Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ตามติดโซนยอชิแดมักเน่ซอฮยอน กับชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัยได้ใน ‘Star Life Theater’
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6
pimpcess

น้องเล็กผู้นิยมความสมบูรณ์แบบแห่งโซนยอชิแด ซอฮยอน ยินยอมให้พวกเราตามติดชีวิตมหาวิทยาลัยของเธอได้ในรายการทีวี
ทางช่อง KBS 2TV ’Star Life Theater‘ ที่จะตามติดชีวิตในรั้วมหาลัยของซอฮยอน ความสัมพันธ์กับเพื่อนๆในชั้นเรียน
และความเก่งกาจทางวิชาการของเธอ

ซอฮยอนเป็นที่พูดถึงว่าเป็นนักเรียนที่มีพื้นแน่นจริงๆ เพราะนักเรียนที่สามารถบรรลุความตั้งใจของตนได้เสมอๆถ้าเธอได้ตั้งเป้าหมายไว้แล้ว
ตามที่อาจาร์ยท่านหนึ่งได้บอกไว้ ซอฮยอนเคยแสดงถึงเจตนาอันแรงกล้าต่อการศึกษาของเธอว่า "ต่อให้ฉันได้ F หรือว่าโดนภาคทัณฑ์
ฉันก็จะยังมามหาลัยอย่างแข็งขันค่ะ"

ซอฮยอนนั่งแท็กซี่มาเรียนด้วยตัวเอง ในระหว่างพักกลางวันเธอก็นั่งรวมกับเพื่อนๆในโรงอาหารของมหาลัยฯ หัวเราะและเพลิดเพลินไปกับการ
ใช้ชีวิตแบบเด็กสาวมหาลัยวัย 20 แบบเด็กทั่วไป ดูเหมือนว่าเวลาที่เธออยู่โรงเรียน เธอพอใจที่จะเป็นนางสาวซอ จูฮยอน สาวมหาลัยฯ มากกว่า
เป็นซุปเปอร์สตาร์ นอกเหนือจากชีวิตมหาลัยฯของน้องเล็กแล้ว ยังตามติดสองสาวทีมขายาว เจ้าของภาพลักษณ์เซ็กซี่อย่างยูริ และซูยองอีกด้วย

ทุกคนสามารถติดตามชีวิตของซอฮยอน ในฐานะเด็กปี 2 ได้ในวันที่ 21-24 พฤศจิกายน กับรายการพิเศษ ‘Star Life Theater’.

source:[allkpop]
Original source : DongA via Nate
แปลไทยโดย ll pimpcess ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด
bg (12).gif
::RunDevilRun::
อยากดูๆๆ :)
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
DoubleTee
ดูท่ามักเน่ตั้งใจเรียนมากจริงๆ
Fany_Fany
ทั้งเรียน ทั้งทำงาน เฮ้อ .......

แต่อยากไปนั่งเรียนด้วย ง่ะ เอิ๊กกก emo2 (8).gif
seoism
รายการนี้ไม่พลาดแน่นอนค่ะ โหย ฟังมักเน่พูดแล้วอึ้งเลย เป็นสาวที่มีความมุ่งมั่น รักเรียนจริงๆ เราสิ ขี้เกียจตลอด 88.gif
~loveSeo~
อร๊ายยยยย~

อยากดูๆๆๆ

มักเน่ขยันจริงๆ
PinkBalloons
ว้าววว อยากดูแล้วว
PNKR
ตั้งใจเรียนเหลือเกิน
ขยันมากๆ
Fa_13
ขยันจังง ^^

ไม่พลาดดด
iyimz
เห็นน้องซอแล้วเราอาย อยากขยันได้ครึ่งนึงของน้อง
aoympza
สุดยอดที่สุดล่ะมักเน่คนนี้
:)
tae narak
อยากดูแล้วอ่าาาา
jirababa
มีของยูริซูยองด้วย
ดีจังจะได้เห็นอีกด้านที่พวกเธอเป็นแต่นักศึกษามหาวิทยาลัย
sOlOnG
สุดยอดมักเน่ อยากดูมากมาก

มักเน่ผู้ที่เพียบพร้อมไปทุกอย่าง ทั้งสวยและฉลาด
Satang': )
ขยันเรียนจิงๆ

ขอบคุณมากคะ
Hwmy
อยากดู ๆๆๆ 10.gif
plengeiei
อยากดู ๆ ๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
Soshi999
ขยันกันจริงๆเลย....^ ^
Gong--Sata
หู้ยย ย,, ทางมหาลัยไม่เห็นใจเลยเนอะ

น้องซอมีงานอะไรเยอะแยะ ยังให้ เอฟ อีก TT^TT

อยากดูจังเลย ว่าจะเป็นยังไงนะ นางสาวซอ จูฮยอน

ขอบคุณข่าวนะครับ
mylove
ขอบคุณสำหรับข่าวมากมากเลย
ซอออนนี่เราขยันดีจังเลย
Soshi_ang
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
in_mymint
น้องซอขยันจริงๆ
ส่วนหยองได้ข่าวว่าเข้ามหาลัยก่อนยูลไหงมานั่งเรียนด้วยกันแล้วละ
หยองช้าหรือยูลเร็ว5555
( F )Kudo chineiji
จริงๆแล้วเราก็ไม่ได้เป็นคนเรียนแย่หรือขี้เกียจหรอกนะ
แต่พอได้เห็นได้อ่านได้ฟังเรื่องของซอแล้ว
มันทำให้รู้สึกว่า ที่ผ่านมามันยังไม่พอ มันต้องดีกว่านี้
พวกเธอทุกคนนี่มันน่าทึ่งจริงๆ
raeyoo
s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif
SunshinerOhn
ชีวิตเด็กมหาลัยของซอจะเป็นยังไงหนอ ~ s6.gif

ขอบคุณสำหรับข่าวๆครับ
bowzaga
น้องนั่งแท็กซี่มาเรียนด้วยตัวเอง โหหห
BamBooKuny
ว้าวๆ อยากดูสามสาวขายาวไปมหาลัย
Sone_iew
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ อยากดูแล้ว
PaulFrank
โว้ ววววว อยากดูจริง ๆ แล้วค่ะ
pl2alvl
โถ่ว ซอจู
พี่จะเชื่อเธอน่ะ พี่จะรีบๆจบ
T________T
Vaccine_TN
อยากดูมาก ><'
wan_Orz.*
กบซอ > <
amen23
รายการแบบนี้ไม่พลาดแน่นอน ขอบคุณครับ
koike_p
อยากดูคุณยูลตอนเรียนจัง ฮ่าๆๆ
PaRan-Kung
รอดูนะคะ ^^
สู้ ๆ นะ ซอ
VitaminA
ว้าว สุดยอดเลย อยากดูเร็วจัง สู้ สู้
ONNIE
ถ้ามักเน่ได้เอฟเราคงต้องเรียนซ้ำสองปีแล้วล่ะ
555555555
อยากดูๆ !!
SNSD - Let's Go
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
sone'soshi
อยากดูๆ
สงสารน้องซอจังทั้งเรียนทั้งทำงาน
SY2827
รอดูคาฟฟฟขอบคุณคาฟ
**YuuL**
อยากดูชีวิตในมหาลัยของสาวๆเร็วๆจัง รอจ้า s6.gif
KP_TAETAE
ตั้งใจเรียนนะโซชิ :)
kmbb1412
อยากดูๆๆ
ท่าตั้งใจเรียนของแต่ละคนดูน่ารักจัง
I_am_SONE
อั๊ยย่ะ!

mkb (31).gif
mewzim
ด๊จังเลยยย มักเน่เลขาธิการสหประชาชาติ!!!!!!
YoonSeoland
ตามติดชีวิตเด็ก(ไป)เรียน
ถ้ามีน้องยุนด้วยนี่ครบแก๊งค์ขายาวเลยนะเนี่ย
Fern_Soshi
รอดูค่า
Khampong
อยากดูจังเลยย ><'
younggy
ว้าว อยากดูๆ
มักเน่ขยันมาก
Kenzo
อายน้องซอเลย
ขนาดเราเรียนเฉยๆยังเกือบจะไม่รอด แต่น้องซอต้องทำงานไปด้วย

นับถือเด็กคนนี้กับพี่ๆจริงๆ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.