Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] SNSD จะเข้าร่วมคอนเสิร์ต “เค-ป้อบออลสตาร์ ไลฟ์ อิน นิอิกาตะ” (24 ก.ค. 2554)
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
PrncssPolly
[News] SNSD จะเข้าร่วมคอนเสิร์ต “เค-ป้อบออลสตาร์ ไลฟ์ อิน นิอิกาตะ”

ในวันที่ 20 สิงหาคมที่จะถึงนี้ เหล่าศิลปินเกาหลีมากมาย อาทิ SNSD คารา ทูพีเอม และบีสต์จะมีการแสดงขึ้นที่สนามกีฬาโทโฮคุ เดนเรียว บิ้กสวอน โดยงานนี้จะเป็นงานดนตรีเคป้อบที่ใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยมีมา โดยมีชื่องานว่า “เค-ป้อบออลสตาร์ ไลฟ์ อิน นิอิกาตะ” โดยงานดนตรีเกาหลีงานนี้วางเป้าหมายไว้ว่าจะมีผู้ชมรวมกันกว่า 46,000 คน และเนื่องจากความร่วมมือในการช่วยเหลือผู้คนจากเหตุแผ่นดินไหวในญี่ปุ่นที่เพิ่งเกิดขึ้นไปไม่นานนี้ บัตรเชิญเข้าชมคอนเสิร์ตดังกล่าวจะถูกส่งไปให้นักเรียชั้นม.ปลายที่ได้ย้ายเข้ามาอยู่ในเมืองนิอิกาตะจากเหตุการณ์แผ่นดินไหวนั่นเอง ทางด้านผู้จัดคอนเสิร์ตนี้เผยว่า คอนเสิร์ตเค-ป้อบที่จะเกิดขึ้นนี้ถือว่าเป็นคอนเสิร์ตครั้งยิ่งใหญ่ในประวัติศาสตร์ของญี่ปุ่นเลยก็ว่าได้ ซึ่งสามารถบอกได้ว่ามันยิ่งใหญ่กว่าคอนเสิร์ต “KBS Music Bank Special in Tokyo” ที่เพิ่งจัดขึ้นที่โตเกียวโดมเมื่อวันที่ 13 ก.ค.นี้ด้วย โดยคอนเสิร์ตครั้งนี้จะมีผู้ชมถึง 45,000 คนเลยทีเดียว

โดยคอนเสิร์ตในครั้งนี้จะมีศิลปินเข้าร่วม 12 กลุ่ม โดยมีเกิร์ลกรุ้ป 5 วงและหนึ่งในนั้นคือ SNSD สำหรับสาวๆ SNSD นั้น แม้พวกเธอเพิ่งได้เปิดตัวอย่างเป็นทางการในญี่ปุ่นไปเมื่อปีที่แล้ว แต่ก็สามารถครองอันดับยอดขายอัลบั้มทั้งอันดับ 1 และ 2 ไปได้ สำหรับเกิร์ลกรุ้ปสมาชิก 5 คนอย่างคารา ก็จะเข้าร่วมในคอนเสิร์ตครั้งนี้ด้วย พร้อมทั้งยังมี ซิสต้า ซีเคร็ท และ โฟร์มินิท นอกจากเกิร์ลกรุ้ปทั้ง 5 แล้วก็ยังมีบอยกรุ้ปทั้ง 7 วงเข้าร่วมด้วย โดยมี ซีเอนบลู โนราโซ อินฟินิท ทูเอเอม และทีนท็อป ส่วน ทูพีเอม และบีสต์ที่เพิ่งเปิดตัวอย่างเป็นทางการในญี่ปุ่นไปนั้นก็ไม่พลาดที่จะเข้าร่วมในคอนเสิร์ตครั้งนี้ด้วยเช่นกัน

----------------

Credits: Source: hochi.yomiuri.co.jp
Written by: [email protected]
Translated by: [email protected]
แปลไทยโดย Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด
3376_snsd
อยากให้มีที่ไทยมั่ง ..

แต่แอบอยากให้มี After School , T-ARA ด้วยง่ะ
--Memory--
ยังมียิ่งใหญ่กว่านี้อีกเหรอ ออนนี่สุดยอดไปเลย ><
pukky-snsd
โอโห สุดยอดอีกแล้ว > <
hahatiff
อยากดูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
~TaefanY~
อ่าาา มีงานอีกแล้ว ญี่ปุ่นอีกแล้ว เหอๆ
แต่ก็ดีแล้วค่ะ ได้รับความรักเยอะๆก็ดีแล้ว
อิดฉาตาร้อนสุดๆเลยค่ะ 555+
อยากไปดูมั่งอะไรมั่งอ่ะ T T

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^
~YulSic~
สาวๆสุดยอดจริงๆ
อยากให้มีที่ไทยบ้างอะไรบ้าง
freshes
สู้ ๆ นะคะ พี่สาว :))
simba sone!!
มาไทยบ้างสิ
vɑииiiz..!*
สาวๆจะไปเจแปนอีกแล้ววว
อยากดูจัง
ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ
-//-sarangYoon
ไปทุกงานเรยสาวๆ อ่าาาาสู้ๆนะคะ
-MUGGLE-
ขอบคุณข่าวครับ

ติดตามผลงานกัน ต่อไป
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
skalaxy
อ่า สุด ยอด ไป เลย
지금은 유리시대
thanks
thecatja
อยากไปดูด้วยคน
TT^TT
seosica_real
อยากดูๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวค้า
mathilda
ว้าวววว น่าอิจฉาาาา
**YuuL**
ทำงานหนักกันตลอดๆ...รอดูสาวๆค่ะ
โซชิไฟติ้ง mkb (36).gif
poop
สุดยอดเลย555++
bestical
อยากดูๆ T^T
yul_sic_seo
พี่สาวสุดยอดอีกแล้วววววว
อยากให้มีมาไทยบ้างง่ะT^T
fmyoonsic
งานใหญ่อีกแล้ว
2*pm
คำเดียวพอ แหล่ม mkb (26).gif
` เ เ ก้ ม ~*
อยากไปดู - -

ต้องมีสักวันสิ ครั้งหนึ่งในชีวิต
SunnyBanker
ขอบคุนคับสำหรับข่าว
love_love_snsd_sooyoung
อยากไปดูด้วยยย
PinkO
ว้าว ใหย่กว่าแบงค์อีกหรอ
Macht
อยากดูอ่ะ
~loveSeo~
งานเยอะจริงๆพี่สาว

อย่าลืมดูแลตัวเองด้วยนะ
Satang': )
ออนนี่สุดยอดไปเลย
Vanilafreze_TN
ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
KP_TAETAE
รอชมๆ
ตารางงานแน่นเชียว ไฟท์ติ้ง
Soshi999
ออกงานใหญ่อีกแล้วสาวๆเรา.....^ ^
Snsd Forever Love
ขอบคุณสำหรับข่าวจร้า
pikky_yul
ว้าวๆๆ อยากดูอ่ะ
แอบอิจฉาคนญี่ปุ่นอ่ะ
smile-mind
จัดที่ญี่ปุ่นอีกแล้ววว! อิจฉาอ่ะ
KissSone
โอ้วววว สวยง่า
Taeneiiz
ดูอลังT____T เดินสายอีกเเล้วซินะ
คิวยาวเหยียดเลย 555+ ต้องมีสักวันที่เป็นของเรา ประเทศไทย T__T
ขอบคุณนะคะ
t s n q . ' n a n
เดินทางเข้าออกประเทศเป็นว่าเล่น
เหนื่อยหน่อยนะสาว ๆ สู้ ๆ ค่า =)

Goguma
เย้ เย้ เย้

ยงซอ
cooky_love
อยากให้มาเมืองไทยบ้างอ่ะ s912397456.gif s910434369.gif
SLJJO
อยากไปอ่ะ ถ้ามีตังน้าาาาาาาา
juranita
อยากดู ><
redfiled
พี่สาว ๆ สุดยอดเลย

อะ อยากดูจังเลย

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
iml3al3y
คอน เพียบ!!
Jeffeelol
อยากไปอ่า
nooknick
เมือ่ไหร่จะมาที่ไทยซะที
deviljang
ขอบคุณสำหรับข่าวคะ
SY2827
สุดยอดอีกแล้ว
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.