Help - Search - Members - Calendar
Full Version: ชาวบัตรยืนไปกันกี่โมง
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > Girls in Thailand > 2012 Girls' Generation Tour in Bangkok
Kiittae'SONE

วันนี้ไปทำโปรเจกต์ก่าพี่ๆหลายคนในฮอลล์คอนเสิร์ตมาแล้ว ติดแท่งไฟ กับป้าย 785 Days ตื่นเต้นเว่อร์+ไปเซอเวย์รอบๆฮอลล์มา เห็น GATE ต่างๆเรียบร้อย รู้ละคับว่าจะไปรอกันยังไง เลยอยากถามเพื่อนๆบัตรยืนทั้ง 3 โซนว่าจะไปเร็วสุดๆๆๆ กันกี่โมงครับจะไปอยู่เป็นเพื่อนกัน 555+ s6.gif ผม AL ครับ

(ป. ล. เวทีสวยมากของจริง mkb (31).gif )
Benzpk20
เวทีสูงมากไม้คับบบ ประมาณ 2เมตรป่ะ หรือไม่ถึง 2เมตร
SpanishFlu
ได้ถ่ายข้างในมามั๊ยคะ
Lamudd
สอบถามนิดนึงค่ะ
เราไปคนเดียว
พอดีตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด
คิดว่ากว่าจะไปถึงคอนฯ เร็วสุด
ก็น่าจะประมาณบ่าย 2
กะว่าในคอนฯ จะไปยืนไม่ต้องหน้า ๆ ก็ได้ค่ะ
อันนี้จะไปต่อแถวดี หรือจะรอตอนเปิดประตูแล้วค่อยไปต่อแถวดีคะ
เพราะกว่าจะถึงกรุงเทพฯ เราคงเหนื่อยก่อนค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Champmee
ผมไปเที่ยงคืน ตี 1 ครับใครสนเปลี่ยนผลัดกันแอดมานะครับ ผมมีเพื่อนอีกคนนึงเค้าเปลี่ยนกะผมตอน 6 โมงเช้า
อยากหาคนมาเปลี่ยนตอนตี4อะคับ
Champmee
http://www.facebook.com/ChampMee
QUOTE (Champmee @ Feb 11 2012, 07:50 PM) *

คุณ Champmee ครับ เปลี่ยนผลัดอะไรกันยังไงอะครับ อธิบายที 40.gif
QUOTE (Benzpk20 @ Feb 11 2012, 06:50 PM) *
เวทีสูงมากไม้คับบบ ประมาณ 2เมตรป่ะ หรือไม่ถึง 2เมตร

อิอิ ไปรอลุ้นเอาเลยครับ บอกเด๋วมะตื่นเต้นน แต่เห็นแล้วขนลุกเลยหล่ะครับ emo2 (3).gif

QUOTE (SpanishFlu @ Feb 11 2012, 07:26 PM) *
ได้ถ่ายข้างในมามั๊ยคะ

พี่ๆทีมงานไม่ให้นำทั้งกระเป๋าเป้ กล้อง หรือแม้แต่โทรศัพท์เข้าไปในฮอลล์เลยครับ เลยถ่ายมาไม่ได้ emo.png
QUOTE (Lamudd @ Feb 11 2012, 07:37 PM) *
สอบถามนิดนึงค่ะ
เราไปคนเดียว
พอดีตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด
คิดว่ากว่าจะไปถึงคอนฯ เร็วสุด
ก็น่าจะประมาณบ่าย 2
กะว่าในคอนฯ จะไปยืนไม่ต้องหน้า ๆ ก็ได้ค่ะ
อันนี้จะไปต่อแถวดี หรือจะรอตอนเปิดประตูแล้วค่อยไปต่อแถวดีคะ
เพราะกว่าจะถึงกรุงเทพฯ เราคงเหนื่อยก่อนค่ะ
ขอบคุณค่ะ

อยู่โซนไหนครับ ถ้าไม่ซีเรียสมากว่าต้องยืนหลังๆก็ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ แต่ขอแนะนำให้ไปเร็วๆหน่อยก็ดีนะ อยากบอกว่า เห็นรั้วที่กั้นจากขอบเวทีแล้วแบบว่า OMG!! tk (2).gif นี่หรือ 1000 กว่าคนในหลุมเดียวกันแบบว่าอัดกันเป็นปลากระป๋องแน่

ทางที่ดีแนะนำให้มาเร็วๆครับ เผื่อของหน้าคอนกับอะไรหลายๆอย่างที่ต้องเจอด้วยครับ
อยากถามคนไปนอนรอ หรือคนที่ไป ตี1 2 3 ว่าเราเข้าไปได้ใช่ไหมครับพอถึงหน้าประตูทางเข้าเราขับรถไปที่ฮอลล์ Arena ได้เลยใช่ป่าวคับ พี่ยามแกไม่ห้ามใช่ป่าว เราว่าเราน่าจะถึงประมาณ ตี4-5
pointy
อยู่ AL ไป 6 โมงครึ่งอ่ะ ทันมั้ย? แต่ละคนดูไปกันเร็วจัง
รายงานสดจากฮอลล์ ใครที่คิดว่า ตี5 6โมง 7 โมง เร็วแล้วหล่ะก้อคุณคิดผิดถนัด

Credit Pic@ Champmee

parupu
OMG!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
มีคนไปต่อแถวแล้วหรอ
แล้วเราไปถึงพรุ่งนี้สายๆๆไม่ต้องไปอยู่ใต้เวทีเลยหรอเนี่ย
ป้าจิเป็นลม!
spineker
OMG ไปรอกันตั้งแต่ตอนเนี่ยเลยเหรอเนี่ยยยย
Champmee
T^T เที่ยงคืนว่าไวละนะ
เอามั๊ยชาว AL ไปเที่ยงคืนกันเอาป่าวๆ
TaeYeonSoLovely
พรุ่งนี้จะไปตอน สิบโมงจะได้ยืนตรงไส หนิ=w=
pointy
ตายห้าา มันคือเรื่องจริงหรอเนี่ยยย เอาไงดีอ่ะ? ถามเสียงส่วนรวมๆ
รอพ่อคอนเฟิร์มให้พ่อไปส่ง ยังไงถ้าเราไปใครจะไปบ้างหละ ยุในช่วง เที่ยงคืน-ตี2 อ่ะ
pointy
คือบ้านเราอยู่ใกล้มากอ่ะ แต่ติดอยู่ที่แม่ไม่ให้ออกไป เพราะหาว่าไปทำไมตอนนี้ ==* น่าจะประมาณ หกโมงเกือบครึ่งอ่ะ
eiei.
QUOTE (Champmee @ Feb 11 2012, 07:49 PM) *
ผมไปเที่ยงคืน ตี 1 ครับใครสนเปลี่ยนผลัดกันแอดมานะครับ ผมมีเพื่อนอีกคนนึงเค้าเปลี่ยนกะผมตอน 6 โมงเช้า
อยากหาคนมาเปลี่ยนตอนตี4อะคับ

ตอนตีห้าได้ไหมค่ะบ้านหนูใกล้ ขึ้นทางด่วนเเปปเดียวเเอเฟสไปเเล้วนะคะ
พีร่อยู่หลุมอะไรค่ะ
minenaja
ดีนะที่เรานั่ง ไม่งั้นเราไปอยู่ใต้เวทีแน่ๆ TT
eiei.
จริงหรอค่ะเนี่ย ไม่งั้นเราจะออกจากบ้านไปเดี๋ยวนี้เลยนะ โฮกก บัตรยืนมันทรหดจริงจัง
Lamudd
โอ ... เห็นรูปด้านบน เริ่มทำใจแล้วค่ะ
หนึ่ง ... ถ้าคนที่ 1 จองให้กับพวกของตัวเอง 10 คน โดยที่คนที่เหลืออยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ ไม่เห็นตัว
สอง ... คนที่ 2 ทำเช่นเดียวกับคนที่ 1 โดยที่คนที่เหลืออยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ เช่นเดียวกัน
สาม ... ถ้ามีคนทำตามแบบ หนึ่งและสอง ทั้งหมด 10 คน

คนที่มาต่อแถวเป็นคนที่ 11 และไม่มีพวก
เขาได้ต่อแถวโดยที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย
ยืนต่อแถวด้วยความอดทนและมุ่งมั่น
ถึงเวลา แถวที่ยืนกันเพียงแค่ 11 คน
ก็แปรเปลี่ยนไป จากอยู่คนที่ 11 กลายเป็น
อยู่คนที่ 111 แล้วเขาจะรู้สึกอย่างไร ยุติธรรมกับเขาหรือไม่

ระบบนี้ ไม่ใช่ระบบคิว ที่แท้จริง ที่มาก่อนได้ก่อน
แต่มันคือ ระบบพวกใครพวกมัน
ไม่ได้ตั้งใจมองในแง่ลบ แต่มันคือเรื่องจริง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
QUOTE (Lamudd @ Feb 11 2012, 09:38 PM) *
โอ ... เห็นรูปด้านบน เริ่มทำใจแล้วค่ะ
หนึ่ง ... ถ้าคนที่ 1 จองให้กับพวกของตัวเอง 10 คน โดยที่คนที่เหลืออยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ ไม่เห็นตัว
สอง ... คนที่ 2 ทำเช่นเดียวกับคนที่ 1 โดยที่คนที่เหลืออยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ เช่นเดียวกัน
สาม ... ถ้ามีคนทำตามแบบ หนึ่งและสอง ทั้งหมด 10 คน

คนที่มาต่อแถวเป็นคนที่ 11 และไม่มีพวก
เขาได้ต่อแถวโดยที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย
ยืนต่อแถวด้วยความอดทนและมุ่งมั่น
ถึงเวลา แถวที่ยืนกันเพียงแค่ 11 คน
ก็แปรเปลี่ยนไป จากอยู่คนที่ 11 กลายเป็น
อยู่คนที่ 111 แล้วเขาจะรู้สึกอย่างไร ยุติธรรมกับเขาหรือไม่

ระบบนี้ ไม่ใช่ระบบคิว ที่แท้จริง ที่มาก่อนได้ก่อน
แต่มันคือ ระบบพวกใครพวกมัน
ไม่ได้ตั้งใจมองในแง่ลบ แต่มันคือเรื่องจริง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

เหนด้วยๆ แบบพวกที่แบบมากันตั้งแต่ เที่ยงคืนไรงี้ ได้ซักคนที่ 10 กว่าๆ แต่พวกก่อนหน้าเรามาต่อให้เพื่อนด้วย แบบนี้ผมก้อไม่ชอบครับ อย่าทำเลย s15.gif
aline
ชิ หาย เลี้ยววววววววว
แล้วโซวอนฉายเดี่ยวจารอดมั้ยเนี่ย
Lamudd
สำหรับคนที่ไปเดี่ยว
คิดว่าไม่น่าจะรอดค่ะ
เพราะอะไรนั้น

... ถ้าคนที่ 11 เห็นแล้วนิ่ง ไม่ทำอะไร
ตัวเขาเอง ก็จะกลายเป็นคนที่ 111 และคนอื่นๆ
ที่รอต่อจากเขาก็จะกลายเป็น 112 รวมทั้งคนที่จะทำแบบนี้
ต่อจากคนที่ 112 ทำไปนี้ไปเรื่อย ๆ และในที่สุด
ไม่ว่าคุณจะไป 2 โมงเช้า หรือไปซัก บ่าย 2 เหมือนเรา แล้วไปต่อคิว
ผลลัพท์ก็เท่ากัน นั่นคือคุณก็จะกระเด็นไปอยู่คิวท้ายๆ อยู่ดี
และจะเป็นการสร้างระบบพวกพ้อง การฮั้ว เกิดขึ้น

แต่เราจะรอด และคนที่ต่อจากเราจะรอดด้วย ก็ต่อเมื่อ
คนที่ 11 บอกว่า ขอโทษนะเรามายืนต่อคิวก่อนคุณ
เราไม่เห็นคุณเลย และคนข้างหลังก็ไม่เห็นคุณ
ไปต่อคนข้างหลังเถอะนะ เขามาก่อนคุณ

ถ้าคนที่ 11 บอกแบบนี้ คนที่ 12 และคนต่อๆ ไป
ทำแบบนี้เหมือนกัน ทุกคนจะเท่าเทียมกันค่ะ
และจะเป็นการสร้างระบบคิวที่ดี การมีวินัยที่ดี ไม่มีใครเลื่อมล้ำ
และยุติธรรมกับทุกๆ คนค่ะ

เริ่มจากตัวเราก่อนนะคะ และทำเพื่อคนข้างหลังเราด้วย
ขอบคุณค่ะ

สำหรับพรุ่งนี้ เราก็จะไปต่อคิวเป็นปกติ
ถึงเมื่อไหร่ ก็กะว่าจะไปหาซื้อแท่งไฟก่อน
ซื้อได้แล้ว ก็จะไปต่อคิวค่ะ
ไม่มีการไปแทรก หรือบอกว่ามากับคนข้างหน้า
ให้คนข้างหน้าจองให้ พฤติกรรมแบบนี้ ขอบอกว่าเราไม่ทำค่ะ
proofman
โชคดีจริง ๆ ด้วย.... ที่ได้บัตรนั่ง
dekdek
ถ้าไปซัก 6โมง คงไม่ต้องตอบซินะ 5555
princoo
ถ้ามีจองกันแบบนี้ คงไม่ต้องไปเร็วแล้วมั้งคับเนี่ย กะไปถึงสักเที่ยงคงอยู่ท้ายๆแล้ว
อยากขอร้องเพื่อนๆเห็นใจคนที่ไปคนเดียวบ้างคับ
ผมลงหลุม AR อยู่ประชาอุทิศ ฝั่งธนคับ คอนเลิกมีใครกลับทางเดียวกันบ้างคับ
For get me not
คาดว่าน่าจะไปถึงประมาณ 8 โมงอ่ะ

จริงๆก็อยากจะไปเช้ากว่านี้

แต่เกรงใจพี่ที่ไปด้วย T^T
ch_ampion
QUOTE (Lamudd @ Feb 11 2012, 10:34 PM) *
สำหรับคนที่ไปเดี่ยว
คิดว่าไม่น่าจะรอดค่ะ
เพราะอะไรนั้น

... ถ้าคนที่ 11 เห็นแล้วนิ่ง ไม่ทำอะไร
ตัวเขาเอง ก็จะกลายเป็นคนที่ 111 และคนอื่นๆ
ที่รอต่อจากเขาก็จะกลายเป็น 112 รวมทั้งคนที่จะทำแบบนี้
ต่อจากคนที่ 112 ทำไปนี้ไปเรื่อย ๆ และในที่สุด
ไม่ว่าคุณจะไป 2 โมงเช้า หรือไปซัก บ่าย 2 เหมือนเรา แล้วไปต่อคิว
ผลลัพท์ก็เท่ากัน นั่นคือคุณก็จะกระเด็นไปอยู่คิวท้ายๆ อยู่ดี
และจะเป็นการสร้างระบบพวกพ้อง การฮั้ว เกิดขึ้น

แต่เราจะรอด และคนที่ต่อจากเราจะรอดด้วย ก็ต่อเมื่อ
คนที่ 11 บอกว่า ขอโทษนะเรามายืนต่อคิวก่อนคุณ
เราไม่เห็นคุณเลย และคนข้างหลังก็ไม่เห็นคุณ
ไปต่อคนข้างหลังเถอะนะ เขามาก่อนคุณ

ถ้าคนที่ 11 บอกแบบนี้ คนที่ 12 และคนต่อๆ ไป
ทำแบบนี้เหมือนกัน ทุกคนจะเท่าเทียมกันค่ะ
และจะเป็นการสร้างระบบคิวที่ดี การมีวินัยที่ดี ไม่มีใครเลื่อมล้ำ
และยุติธรรมกับทุกๆ คนค่ะ

เริ่มจากตัวเราก่อนนะคะ และทำเพื่อคนข้างหลังเราด้วย
ขอบคุณค่ะ

สำหรับพรุ่งนี้ เราก็จะไปต่อคิวเป็นปกติ
ถึงเมื่อไหร่ ก็กะว่าจะไปหาซื้อแท่งไฟก่อน
ซื้อได้แล้ว ก็จะไปต่อคิวค่ะ
ไม่มีการไปแทรก หรือบอกว่ามากับคนข้างหน้า
ให้คนข้างหน้าจองให้ พฤติกรรมแบบนี้ ขอบอกว่าเราไม่ทำค่ะ

เห็นด้วยครับ ใครมาก่อนก็เข้าก่อนอย่าจองให้เพื่อนที่ยังไม่มาเลยครับ

เพราะคนข้างหลังเค้าจะรู้สึกแย่นะ

ส่วนตัวกะว่าจะไปก่อนเที่ยง เดินชมบรรยากาศ+ซื้อของหน้าคอน

ปล. ขอแชร์ประสบการณ์นิดนึง

ตอนไปไม่ห่วงแต่ตอนกลับนี่ซิครับ ลำบากแน่ๆ สำหรับใครที่จะกลับแท็กซี่แนะนำให้เดินออกมาที่

ถนนแจ้งวัฒนะดีกว่านะ เพราะข้างในวุ่นวายมาหลังจากคอนเลิก ยังไงตอนเดินออกมาหาเพื่อนร่วมเดินมาหลายๆ คนนะ

เพราะทางที่เดินออกมาค่อนข้างมืดและไกลพอสมควร ประสบการณ์จากที่ไปดูคอนที่อิมแพคมาสองครั้ง

ตอนแรกผมก็เรียกในอิมแพคแหละครับ เรียกแท็กซี่ได้แล้วแต่บางคันก็ไม่ยอมไปบ้าง (อาจะเพราะมันไกล้มั้งไม่คุ้ม)

หรือบางคันอาจจะไปแต่ไม่กดมิเตอร์คิดแบบราคาเหมาน่ะ

แต่พอเดินออกมาเรียกข้างนอกครั้งเดียวได้เลย ผมเลยลองถามพี่เค้าว่าพี่รู้มั้ยครับว่าข้างในอิมแพคมีงานวันนี้

พี่เค้าบอกว่าไม่รู้ ผมเลยบอกเรื่องที่เกิดขึ้นไป พี่เค้าบอกว่า ก็อย่างงี้แหละเพราะรู้ว่าเข้าไปในอิมแพคน่ะได้คนกลับออกมาแน่นอน

เพราะกว่าจะเข้าได้รถมันก็ติดมาก พี่แท็กซี่เค้าเลยสามารถเลือกผู้โดยสารได้ ก็แล้วแต่เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆนะครับ ว่าจะกลับกันยังไง

แต่ที่สำคัญของให้ทุกคนเดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพนะครับ

==

ดิทๆๆๆ ลืมบอกไปผมหลุม AL คร้าบบบบบ
-MUGGLE-
ที่จริงบัตรยืน ถ้ามีการจองคิวการต่อแถวไว้เข้าคอน ตอนซื้อบัตร น่าจะดี

พอถึงเวลาใกล้คอน ก็เข้าแถวตามคิวที่ได้ พอประตูเปิดก็วัดฝีเท้าเอา

แบบนี้คนบ้านไกล ไม่มีโอกาสอยู่หน้า
เจอกันไม่ตี2 ก็ตี3 จ้าาาชาวAL
spineker
จริงผมก็เห็นด้วยนะครับ การที่คนข้างหน้าจองเพื่อเพื่อนอีกสิบคนที่ยังไม่มา แล้วไม่ได้คิดถึงคนที่มาต่อเองข้างหลังเลยเนี่ย มันก็รู้สึกแย่อยู่นะครับ แต่ถึงยังไงมันก็ห้ามไม่ได้ จริงๆทางผู้จัดน่าจะหานโยบายหรือการดูแลเรื่องการเข้าคิวอะไรซักอย่างเพื่อความแฟร์แก่ทุกๆคนนะครับ ซึ่งก็ไม่เคยเห็นในเมืองไทยมาก่อนเลยยยยยยย
ปล.ก็ขอให้ทุกคนสนุกกับคอนพรุ่งนี้นะครับ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.