Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] โฟโต้บุ๊ค 'Holiday' ปั่นยอดขาย 1.7 หมื่น ขึ้น #1 ชาร์ตหมวดรูปภาพประจำสัปดาห์ Oricon
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5
Galio

[Enews24 รายงานโดย: อี คยองนัม]

ไม่เพียงแค่ยอดขายอัลบัมเท่านั้น แต่โฟโต้บุ๊คเองก็ยังแรงใช่ย่อย เมื่อโฟโต้บุ๊คที่วางแผงในเกาะญี่ปุ่นอย่าง 'Holiday' กำลังปั่นยอดขายเป็นว่าเล่น

ในวันที่ 8 ธันวาคม รายงานจากทาง Oricon แห่งประเทศญี่ปุ่นรายงานว่า โฟโต้บุ๊คแรกในแดนปลาดิบของเกิร์ลกรุ๊ป โซนยอชิแด ที่เปิดตัวเมื่อวันที่ 30 พฤศจิกายน นาม 'Holiday' ทำยอดขายสัปดาห์แรกไป 17,388 เล่มด้วยกัน ส่งผลให้ โซนยอชิแด นั่งแท่นอันดับ #1 บนชาร์ตหมวดรูปภาพ Oricon ประจำสัปดาห์ไปเรียบร้อย

โดยโฟโต้บุ๊คเล่มดังกล่าว มีรูปภาพของสมาชิก โซนยอชิแด ภายใต้คอนเซ็ป 'สมาชิก 9 คนใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันอย่างไร?' ซึ่งฉากต่าง ๆ มีทั้งในห้องนั่งเล่น, สวนของนอก, ไปช็อปปิ้ง ล้วนแต่เป็นกิจวรรจประจำวันที่สาว ๆ โซนยอชิแด ปฏิบัติในชีวิตจริง

ในขณะเดียวกัน โซนยอชิแด เองก็ใกล้ถึงคราววางแผงอัลบัมรีแพคเกจ 'Girls' Generation' ในประเทศญี่ปุ่น โดยอัลบัมที่จะวางแผงในวันที่ 28 ธันวาคมนี้นั้น บรรจุเพลงใหม่อย่าง 'Time Machine' อยู่ด้วย เช่นเดียวกับเพลง 'The Boys' ที่นำมาร้องใหม่เป็นเวอร์ชั่นญี่ปุ่น รวมแล้วกว่า 12 เพลง

สำหรับอัลบัม 'Girls' Generation' เองก็กำลังรอยอดขายทะลุหลักล้าน หลังยอดขาย ณ ขณะนี้อยู่ที่ 850,000 อัลบัม

หาก โซนยอชิแด สามารถขายได้เกินหนึ่งล้านอัลบัมในแดนปลาดิบจริงล่ะก็ พวกเธอจะเป็นศิลปินเกาหลีคนแรกที่กลายเป็น 'Million Seller' สะท้านวงการเพลงญี่ปุ่นเลยก็ว่าได้ แถมไม่มีใครเคยคาดคิดมาก่อนว่า เกิร์ลกรุ๊ป จากเกาหลีจะสามารถมาไกลถึงเพียงนี้ได้

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Enews24
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
-----

Potato Couple
อยากได้โฟโต้ บุ๊ค s14.gif
babybo
เจ๋งอ่ะ...........
ขอบคุณสำหรับข่าว
ดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จของสาว ๆๆๆ
TranZistor Plo-ii
ถ้าภาพมันจะสวยและไม่เคยเห็นมาก่อนขนาดนั้น
ใครมีตังแล้วไม่ซื้อเก็บคงงกน่าดู
orawan_poo
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
AM'AMPS
อยากได้โฟโต้บุ๊ค >~<

กระเป๋าแบนแล้วจ้า แง้~
aum_css7
โหดมากครับสาวๆ เอาให้ได้นะ

ปล. พวกเธอจะเป็นศิลปินเกาหลีคนแรกที่กลายเป็น 'Million Seller' จริงๆ BoA เคยทำได้แล้วนิครับ ถ้าใช้คำว่าคนแรก เดี๋ยวจะมีคนมาต่อว่าอีกนะ ถ้าใช้คำว่า ศิลปินกลุ่มแรก จะดีกว่านะครับ จะได้ปลอดภัยกว่า เพราะตัวเลขนี้คงมีคนอื่นหมั่นไส้กันเยอะนะครับ
heavytoy
มีแต่ digital นามธรรม ฟ่ะ

อยากได้แบบเป็นรูปธรรมจังแฮะ

น่าจะทันหน้าแรกแฮะ mkb (32).gif

ขอบคุณ s6.gif ครับ

TaetAeByun
อยากได้วุ้ยยยยยยยยยยยย เก็บเงินนนนนนนน!!
xxplayxx
'Million Seller'

รอวันนั้นมาถึงนะ สู้ๆ
สาวๆเจ๋งมากๆ สุดยอดดดดดดด s6.gif
WonderSeoHyun
กรี๊ดดดดดดด ออกอะไรมาก้อขายได้หมดอะแหละ

โซวอนใจป๋าอยู่แล้ว!!!!

แต่ขอโทดนะ เงินจะกินข้าวยังไม่พอเลย mnc (3).gif
leonard
อยากได้ แต่ตังค์ไม่เอื้ออำนวย
Exodist
บ้าไปแล้ว!!!!! mkb (31).gif

เราจะเป็นหนึ่งในล้าน(ของPB Holiday)แล้ว โว้วๆๆๆๆ
namSOmNE
พี่สาว เก่งมากเลยยยยยยย รอดู โฟโต้บุ๊คน้าาาา^^
Giftzepc
ตอนนี้อยากได้ pb กับ the boys japan มากๆเลย
แต่เงินมัน...... T_______T
~SnSd*Soul~
น่ารักอ้ะ

อยากได้ๆๆ

ขอบคุณค่า
taro_kimchi
อยากได้มั่ง รูปสวยๆทั้งนั้นเลย

ฮือ...คุ้มค่าแก่การซื้อมากๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวน้า
I_am_SONE
อะไรที่เกี่ยวกับสาวๆเราก็อยากได้หมดแหละ

งื้ออออออ

ปล.คำว่าMillion Seller มันช่างดูอลังการงานสร้างดีแท้

Taeny_Jub
อยากได้มาก แต่ตังค์ไม่มี
P♡Qan*
ของเค้าดี
iml3al3y
ปล่อยของกันเต็มที่ไปเลย!!
foolli
สาวๆน่ารักกันมากๆเลย ยูลย้อมผมทองแล้วด้วย สวยไปอีกแบบ

ขอบคุณค่ะ
So Sica
เป็นกำลังใจให้สาวๆจ้ะ ยังไงซะ
โซวอนต้องช่วยกันดันจนได้ล้านจนได้แน่ๆละ
เพราะใครจะตัดใจ ไม่มีไว้ในครอบครองได้ล่ะ 17.gif

ทั้งอัลบั้ม ทั้งโฟโต้บุ๊คเลยล่ะ
Goguma
สวยมาก
in_mymint
อะไรที่เป็นของสาวๆก็ขายดีทั้งนั้นแหละ
อยากได้บ้างจังแต่ตังยังไม่เห็นเลย
boy1000
ดีใจด้วยน่ะจ๊ะ สาวๆ s6.gif
Iceberg.
มันสวดยอดมาก s6.gif
mai2530
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด เอาให้ได้ล้านนน่ะะะะะะ mkb (31).gif
kpknjm
อยากได้ แต่ เก็บตังค์ก่อน

พี่สาวเก่งมากเลย
ginkfany
กรี๊ดดดดดดดดด ดีใจที่ได้เป็นหนึ่งในเศษเสี่ยวความสำเร็จสาวๆ >_<
mono_TNYS
เห็นรูปแล้วมันน่าซื้อเก็บจริงๆ ซื้อแล้วโซวอนก็กินแกลบ 555555555
น้องกบน่ารักที่สุดเลย
อยากได้มากกกก
Sushikrob
บ่งบอกถึงความ HOT! g (4).gif ในตัวสาวๆ ฮิฮิ p (3).gif
ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆแบบนี้นะค่ะ^^
~loves~
เจ๋งอ่ะ................
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
GgabYul
อ๊ากกก Milllion Seller ๆๆๆๆ
alive99
อยากได้
withyou
เค้าก็อยากได้เหมือนกัน TT
SM เจ๋งมากๆ วางแผนได้สุดยอด
ขอบคุณนะคะ
hahatiff
สุดยอดไปเลยย จัดเต็มมมมม
sawatari
เห็นแล้วอยากได้ขึ้นมาทันทีเลย

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
flyth
อยากได้มั่ง เก็บตังๆ
flyth
อยากได้มั่ง เก็บตังๆ
AirTee
หยากเห็นจริง ๆ รูป อะไรมั่งหนอ
PinkO
โหดมากจะ 1ล้านเลยหรอ
l-o-ve-snsd
สุดๆๆๆจิงๆๆๆ
แต่สาวๆสวยมากมายอ่ะ^^
Taemingirls
ขอบคตุณมากๆค่าาา
Underline
พี่สาวเราสุดยอดจริง O.O
ตอนนี้ไม่ว่าจะทำอะไรออกมาขายดีเป็นเทน้ำเทท่าเลยนะเออ
ถึงล้านเเผ่นเร็วๆนะคะพี่สาว ^^
bestical
อ๊ากก อยากได้
AiiYAA
T^T เค้าก็อยากได้อ่า...

สุดยอดอีกแล้ว เจ๋งอ่ะ ภาพสวยมากๆเลยอ่ะ
k3znos
มันก็แน่อยู่แล้ว สาวๆที่ทำให้คนแอนตี้เกาหลีคนนี้

หันมามอบหัวใจทั้งดวงให้เลย
sopao
สวย...น่ารัก mkb (32).gif

โซชิสุดยอด

อยากได้อ่าาาา mkb (46).gif
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.