Help - Search - Members - Calendar
Full Version: ทุกสิ่งที่ต้องเตรียมตัวก่อนจะถึง!!~ [สินสุดเเล้วT_T มาเม้ากันปิดท้าย]
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > Girls in Thailand > 2012 Girls' Generation Tour in Bangkok
Pages: 1, 2, 3, 4
midori-jh
เป็นยังไงกันบ้างค่ะ????

สนุกกันไหมเอ๋ย????

อยากจะบอกว่าเค้าบ้าค่อดเลยเเหละค่ะ!!!~
ฟานี่เม้นเค้าน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เเม่งหมีร้องเเร๊บผิดเพลงเเรก ,, สะดุดขาตัวเองเต้นผิดเพลงสอง ,,แต่ไฮเปอร์เเละทำตัวน่าเอาไป'กก'กลับบ้านยันจบคอนนน >0<

หลุมไม่ไหลเเลย สงสารอ่าาาาา ความจริงมันไม่เยอะขนาดนั้นหลอก มันมีเบื่อหลังพวกเออ..... นั่นอยู่ =..=
เยอะเเบบไม่มีที่หายใจ เเต่เชื่อว่าวินาทีนั้นทุกคนคงจะไม่สนใจเรื่องความเเน่นกันใช้ไหม?
เพราะสาวๆเล่นขนาดนั้นนนนนนนนนนนนนนนน
[พี่ๆน้องๆเพื่อนๆที่ไปยืนไปกันตั่งเเต่กี่โมงเอ๋ย เเล้วเจอบัตรผีกันบ้างไหม มีปัญหาอะไรกันบ้างหรือป่าว?]

อยากจะบอกว่าเป็นผู้หญิงเเท้ๆยังต้องยอมสยบกับความน่ารักเเละความ'เนี่ยใส่ของพวกเธอ~' ฟานี่อ่า>////<
วันคอนความเรียวของหลายๆคู่เล่นเอาฮอลระเบิด [คิดถึงฉากโอบกอดกันอยู่นะสิ~ รู้นะๆๆ 5555]

สาวๆร้องไห้เพราะโปรเจคที่สุดยอด
ใครยังไม่ได้ไปไม่ต้องเสียใจปีหน้ามาอีกเเน่!!~

ถ้าเราได้เป็นประเทศเเรกๆจะอยู่ช่วงเกือบๆปลายปี เเต่ถ้าเป็นคอนปิดอีกก็ประมาณเดือนนี้ของปีหน้านะค่ะ~
เชื่อว่าสาวๆต้องมาอีกเเน่ๆ เตรียมตัวกันไว้ให้ดี!!!~
หาเงิน,,เก็บตัง วอมร่างกาย เเละสมอง[เพื่อซื้อบัตร]ให้พร้อม[พูดเหมือนสอบ555]

ครั้งหน้าคงไม่ตั่งกระทู้ให้ถามเเล้วเพราะพวกคุณจะกลายเป็นกลุ่มที่โปรกันมากขึ้นจากประสบการณ์หลายๆอย่างในครั้งนี้^^
เเต่มีอะไรก็DMกันมาได้น้าาาาา ยกเว้นยืมเงิน =.= 55555
ขอบคุณที่ให้ความสำคัญกับกระทู้นี้ คงสงสัยว่าทำไม่พูดถึงเรื่องวันคอนน้อยจัง
เพราะมันประทับใจจนพูดไม่ออกนะสิT____T

นี่เป็นความทรงจำที่มีค่าเเละครั้งหนึ่งของหลายๆคน ถึงจะจบเเล้วเเต่เชื่อว่าหลายๆคนเป็นบ้ายิ้มคนเดียวเวลาทำงานหรือเรียนเสมอ 555555
อย่าลืมเก็บคอนครั้งนี้เป็นความประทับใจไม่รู้ลืมของพวกคุณด้วยล่ะ~

สุดท้ายนี้เรามาเม้าความประทับใจต่างๆกันเถอะ!!!~

ปล. ถ้าการเเนะนำครั้งนี้ผิดพลาดอะไรต้องขอโทษไว้ ณ ที่นี้นะค่ะ _._

zunann
ขอบคุณมากค่ะ ช่วยได้เยอะเลย แต่ตอนนี้กังวลกับการจองบัตรที่สุดแล้วววว ~~
pammy
อยากรู้ว่าโซน 3000 ตรงไหนมุมดีที่สุดค่ะ
ถ้าให้ลงหลุมคงไม่ไหวจิงๆๆอ่ะค่ะ
popgirl
อยากรู้ว่า ถ้าลงหลุมนี่ต้องเตรียมอะไรไปบ้างคะ
เอากระเป๋าไปได้ใบขนาดไหน(เผื่อของเยอะ)
แล้วควรจะไปรอตั้งแต่กี่โมง

บรรยากาศในนั้นเป็นยังไงบ้างคะ?
ขอบคุณที่ตอบนะคะ
LUV_KIM TAEYEON MAKๆ
โอ้ขอบคุนมากๆเลยค่ะไม่เคยไปอิมแพคเลยไปแต่ราชมังคลา
ที่อิมแพคมีล็อเกอร์ให้เก็บของมั้ยอ่ะคะ อยากจะเก็บก่อนเข้าเพราะไปลงหลุม(เหมือนผีว่ะ--)
แล้วถ้ามีนี่จะกันของหายได้มั้ยอ่ะ กลัวมันไม่ดี
ช่วยตอบหน่อยนะค๊าาาาา
Lovely Kim TaeYeon
ขอถามนิดนึงครับ
ไม่แน่ใจนะครับ
แต่ดูจากผังแล้ว บัตร 3000 ,1500 ,900 เป็นชั้น 3 ไม่ใช่เหรอครับ
M''milkSONE
ขอบคุณมากๆจากใจจริงเลยค่ะ
Ic3Lso@taesomuch
ขอบคุณมากนะคะ กะว่าจะลงหลุดแต่เป็นผู้หญิงสูง160กว่าๆตัวค่อนข้างเล็กจะมีปัญหาไหมคะ?
amz_mu
ใช่เเล้วค่ะ บอกข้อมูลที่เกี่ยวกับการลงหลุมที ทั้งเรื่องสิ่งของต่างๆกระเป่าหรือเเม้เเต่เพื่อนร่วมหลุมมัน
เปนแบบไหนนนน นนหรอค่ะ คือไม่มีประสบการณ์การไปดูคอน เลยย ยย ย แฮะๆ ^^"
tonnum
โซน 5000 บาท
ตรงไหนดีสุดครับ
บอกที
AM'AMPS
สอบถามหน่อยค่ะ

SN SM SL SK ตรงไหนดีกว่ากันคะ

ขอบคุณค่ะ
Tif+Jess
ลงหลุมนี่ต้องไป ตี3 ตี4 เลยหรอครับ -0-
YoOnSiC~
แล้วระหว่าง 5000 กับ ลงหลุม อันไหนดีกว่าอะคะ
ตัดสินใจไม่ถูกเลยยย
0p-al
ขอบคุณมากกกกค่า ได้รู้อะไรเยอะเลย แล้วนี่ไปรอคิวตอน ตีสาม ช่วงบ่ายๆจะไปอยู่ไหนล่ะเนี่ย อิอิ
i ♥ YoonA+ ..@SNSD
ขอบคุณมากๆนะคะ ได้อะไรเยอะเลย ตื่นเต้นมากด้วยตอนนี้5555555
ขอบคุณจริงๆค่ะ ตัดสินใจจะไปฝ้าฟันในหลุมแล้ว ><
punpunnnn
คือเรามีสอบเลิกเที่ยงอ่าาา T^T เราอยากลงหลุมมากก แต่ไปรอตอนเช้าไม่ได้ ถ้าเราเข้าหลังมันจะแย่มากมั้ยย T^T
~HUNTER*!!..™
อยากรู้ว่าบัตร 900 นี่มีความสูงประมาณไหนได้อะ
จะได้ซ้อมสายตาไว้ (?)
aunta
ควรเลือกลงหลุมไหนดีอะค่ะ ที่แบบ คุ้มงะ
SNSD_S_u_N_n_Y
QUOTE (midori-jh @ Jan 8 2012, 11:14 PM) *
เรื่องลงหลุม:
-อย่าเอาของมีค่าไปมากนะค่ะเพื่อป้องกันของหาย และป้องกันการวิ่งเข้าคอนช้าเพราะโดนตรวจเยอะ
-กล้องถ้าเอาไปกรุณาเเอบดีๆเพราะจะมีคนเดินตรวจเเละจะโดนไล่ให้ไปฝากนอกคอน เเม้ตอนนั้นคอนกำลังเเสดงอยู่ก็ตาม
-เวทีจะถูกยกสูงเพราะงั้นถึงจะไปเช้าไม่ได้เเต่รับรองว่าเห็นเเน่นอนค่า
-เพื่อนในหลุม เรื่องนี้ดูมีคนกังวลใจว่าจะโดนกระเเทกหรือโดนอักหรือป่าว มีบ้างเเน่นอนค่ะ เเต่ถ้าเป็นพวกเรารักกันจริงความรุ่นเเรงคงไม่มีหรอกค่ะ เมื่อพวกเราต่อเเถวหน้าคอนเพื่อลงหลุมกันส่วนใหญ่จะกลายเป็นเพื่อนเหมื่อนรู้จักกันมาหลายปีเพราะคนที่เราให้ความรักคือคนกลุ่มเดียวกัน
-เเนะนำออกกำลังกายขาเล็กน้อยก่อนลงหลุมนะค่ะ เพราะในหลุ่มจะทำให้เราลืมเวลาดังนั้นผลมาจะไม่ตามมาคืนนั้นเเต่จะตามมาในวันต่อมา [เป็นมาเเล้วปวดเดินไม่ได้เลย5555]

แล้วถ้าบัตรนั่งเขาเดินตรวจมเหมือนกันป่ะค่ะ ถามไว้ก่อนยังไม่เลยจะเอาเข้าไปได้รึป่าว 17.gif
TM LV SNSD
อยากไปบัตรยืนอ่ะฮับ
แต่ตัวนี้ไม่ค่อยสูงซักเท่าไร (ประมาณ155+นิดๆเอง)T^T
ถ้าไปบัตรยืนจะมองเห็นหรือจะโดนบังมิดไหมฮับ
เพราะไม่เคยไปบัตรยืนมาก่อนเลยไม่รู้ว่าเป็นไง
อยากรู้ความสูงของเวทีด้วยอ่ะ ว่าสูงมากไหม
แล้วถ้าไปบัตรยืนนี้ต้องไปเร็วๆด้วยหรือป่าวฮับ

ช่วยตอบทีนะฮับT^T

absolute taetae
ขอบคุณมากนะคะ ยังตัดสินใจไม่ได้เลยจะอยู่ตรงไหนดี

แต่เข้ามาอ่านแล้วรู้ขึ้นมาเยอะมากเลยค่ะ
~chun goong~
.. บัตร 3000 โซน R กับ Q นี่มองเห็นจอใหญ่กลางเวที รึเปล่าคะ ..

แล้ว 3000 กับ 1500 มุมมองมันต่างกันมากมั้ย แบบว่ากำลังชั่งใจระหว่าง 2 ราคานี่อ่ะค่ะ

nikrem
ขอบคุณจ๊ะ อ่านแล้วทำให้อยากลงหลุมเลย ฮ่าๆๆ ท่าจะสนุกและประทับใจดี
REAL_TaeNy
ขอบคุณนะคะ..

อยากรู้ว่า ที่บอกว่า "ลงหลุม" นี่หมายถึงบัตร4000เหรอคะ
แล้ว4500เยนี่ เป็นที่นั่งรึเปล่าคะเนี่ย
Boy_snsd
1500 กับ 900 นี่โซนไหนดี รึว่าไม่ต่างกัน
Dae Shi Nyeo So
ถ้าเกาะขอบหลุมหลัง ระยะห่างกับเวทีประมาณเท่าไหร่เหรอครับ

YOKY
บัตร 5000 มีสิทธิ์จะเต็มภายในประมาณกี่นาทีคะ?
กะว่าจะจองโซน SL หรือ SM ค่ะ
แล้วก็ ถ้าชำระเงินผ่านบัตรเครดิตนี่ จะต้องใส่เบอร์บัตรเครดิตลงไปใช่ไหมคะ?
พอดีเมื่อกี้ลองจองของอันอื่นไป ทำไมมันหายไปเลยก็ไม่รู้ u,u
ช่วยตอบทีนะคะ
ขอบคุณค่ะ :)
Mod..X+Luv+YuRI~
1500 ด้านข้างหรือตรงกลางมันเห็นชัดกว่าอะคะ
เพราะถ้าช่วงตรงกลางดูมันไกลจัง ไหนจะติดหลุมBA ไหนจะติดคอนโทรล
แต่ด้านข้างเวทีมันติดขอบที่นั่งเลย เลยคิดว่ามันน่าจะเห็นชัดกว่า
ช่วง E F P Q นี่โอเคไหมอะคะ
(นี่แก1500ยังจะเลือกมากอีกเหรอ 555)
tt.aishiteru
ขอบคุณมากค่า

แล้วคืออยากทราบว่าระหว่าง คนนึงรอจองที่บ้าน10โมงละโทรไปบอกโค้ดเลขที่นั่งชำระกับเพื่อนที่รอที่ทรูเพื่อจ่ายเงิน
กับ รอไปจองที่โน่นที่เดียวเลยละจ่ายทีเดียว แถวจองกับจ่ายคนละแถวด้วย อย่างไหนจะดีกว่ากันอะคะ

กลัวว่าจองที่บ้านจะมีปัญหาเว็บขัดข้องหรือโดนเด้งไปอยู่ที่อื่นเงี้ยอะคะ
แล้วก็ขอถามอีกเรื่องคือ คนที่จองที่บ้าน คือต้องโทรบอกเลขโค้ดที่นั่งกับเพื่อนที่ไปรอที่ทรู ใช่หรือเปล่าคะ
wondergeneration
ไขข้อข้อใจได้ดีจริงๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ
I'm S♥NE & Eve
แล้วถ้าเกิดเราซื้อบัตรไปแล้ว ในกรณีที่เราเข้าดูคอนฯช้า แล้วมีผู้สวมรอย
ที่บอกว่าขายบัตร(ไม่แท้)หน้างานอ่ะค่ะ เราจะทำยังไงดีคะ ?
amaiew GG snsd
บัตร 1500 นี่โซนไหนดีว่ากันค่ะ ระหว่างตรงกลางกับข้างเวที
~Bor-Bow~
กระทู้ที่ดี [: ขอบคุณนะคะ
ขอบคุณค่ะ ขอถามอีกนิด
แล้วอย่างที่บอกว่า คนที่ซื้อบัตรหน้างานเข้าไปแล้วได้ยืนกันเนี่ย
ถ้าเกิดเราซื้อแล้วมีคนนั่งที่เรา ณ ตอนนั้นให้ทำยังไงคะ ?

-แล้วถึงเวลาเข้าดูคอนฯ ถ้าเข้าไปแล้วที่นั่งที่เข้าเช็คแล้วจะหายไปมั้ยคะ
ประมาณว่าพอที่นั่ง ก เข้าไปแล้ว และมีคนมายื่นที่นั่ง ก แบบนี้จะเข้าได้อยู่มั้ยคะ ?

คอนเกาหลีไม่มีประสบการณ์ ครั้งแรกค่ะ

edit ขอถามเรื่องการจองผ่านเว็บไซต์ด้วยนะคะ ถ้าจองผ่านเว็บเนี่ยเค้าบอกให้ใช้บัตรที่เป็นบัตรเคดิต
ที่มี วีซ่า และก็ สมาคแคช ที่เห็นนะคะ จะถามว่าบัตร be1st valued member ของ bangkok bank
มันมีคำว่า visa ด้วยอ่ะค่ะ มันจะใช้ชำระเงินได้มั้ยคะ ?
~HUNTER*!!..™
ขอบคุณมากเลยฮะ
หุหุ แล้ว 900 นี่ สมควรเอาอะไรไปบ้างอะ
(กลัวเอาไปเยอะ แล้วเกะกะคนอื่นเขา - -)
neversay
มือถือ เข้างานได้ป่าวคับ
Re13orn
ผมกะน้องไม่เคยไปคอนเลยคอนนี้คอนแรกก
คือพี่ครับ ผมอยากทราบว่าบัตร5000
ไม มีคนอยากลง SL SM (เห็นพี่แนะนำด้วย)เยาะจังครับ มันไม่เอียงหรอครับ?
(อยากทราบข้อดี) แล้วเทียบกะ พวก SG SH SI
ที่มันอยู่ตรงกลางอะครับ อันไหนมันดีกว่ากันอะครับ

เห็นพี่ให้คำแนะนำดีจริงๆ ครับ ช่วยแนะนำผมด้วย 10.gif
Taengoo1st
พี่คะ ~ สอบถามหน่อยค่ะ ไม่ทราบว่าแทยอนไปมุมไหนบ่อยอ่าคะ ?
คือพอจะรู้เรื่องการจองบัตรผ่านทางเว็บและชำระเห็นมั้ยคะ ?
ถ้าจองผ่านเว็บเนี่ยเค้าบอกให้ใช้บัตรที่เป็นบัตรเคดิตชำระ ใช้เงินสดไม่ได้
ที่มี visa และก็ สมาคแคช ที่เห็นนะคะ จะถามว่าบัตร be1st valued member ของ bangkok bank
มันมีคำว่า visa ด้วยอ่ะค่ะ มันจะใช้ชำระเงินได้มั้ยคะ ? แบบบัตรมันมี BTS อะไรประมาณนี้คือมันชำระได้หลายอย่าง
ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะใช้ชำระได้รึป่าว ?
eiei.
QUOTE (Taengoo1st @ Jan 10 2012, 09:50 PM) *
พี่คะ ~ สอบถามหน่อยค่ะ ไม่ทราบว่าแทยอนไปมุมไหนบ่อยอ่าคะ ?

http://www.doggie-deffy.com/2012/01/06/2ndconblocking/ แนะนำให้อ่านอันนี้คะ ละเอียดยิบเรื่องการยืนเเต่ละเพลงของสาวๆ
QUOTE (Taengoo1st @ Jan 10 2012, 09:50 PM) *

พี่แทเห็นคนที่เค้าไปดูบ่อยๆ บอกว่าจะยืนอยู่ช่วงกลางๆ กับทางขวามืออ่ะค่ะ(ขวามือของเรานะคะ) น่าจะมี ฟานี่ ยุนอา ด้วยมั้งคะ ถ้าจำไม่ผิด
kawai
พี่จะไปบัตร 3 พัน ที่น้องบอกว่าควรเลือกตรงกลาง แถว 2 - 3 ตรงกลางๆที่ว่ามันรหัสตัวอักษร j k l หรือป่าวครับ

3 พันใช่บัตรนั่งหรือป่าว พี่ค่อนข้างตัวสูง จะบังน้องแถวหลังป่าวครับ เกงจัย 5555+
midori-jh
QUOTE (I'm S♥NE & Eve @ Jan 10 2012, 09:55 PM) *
คือพอจะรู้เรื่องการจองบัตรผ่านทางเว็บและชำระเห็นมั้ยคะ ?
ถ้าจองผ่านเว็บเนี่ยเค้าบอกให้ใช้บัตรที่เป็นบัตรเคดิตชำระ ใช้เงินสดไม่ได้
ที่มี visa และก็ สมาคแคช ที่เห็นนะคะ จะถามว่าบัตร be1st valued member ของ bangkok bank
มันมีคำว่า visa ด้วยอ่ะค่ะ มันจะใช้ชำระเงินได้มั้ยคะ ? แบบบัตรมันมี BTS อะไรประมาณนี้คือมันชำระได้หลายอย่าง
ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะใช้ชำระได้รึป่าว ?

เรื่องนี้ไม่เเน่ใจต้องถามทางผู้จัดเพื่อความชัวจะดีกว่านะค่ะ
midori-jh
QUOTE (kawai @ Jan 10 2012, 10:10 PM) *
พี่จะไปบัตร 3 พัน ที่น้องบอกว่าควรเลือกตรงกลาง แถว 2 - 3 ตรงกลางๆที่ว่ามันรหัสตัวอักษร j k l หรือป่าวครับ

3 พันใช่บัตรนั่งหรือป่าว พี่ค่อนข้างตัวสูง จะบังน้องแถวหลังป่าวครับ เกงจัย 5555+

ใช่เเล้วค่า ถ้าอยากไปเเบบได้บรรยากาศทุกอย่างในคอนไปโซนตรงกลางจะดีที่สุดนะค่ะ

เป็นบัตรนั่งค่ะ ไม่บังคนด้านหลังเเน่นอนเพราะมันจะเป็นที่นั่งที่คล้ายๆสเตนอะค่ะ
SoWonEalMarHaeBwa
คือว่าผมอยากยืน BA ผมมีสอบ 9.00 -12.00 อ่ะคับ แล้ว หากตอนเที่ยงคืน ตี2 ตี3 ผมไปเอาบัตรคิวที่อิมแพค

แล้วกลับไปสอบตอน 9.00 โมงและกลับมาตอนหลังเที่ยงได้ไหม?คับ เอาบัตรคิวแล้วต้องจองที่หรือนั่งรอไหม?คับ 10.gif 10.gif
๛3LacKSwaNz๛
QUOTE (SoWonEalMarHaeBwa @ Jan 11 2012, 02:07 AM) *
คือว่าผมอยากยืน BA ผมมีสอบ 9.00 -12.00 อ่ะคับ แล้ว หากตอนเที่ยงคืน ตี2 ตี3 ผมไปเอาบัตรคิวที่อิมแพค

แล้วกลับไปสอบตอน 9.00 โมงและกลับมาตอนหลังเที่ยงได้ไหม?คับ เอาบัตรคิวแล้วต้องจองที่หรือนั่งรอไหม?คับ 10.gif 10.gif

อยากรู้เหมือนกัน ฝากตอบหน่อยนะ
เด็กในสังกัดยูลสิก
อยากรู้ว่า SLเนี่ยถ้าเราจองแล้วมันก็จะล็อคที่ตายตัวแบบ SL09 อะไรแบบนี้ใช่ไหม
ถ้ามีคนมามั่วนั่งที่เรา เรามีสิทธิ์เจ้าของที่ใช่ไหมเอ่ย?
amimeaw
อยากทราบว่า ทั้ง 3 วิธี การจองบัตร แบบไหนถ้าจองพร้อมๆกัน แบบไหนจะมีโอกาสได้บัตรมากกว่ากันคะ

แล้วแต่ละช๊อปที่เปิดจอง มีเครื่องจองเยอะหรือไม่ค่ะ กลัวว่าถ้ามีเครื่องจองไม่เยอะ ไปต่อแถวก็กลัวจะนานกว่าการจองผ่านเวบเอง

ขอบคุณค่ะ
Dae Shi Nyeo So
ไอ่บัตรคิวหลุมยืนเนี่ย มันมีด้วยหรอครับ?

ถ้ามีคงทำกันเองใช่มั๊ยครับ ไม่ใช่ของที่ผู้จัดทำคงมีดราม่า

ไม่ควรมีแจกหรอกครับ ไม่งั้นเอาบัตรคิวแล้วหายแซ๊บบ คนที่ถึกนั่งรอข้ามคืนคงเซ็งน่าดู
ARGON
อยากถามว่าเราจะเอาของไปให้สาวๆได้มั้ยค่ะ ?
คือซื้อตุ๊กตาให้ฟานี่ ตัวประมาณ 8 นิ้วเค้าจะให้เอาเข้ารึเปล่าค่ะ ?
เวลาเค้าตรวจกัน ใช้เครื่อง หรือว่าเอามือคลำเอาอ่าาา ฮ่าๆ

ขอบคุณมากๆน่ะค่ะสำหรับคำแนะนำ ดีจริงๆ
ทำให้เราตัดสินใจแล้วว่าจะ "ลงหลุมม" 555
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2020 Invision Power Services, Inc.