Help - Search - Members - Calendar
Full Version: โซนยอชิแด (SNSD) รีเทิร์น MBC ในรอบ 1 ปี หลังจาก SM-MBC อึมครึมกันมานาน !
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2
piipii
โซนยอชิแด (SNSD) รีเทิร์น MBC ในรอบ 1 ปี หลังจาก SM-MBC อึมครึมกันมานาน !

โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae) เตรียมรีเทิร์น MBC Show! Music Core เต็มกำลัง

ในวันที่ 27 ธันวาคม 2551 นี้ โซนยอชิแด เตรียมปรากฏตัวในเทปฉลองปลายปี 2008 ในรายการ MBC Show! Music Core กับเพลง Kissing You ฉลองการรีเทิร์นเวที Music Core ในรอบ 1 ปีเต็ม

โดยในเวที Music Core นี้ของ โซนยอชิแด นับเป็นการรีเทิร์นอีกครั้งในรอบ 2 เดือน หลังจากที่พวกเธอได้ขึ้นโชว์เมื่อเดือนตุลาคมที่ผ่านมากับมหกรรมเพลง Asia Song Music Festival

และยิ่งกลายเป็นที่จับตามองจากแฟนๆมากขึ้นไปอีกว่า นี่จะเป็นนิมิตรหมายที่ดีสำหรับการเริ่มทำกิจกรรมในอัลบั้มใหม่ของโซนยอชิแด เนื่องจากย้อนกลับไปเมื่อเดือนพฤศจิกายนปีที่ผ่านมา ได้เกิดเหตุการอึมครึมทางธุรกิจระหว่างสถานีโทรทัศน์ MBC และ SM Entertainment ทำให้ศิลปินอย่าง โซนยอชิแด ไม่สามารถขึ้นโชว์ในเวที Music Core ได้อีกตั้งแต่ตอนนั้น และนับจนถึงวันนี้ก็ถือเป็นเวลา 1 ปีเต็มพอดิบพอดีที่พวกเธอจะกลับมาโชว์ใน Music Core ได้อีกครั้งหนึ่ง

อนึ่ง ในช่วงเดือนมกราคม 2552 โซนยอชิแด ก็พร้อมจะคัมแบ็คอย่างเป็นทางการอีกด้วย เดิมทีนั้นพวกเธอจะคัมแบ็คกันเมื่อเดือนตุลาคมที่ผ่านมา แต่เนื่องจากสมาชิกแต่ละคนต่างก็มีงานเดี่ยวกันจนไม่สามารถแบ่งเวลาสำหรับงานเพลงชุด
ใหม่ได้ ทำให้ต้องมีการเลื่อนเวลาการคัมแบ็คมาเป็นเดือนมกราคมที่จะถึงนี้นั่นเอง..

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com

yoyosang~*
อ่า ใกล้และๆ 27 ธันวา รอคัมแบ็คอีกมกรา ไม่นานนนนนน T T ขอบคุณมากค่า
Yuri-Cheese
ดีดีกันไว้น่ะดีแล้วครับผม

ที่ชีสได้ข่าวก็คือเพราะดงบังอ่ะ ทำให้ดีกัน
berrylove
จะรอดูสาว ๆ นะคะหวังว่าวันนี้น ทีวีมด จะไม่ล่มน๊า..อยากดูสาว ๆ แล้วก็เทพด้วย

กลัวใจทีวีมดเหลือเกิ๊นว่าจิล่มเฮ้อ..ขอบคุณมากค่ะสำหรับข่าว s910434369.gif
TaeTif
ขอบคุณนะคะ

ว๊าว จะได้เห็นสาวๆทั้ง 9 คนเลยใช่มั๊ยคะ

เฝ้ารอการCome Back ของSNSDอย่างใจดใจจ่อจ้า ใกล้แล้วๆ

Merry Christmas นะคะ mkb (1).gif
chocoholics
โอ้วววววว !! ถือเป็นนิมิตหมายที่ดีจริงๆค่ะ

สาวๆจะได้ Comeback ที่รายการ Music Core อีกครั้ง

น่าชื่นใจมากค่ะ จะรอติดตามชมสาวๆ อย่างใจจดใจจ่อเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะสำหรับข่าวดีๆ คิดถึงงงง Kissing You ~ ~
pang_taeyeon
ไม่รู้ข่าวเรื่องนี้มาก่อนเลยค่ะ >.<

แต่ก้ดีใจที่จะได้ดูสาวๆโชว์ในรายการเพลงอีกครั้ง

นานมากแล้วจริงๆ --'

จะรอติดตามสาวๆ คัมแบ๊ค มกราค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
j s *
สุดยอด อัลบั้มก็ใกล้จะออกแล้ว !
สาว ๆ จะกลับมาแล้วว รอติดตามค่า

ขอบคุนค่ะ ^^
Lolitickii
ดีจัง จะได้ดูสาวๆโชว์แล้วววว

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

bubarin
โอ ดีจัง

ข่าวดีเลยค่ะ

อืมหวังว่าจะไม่มีอุปสรรคแล้วเนอะ

ขอบคุณค่า
Sleepingme
อยากดูเหมือนกัน ขอได้เห็น Live บ้างก็ยังดีเนอะ
soshi_love
เย้ๆๆ ชุดใหม่ๆๆๆๆ

ว่าแต่จะได้เห็นยุนอาไหมนะ

คิดถึงยุน
shinki
รอดูอยู่เหมือนกัน
เมื่อไหร่ สาวๆจะ คัมแบ็ก
อยากเห็น ฟานี่ ร้องเพลงจะแย่ แย้ว
LuV SNSD
วู้ววววๆๆ อยากชม มากมาย^^

รอคอยมานานแสนนาน

ขอบคุณข่าวจ้าๆๆๆๆๆๆๆ
Yanui
รอดูสินะฮะ มันช่างเป็นกาลเวลาที่ยาวนานจริงๆTT

คงจะครบทุกคนนะ บรึ๋ยๆ ไม่อยากให้ขาดใครไปซักคนTT
U-Know_SNSD
จะรอดูสาวๆ

ลุ้นว่าจะครบ9คนมั๊ย
Pimmiiz
รอค่า ^^

สาวๆ ไฟท์ติ้ง ง
U n i 9 u e
ในที่สุดมิวสิคคอร์ก็ยอมให้ค่ายนี้ขึ้นแล้ว ^^
พุ่งนี้มีมิวสิคแบงก์ วันเสร์มิวสิคคอร์ ><"~
น่าดูมากมายเลย ^^

ขอบคุณมากๆๆเลยนะคะ
cool_pamz
ใกล้แล้ว

สาวๆๆทุกคนสู้ๆนะช่วงนี้คงซ้อมกันจนเหนื่อย

โซวอนทุกคนเป็นกำลังใจให้นะงับ

รักสาวๆๆสุดใจเลย
lovelyday
1 ปีแล้วเหรอเนี่ย

แต่สาว ๆ ก็หายไปนานนะ

กลับมาก็ดีแล้ววว mkb (1).gif
POMz
ว้าวๆๆๆอยากดูจัง
สาวๆสู้นะ!!!
alotoff
จะรอดูน้าจ้าสาวๆ

หายจากเวทีนี้ไป 1 ปีนานจิงๆ

สู้ๆจร้าสาวๆ

ขอบุคณน้าคร้า
tantei07
คิดถึงจะแย่ หวังว่าคงจะมากันครบนะคะ emo2 (13).gif

อยากดูเร็วๆแล้ว><
Saiparn
ขอบคุณค้า

อยากดูสาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
kamexshige
จะรอดูสาวๆค่า คัมแบ็คตอนปีใหม่ด้วยยย
Sooyoungฟนปต
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก

อยากดุ ๆๆ

รอดู ๆๆๆ

วันเสาร์ ๆๆ

คริคริ

รอดูซุยอง ๆๆ

และสาวสาว

555

ยู(น) ริ(อา)
1 ปีผ่านไปรวดเร็ว
27 นี้แล้ว รอโหลด >.<

arm-seohyun
อ้ากกกกกกกกคัมเเบ็คๆๆ
emo2 (16).gif emo2 (16).gif
yinghp
ใกล้แล้ว พระเจ้าๆๆๆ

รอได้อยู่แล้ว แต่วันคอนเอสเอ็มนะจิรอ จนใจจะขาดๆๆๆๆ

รักษาสุขภาพด้วยนะออนนี่ๆๆๆ
pum
สาวกลับมาเเล้ว

อยากดูจังเลย

ต้องขอบคุณดงบัง

ทำให้ศิลปินSMได้กลับมาเล่นที่MBCอีก
BaBY-StitCH
ช่วง อึมครึมคืออะไรอ่ะครับ

ไม่เห้นจะรู้เรื่องเลยยย

?????

แต่กลับมาก็ดีล่ะ รักที่สุด
hadidoff
อึมครึมเรื่องอะไรอ่ะ

หรือว่าเราตกข่าวเอง

แต่ว่าดีใจกับการกลับมาของสาวๆอีกครั้ง

ขอบคุนค้ะ
LoveTaeyon
รอๆ ขอบคุณสำหรับข่าวค้าบ
minal
รู้สึก MBC กับ SM นี่มีปัญหากันเนื่องจาก..
ศิลปินเอสเอ็มคนนึงไปรับงานทับซ้อนกับงานทางช่องของ MBC
ก็เลยโดนแบนมั้งจำได้แค่นี้ แต่ไม่เกี่ยวกับสาว ๆ น่ะ
ศิลปินเอสเอ็มโดนหมด ไม่ใช่แค่สาว ๆ
จะรอดูทั้งไลฟ์นี้ และ จะรอการกลับมาของสาว ๆ ><
NingG@
โห ไม่คิดว่าสาวๆจะหายไปนานเลยทีเดียวขนาดนี้ 5555

ขอบคุณนะคะ^^
Seo hyun shi de
ลงเอยกันด้วยดี คงจะเป็นเรื่องที่ดีที่สุด

ชอบวงการเพลงเกาหลีอย่าง ไม่ค่อยแบ่งฝักแบ่งฝ่ายกันนี่แหละ

ขอบคุณสำหรับข่าวด้วยนะครับ
nuttsuda
จะรอดูครับ ได้เห็นสาวๆแล้ว อ้ากกกก เย้
birdpersie11
เดือนมกราอีกเดือนเดียว

ก็จะได้ดูเพลงใหม่ของสาว ๆ แล้ว

SNSD จงเจริญ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
`♥ l Π ม ~ *
สาว ใกล้ จากลับ มาแล้ววว

อัลบั้ม 2 ก้อ จามา แว้ว อิอิ
icy_pinz
ตั้งตาคอย
สาวๆหายไปนานมากๆ

คิดถึงๆ
อยากเห็นพร้อมหน้ากันอีก
^^

ขอบคุณมากค่า
kwokcamat
สาวๆคัมแบ็คแบบเต็มรูปแบบเร็วน้า
รอกันมานานแล้ว
ไอ้เหตุการอึมครึมนี่มันอะไรอ่ะ ทำไมเราไม่รุ้อะไรเลยอ่ะ
Parkers
ไม่รู้เหมือนกันว่าเกิดเหตุการณ์อะไร

แต่อยากเห็นสาวๆคัมแบ็คจัง

ขอบคุณคับ
Ardent
รออีกนิด เดี๋ยวก็จะได้ดูได้เจอแล้วโย่วๆๆๆ

ขอบคุณครับ
mercuicio
อยากดู MBC นะแต่ที่ห้องดูได้แค่ KBS อะ

แอบเสียใจ ๆ ๆ

ยังไงห็ขอบคุณนะครับสำหรับความเคลื่อนไหวต่างๆ ของสาวๆ

mkb (45).gif
Sushikrob
สาวๆจะคัมแบ็คแร้ววว~ คิดเถิงจะบ้าอยู่แร้ว

รีบๆกลับมาน้า รออยู่ค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวดีที่นำมาฝากนะค่ะ^^

------------------------
MhoahR
สาว ๆ จะคัมแบ็คแล้ว

นับวันถอยหลังรอกันเถอะ
เพื่อจะได้ดูสาว ๆ บนเวทีอีกครั้ง

ไลฟ์ของโซชิ อยากดูจังเลย ><

ขอบคุณมากค่า
Metamorphosis
หายไปนานมากเลย T^T

รุ้สึกเงียบเหงาเลยล่ะ

จะคัมแบ็คแล้ว วู้ๆๆๆๆ

โลกคงจะกลายเป็นสีชมพูดังเดิมแน่นอน

จะรอเสมอไม่ว่านานแค่ไหน

(แต่รอมากๆก็.......ยิ่งรัก)
Kop_SNSD_11
กลับมาแล้ว!!!!!

Return of the queen!!!! s910434369.gif

สู้ๆสาวๆจะส่งใจข้ามขอบฟ้าไปให้ถึงเกาหลี

BNNK
ขอบคุณสำหรับข่าวค่า

อ่า วันที่ 27 ธันวาหรอ

ก็วันพรุ่งนี้อะจิ ว้าวๆ สาวๆรีเทิร์น

หลังจากหายไป 1 ปีเลย ฮิ้วๆ ดีใจจัง

เป็นกำลังใจให้สาวๆต่อไปนะ^^~
Osss
snsd comes back ขอบคุณคะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.