Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [ประกาศ] ขอความร่วมมือโซวอนและร้านค้า ซื้ออัลบั้มสาวๆจากร้านต่อไปนี้ เพื่อให้ยอดนับเข้า Hanteo
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News > Information
Pages: 1, 2, 3, 4, 5
puchi-puchi
อัพเดท (29 กันยายน)
เนื่องจากมีข่าวลือเรื่องการซื้อซีดีที่เกาหลี ว่าทางร้านค้าซีดีนับยอดใบเสร็จ ต้องขอออกใบเสร็จ (บิล) แยกแต่ละแผ่น เพื่อให้ยอดเข้าฮันทอถูกต้อง
กล่าวคือ ข่าวลือที่ว่า ถ้าซื้อซีดี 10 ชุด ก็ต้องขอใบเสร็จแยกซีดีแต่ละแผ่น ให้ได้เป็นใบเสร็จ 10 ใบ ไม่เช่นนั้นหากซื้อแล้วได้บิลรวมแค่ 1 ใบ ร้านจะนับยอดแค่ 1 ชุด
ทางโซชิแฟนคลับได้สอบถามไปยังแฟนคาแฟ่เกาหลี HwaSuEunHwa ซึ่งได้คำตอบว่า ข่าวลือไม่เป็นความจริง
ขอให้ทุกท่าน หรือทุกร้านค้าวางใจได้ว่า การซื้อซีดีครั้งละเยอะๆ ไม่จำเป็นต้องขอบิลแยกชุด เนื่องจากร้านจะนับจากยอดขายซีดีไม่ใช่ใบเสร็จ

เพิ่มช่องทางในการซื้ออัลบั้ม
สั่งซื้อออนไลน์จาก synnara บนเว็บ Gmarket
โดยสามารถจ่ายเงินผ่านบัตรเครดิต และ paypal ได้ มีบริการส่งในต่างประเทศ

สวัสดีค่ะ
โซวอนทั้งหลายคงจะทราบข่าวลือที่สาวๆ โซนยอชิแดจะคัมแบ็คในช่วงเดือนตุลาคมนี้แล้ว ซึ่งทางแฟนคาแฟ่เกาหลี HwaSuEunHwa อยากให้การสั่งซื้ออัลบั้มถูกนับรวมกับชาร์ต Hanteo (และชาร์ตหลักอื่นๆ) ซึ่งบางร้านไม่ได้ส่งอัลบั้มเข้าชาร์ต

นั่นคือ โซวอนคนไหนที่ต้องการซื้ออัลบั้มใหม่ของสาวๆ (อัลบั้มที่ผลิตจากเกาหลี) ไม่ว่าจะบินไปซื้อเอง, ฝากเพื่อนซื้อ หรือร้านที่นำเข้าอัลบั้มมาขายในไทย โปรดเลือกซื้ออัลบั้มจากทางร้าน Synnara Record (신나라) synnara.co.kr

หรือ applemusic applemusic.co.kr และ leesmusic leesmusic.co.kr เพิ่มร้าน YES24 yes24.com (วิธีการสั่งซื้อออนไลน์จาก yes24) ค่ะ เพื่อให้ยอดจำหน่ายถูกนับในชาร์ตต่างๆ ค่ะ

รายละเอียดร้าน Synnara Record แต่ละสาขา (เท่าที่ค้นเจอ)

Sinchon Branch รายละเอียด

Location: B1, University Square B/D, 30-1 Changcheon-dong, Seodaemun-gu, Seoul
Directions: Sinchon station Subway Line 2 Go out Exit 2 . Walk straight for about five minutes.
Hours: 10:00 am to 10:30 pm

I'Park Mall รายละเอียด

Yongsan-gu, Seoul, Korea
Directions: Get off at Yongsan Subway Station (Line No. 1) or Sinyongsan Subway Station (Line No. 4) and walk through the linked pathway. (รายละเอียด I'Park Mall )

Central City รายละเอียด
19-5 Banpo-dong, Seocho-guu, Seoul
Directions: Express Bus Terminal Station (Subway Line 3) Go out Exit 7 and walk for 100m towards the Shinsegae Department Store

สั่งซื้อกับ Synnara เอง (ธนาคารเกาหลี) รายละเอียด

ที่ทางเกาหลีเค้าบอกมาหลายๆคนอาจจะงง สงสัยว่าเอ๊ะทำไมต้องสั่งแค่ร้านนี้ๆๆด้วย
เพราะว่าถ้าเกิดว่าเราซื้อกันไปแบบไม่รู้เหนือรู้ใต้ เราก็สนับสนุนสาวๆนั่นแหล่ะค่ะ
แต่ไอ้ยอดแผ่นที่เราซื้อๆกันมันจะไม่ถูกนับในชาร์ตหลัก ซึ่งมันมีผลกับรางวัลตามรายการเพลงอย่ามิวสิคแบงค์และรางวัลปลายปีอื่นๆ(ถ้าได้เข้าแข่งนะคะ)
เพราะยอดขายแผ่นก็สำคัญกับงานรางวัลนี้อยู่มากพอสมควร ดังนั้นทางเกาหลีเค้าจึงไม่อยากให้เราพลาดด้วยความไม่รู้อ่ะค่ะ
อย่างตัวพี่เองก็ไม่เคยรู้มาก่อน คิดว่าซื้อร้านไหนเจ้าไหน ผ่านเวปไหนก็ได้เหมือนกันนับหมด
แต่ปรากฏว่าไม่ใช่ ไอ้ที่เราซื้อๆกันบางทีอาจจะไม่ได้ถูกนับรวมเลยก็ได้ *0*
เพราะฉะนั้น อยากจะให้น้องๆที่พอจะหาทางซื้อจากร้านหล่านี้ได้ หรือว่าร้านค้าต่างๆในบอร์ดเรา
ที่จะรับสั่งเข้ามาจำหน่ายในบอร์ด ก็อยากให้สั่งจากร้านพวกนี้นะคะ เพื่อที่ยอดขายจะได้ถูกนับรวมหมด
ยังไงก็ขอความร่วมมือกันหน่อยนะคะ โดยเฉพาะร้านที่รับสั่งซื้ออ่ะค่ะ อยากให้สั่งจากร้านเหล่านี้กันนะคะถ้าทำได้^^

ฝากไว้หน่อยนะคะ

ขอบคุณคะ

edit: เห็นมีคนสงสัยว่าเราจะทราบได้ยังไงว่าร้านที่บอกว่าสั่งซีดีกับเค้าแล้วนับเข้าชาร์ตฮันทอด้วยนั้นมันจริงหรือไม่
อันนี้คิดว่าเราอาจจะขอดูใบเสร็จของทางร้านก็ได้มั๊งคะ หรือหลักฐานการซื้อขายว่าสั่งมาจากร้านจากเกาหลีตามที่พี่บอกไปข้างต้นจริงหรือไม่
หรืออาจจะเป็นร้านอื่นที่ก็นับยอดเหมือนกันก็อาจจะได้นะคะ แต่ว่าก็ต้องดูว่ามันนับจริงรึเปล่าอ่ะค่ะ อันนี้เราอาจจะต้องไปสอบถามข้อมูลกันดูอีกครั้งว่าร้านไหนบ้างที่เค้านับยอดเข้าฮันทอ ตอนนี้ทางเกาหลีบอกมาแค่้ร้านข้างต้นก่อนอ่ะค่ะ ใครพอจะทราบข้อมูลเพิ่มเติมก็เอามาช่วยกันแชร์นะคะ
จะได้บอกต่อๆกันไปจะได้ซื้อได้ถูกอ่ะค่ะ^^

ยังไงก็อยากให้น้องๆสอบถามให้แน่ใจกันก่อนจะทำการสั่งซื้อนะคะ^^
Praklove5033
จะซื้อยังไงล่ะ คราวนี้
GENSnSd-99
รับทราบคับ พอดีร้านที่ซื้ออยู่ประจำเค้าก็บอกว่าซื้อมาจากร้านที่นับเข้า Hanteo ด้วย
ก็เลยสบายใจคับ เผื่อใครอยากสั่งซื้อผ่านร้านนี้ก็คลิกนี่เลย http://ok-shop.exteen.com/ นับเข้าชาร์ตทุกรายการ
๐Akino~LuV~TiFfAnY๐
รับทราบค่ะ มาเก็บข้อมูล ขอบคุณท่านแอดมินและผู้เกี่ยวข้องสำหรับข้อมูลค่ะ bg (14).gif
amp1125
โอ้ววว รับทราบฮะ
yulsic01
รับทราบค่ะ
fmyoonsic
รับทราบค่ะ อยากให้สาวๆได้รางวัลเหมือนกัน
cembalos
อย่างนี้นี่เอง จัดไปอย่าให้เสีย
nuchto
รับทราบค่า ^^
JINuNa
ต้องบินไปซื้อที่นู้นล่ะสิ ><
yu(r)i™
รับทราบค่ะ :)
s-o-n-e
รับทราบค่ะ ><
SICA-OIL
รับทราบคะ ~ รอสาว ๆ คัมแบ็ค emo2 (12).gif
pukky-snsd
รับทราบค่าา ><
น.นุ่น~ซอจู
ฮึยย่า~~~~~~~

สู้ตายยยยยยยยยยยยย

เพื่อสาวๆๆ
badfriend22
โว้ ขอบคุณมากๆคะ เผื่อจะได้บอกเพื่อนที่ไปเกาหลีให้ซื้อตามร้านพวกนนี้
NumbKung
เอาล่ะ รับทราบ คับผม
aum_css7
รับทราบครับ แต่ถ้าให้ดี ช่วยแนะนำแหล่งซื้อสำหรับโซวอนไทยอย่างง่ายๆด้วยก็ดีนะครับ

จะเป็นแบบรวบรวมไปซื้อ หรือแนะนำร้านในไทยที่สั่งตรงจากร้านพวกนี้ก็ได้
ImSunNYY
รับทราบครับ
CityRabbit
อืมม.. อยากรู้ว่าร้านต่างๆที่อ้างว่ายอดซื้อนับเข้าชาร์ตนั้น จะมีอะไรที่สามารถยืนยันให้เราทราบได้บ้าง ว่ามันจะถูกนับเข้าชาร์ตจริงๆ
ถ้ามีใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ปล. HotTracks ก็นับยอดเข้าชาร์ตเหมือนกันค่ะ อาจจะมีร้านอื่นๆด้วย เดี๋ยวจะลองสอบถามข้อมูลมาเพิ่มค่ะ

QUOTE (GENSnSd-99 @ Sep 20 2011, 03:25 PM) *
รับทราบคับ พอดีร้านที่ซื้ออยู่ประจำเค้าก็บอกว่าซื้อมาจากร้านที่นับเข้า Hanteo ด้วย
ก็เลยสบายใจคับ เผื่อใครอยากสั่งซื้อผ่านร้านนี้ก็คลิกนี่เลย http://ok-shop.exteen.com/ นับเข้าชาร์ตทุกรายการ

ขอโทษนะคะ ไม่ทราบว่าที่ผ่านมาทางร้านเคยชี้แจงว่าซื้อจากที่ไหนมั๊ยคะ?
อยากรู้ว่าร้านไหนที่นับเข้าชาร์ตแน่ๆบ้าง ทั้ง K-Chart และ GDA พวกร้านในเมียงดง ไม่นับเข้าชาร์ตถูกมั๊ยคะ? หรือก็นับด้วย

ขอบคุณค่ะ
Kwonstery
ขอบคุณมากค่ะ^^"
ginkfany
จัดไปค่ะ >.<
แนะนำร้านนี้นะค่ะ http://ok-shop.exteen.com/
หรือในบอร์ดเรานี้ http://forums.soshifanclub.com/index.php?showtopic=45722
-MUGGLE-
ว่าแต่ร้านที่นำเข้าไทย นี่ ถือว่าเป็นยอดขายของต่างประเทศป่าวนะ

อยากสนับสนุนยอดขายต่างประเทศ สาวๆจะได้มีโอกาส ไปต่างประเทศมากขึ้น
cooky_love
รับทราบค่ะ mkb (21).gif mkb (21).gif mkb (21).gif
CrAZy_TiffaNy...♥
รับทราบค่ะ .
poissony
อุ๊ย ร้านที่ซื้อก็เข้าแฮะ ไม่พลาด ๆ งานนี้
SNSD~GEE~l3Al3Y
จัดไป ><
luvfany
หายไปนานต้องจัดหนัก ๆๆ
Soshibeer
s912397456.gif รับทราบค่ะ ^^
kik1812
รับทราบค่า
Zoul
อืมเข้าใจแล้ว
Mushroomfany
ไปคราวหน้าจะซื้อร้านพวกนี้นะคับ
nuchsoshi
รับทราบค่ะ
taeyeonny
อร๊ากๆๆอยากได้เด้ๆๆๆ แทยอนๆๆๆ emo2 (13).gif emo2 (13).gif
Soshi999
รับทราบคับ....
A-Yo Sone!
รู้อย่างงี้แล้ว Soshi Corner พร้อมปฏิบัติตามครับ เพราะเคยรับแผ่นจากร้านนี้มาอยู่เหมือนกัน...

เที่ยวนี้จัดเต็มๆเลยครับ ไม่แยกไปสั่งที่อื่นแล้ว เพื่อสาวๆโดยเฉพาะ ^_^

.
amen23
รับทราบครับ Thank U
snsdau
รับทราบจ้า 40.gif
ApriLFoOL
มีใจช่วยเต็มที่ค่ะ แม้เวลาในการสะสมยอดขายจะน้อยนิดกว่าชาวบ้านเค้าเหลือเกิน T.T
titletp
รับทราบ ซื้อแน่นอน s910434369.gif

รอสาวๆ คัมแบค ซูยองหายไวๆนะ emo2 (13).gif
AbStr4cT
ได้คร่าบ.. รับทราบคร่าบ..
nattysonesoshi
รับทราบค่ะ
toey_gg
ทราบแล้วคร๊าบ .... แต่หนูจะซื้อยังไงรึ

โอเคจะพยายามเพื่อพี่สาวที่รัก
sone'soshi
รับทราบค่า ^^
tarnnn
รับทราบค่าาาาา
archma
ขอบใจงับ
แต่ก็ทำไม่เป็นยุดี
fern_sone9
เตรียมตัวไว้ตั้งนานแล้ว
raeyoo
mkb (45).gif mkb (45).gif mkb (45).gif
idress
รับแซบ !!
--Memory--
รับทราบค่ะ เพิ่งจะรู้เหมือนกัน

พี่สาวกลับมาคราวนี้ไม่พลาดอยู่แล้วค่ะ ^^
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.