรยายไม่ได้จริง ๆ ถ้ามี อีกรอบผมก็จะไปคราวนี้จะลงหลุมดีกว่า
Phong
ผมนั่งซึ่งตลอดงานเลยครับ
ตั้งแต่ตอน เปิดตัวจนตอนจบเลยครับ
ชอบตอนที่สาวๆเล่นกับคนดูน่ารักมาเลยครับ
ตอนโปกมือลานี้น้ำตาไหลพรากเป็นประสบการณ์
ที่ดีมากๆอย่างที่สาวๆได้บอกไว้และจะขอเก็บมันไว้ตลอดไปเลยครับบบบ
NoKKieZz
เป็นอะไรที่อธิบายเป็นคำพูดไม่ได้ครับ ความประทับใจครั้งนี้ล้นหลาม

ทุกอย่างมันสวยงามมากกกกกกกก

เป็นคอนครั้งแรกในชีวิต ลงหลุมครั้งแรก รู้สึกดีใจมากที่ได้ไปครับ !!

ลืมกินข้าว แถมยืนรอในฮอลแบบปวดหลังด้วย 555 แต่พอเริ่มคอน ทุกอย่างหายไป ไม่เสียดายเลยที่ลงหลุม!!!

785 วัน ในที่สุดเราก็ได้เจอกัน T_T ร้องไห้เลยอะ

ครั้งหน้า เราเจอกันอีกแน่ ! สัญญาครับ ><
flying'Bookz
เป็นความทรงจำที่ดีมากๆคะ ไม่คิดไม่ฝันว่าจะได้สบตากับทิฟฟานี่ 32.gif นึกถึงที่ไรมีความสุขทุกทีและก็เพลงcomplete
นึกถึงทีไรจะร้องไห้ทุกที 10.gif รักสาวๆทั้ง 9 คนมากๆคะ
★TJ★Sone
สารภาพตามตรงเลยก็คือวันที่ 11 ต้องไปแข่งกีฬานิดหน่อย.....เลยไม่ได้รับ
แล้วใจจริงก็นึกว่าแบบคนเยอะไปคงไม่เห็นอะไรด้วย เลยไม่ได้อยากไปมากมาย
ตอนสาวๆอยู่โรงแรมก็ไม่ได้ตาม ซึ่งมีแต่คนทวิตทำนองว่า ฟินมากกกก! นี่คือสิ่งที่เสียใจที่สุด 55

วันคอนก็ไม่ได้ตื่นเต้นค่ะ ถึงคอนแล้วก็ยังเฉยๆ ไปเอาผ้าเชียร์แทแท แล้วก็ยังคุยกับเืพื่อนว่าเฉยๆวะ
พอสาวๆมาถึงแล้วแถลงข่าว ก็ไปยืนดูกันจากข้างล่างมองขึ้นไป เห็นซูยอง ซันนี่ เจสสิก้า ทิฟฟานี่ โบกมือมาทางโซวอน
แล้วแบบ...คือถึงกับเพ้อไปไม่ถูก ซูยองยิ้มหวานมาก ทำอะไรกันแทบไม่ถูก
พอได้เข้าคอน ประทับใจน้องผช. 2 คนที่นั่งติดห่างออกไปด้วย น้องความอัธยาศัยดี ชวนคุยตลอด น่ารักดี (แถมร้อง+อังกอร์ดังมาก)
ระหว่างรอคอนเริ่มก็นั่งอ่านหนังสือเล่น เสียบหูฟัง ฟังเพลง (ตอนที่เปิดให้ดูโฆษณา) พอไฟดับปุ๊บ แบบใจนี่เต้นเป็นกลองชุด
เพื่อนพูดอะไรไม่สนใจ บอกให้มันเงียบๆก่อน 555555 ที่ประทับใจเยอะมาก ขาดไม่ได้คือตอนคอมพลีสซุนคยูร้องไห้...เราก็ร้องกันทั้งฮอลล์
+ ตอนที่ฟานี่สัญญาว่าจะกลับมาอีก + ตอนที่สาวๆมาอังกอร์ด้วยเพลงอินทู + เดวิลครายของแทแท + ตอนที่ฮโยบอกว่ามีทู + แบดพิตซูยอง + น้องซอสั่งให้เงียบ 55555 คือเยอะมากจริงๆ เล่าไม่หมด ยันแต่งงาน มีลูก ลูกบวชก็เล่าไม่หมดจริงๆ ในคอนประทับใจทุกคนนะ แต่ว่าชอบยูริที่สุด
มันไฮเปอร์อะ เกรียน วิ่งไปทั่ว แล้วยิ่งเต้น IF นะ แทบจะเปลี่ยนเมน (นิสัย...) คอนจบอารมณ์ไม่จบค่ะ ตอนนี้ก็ยังไม่จบ..

ทิ้งเพื่อนแล้วหนีไปกับพวกพี่ๆตามไปสนามบินต่อ หวังจะไปส่งยูลสิกให้ทัน แต่ก็ไม่ทันอยู่ดีเลยรอไฟท์ตี 1 ส่งสาวๆอีก 7 คนต่อ
โซวอนที่นั่นเป็นระเบียบมาก พนง.สนามบินพูดดีๆ เราก็ฟังนะ นั่งกันเรียบร้อย แต่เราได้มีโอกาสนั่งอยู่ตรงทางเดินช่องเช็คอินอยู่แล้วเลยไม่มีคน
(แดนเซอร์กับเมเนอเจอร์จสก.น่ารักโฮกกกกกกกกกกก) ตอนสาวๆเดินผ่านนี่นะ แทแทยิ้มแย้ม ห่างกันนิดหน่อย แทมองผ้าเชียร์ โบกมือให้
อายคอนแท็ค โอ้ยยยยยยยยย จะเป็นลมค่ะ สติหลุด ต่อด้วยวิ๊งฮโยยยยย แม่เจ้าาาา >< ยุนซอเค้าเดินมาคู่กัน เราสบตากันนะ
แต่กำลังตกใจสองคนก่อนหน้าเลยไม่ทันได้สครีมอะไร เดินผ่านไปซะแล้ว....หัวใจนี่คือเต้นตุบๆๆ 5555555555 โมเม้นลูกบวชจริงๆค่ะจุดนั้น TT
ปล. คิดถึงสาวๆอะ แงงงงงงง TT________________________TT
อยากให้กลับมาอีกเร็วๆ คิดถึงมากจริงๆ มันเป็นความทรงจำที่ประทับใจทั้งตัวโซวอนและโซนยอชิแดจริงจังงง เฮ้ออออออ ทำตามสัญญากันด้วยนะ TT

ARGON
เราเป็นคนที่โยนตุ๊กตาไปให้ฟานี่ข้างบนเวที ขอโทษพี่ปูที่ทำตัวไม่น่ารักTT
ไม่ได้ตั้งใจจะให้ไปถูกสาวๆเลยทั้งนั้นคะ
แต่ใจที่อยากให้จริงๆ แล้วมาจากต่างจังหวัด ไม่สามารถไปรับไปส่งสาวๆได้

ตุ๊กตายูนิคอร์นของหายากมาก แล้วราคาค่อนค้างสูง เลยอยากจะให้ฟานี่กับมือ
แต่ฟานี่ก็น่ารักมากคะ ทำหน้าดูใส่แล้วก็ไปเก็บยูนิคอร์นมาคืน ตอนนั้นฟานี่น่ารักมากกกกก มากจริงๆคะ
มันคุ้มจริงๆ แต่ก็รู้สึกผิดมากเหมือนกัน ต้องขอโทษจริงๆคะ เราแค่อยากจะให้ฟานี่มากๆ เพราะอดข้าวอดน้ำมาหลายวันกว่าจะได้ตัวนี้มา TT
aui_jung
AR มันส์มาก ค่ะ มันไม่สนใจคนข้างเลย ฮ่าๆๆ

ทุกคน สวยมากกก สวยจนไม่รู้จะบรรยายว่าสวยยังไง X 100
เพลง gee จะเป็นลมตาย ร้องgee ไป ความสวย ยุนกับหยองกระแทกตา
แล้วพูดในใจเบาๆ ทำไมสวยกันอย่างนี้วะ
ฟานี่ เซอร์วิสแฟนมากมาย เราเรียก ฟานี่ ฟานี่
ชีหันมา นั่งยิ้มแล้วบ๊ายๆ เหมือนจะมองเราด้วย อร๊ากกกกก
สิก้ามานั่งกินน้ำไกล้ที่เรายืน ก็ สุดๆแล้ว
ยูริ ยืนโหนสลิงต่อหน้าต่อตา..ป๊าดดด ประทับใจสุด
ฮโย ก็โบกมือให้ตลอดที่เราตะโกนเรียกก
ซันนี่ หล่อ น่ารัก วิ้ง >///<
พี่แท เรียกแล้วหันมายิ้มให้ด้วย
น้องซอหันมา ยิ้มแล้วบ๊ายบาย..ด้วย..สุดยอดมากกก

แบบว่า สาวๆเอาใจเราไปเลย

โซวอนไทย เจ๋งมากค่ะ กะโกนเชียกันดังมากกก
เราเสียหายเลย ฮ่าๆๆ แต่ยืน มันจริง ถึงจะเตี๊ยก็เหอะ...

สามชั่วโมงแห่งความทรงจำล้ำค่า...

ปล เรา ขอโทษในนี้ละกัน ที่บางครั้งเราก็ติ่งเกินไปบ้างอะไรบ้าง อาจจะสร้างความไม่พอใจให้ผู้ที่อยู่ใกล้
ทั้งกรี๊ด บ่อยๆ ทำลายแก้วหู ใครหลายคน โบกผ้าเชีย แทงสิก บังบ้างอะไรบ้าง...ขอโทษจากใจค่ะ

winyewon
บอกได้เลยว่ามันสุดยอดมาก สามชั่วโมงมันเร็วไปจริงๆ
Gaspacho
อ่านแล้วน้ำตาร่วงเลยครับ ซึ้งมากครับทุกคอมเม้นเลย สวดยอดเลย ><
bestical
คอนครั้งนี้เป็นคอนครั้งแรกของผม และจะไม่มีวันลืมเลย ประทับใจสุดๆ ดีใจมากที่ได้เจอสาวๆ น่ารัก แฟนเซอร์วิสทุกคนจริงๆ ไม่รู้จะบรรยายอะไรออกมาแล้ว มันเยอะแยะไปหมด ซึ้งมาก โปรเจคของพวกเราทั้งโซวอนและคนอื่นๆที่ได้เข้ามาดูคอนเสิร์ตก็สำเร็จลุล่วงไปอย่างดีเยี่ยม ขอบคุณทุกๆคนและสาวๆมากครับ TT^TT
waterblue
ปาจรวดลงไปโดนหัวใครก็ไม่รู้อะ ฮ่าๆๆ ขอโทษนะจ้าาา า ร่อนดีเกิน

ตอนกระดาษซึ้งมาก ป้าที่นั่งอยู่ด้านหลังยังยิ้มเลย เห็นแล้วมีความสุข

ดีใจมากคะที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของคอน
fanbow
มันเป็นความทรงจำที่ดีที่สุด ไม่รู้จะบรรยายยังไงหมด ตื้นตัน T T
~yOoNa~SoShi....
ที่สุดแห่งคอนเสิร์ต ที่พูดได้ว่า มีทุกอารมณ์จริง หัวเราะ เศร้า ตลก ตื้นตัน ดีใจ เสียใจ(ที่ไม่อยากให้จบ) แอบยิ้ม เพ้อ บลา บลา และอารมณือีกมากมายที่

ไม่อาจบรรยายออกมาเป็นคำพูดได้ อยากบอกว่ารักสาว ๆ ทุกคนมากถึงมากที่สุดไม่รู้ว่าคอนเสิร์ตของคน หรือนางฟ้ากันแน่ 5555

ดีใจมาก ๆ ที่เกิดมาเป็นโซวอน รับโซชิ และโซวอนตลอดไป
Aunztn
อืมม เริ่มไม่ถูกแฮะ แต่แบบว่ามันสุดยอดจริงๆ ณ จุดนี้
บัตรยืน อยู่โซน AL อยู่ก็เกือบติดรั้วนะแต่ไม่มากเท่าไร ฮ่ะๆ
(ขอโทษคนข้างๆด้วยนะฮ๊า มีบ้างแหล่ะที่ ข้าพเจ้าไปเบียด -/-)
ชอบช่วงโปรเจ็คเพลง Complete มากจริงๆ แบบว่าตอนที่ชู
แผ่นกระดาษนี่มันสั่นๆด้วยอ่ะ น้ำตาไหลอ่ะ ตื้นตัน + ซึ้ง + ดีใจ ผสมกันไปหมด
ยิ่งพอมาดูแฟนแคมแล้ว สุดยอดอ่ะโซวอนเจ๋งอ่ะ !! พี่สาวต้องปลื้มมากแน่ๆ
แต่เอาจริงๆแล้วทั้งคอนอ่ะ ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ไม่ผิดหวังเลย เอ๊ะไม่สิ มันโครตจะดีเลยอ้ะ คำว่าผิดหวังนี่ไม่มีเลย ไม่เสียใจเลยที่รอพี่สาว
อย่าลืมสัญญาของพี่นะ สัญญาแล้วต้องมาล่ะ ยื่นนิ้วก้อยไปสัญญาแล้วด้วย(เกี่ยวลม ก็เถอะ --)
พี่สาวทั้งเก้าน่ารักมากกกกกกกก  จะรักแบบนี้ตลอดไปนะ
FOREVER9 love SNSD alway forever~
Girls' Generation Tour in Bangkok 12.2.12 #GGinBKK #inMemory

zar4ngQ
น้ำตาไหลตั้งแต่ได้ยินเสียงของแทยอนตอนเปิดงานเลยค่ะ เพิ่งเข้าใจว่าร้องไห้เพราะซาบซึ้งตื้นตันใจเป็นยังไง ไม่คิดว่าจะได้เจอพี่สาวจริงๆ พี่สาวสุดยอดดดดด รักพวกพี่มากเลยนะค่ะ พวกพี่ทำให้โซวอนคนนี้กรี๊ดไปด้วยร้องไห้ไปด้วย
RM~YULSICA
ประทับใจโปรเจคเพลง complete มากกกเลย
เล่นเอาน้ำตาแทบแตกตาม ซึ้งมากจ้า 5555
แล้วที่สำคัญได้เห็นโมเม้นให้กรี๊ดดดกันเน้นๆ 555 ><
ปรทับใจฟานี่มากๆด้วย เพราะโบกมือไปให้หลายรอยเลยตะโกนเรียกด้วย
แต่สุดท้าย ฟานี่ก็โบกกลับมาพร้อมอายสมายด์ แทบสลบค่า >< 5555
แต่กรี๊ดดสุดก็ยูลสิก เมนเค้าเอง อิอิ
ประทับใจทั้งคอนเสิร์ต ทั้งสาวๆ และ โซวอนทุกๆคน :)
ขอบคุณพี่ๆสตาฟที่ช่วยกันจัดทำโปรเจ็คด้วยน้ะค่ะ
ขอบคุณโซวอนและเพื่อนๆพี่ที่ๆปดูคอนเพราะเสียงร้องเสียงกรี๊ดดังมากก :)
ถึงเช้าจะมีสอบแต่ก็ดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของคอนเสิร์ตค่า
คราวหน้าหวังว่าคงได้เจอกันในคอนอีกนะค่ะ โซวอนทุกคน
แล้วคนสำคัญของงาน ขอบคุณมากน้ะที่ยังรักและคิดถึงโซวอนไทยตลอด
รักมากๆเลยค้าบบ ^^

ปล. เมนยูลสิก ^^ = RM
JanG_JessI
ประทับใจมากเลยคะ

ก่อนเข้าเจ็บเท้ามากเพราะรองเท้ากัด

เห็นหน้าสาวๆ ปุป เหมือนโลกหยุดหมุน ความเจ็บทั้งหลาย สลายวูบ!!!

ไม่เคยยืนเขย่งได้นานขนาดนี้มาก่อนเลย ทำไปได้ยังไง 3 ชั่วโมงครึ่ง
(แทบจะกลายเป็นนักบัลเล่ห์กันเลยทีเดียว555)

แบบไม่มีเมนต์ใครทั้งนั้นเลยอะวันนั้น น่ารักทุกคนเลย อ๊ายยยย

เมื่อก่อนเาดูยูทูบเคยเห็นฝรั่ง โม้ว่า

It's not skinny. It's not beautiful or cute.But It 's called PERFECT!!!!

มันสมราคาคุยจริงๆๆ นิยามสาวๆ ไม่มีอะไรที่ดีกว่านี้แล้ว

ประทับใจมากๆๆเลยคะ ประทับใจกับโปรเจ็คมากเลยคะ

สิก้าชูนิ้วโป้งบอกเยี่ยมมากเลยคะ

แอบมีโมเม้นนิดๆๆก้วย อิอิ

yoonsic กอดกัน

yulsic ซบกัน กริ๊ดดดลั่นฮอลล์เลยทีเดียว><

seofany จุ๊บกันบนเรืออ บุญตามากเห็นชัดแจ๋วเลย>////<

JeTi ยืนจูงมือกัน พากันวิ่งออกมาูู^^

YulTi ยูริเต้นท่านกกระยางรอบๆๆตัวฟานี่ น่ารักม๊ากกๆๆๆ 2 คนนี้ขี้เ่ล่นมากเลยอะ>0<

ขอบคุณโซวอนคนที่ดันเราไปอยู่ข้างหน้า เรา อยู่ห่างจากเวทีแค่ 2 เมตรเอง แทบจะชนรั้วไม่่าเชื่อ0.0 เลยเห็นทุกโมเม้นที่เดินมาข้างหน้ากริ๊ดมากๆๆๆ

เพราะว่าข้างหน้าเราเป็นผู้ชายสูง 180 ซม. ทุกคนเลยหลบไปยืนทางอื่นหมด-*-

ข้างเราก็ผู้หญิง 170 ซม ที่สูงพอๆๆกับเรา สรุปตรงเราผู้ชาย 170- 180 ประมาณ 5 คน ผู้หญิง 170 3 คน
(แม่เจ้า มันคือกำแพงเมืองจีนณ หน้าเวที โซนBA ชัดๆๆๆ มิน่าเลยโดนดันมาไม่มีใครแย่ง เขย่งจนเส้นขายึดทีเดียว).

กลับบ้านมาเลือดออกข้อเท้าเลย แต่ก็สุขใจ รักสาวๆๆๆๆนะคะ><
AgaPe_TiF
เีขียนทั้งหน้าก่าคงไม่จบ ต้องบอกว่าถ้ายืนอยู่ตรงนั้นทุกคนจะรู้สึกอย่างเด่วกัน
785 บางคนอาจมองว่ายาวนาน แต่สำหรับพวกเรา SONE เราว่า... มันคุ้มค่าที่จะรอ ^^

แค่เหน 9 นาง ยิ้ม แค่นี้ ก่าเปนสุขแล้ว ^^ ขอบคุณมากนะ
ในที่สุด...เราก่าได้เจอกันแล้ว กรู๊ววววววววว
Tiffanism.ae
กลั้นน้ำตาไม่อยู่จริงๆค่ะ ประทับใจมากๆ เกินกว่าจะบรรยาย

รักโซนยอชิแดตลอดไป . .
fake-or-dead

มีใครเห็นหยอง รู้ตัวว่ามีโปรเจควันเกิดรึเปล่าครับ

เหมือนดูแล้วจะรู้สึกไปเอง ว่าหยองเห็นนะ เลยพูด thank you ขึ้นมาดังๆ ทีนึง

TwO ToNe
ตอนนี้เพ้อมากๆค่ะ ระบายไปหลายรอบแต่ก็ยังไม่พอ 555
ที่เรานั่งเห็นใกล้มาก ไม่คาดคิดว่าจะได้เห็นสาวๆใกล้ๆแบบนี้มาก่อน
ทุกคนสวยมาก ตอนโปรเจคก็ปลื้มใจมาก สาวๆร้องไห้กันด้วย
ได้สบตากับสิก้า ฟานี่ ฮโย ด้วย ฟานี่ขาวมากกกกกกกกก
ฮโยสวยมากแล้วก็มาเกรียนโซนที่เรานั่งบ่อยๆ สิก้ามาครั้งเดียวแต่เซอร์วิสสุดๆ
อันที่ประหลาดใจคือ เจอพี่โซวอนผู้ชายคนนึงที่หน้างาน ก็เลยคุยๆกันไป
พอเข้าไปในคอน ปรากฎว่าพี่เค้านั่งข้างๆเรา บังเอิญมากๆ 555
เสียดายไม่ได้ขอทวิตหรืออะไรไว้เลย บังเอิญมากก
KA-TAK
คอนจบคนไม่จบค่ะ สุดยอดมากๆ
ประทับใจจนไม่รู้จะบอกเป็นคำพูดได้ยังไง
คุ้มกับการรอคอยจริงๆ
beeeed
BA ไปถึงเที่ยง ไปแบบอโลนๆ เลย ไปยืนดูแถวโอ๊ววว ปลายแถวอยู่หนายย
ไปนั่งต่อแถว ร้อน ฮอต ทรมาณ หิว จนประมาณเกือบบ่ายสามไม่ไหวละ
ฝากน้องข้างหน้าสามคน น่ารักกันมาก จองให้พี่ไว้ด้วยน้า
ไปซื้อเบอร์เกอร์มากินกำลังนั่งกินอย่างมีความสุข
เอ๊าลุกฮือกันทำไม รีบยัดเข้าปากอย่างเร็ว 555
ช่วงก่อนเข้าฮอล์นี่ล่ะ เป็นช่วงโครตทรมาณสุดยอดแล้ว ร้อน อึดอัด
แทบจะได้เสียกับผู้ชายด้านข้างๆทั้งสองคน 5555 เบียดมากก
พอได้เข้าไปแล้ว ค่อยยังชั่ว แต่ก็ไม่ได้ติดริมขอบแต่ก็พอเห็น ไปอยู่BA มุมซ้ายๆหน่อย
แล้วก็ยืนๆๆๆ เมื่อยมาก ปวดหลัง ปวดคอ หิวน้ำ ช่วงห้านาทีก่อน 6 โมงนี่มันเป็นช่วงใจไม่อยู่กะเนื้อกะตัวแล้ว
พอสาวๆเปิดออกมาเท่านั้นแหละ หมีที่รักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก รวมทั้งอีกแปดคน
ไอ้พวกนี้มันอะไรกัน คนจริงๆใช่มั้ยเนี่ย ความเหนื่อย เมื่อย ร้อน ลืมหมดสิ้นทุกอย่าง 555555555555
ยืนตะลึงไปสิบวิ เอามือตบหน้าตัวเอง ไอ่น้องข้างๆบอกพี่ไม่ได้ฝันหรอก
ในที่สุดพวกเราก็ได้ดูกันแล้วนะ พอหลังจากนั้น แหกปากกกกกกกก ลืมตายยยยยยยยย
ชีวิตนี้ไม่เคยไม่คิดไม่ฝันจะมาแหกปากร้องอะไรอย่างงี้ 55555

ความรู้สึก มันยังแน่นอยู่ในใจ จุก คือแบบจะบรรยายยังไงดี
นี่คือสิ่งที่รอคอย มันคุ้มค่าเหลือเกิน จะจำไปทั้งชีวิตเลย มันตราตรึงเหลือเกิน
785 day นี่เอาใจไปเลย อยู่ในหลุม BA มองจอก็ไม่เห็น
หันไปข้างขวาซ้ายมีแต่กระดาษ
น้ำตาซึม แต่พยายามกลั้นไว้
โซวอนไทย สุ๊ดยอดดดด (สำเนียงควอนยูล 55 555 ) ในหลุมมันโครตตตต
ตอน the boy กระหึ่มมาก ร้องทั้งเพลง โค๊ดอะไรไม่สน พี่ไทยจัดเต็มให้ทั้งเพลง
และทั้งคอนด้วย ทุกเพลงด้วย
ตอนน้องแท devil cry และ way to go นี่ชอบมากก
ยืนชูนิ้ว \m/ ข้างนึง อีกข้างโบกแท่งไฟ

ตอนจบ สามชั่วโมงมันเร็วมากกก เหมือนเพิ่งผ่านไปหนึ่งชั่วโมง
รู้สึกเคว้งๆ โหวงๆ ในใจ
วันนี้ไปทำงานแบบเพ้ออ่า ข้าวไม่หิว กินไม่ได้นอนไม่หลับ
คิดถึงอ่าาาาาา ต้องมากันอีกนะสัญญากันแล้ว

ปล.ฟานี่ ฟานี่ ทิฟฟานี่ โอ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
เป็นบุญตา แก่ชีวิตเหลือเกิน ยิ้มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตลอด
ในบลูเรย์หรือภาพถ่ายที่เห็น มันเทียบไม่ได้เลย
ถ้าล้างรูปออกมาจากตาที่ได้เห็นได้ คงจะดี
ซึมซับบบบบบๆ คิดถึงหมี ว้อยยยยยยยยยยยยย

ยาวหน่อยคงไม่ว่ากัน เพราะมันเยอะอ๊ะ ไปเพ้อดูแฟนแคมต่อ ฮ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก
genie-snsd
เพ้อจนตอนนี้ทามรับไม่ได้เลย คิดถึงสาวๆๆมาก
tamjai55
ไปลงBAมา ไม่รู้จะอธิบายยังไง มันคือความรู้สึกที่ทุกคนบรรยายมาและอีกมากมายที่มันไม่รู้จะบรรยายยังไง

มันสุดยอดมากๆ คือมันสุดๆของสุดที่สุดของที่ โอ้ยยย!!! เพ้อออออ

สาวๆสุดยอด+โซวอนไทย สุดยอดดดดดดดดดดดดดด!!! บรรยากาศสุดยอดดดดดดดดดด!!! สนุกสุดยอดดดดดดด+++ emossfc2.png
paipai_Taeyeon
ไม่รู้จะเวิ่นอะไรยาวๆเเล้ว คนอื่นพูดกันไปหมด 555

ขอสั้นๆเเค่ "โคตรประทับใจ โคตรรักสาวๆ โคตรรักโซวอนไทย โคตรของโคตรของโคตรเลยคะ"

สาวๆกับโซวอนไทยเกี่ยวก้อยกันเเล้วนะ เเล้วกลับมาหาโซวอนไทยอีกน้าสาวๆ ><
yoonvisual
อยากเพ้ออะ แต่ขอจองที่ไว้ก่อนได้มั้ยคะ? 555555
ตอนนี้ง่วงมาก พรุ่งนี้ก็มีสอบ แต่สมองยังฟินกับสาวๆไม่หาย >___<
anooY lovely
ผม ไปงานคอนโดยที่ยังไม่มีบัตร เลยไม่ได้เตรียมตัวหลายอย่างท่องโค๊ดได้บ้างไม่ได้บ้าง จรวดก็ไม่มีป้าย Final we meet ผมขอคนข้างๆ ผมถามว่ามีเหลือมั้ย ผมอยากเป็นส่วนหนึ่งของโปรเจคเค้าก็ให้มา ชูไปน้ำตาซึมไป ได้แต่อดกลั้นนะ เป็นผู้ชาย

อยู่โซนAL จ้า นางฟ้าทุกคนสวยงามมากจ้า ได้เห็นใกล้ๆแล้วงงกับความสวยไปเลย ซันนี่ ทิฟฟานี่ เล่นกะคนดูมากๆเลย ยูลก็ฮามากๆ แทงกูนี่ไม่ต้องเอ่ย เธอเอนเตอร์เทนเก่งมาก คาดว่าแทแทพยายามมองโซวอนทุกคนนะ ดีใจที่Leader ของเราน่ารักขนาดนี้ ผมเมน เหม่งยุน แต่เด็กเหม่งไม่ค่อยมองเราเลยสงสัยเราไม่หล่อ 55 ยังไงเหม่งก็สวยโฮกตลอด ฮโยก็แอบหวานนะคอนนี้ ป้าหยอง ผมฮาตอนขว้างจรวดกลับ ซอพยายามพูดไทยน่ารักจริงๆ เจสก็เสียงดี๊ดีน่ารัก

ประทับใจcomplete มากจ้า ขนลุก น้ำตาไหล

เราแอบเห็นมีคนปา(หรือเปล่าไม่แน่ใจ) ตุ๊กตา คือมันตกลงมา เกือบโดนเจสอ่ะ คือมันไปขวางก้าวของเจส อ่ะ เจสทำหน้าไม่พอใจหน่อยๆด้วย
ขอโทษเจสสิก้าแทนโซวอนคนนั้นด้วยนะ
จรวดมันก็มีคนพยายามปาให้ ใกล้สาวๆ กลัวสาวๆโกรธจัง แต่ก็ได้ภาพที่สวยงามนะ

ขอบคุณโซวอนทุกคนที่ดูคอนด้วยกันทุกคนมารยาทดีมากครับ
ได้อ่านกระทู้ เพ้อคอนของทุกคน บางคำพูดของพวกคุณทำให้ผมน้ำตาซึมซ้ำได้อีกนะนี่ ความทรงจำมันสวยงามจริงๆจ้ะ

ขอบคุณ บอร์ดSoshifanclub มาก ทำให้ผมถลำลึกกับสาวๆมากกว่าเดิม ผมว่าบอร์ดเรามีแต่คนทีีน่ารัก นิสัยดี และได้รู้ว่ามีคนที่รักสาวๆอย่างจริงใจเหมือนกันกับผม ผมเป็นคนไม่ค่อยกล้าและอายุเยอะแล้วเลยไม่กล้าไป Join กิจกรรม กับบอร์ดตรงๆ (เขินอ่ะ) แต่ผมรักบอร์ดนี้มากจ้ะ มีไรให้โดเนทบอกมานะ ถ้ามีกำลังจะรีบช่วยอย่างไว

สุดท้าย ผมรักโซชิ ทุกคนนะ ผมจะเป็นแฟนเพลงไปจนแก่เลย ผมเป็นนักดนตรี ชอบเพลงร็อค คงไม่มีใครคิดว่าผมชอบโซชิขนาดนี้ เธอไม่ได้มีดี
แค่ความสวย เธอสวยไปถึงจิตใจ เธอแข็งแกร่งแน่วแน่ ความตั้งใจของพวกเธอทำให้เธอ ดังระดับนี้ บางคนหาว่าเป็นความบังเอิญ ผมในฐานะนักดนตรีคนนึง ผมกล้าูพูดตรงนี้เลย ว่าไม่ใช่ความบังเอิญอย่างแน่นอน ผมกล้ายืนยันว่า โซนยอชิแด คือ Girl group ที่จะประสพความสำเร็จที่สุดในโลก ในช่วงชีวิตของผมแน่นอน

Forever9 Forever Sone จ้า

ปล.ขอบคุณ คุณคนข้างๆที่ผมขอกระดาษ โปรเจค แล้วคุณก็ให้ ขอบคุณนะครับ
mazaruu3
ปกติเห็นแต่คนขายบัตรหน้างาน แต่คอนนี้มีแต่คนขอซื้อบัตรต่อ

เข้าไปข้างในเรานั่งSBไม่คิดว่าจะดีขนาดนี้ มุมนี้เห็นหลังเวทีจ้า

เราเห็นครอบครัวนึงมาพี่เค้าเดินไม่ได้ แม่ต้องอุ้มเข้ามา(ตัวไม่เล็กเลย)แต่ว่าเพื่อมาดูสาวๆ สุดยอดมาก

ในหลุดเห็นแล้วตกใจแบบคนเยอะได้อีก เยอะแล้วแต่ยังมีเข้ามาอีก สุดๆเลย

เริ่มเพลงสรรเสริญฯดังมาก-มากที่สุด ประทับใจมากๆ

ก่อนคอนเริ่มแอบเห็นแทวิ่งเตรียมไปเข้าเพชร พากันตื่นเต้นมากๆ

คอนนี้เราว่าโซวอนซึ้งไปเป็นแถวๆยิ่งเห็นสาวๆน้ำตาไหล น้ำตาคลอเลย T^T

สาวๆสวยมาก มาก มากที่สุด สมกับคำว่านางฟ้าได้เลย เหมือนโดนสะกดเลยอ่ะ

โปรเจคต่างๆเราประทับใจมาก ถือเป็นความทรงจำที่สวยงามมากอย่างนึงในชีวิตเราเลย

หลังคอนจบสาวๆเดินเข้าไปแตะมือกับสตาฟ แล้วยังโบกมือให้ ยิ่งทำให้เราประทับใจมาก

ขอบคุณสำหรับความสุข ความทรงจำดีๆ ความรัก แล้วเราจะรอสัญญา!!! เพ้ออออออ
ThebeamJae
อื้อหือออ อยากอ่านของทุกคนจัง แต่คงจะไม่ไหว = w =;;
- - - - -
เมื่อวานเป็นอะไรที่เพ้อมากค่าาาา
แบบว่า ฟินนู่นนี่ไปหมด น้ำตาไหลเพราะซันบันด้วย TT^TT
ฮึกกกกกก พี่ชายเราก็ร้องไห้ไปนิดนึง
ลึกซึ้งแท้ TTwTT)// ชอบตอนฟานี่ใส่หน้ากากแบรดพิทท์มากกก
55555555 น่ารักอะ >.< โมเม้นท์เยอะเกินจะจำไหวค่ะ =O="
แต่แม่นที่สุดคงเป็นตอนฮโยกับป้าหยองโซโล่!
แอร๊ยยย แดนเซอร์ชายทำเราเสียววว จะหอมฮโยกับป้าหยองอยู่แล้ว!
ลุ้นตัวโก่งเลย อย่าโดนนะ ถ้าโดนมีเรื่อง 555

ขอสารภาพบาป อังกอร์มั่วมากค่ะ แฮะๆ TwT;;
แล้วก็ กรี๊ดคีย์กับแทมินใน vtr ดังมากไปหน่อย
กรี๊ดออกหน้าออกตาเมื่อเห็นผู้ชาย
นิสัยไม่ดีเลยเรา -.-;;

ขอฟ้องร้องงง จรวดทิ่มหลังเราไปสองสามลำเลยค่ะ
ขอละ อย่าทำโปรเจคต์นี้อีกเลย อันตรายต่อหัวกบาลและหลัง
55555555 , เอาจริงๆนะคะ คือการร่อนจรวดแบบนี้
ทำให้วุ่นวายมาก มันไม่ได้สวยอย่างที่คิดไว้สักเท่าไหร่
แถมยังทำให้สตาฟฟ์เหนื่อยกับการเก็บจรวดอีก
นี่ถ้าจรวดจากคนที่ยืนหลุมไปโดนสาวๆแบบโดนตา อะไรแบบนี้
คงจะแย่ไม่ใช่น้อย เพราะฉะนั้นเลิกเถอะค่ะปีหน้าไม่เอาแล้ว
อันตรายยยยย (>/|\<)

ตอนโซโล่ของแทนี่ <3
สุดยอดดดด จิ้นไปดาวอังคารค่าาา
ชอบตอนจะลงจากเวที สตาฟฟ์ส่องไฟให้เดินลง
นางทั้งสองวิ่งกันดุ๊กดิ๊กน่ารัก แอร๊ยยย =//////=

ตอนอยู่บนเรือ (เพลงอะไรบ้างลืมแล้ว T[]T)
น้องซอกับ..กับใครอะเราลืม! TT^TT
เล่นไททานิคกัน น่ารักมากกกกก ใช่น้องซอรึเปล่าคะเนี่ย?
ลืมจริงๆ ฮือออ T___T สับสนนน

ก่อน RDR จะเริ่ม ตอนที่พี่แทว๊ากเดี่ยวๆ
มันส์อีหลี! แอบกรี๊ดในใจให้เสียงชางมินเล็กๆน้อยๆ
5555555 #อีนี่ไปดูอะไรกันแน่ - -"
พี่แทว๊ากคนเดียว แบบสงสารแทน มันต้องใช้พลังมากกว่าเดิม
แอบหวังเล็กๆว่าชางมินจะมาเป็นเกสท์ให้ 5555
โอ้ยพอ เดี๋ยวเราจะโดนตบซะก่อน โทษฐานหวังเรื่องผู้ชายมากเกินสาวๆ 55

โอ้ย อยากจะเพ้อออกมาให้หมด แต่ความจำปลาทองมาก
เลือนลางสุดๆ Y____Y พอแล้วก็แล้วกัน

รักสาวๆสุดๆไปเลยค่าาาา mkb (46).gif
superyes
คอนGG ฟินสุดๆ

เราได้อยู่หลุม BA แถวหน้าสุดเกาะรั้ว ตรงกลางๆเลย มารอตั้งแต่สองทุ่มคับ
พอดีซื้อป้ายที่เว็บเอามาขายอันละ 20 บาทได้ครบทุกคน

ชูป้าย <3 Sunny ซันนี่หันมายิ้ม+บ๊ายบายให้เรา
...........รักนะซันนี่
ชูป้าย <3  Tiffany ฟานี่ ทำท่าจ๊วฟๆให้เราสองที ย้ำว่าให้เราคนเดียวเลย(ดีใจสุดๆ ไม่คิดไม่ฝัน)
...........เราดีใจยังกะนักฟุตบอลยิงประตูได้ จิงๆนะ คนข้างหันมามองกันหมดเลย
ชูป้าย <3 Sooyoung ซูยองร้องไห้อยู่มองป้าย แล้วทำท่าอะไรจำไม่ได้ ประมานว่าขอบคุณนะ
.........เราชูป้ายซูยองเพลง forever ทั้งเพลงเลย ซูยองมามองหลายครั้งมาก
ชูป้าย <3 Jessica เจสหันมามองแล้วก็ยิ้มให้ น่ารักมากๆ

ชูป้าย <3 Yoona ยุนทำหน้าประมานว่า ตกลงมึงจะเชียร์ใครกันแน่ 555

เปิดโดมมาตอนเปิดตัว เจสหันมาสบตากับเรานิดๆแล้วก้มลงไป
ซูยองสาดน้ำใส่เรา 2 รอบ รวมๆแล้วได้มา สี่หยด
ฟานี่มาเล่นกับเราบ่อยมากๆ

บอกได้เลยว่า ฟิน

แล้วขอขอบคุณทีมงานมากๆนะครับ เสียสละแรงกายแรงใจ เป็นโปรเจคที่ประทับใจมากๆ
-ปล.ขอโทดคนข้างหลังด้วยนะคับ ผมสูง 180 แล้วอยุ่ติดขอบเวทีตรงกลางอีก ไม่รุ้จะทำไงจริงๆ ขอโทดด้วยนะ
iporzza
รู้สึกดีใจมากที่มีโอกาสได้ไปดูคอนฯ เพราะตอนแรกนึกว่าจะต้องนั่งอ่านเม้นในกระทู้เพราะจองบัตรไม่ทันซะแล้ว อะไรซะอีกหละก็บัตรสาวๆ น่ะหายากมว๊าก(ไม่ได้เวอร์นะ) อีกอย่างโซวอนในไทยก็มีน้อยซะเมื่อไหร นี่ยังไม่รวมประเทศใกล้เคียง กับที่บินข้ามน้ำข้ามทะเลมีจากต่างแดนอีกนะ แต่ถ้าใครมีโอกาสได้ไปแล้วรับรองไม่ผิดหวังแน่นอน

ถ้าใครได้มีโอกาสดูคอนฯ สาวๆ ที่ญี่ปุ่นแล้วรับรองได้ว่าต้องรู้คิวเพลงสาวๆ ในหัวแล้วแน่ๆ ยกเว้นตอนที่สาวๆ โชว์เพลงเดี่ยวของแต่ละคน เริ่มต้นกับเพลง Genie และฉากเปิดตัวสาวๆ ที่อยู่ในโดมอย่างอลังการ(ประทับใจสุดๆ ) จากนั้นสาวก็จัดเมดเล่ย์แดนซ์กระจาย

ช่วงแนะนำตัว(จำได้ไม่หมดนะ) แต่ที่รู้สาวๆ ทำการบ้านมาพอสมควร

เริ่มจากแม่หมีแนะนำตัวเป็นภาษาไทยสำเนียงเกาหลี(เค้าเห็นนะว่าแอบอ่านที่จดไว้ในมือ 555)

ยูริทักทายโซวอนเป็นภาษาไทย(ติดสำเนียงเกาหลี) ซะยาวเราพยายามตั้งใจฟังนะแต่เสียงกรี๊ดดังจนฟังไม่รู้เรื่องแต่ประมาณว่า " สนุกมั๊ยค่ะ"

มักเน่คนนี้ทักทายโซวอนเป็นภาษาไทยที่ฟังแล้วอึ้งมากเพราะสำเนียงใช้ได้เลยแสดงว่าทำการบ้านมาดี (สมกับลุคเด็กเรียนจริงๆ)

ส่วนคนอื่นที่ไม่ได้พูดถึงไม่ใช่ว่าไม่ตั้งใจฟังนะแต่เสียงดังจนฟังไม่ได้ศัพท์จริง (ใครได้ยินชัดทุกถ้อยคำหรือมีคลิปตอนแนะนำตัวรบกวนแชร์หน่อย)

ช่วงโชว์เดี่ยวเริ่มด้วยสาวฮโยยอนกับเพลง Don't stop the music ต้องบอกว่าชีมาถูกทางแล้ว ถ้าใครเคยได้ดูคอนฯ ITNW คราวก่อนของสาวจะเห็นถึงพัฒนาการของแดนซิ่งควีนแห่งโซชิอย่างเห็นได้ชัดเลือกเพลงและคอนเซปต์ได้ดึงดูดให้ชวนดูจนจบเพลงแบบไม่มีช่วงเบื่อเลยแหละ

คนที่สองเปิดตัวด้วยเสียงหวานๆ และเปียโนที่ตั้งอยู่เมนสเตทพร้อมกับชุดราตรีเกาะอก กระโปรงหน้าสั้นหางยาวโชว์ขาเรียวขาวๆ ของเจ้าหญิงน้ำแข็งไม่ต้องสืบเธอคือเจสสิก้า จองของเหล่าโซวอนนั่นเอง

ต่อมาเป็นสาวตัวเล็กแต่ใจใหญ่(ใหญ่จริงๆ นะ อิอิ) เธอมาด้วยชุดชีทรูสีดำโชว์เนินอกอวบอิ่ม อิ่มมว๊ากจริงๆ (ขนาดอยู่ชั้นสามยังเห็นเลย แหน่ะคิดอะไรอยู่เนี๊ยะ) เข้าเรื่องซะที เธอมาด้วยเพลง Three ลีลายั่วยวนสุดๆ ฉีกลุคแอ๊บแบ๊วที่ฝั่งอยู่ในใจชาวโซวอนจำได้ว่ามีซ็อตที่แดนเซอร์ไซร้ซอกคอซันนี่ด้วย (อึ้งไปเลยอะ แรงส์!!)

ปิดช่วงโชว์เดี่ยวพาร์ทแรกด้วยคู่จิ้นแทนี่ เปิดตัวแบบเอาใจชาวโซวอนสุดๆ กับ Theme นางโชว์ด้วยเพลง Lady Marmalade ฟานี่ออกมาก่อนด้วยชุดหวานสีชมพู ไม่นานแทแทก็ออกมาด้วยชุดลูกไม้ซีทรูเกาะอก ขาสั้นโชว์ขาขาวๆ Backdrop ด้านหลังแอบมีจิ้นแทนี่ด้วยกรอบเป็นรูปหัวใจแล้วกล้องจับภาพแทนี่ให้อยู่ในกรอบตลอดๆ (ถ้าใครเป็นสาวกแทนี่รับรองกรี๊ดสลบ)

สาวๆ กลับมารวมตัวพร้อมหน้ากันอีกครั้งด้วยเพลง The Great Escape (ก่อนหน้าเพลงนี้จำได้ว่าแทยอนขึ้นมาว้ากฟิลล์ประมาณเอ็กเจเปนแต่ไม่รู้ว่าคือเพลงอะไรตรงนี้ถ้าใครจำได้/รู้จักช่วยแชร์ข้อมูลด้วยจ้า) จบเพลงนี้ก็มีลูกเล่นเอาผ้าใบสีขาวทำเป็นฉากปล่อยลงมาบังพวกเธอพร้อมกับฉายภาพเล่นแสงเงาเพื่อให้พวกเธอได้เปลี่ยนชุด(พอดีว่าได้เห็นแทยอนตอนกำลังจะเปลี่ยนเสื้อ) จากนั้นไม่กี่อึดใจก็กลับมาด้วยเพลง Bad Girl และพวกเธอก็กลับเข้าไปหลังเวทีอีกรอบพร้อมกับฉายวีดีโอแก้เซ็งระหว่างรอ สาวๆ กลับมาอีกครั้งด้วยชุดบอดี้สูทสีดำทองรัดรูปพร้อมกับ 3 เพลงสุดฮิตอย่าง Run Devil Run ต่อด้วย Beautiful Stranger และเพลงใหม่ล่าสุดอย่าง The Boys เชื่อว่าคนทั้งฮอลล์รอคอยเพลงนี้อยู่ไม่น้อยที่เดียวเพราะตั้งแต่อินโทรเพลงนี้ขึ้นใครที่ร้องโค๊ดได้ก็ร้องโค๊ด ส่วนใครที่ร้องเพลงก็ร้องซะดังลั่นฮอลล์เลย(ส่วนตัวแล้วเพลงนี้มันเสียงปลุกใจใช้ได้เลยนะ) ตามมาด้วยเพลง Hoot ที่ทำให้ชาวโซวอนเริ่มจะขยับขาขยับแข้ง(เอาจริงๆ ก็ขยับมานานละ)

ช่วงโชว์เดี่ยวพาร์ทสองเริ่มด้วยควอนยูริ(ต้องบอกว่าส่วนตัวแอบผิดหวังเล็กๆ กับโชว์เดียวของยูลนะเพราะดันไปเปรียบเทียบกับที่เคยโชว์ไว้ในคอน ITNW ตอนนั้นบอกได้เลยว่าชอบโชว์ยูลที่สุด) มาในเพลง If ลุคเข้มแข็งแต่แฝงด้วยความเซ็กซี่สลัดภาพกั๊บยูลไปชั่วขณะ สะกดไว้ด้วยเสน่ห์บนเวทีของเธอ

ตามมาด้วยชูยองเปิดตัวมาพร้อมกับแดนเซอร์ผู้ชายหน้าตาดีที่ชียั่วยวนซะ......... เต้นรำกับแดนเซอร์ผู้ชายคนเดิมในเพลง Sway ที่บอกได้คำเดียวว่าเพลินอารมณ์มาก(เป็นอีกคนหนึ่งโชว์ได้ประทับใจเราสุดๆ ) แอบเคลิ้มกันเลยทีเดียว(เฮ้ย!ไม่ใช่ละ)

ตัดอารมณ์มานิดนึงกับโชว์ของมักเน่ซอฮยอนด้วยเพลง Stuff like that there พร้อมเต้นแท็ปกับชุดน่ารักๆ สไตล์มักเน่(ส่วนตัวนะอยากบอกว่าชอบมักเน่ลุคแอบเซ็กซี่หน่อยๆ มากกว่า) แต่ขอบอกว่าเสียงดีเค้าจริงๆ ชอบที่เธอเดินมากลางเวทีพร้อมกับแดนซ์เซอร์แล้วเต้นจังหวะแท็ปกัน ^ ^ น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

คิวสุดท้ายสำหรับโชว์เดี่ยวของสาวตาสวย ก่อนที่จะเห็นเจ้าตัวก็ได้เห็นทีมงานเอาบาร์ยาวมาวาง ชัดเลย(เน้นคำด้วยนะ) ในที่สุดเธอก็ออกมาพร้อมกับเสื้อสีขาวกางเกงสีดำเข้ารูปพร้อมลีลายั่นยวนสุดๆ ในเพลง 4 Minutes ใกล้ๆ จบแดนซ์เซอร์ดึงกางเกงขายาวสีดำออกทำให้เห็นกางเกงสีขาวขาสั้นอวดขาขาวของเธอ(เห็นเธอเต้นกับชุดอย่างนั้นแล้วบอกได้เลยว่าจะเซ็กซี่ไปไหน เอายุนอาผู้ใสซื่อของช้านกลับมา) เป็นอันจบช่วงโชว์เดี่ยวไว้ที่เธอ

กลับมาช่วงของสาวเสียงดีทั้ง 5 คน แทยอน ซันนี่ ทิฟฟานี่ เจสสิก้า และมักเน่ในชุดทหารสาวสีแดง นั่งบนบันไดเวทีพร้อมกับร้องเพลง Danny Boy โชว์พลังเสียงสุดซึ่ง จากนั้นอีก 4 สาวก็ตามมาสมทบในเพลง Complete ช่วงนี้แหละค่าๆ (เน้นเสียงให้สูงขึ้นอีก) เป็นโปรแจ๊คของชาวโซวอนไทยแลนด์ที่พร้อมใจกันยกกระดาษข้อความ 2 ข้อความที่เขียนไว้ว่า “785 Days of waiting” และ “Finally we meet” แปลว่า 785 วันแห่งการรอคอย ในที่สุดเราก็ได้พบกัน ซึ้งมากเชื่อว่ามีโซวอนหลายคนเสียน้ำตา ขนาดสาวๆ บนเวทียังมีน้ำตาเลยถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นซันนี่กับมักเน่นะ(คนอื่นไม่แน่ใจ)

แล้วพวกเธอก็หายไปหลังเวทีพักนึงก่อนจะออกมาพร้อมกับเรือเดินสมุทรชักธงโซชิพร้อมกับเพลง My Child ลีดเดอร์แทยอนนำน้องเดินทักทายแฟนๆ หน้าเวที แล้วกลับเข้าไปเปลี่ยนชุดอีกครั้งออกมาเป็นเสื้อลายขว้างเอวลอยรัดรูปจั๊มแขนสีเหลืองกับกางเกงสีชมพู บางคนก็มีหมวกทรงทหารเรือ โชว์เมดเล่ย์ Neng-myun Hahaha และเพลงเด็ดอย่าง Gee ก่อนจากบอกลาโซวอนด้วยเพลง I want to dream with you forever โบกมือบ๊ายบายโซวอนแล้วก็เดินเข้าฉากเวทีไป

ในฮอลล์เปิดไฟสว่างขึ้นชาวโซวอนก็ยังนั่งอยู่กับที่บางคนก็ตะโกนเรียกสาวๆ กันจากนั้นก็เริ่มกลายเป็นกลุ่มคนเริ่มเรียก ดังขึ้นๆ จนกลายเป็นทั้งฮอลล์ตะโกนเรียกสาว......โซ นยอ ซิ แด ......โซ นยอ ซิ แด......โซ นยอ ซิ แด......โซ นยอ ซิ แด
.
.
.
.
ในที่สุดสาวๆ ก็ออกมาพร้อมกับชุดคาวบอยสาวบางคนเอวลอยบางมีทัดขนนกดูสบายๆ น่ารักกันทุกคน กลับมาในเพลงที่ทำให้หลายๆ คนได้รู้จักกับสาวๆ ครั้งแรกอย่าง Into the New World และตามด้วย Way to go ถ้าจำไม่ผิดช่วงนี้มีพูดคุยกันถึงคอนเสิร์ตครั้งนี้มีหนึ่งในเก้าถามว่าสนุกมั้ย มีร้องนำให้โซวอนร้องตามท่อนฮุคเพลง Gee ประมาณว่า
โซซิร้อง : นอ มู บัน จัก บัน จัก นู นี บู ชยอ
โซวอน : No No No No No
โซซิร้อง : นอ มู กัม จัก กัม จัก นล รัน นา นึน
โซวอน : Oh Oh Oh Oh Oh
โซซิร้อง : นอ มู จา ริซ จา ริซ โม มี ตอล รยอ

โซวอน : Gee Gee Gee Gee Gee
โซซิร้อง : Oh! จอ จึน นุน บิช
โซวอน : Oh Yeah
โซซิร้อง : Oh! โจ ฮึน ฮยัง กี

โซวอน : Oh Yeah Yeah Yeah

ช่วงนี้ชอบมากๆ เพราะเหมือนได้มีส่วนร่วมในการเป็นโซวอนที่ดีแถมได้ร้องเพลงร่วมกับสาวๆ อีกสุขสุดๆ

แต่ก็นะเมื่อมีงานเลี้ยงก็ต้องมีวันเลิกรา ถึงตอนที่สาวๆ ร่ำลาไปจริงๆ กับเพลง Fantastic พร้อมทำสัญญากับชาวโซวอนว่าจะกลับมากอีกและให้โซวอนสัญญาว่าจะมาคอนฯ สาวๆ อีก(มีเกี่ยวก้อยกันด้วยนะ) แล้วคอน Girls' Generation Tour in BANGKOK ก็จบลงอย่างสุดประทับใจชาวโซวอนเก็บบรรยากาสกลับไปฝันดีที่บ้านต่อ ^ ^

เก็บตกในคอนฯ
1. มีฉากจิ้นแทนี่บ่อยมากจนแม่ยกกรี๊ดซะเสียงแหบ
2. จากที่ได้ยินมาคนที่ได้รับเสียงดังที่สุดน่าจะเป็นฟานี่
3. แอบมีจิ้นยูลสิก ช่วงพูดคุยจ่าซบไหล่ยูลระหว่างที่ฟานี่(หรือซูยองไม่แน่ใจ)กำลังพูด
4. มุมน่ารักของฟานี่ก็มีนะตอนชีกินน้ำเอาปากกัดถุงเลยนะ (ทำไมไม่เอามาเป็นขวดทีมงานนี่เสียลุคหมด)
5. ยุนอาตอนเดินลงบันไดเวทีถึงไฟจะมืดแต่แอบเห็นว่าเกือบจะวัดพื้นซะแล้ว (เด๋วหมดสวยแย่เลยนะเหม่ง)
6. ฟานี่แอบเรื่องกับโซวอนด้วยนะ ก็ใครไม่รู้โยนตุ๊กตามาให้แต่ทีมงานคงห้ามรับของจากแฟนในคอนชีเลยทำดุใส่แถมทำเหมือนจะกำหมัดใส่แฟนๆ อีกนะ (น่ารักขนาดนี้ไม่มีใครโกรธได้ลงคอหรอก) หลังจากที่หาเจ้าของไม่เจอก็โยนยืนไปในโซนนั้นแหละสุดท้ายร่วงอยู่ขอบเวทีข้างๆ ชีนั่นหละ(มีแอบส่ายหัวเบาๆ ผิดหวังที่ไม่มีใครได้ไป)
7. เจสสิก้าแอฟแฟคจ้า จ่าทำหน้าหยิ่งๆ ตอนช่วงพูดคุยด้วยนะพอดีกล้องจับเลยนึกถึง อีกทีก็ตอนที่นางซบยูลแล้วคงถึงคิวที่นางพูดแต่แม่ยกยูลสิกกรี๊ดเสียงดังนางเลยตะโกนแข่งกับโซวอนแปลไทยประมาณว่า โซวอนที่นี่เสียงดังจริงเลย(โถๆ !! เค้ากรี๊ดตะเองอยู่ไม่รู้ตัวอีก)
8. สองมักเน่ผู้เสียสละ ช่วงโหนสลิงจำได้ว่ามีสองช่วงและก็มีสองคนนี้ทั้งสองช่วงประมาณว่าหน่วยกล้าตาย ตอนที่สายสลิงโรยลงมาก็เลงอยู่ว่าจะเป็นใครพอให้ยุนอากับซอฮยอนประจำที่ก็อดขำไม่ได้
9. ก่อนกับช่วงเดินลาแฟนๆ เห็นฮโยยอนเอาเครื่องจร๊วดเล่นปากับเพื่อนๆ ไปโดนยุนอาเข้าชีหันมาคว้าจร๊วดทำท่าจะปาใส่ฮโยยอนแต่เห็นฮโยยอนทำท่าหลบชีก็ขำ 555 (ปากกว้างเลยนะรักษาภาพหน่อยสิอินู๋) คิมชุดดิ้ง&อิมชุดดิ้ง
10. ซันนี่ตอนที่เห็นเธอน้ำตาไหลแล้วบอกได้เลยว่าเกือบไปเหมือนกัน (ติดที่อายไอ้คนข้างๆ มัน)
11. ปกติเป็นแม่ยกยุนอานะแต่คราวนี้แอบปันใจให้ฟานี่เฉยเลย
12. ยุนอาสวยมาก สวยจัด เธอเป็นคนหรืออะไรกันแน่
13. จ่าตัวจริงตัวเล็กนิดเดียวเอง
14. ซูยองสวยจนแอบเพ้อแต่ว่าผอมไปนะ ต้องกินอะไรบ้างนะมันผอมไป
15. ถ้าทำให้คะแนนแต่ละคนนะ(เอาแบบไม่ลำเอียง) วัดจากการมีส่วนร่วมในเวทีทั้งหมดทั้งโชว์ทั้งพูดคุย ฟานี่ แทยอน ซูยอง ให้สิบเต็มสิบ ยุนอา ซันนี่ สิก้า ยูริ ซอฮยอน ฮโยยอน เอาไปเก้าเต็มสิบ

ปล. บทความข้างบนทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะถ้าไปขัดใจใครต้องขอโทษด้วยจริงๆ ค่ะ
s6.gif s6.gif s6.gif

SmileyAoy
เพ้อข้ามวันข้ามคืน จนตอนนี้ก็ยังไม่เป็นอันทำอะไรเลย นอกจากนั่งเซฟรูป ส่องคลิปคอนฯเมื่อวาน
จากที่ตอนแรกจองบัตรไม่ทัน นอยด์อยู่เกือบเดือน จนใกล้ถึงวันคอนฯก็ยังหาบัตรไม่ได้
ตอนนั้นเริ่มทำใจแล้วว่า "อด" แต่เหมือนสวรรค์ทรงโปรด ในที่สุดเราก็ไปเสาะมาจนได้ 555+

เป็นประสบการณ์การดูคอนฯเกาหลีครั้งแรกในชีวิต แถมไม่มีเพื่อนไปอีกต่างหาก ไปมันคนเดียวโดดๆนี่แหละ
คิดแต่ว่า เพื่อนดูคอนฯเดี๋ยวค่อยไปหาเอาข้างหน้าก็ได้ ยังไงก็โซวอนเหมือนกัน
แล้วเราก็ได้รับมิตรภาพดีๆจากน้องๆโซวอนจริงๆด้วย โซวอนน่ารักทุกคน ขอบคุณน้องๆมาก
ลงหลุม AL เมื่อยโคตร หิวน้ำมาก ปวดขา ปวดหลัง ตัวก็ไม่ได้สูง แหงนมองสาวๆจนปวดคอ
แต่ก็ปลอบใจตัวเองว่า มาคอนฯสาวๆจะให้มานั่งดูเหรอ ? ไม่ๆๆๆ ยืนนี่แหละดีแล้ว โยกได้ เหวี่ยงได้ เหอๆๆ
ถึงจะเหนื่อยแค่ไหน แต่ก็คุ้มมากจริงๆ สาวๆทำให้เราสนุกจนลืมความทรมานของสังขารไปเลย
เพียงแต่ว่าถ้าครั้งต่อไปจองบัตรทัน เราขอบัตรนั่งจะดีกว่านะ ใครจะลงหลุมต้องมั่นใจว่าตัวสูงจริง

โปรเจค 785 เป็นอะไรที่ตื้นตันสุดๆเลยค่ะ ไม่รู้จะอธิบายออกมายังไงดี โซวอนไทยทำให้โซชิน้ำตาไหลได้ T^T
เสียงกรี๊ดก็ดังที่สุดในสามโลก โค้ดนี่อาจจะไม่เป๊ะ แต่เรื่องกรี๊ดนี่ขอให้บอก โซวอนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก
วินาทีนั้นไม่สนใจแล้วว่าเป็นเมนตัวเองรึเปล่า กรี๊ดให้กับทั้ง 9 สาวเลย กรี๊ดมันได้ทุกคนจริงๆ
ประทับใจมากตอนที่สาวๆยกนิ้วก้อยขึ้นมาสัญญาว่าจะกลับมาหากันอีก สาวๆต้องรักษาสัญญาที่ให้ไว้กับเรานะ
เราจะตั้งใจทำงาน นอกจากเงินเก็บที่ฝากประจำ เราก็จะเก็บเงินอีกส่วนนึงไว้สำหรับอุดหนุนพวกเธอโดยเฉพาะเลย

ปล.1 ควอนยูลของเจ๊ มารับผิดชอบชีวิตเจ๊เลยนะ ตอนนี้เจ๊หลงเธอหัวปักหัวปำ โงหัวไม่ขึ้นแล้ววว
ยูลหน้าคมมาก เท่มาก น่ารักมาก รั่วมาก และเกรียนมาก ไฮเปอร์สุดๆ มีชอตเต้นขโมยซีนเพื่อนๆด้วย
ตอนยูลพูดภาษาไทย อ๊ากกก อะไรมันจะน่ารักปานนั้น ตอนนี้เจ๊ก็ "คิดถึงยูลจังเล้ยยย" ฮ่าๆๆ

ปล.2 ยูลสิก ในที่สุดก็ได้มาเห็นโมเมนต์ในคอนฯกับตาตัวเอง >0<
ตอนยูลสิกซบกัน ได้ยินแต่เสียงกรี๊ดๆๆๆๆๆๆ ฮอลล์แตก แม่ยกมีความสุขที่สุด
NuNueng01
สิ่งเดียวตอนนี้ที่อยากบอก "คิดถึงพี่สาวทั้งเก้าคนมากๆเลย"
และอีกสิ่งที่อยากบอกโซวอนทุกคน "ขอบคุณจริงๆที่ทำให้โซชิมีทุกวันนี้ได้ค่ะ TT"
valiant
สนุกมากๆคะ เพิ่งเคยไปดูคอนครั้งแรกในชีวิตแต่คอนมันมากจริงๆ แม้จะเห็นไกลๆ แต่ก็มีความสุขมากๆ

ขนาดเพื่อนไม่ค่อยรู้จักสาวๆ แต่ลากให้ไปดูเป็นเพื่อนกัน บอกให้ทำโปรเจ็คตามคนอื่นเค้า เพื่อนก็ทำให้ทั้งที่เพื่อนจะเป็นประเภทถ้าสั่งไม่ทำ ถ้าจะอยากทำจะทำเอง สุดท้่ายเพื่อนกับเราก็ได้ชูกระดาษโปรเจ็คร่วมกับทุกคน มองไปทั่วฮอลล์จากมุมสูงก็สวยมากๆ

สนุกมากจริงๆคะ คอนครั้งหน้าถ้ากดจองบัตรทัน เจอกันอีกแน่สาวๆ อิอิ

ปล.ขอบคุณทีมสต๊าฟทุกคนนะคะ
myberuova
ประทับใจกับคอนครั้งนี้ม้ากกกกกกกกกกกกกก !!! กรี๊ดเสียงแทบหมดตั้งแต่เพลงแรกๆ 5555 เรื่องประทับใจเยอะมากค่ะ เหมือนว่า เราเข้าไปอยู่ในคอม ไปอยู่ในเวปยูทูป(ที่แต่ก่อนใช้ดูเวลาสาวๆแสดงของที่อื่น) แต่นี้ได้เห็นของจริงแล้วววว กรี๊ดดดดดดดดดดดด

โซวอนเรามีทุกรุ่นทุกสมัยจริงๆค่ะ ยืนยันได้ ตอนนั้นเราไปซื้อ tatto ติดแก้มค่ะ มีคุนลุง(คุนน้า?) นั่นแล่ะค่ะ แก่แล้ว ประมานรุ่นพ่อได้ แต่ใส่เสื้อแฟนคลับยุนอามา เราฮาาาาา แถมมีการบอกว่า ขอซื้อที่แปะยุนอาหน่อย 5555 ส่วนพอนั่งที่ในฮอล์แล้ว มีคนสูงวัย น่าจะเป็นรุ่นลุง-ป้าค่ะ มาเป็นแพคเก็จ น่าร้กมาก เดินมาสองคน มาดูคอนเสิร์ด โอ่ยยย เห็นแล้วฮาปน น่ารักจริงๆ ดีใจแทนสาวๆที่มีคนชื่นชอบเยอะมากหลายรุ่นจิงๆค่ะ

ไม่รู้มีคนเห็นไหม โปรเจคซูยองอ่ะค่ะ เราเห็นว่า เจสสิก้า (มั้งน่ะน่าจะใช่ค่ะ) เหมือนพูดกะคนข้างๆ แล้วเจสชีก้อทำมือแบบ แกว่งๆไปข้างหน้าซ้าย-ขวา เหมือนให้เห็นว่าเขียนว่า <3ซูยองอ่าค่ะ เราก้อกรี๊ดอยู่นั่นล่ะ 55555 ชอบยูริมาก (เราเมนลิงค่ะ) โอ่ย ชีบ้าได้อารมณ์มากกกก ทุกคนน่ารักมาก ฟานี่บริการโฮกกก ตั้งแต่ตอนเพรส ที่พวกเราอยู่ข้างล่าง ตอนแม่นางแนะนำตัว แม่นางก็ลุกขึ้นมาบ้ายบาย โอ่ยย ณ เวลานั้น กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด !! 55555 ซันนี่หล่อโฮก 555 ซูยองน้ำตาไหลจนจมุกแดงไปหมดเลย ขอบคุณสาวๆมาก รักโซวอนทุกคน และ รักโซชิที่สุด .. รักโซชิตลอดไป สัญญา !!!!!
PaNdA_Fany
เป็นคอนเสิร์ตแรกที่กรี๊ดแหกปากท่องโค้ดร้องทั้งเพลง
จนเสียงแหบตั้งแต่2-3เพลงแรกเลยค่ะ มันส์มากกกกก
ยิ่งตอนสาวๆเปิดตัวออกมาครั้งแรกหรือฮอลล์มันเริ่มดับไฟเค้าก็กรี๊ดดดดดด
อะไรดูน่าตื่นเต้นหนูกรี๊ดดดดดดดหมด แต่สาวๆน่ารักทุกคนจริงๆ น่ารักมากกกกกก
รั่วฮาเกรียนครบสุดๆ ยิ่งตอนทำโปรเจคมันซึ้งมากทั้งทะเลสีชมพูแล้วก็ชูป้ายกระดาษ
แถมสาวๆเห็นแล้วน้ำตาคลอจะร้องไห้ตาม ยิ่งตอนฟานี่พูดออกไมค์โคตรดีใจมากถึงมากที่สุด
ว่าในที่สุดเค้าก็รับรู้ถึงความรักของโซวอนไทยที่มีต่อพวกเธอแล้ว ทัวร์สุดท้ายด้วย เสียงดังที่สุดอีก ปลื้ม T^T
แต่โซนที่เค้านั่งมีคนที่เหมือนไม่ได้เป็นโซวอนหลายคนอยู่แท่งไฟไม่มีไม่ร้องไม่โยกไม่แสดงอารมณ์อะไรทั้งสิ้น
เห็นแล้วมันน่าโมโหมากแต่ยังดีตอนทำโปรเจคเค้าก็ชูกระดาษขึ้นมา สรุปแล้วบรรยายความรู้สึกได้ไม่หมดและไม่พอจริงๆ
แต่เค้าดีใจภูมิใจประทับใจที่เป็นโซวอนของโซนยอชิแดมากๆเลยค่าาาาาาาาาาา > <

สุดท้ายนี่เค้าอยากขอบคุณพี่ๆแอดมินที่คิดโปรเจคซึ้งๆนี้ขึ้นมา สุดยอดมาก
ขอบคุณเพื่อนๆโซวอนทุกคนที่ร่วมเชียร์ร่วมร้องเพลงร่วมสนุกกับคอนไปด้วยกัน
ขอบคุณ9สาวโซนยอชิแดที่เราสัญญาเกี่ยวก้อยในคอนกันแล้วว่า
พวกพี่จะกลับมาและพวกเราก็จะไปดูพวกพี่อีก สัญญาแล้วนะะะะ ;D
rubberduck
ยังคงเสียงแหบและเจ็บคอไม่หายครับ
และยังละเมอเพ้อพกมาจนตอนนี้เหมือนยังไม่ตื่นดี

ในฐานะเมนซัน ตอนแรกดูไปกังวลไปครับ เพราะรู้จากทีมงานมาว่าซันบันเป็นไข้หวัดใหญ่
ซันน้อยเลยไม่เต็มร้อย แม้กระทั่งในตอนโซโล่
แต่พอได้รับข้อความ น้ำตาซันบันในตอนนั้น มันทำให้ผมร้องตามไปอย่างไม่รักษาฟอร์มคุณพ่อลูกหนึ่งวัยสามสิบห้าเลย
อยากตะโกนไปว่า ซันบันทำดีที่สุดแล้ว เอ่อ รู้ตัวอีกทีตะโกนไปจริงๆ ด้วย...

ขอบคุณสาวๆ ที่ช่วยสร้างฝันที่สวยงามนี้ให้เราทุกคน

rubberduck
ยังคงเสียงแหบและเจ็บคอไม่หายครับ
และยังละเมอเพ้อพกมาจนตอนนี้เหมือนยังไม่ตื่นดี

ในฐานะเมนซัน ตอนแรกดูไปกังวลไปครับ เพราะรู้จากทีมงานมาว่าซันบันเป็นไข้หวัดใหญ่
ซันน้อยเลยไม่เต็มร้อย แม้กระทั่งในตอนโซโล่
แต่พอได้รับข้อความ น้ำตาซันบันในตอนนั้น มันทำให้ผมร้องตามไปอย่างไม่รักษาฟอร์มคุณพ่อลูกหนึ่งวัยสามสิบห้าเลย
อยากตะโกนไปว่า ซันบันทำดีที่สุดแล้ว เอ่อ รู้ตัวอีกทีตะโกนไปจริงๆ ด้วย...

ขอบคุณสาวๆ ที่ช่วยสร้างฝันที่สวยงามนี้ให้เราทุกคน

tt.aishiteru
อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ณ จุดๆนี้ยังเพ้ออยู่คะ ถึงจะอยู่3000 ตอนแรกเข้ามานึกว่าก็ไม่ไกลมากนะ เห็นเวทีชัดเลย ตัวก็ชัด แต่หน้านี่มองไม่รู้เรื่องเลย รู้งี้ลงหลุมดีกว่าTT
แต่ก็ ดีกว่าไม่ได้ไป ปลิ้มใจมากกกกกกกกกกกกกก ตอนชูกระดาษนะ เราร้องไห้ แบบว่าไม่ไหวแล้ว เห็นหน้าซันนี่ ซอฮยอน แล้ว พรากเลยคะ ฮือออออออออออออ ซึ้งใจ สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิ่งตอนไฟส่องโซวอนทุกคนที่ชูกระดาษ หืมมมม สุดยอดคะ สวยมาก ขนลุกหลายครั้ง

จบคอนไปแบบยังงงคะ555 อึนมาก จบแล้วหรอ เร็วจัง ฮืออออออ
สัญญาแล้วนะว่าจะกลับมาหาโซวอนไทย ครั้งหน้าจะจองบัตรให้ได้อีก จะไปเจอพี่สาวอีกนะ สัญญา<3
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2020 Invision Power Services, Inc.