Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] โฟโต้ชู๊ตอัลบัมเต็มชุดแรกเป็นเหตุ ชาวเน็ตหน้านิ่วคิ้วขมวดชี้ โซนยอชิแด-ทิฟฟานี่ แลดูแปลกไป
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12
Galio

[Money Today รายงานโดย: จี ซองฮี]

รวบผมทีไรงานเข้าทุกที สำหรับสาวยิ้มสวยแห่งเกิร์ลกรุ๊ป โซนยอชิแด หรือ ทิฟฟานี่ ล่าสุดภาพถ่ายโฟโต้ชู๊ตทำเอาชาวเน็ตงงถึงกับจำไม่ได้เลยทีเดียว

ในวันที่ 16 พฤษภาคมนี้เอง เพิ่งมีการประกาศข่าวอย่างเป็นทางการสด ๆ ร้อน ๆ เกี่ยวกับอัลบัมเต็มชุดที่ 1 ประจำแดนปลาดิบของ โซนยอชิแด โดยเว็บไซต์หลัก(http://www.girls-generation.jp/) ได้อัพเดตข้อมูลรวมถึงภาพถ่ายโฟโต้ชู๊ตของสมาชิกแต่ละคน เป็นลุคเด็กสาวในชุดขาวบริสุทธิ์ พร้อมด้วยเมคอัพแบบพอดีไม่หวือหวา เรียกความสนใจโดยทั่วกัน

หากแต่ประเด็นอยู่ที่รูปถ่ายของ โซนยอชิแด-ทิฟฟานี่ เจ้าของภาพลักษณ์แห่งความน่ารัก สดใสและอ่อนเยาว์ ถึงกระนั้นการเปลี่ยนลุคครั้งนี้ทำเอาชาวเน็ตหลาย ๆ คนถึงกับเกาหัวกันไปตาม ๆ กัน เพราะไม่สามารถจดจำเธอคนนี้ได้ แถมถกเถียงกันว่าเป็นเพราะการโฟโต้ช็อปหรือเมคอัพเฉย ๆ กันแน่

ชาวเน็ตที่ได้ยลโฉมโฟโต้ชู๊ตใหม่เอี่ยมอ่องของ โซนยอชิแด กล่าว "ทิฟฟานี่ หายไปไหนเนี่ย หาไม่เจอเลย", "เธอดูเปลี่ยนไปมากเลยนะ ตอนแรกฉันคิดว่าสมาชิกใหม่ซะอีก", "นั่น ทิฟฟานี่ หรือ เจสสิก้า กันแน่" คือตัวอย่างรีแอคชั่น

อนึ่ง โซนยอชิแด จะเปิดตัวอัลบัมเต็มชุดที่ 1 ในประเทศญี่ปุ่นอันมีซิงเกิ้ล 'MR. TAXI', 'Gee', 'Run Devil Run' เป็นแกนหลักในวันที่ 1 มิถุนายนศกนี้

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Money Today
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
-----
รวบผมทีไรโดนทุกที ฟานี่ เอ๊ย emo2 (4).gif
The NathZ-CSY
แอบงงเหมือนกัน แต่พอดูดีๆ อุ๊ย ฟานี่นินาาาาา
สวย ใส มากกก ><

ขอบคุณสำหรับข่าวครับผม ^^
little_yuri
ฟานี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เค้าก็ยังเห็นเป็นฟานี่นะ อิอิ

น่ารักเหมือนเดิมเลย
PreawSica
เราก็มองเห็นฟานี่นะ
IinnocenT
รูปนี้ฟานี่ไม่เหมือนฟานี่จริง ๆ นั่นแหล่ะ

ดูแวบแรกนึกว่าเจส งิงิ
WonderSeoHyun
สวยจะตายไป ทำไมดูไม่ออก?

ไม่เหมือนจิงๆหรอ? เราว่าไม่นะ
Fraker_YA
นึกว่าแทยอนน 5555
fusefany
กำ ก็ไม่ได้เปลี่ยนไปอะไรเยอะซะหน่อย บางทีชาวเน็ตก็ตกใจเว่อร์เกินไปนะ

ดูแล้วก็สวยดีออก แปลกตานิดหน่อยกับการรวบผมขึ้นโชว์ต้นคอขาวๆ
geal120839
ตอนแรกเลื่อนดูผ่านๆก็หาฟานี่ไม่เจอนะ -0-
แต่ก็ยังสวยเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง :D
MarzKiiz
ก้อแค่แปลกไป
แต่ไม่ได้เปลี่ยนแปลงซะหน่อย
น่ารักอยู่ดีอ่าแหละ
ฮ่าๆ ๆ ๆ
JeaNTae^^~
ก็จริงหน้าดูไม่ค่อยออกเลยว่าเป็นใคร

แต่ยังไงก็เป็นนางฟ้าอยู่ดี ฮุๆ
ZIZ0n∃
ทำยังไงก็สวยตลอด ^^
toynoy
มองผ่านๆ นึกว่า ซันนี่ มองอีกที เห้ยย เหมือน แทแท
ลองมานับคนดู อ่าว ฟานี่ นี่หว่าาา 555555
 'Seo-Golfz
ทำไมสวยอย่างนี้นะ
^^"
seohyun_sidae
เราว่าฟานี่เหมือนเดิมนะ เเต่เรามองซอไม่ออกอะ
waiteenzzz
ผมจำได้นะ ออกจะสวย ><
naioakky
55555 ภาพหมู่ มองหาฟานี่เหมือนกัน เห็นฟานี่เป็นหน้าแทยอน

คนอะไรหน้าเหมือนกันจัง
SICA-OIL
มองเห็นเป็นฟานี่นะ = =
"นั่น ทิฟฟานี่ หรือ เจสสิก้า กันแน่" < ชวนจิ้นไปไหม ? emo2 (8).gif
juranita
เรานี้แหละเกือบจำไม่ได้
55555555555 .
XENon_Seohyun
ทำไมอ่า า าาา ก้ฟานี่อ่ะ เหมปุ๊บก้รุ้เลย

หรือเพราะเราเมน 5555

แค่ฟานี่รวบผม แระก้ถ่ายรูปอีกมุมแค่นี้เองอ่ะ

เพราะปกติฟานี่จะถ่ายรุปมุมที่แซกผม ><
TiffanyMiyoung
ถึงจะไม่เหมือนเดิม แต่ก็ยังน่ารักอยู่เหมือนเดิม <3
teppae
ทำไมเรามองแค่ภาพเล็กๆก้ยังเห็นเป็นฟานี่เลย หรือว่าเราประหลาดกันนะ
ฟานี่ก้ยังน่ารักเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง
nampungja
ตอนแรกคือนึกว่าแทยอน รู้สึกผิดมาก เค้าขอโทษนะคะฟานี่ T T
MochaLatte
ทีหลังห้ามรวบผมนะจ๊ะนุ้งหมี
คนอื่นจำไม่ได้ไม่เป็นไร ให้พี่แทจำได้ก็พอแล้วเนอะ
SunSicTifYul
โซวอนพวกนี้ประหลาดแฮะ
พอเปลี่ยนทรงผมนิดหน่อยก้อจำไม่ได้กันละ =..=
~SSnismz~
เราว่าก็เหมือนเดิมน้าาา อาจจะเป็นที่มุมของภาพอ๊ะป่าวว?

แต่ยังไงก็สวยแหละ อิอิ ^ ^
LoveYURIsnsd
แค่รัดผมไปแปลกตาก็เท่านั้น
JT.Soshi_9
ตอนแรกเราก็นึกไม่ออก นี่ใคร?? 555
kittipich
ฟานี่ สวยขึ้น
SIPTO.seororo
ดูยังไงก็ฟานี่ นี่นา ?
แต่พอรวบผมแล้วดูแปลกตาไปจริงแหล่ะ
น่ารักขึ้นอ่ะ >////<
Tae@YoonA!!
ถึงยังไงก็ยังสวยเหมือนเดิม ^^
OnSeN
บอกตามตรง ถ้าไม่ได้ปลายจมูกช่วยนี่กลายเป็นคนละคนไปเลยนะ

ยิ่งพอลองเอียงหัวมองตาม ถ้าไม่รู้จักกันมานานนี่ไม่มีทางนึกว่าทิฟแน่นอนง่ะ
Love_SNSD_JeNy
ไม่เห็นเปลี่ยนอะไรตรงไหนเลยนิ
น่ารักมากด้วยซ้ำไป

ฟานี่ๆๆๆๆๆๆ
littleme
ไม่เหมือนหรอ เราก็ว่ายังเหมือนเดิมอยู่นร้า สวยเหมือนเดิม
NEJI_sAN
แบบตอนแรกนี่หาไม่เจอเหมือนกัน น่ารักมากกกกกกก แลดูหน้าคล้ายสามีเเทเลย อิอิ
주황색
แปลกไปเหรอ?

เรามองเป็นฟานี่เหมือนกัน - -"
แปลกไปยังไงหว่า?
TaeNySiempre
มองยังไงก็เป็นฟานี่นะ
สวยขนาดนี้ มองครั้งแรกรู้เลย
Zag
นี่ทิฟฟานี่ตัวจริงเหรอเนี่ยจ๊ะ?
mijino*
สวยๆๆๆ หนูดูออกอยู่นะๆๆ
Hi-Bird
ปกติฟานี่ไม่ค่อยได้รวบผม ก็เลยดูแปลกตา
แถมมาเจอถ่ายมุมแบบนี้อีก ยังไงก็คือฟานี่แหละ
ถ้าดูหน้าไม่ออก ดูไหล่ก็ได้ อะโด่ว
Fares
"นั่น ทิฟฟานี่ หรือ เจสสิก้า กันแน่" เนื้อคู่ก็เหมือนกันงี้ละค่ะ เกี่ยว?? 555555555
escapist
อ่านะ ต่อให้หน้าเปลี่ยนไปแค่ไหน
ข้างในเธอก็ยังคงเป็นทิฟฟานี่คนเดิม
รักเสมอมิยองจุ๊บๆ
nan_lanla
บอกตามตรงว่าเห็นครั้งแรกก็จำไม่ได้

บ่นกะตัวเองในใจว่้า "นี่มันใครฟะ??"
fenox
นึกว่าเจส
yinghp
[Japan] SNSD The 1st Studio Album - ShoJoJiDai (Girls' Genaration)

อยากได้เจ้าคร้า เงินหมดตัวแล้ว พี่สาวสูบไปหมดแล้วๆๆๆ

cooky_love
แค่ พี่สาวของเรารวบผมขึ้นเฉยๆ ก้อหาว่าแปลกตา..........

^_^
TM LV SNSD
ตอนแรกเรามองคิดว่าซันนี่ พอมาดูดีๆอีกที อ้าวฟานี่นี้หว่า แอบมึนๆนิดๆ -*-
เวลาฟานี่รวบผมทีไร สวยน่ารักชะมัดดดดด >w<
KotchaKwoN_YuRi
เราว่าเปนเพราะท่ามากกว่านะคะ กับทรงผมด้วย ทำให้หน้าดูแปลกไป แต่สวยนะ ><
wizardlovetiffany
ก้อมองออกนะ แค่ดูเปลี่ยนไปนิดๆ

แต่ยังไงก้อน่ารักเหมือนเดิม อิอิ
s910434369.gif s910434369.gif
Kwonstery
ทำไมฉันจำได้:P

สรุปbox setนี้ทำเอาใจfangirlsใช่ไหม กระเป๋าลายน่ารักได้อีก55555
ราคานี่ปาดเหงื่อT^T
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.