Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ชาวเน็ตฮาแตก โซนยอชิแด ฟิวชั่นตัวละครดราม่า KBS 2TV 'Dream High' ให้กำเนิด 'Dream Soshi'
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
Galio

[Newsen รายงานโดย: จอนวอน]

มาเป็นกระแสจริง ๆ หลังล่าสุดใบหน้าของบรรดาสมาชิก โซนยอชิแด ถูกตัดต่อเรียบวุธ ก่อนประดับบนใบหน้าของตัวละครจากดราม่า KBS 2TV 'Dream High'

แม้จะสาว ๆ ทั้ง 9 จะเคยถูกตัดต่อกับละครเรื่อง SBS 'Secret Garden' มาแล้ว แต่ภายหลังการได้รับความนิยมของละครไอดอล KBS 2TV 'Dream High' นี้ ทำให้ชาวเน็ตนึกสนุก ปิ๊งไอเดีย ฟิวชั่น โซนยอชิแด กับตัวละครจากดราม่าดังกล่าว คลอดออกมาเป็น 'Dream Soshi' ซะอย่างนั้น

โดยผลลัพท์หลังการดัดแปลงพันธุกรรม ได้แก่ ซัมดงยุนอา, จินกุกยูริ, ฮเยมิฟานี่, แบกฮีสิก้า, เจสันฮโยยอน, พิลสุกแทยอน, โอฮยอกซอฮยอน, คยองจินซันนี่, ดูชิกซูยอง พร้อมตัวละครลับอันได้แก่ กโยจิงซูมาน ท่านประธานแห่งค่ายเพลง SM Entertainment แถมมาเรียกเสียงฮา

เมื่อได้เห็นร่างฟิวชั่นที่ว่านี้ เหล่าชาวเน็ตถึงกับฮาแตกกันเป็นแถว "ซิงโคร 100% เลยนะเนี่ย ฮาสุดยอด", "ตลกที่สุดก็ตอนได้เห็น อีซูมาน เนี่ยแหละ" และอื่น ๆ

สำหรับละครเรื่อง KBS 2TV 'Dream High' นั้นเตรียมออกอากาศตอนสุดท้าย หรือตอนที่ 16 ในวันที่ 28 กุมภาพันธ์นี้ ก่อนในวันที่ 1 มีนาคม โอเพ่นคอนเสิร์ตพิเศษ จะถูกแทรกเข้ามาแทนที่นั่นเอง

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Newsen
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
-----
ลุงซูมานมาจากไหน 555555555
nookie3256
ซันนี่

5555
love_love_snsd_sooyoung
55555
ควอน ยูล แอบหล่อ bg (4).gif
KP_TAETAE
แทน่ารัก ซันเปรี้ยวเชียวว ^^
safe
ซันนี่เอาลุงมาเล่นด้วยแฮะ
PinkO
เว้ยมีท่านประธานด้วย
2*pm
5555+ ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
IDOLIZe
อิมยุนหล่อม๊ากกกกก
ฮ่าๆๆ ซูมาน มายังไงคะนั่น?
NooYam
น้องซอน่ารักเดอะ
Soshi999
emo2 (3).gif ...ซันนี่ทรงนี้แจ่มมาก แทยอนก้อวิ้งเหมือนเดิม....555555
goku3
555555555555
Magicknight
ซันนี่ผมแบบนี้ก็โอเลยนะคะนั่น
s912397456.gif s910434369.gif
fusefany
ช่างคิดช่างทำกันจริงๆวุ้ย 55.gif
WonderSeoHyun
ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชาวเนตเข้าใจคิดจิงๆ
Taesunsica
ซันบันของฉัน หน้าเข้ารูปเจ๊แกมั่กๆ ฮ่าๆๆ เริ่ดดๆ อ่ะ
ดรีม โซชิ จะออกมะไหร่บอกด้วย ฮ่า
Sεcяεt'
ช่างคิดช่างทำ เนอะ ^^
poop
ปากท่านประธานกับหลานลีนี่เหมือนกันจริงๆ
Brooklyn~Brewery
อยู แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

555+

ซูมาน โอ้วมาจากไหนค่ะ

แทแท ผมม้าเต่อ -0-
iammai
ฮาแตกตรงลุงซูมานเนี่ยหล่ะคับน้องเจ 555+

ขอบคุณมากๆ ครับ ^^
Nu'PoyzZa
ซันเปรี้ยวอ๊ะ

สวยมากมายเลยอะ

^^
winky
ฮ่าๆๆ ฮาจริงๆ
EnG~SoShi

ควอนยูลหล่อแซงหน้าเพื่อนไปไกลลิบเลยทีเดียว ^^

Tifnonny
ฟานี่สวยมากกกกก
DB9_V12
ซันบันไฮโซม๊ากกกกกกกกกก

มาดคุณนายสุดเปรี้ยว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวค้าบบบบ
Papallona
แทยอนน่ารักเชียว

5555
nooknick
ตลกลุงซูมานสุดๆ
Azimuth___
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า

ว่าแต่อยากเห็นสาวๆแสดงหนังร่วมกันทั้งเก้าคนจัง

mkb (21).gif mkb (21).gif mkb (21).gif
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบอกว่าแทยอนน่ารักมาก...
ยูริหล่อเชียว รับสภาพเจสสิก้าไม่ได้อ่ะ
อร๊ายแฟนเค๊า ทำไมถึงเปนอย่างนี้

แล้ว ลุงซูมานมาจากไหนเนี่ย
TAEBLA'GO
แทแท นี่เนียน อ่ะ
lolita
ถ้าเคยดูแล้วรู้คาแรคเตอร์ของแต่ละคนจะฮามากครับ

ใครยังไม่เคยดูแนะนำจริงๆเรื่องนี้

ผมฮา ดูซิกซูยอง สุดๆ 5555555555555
thecatja
ตอนแรกก็ฮาอยู่แล้ว
แต่พอเป็นอีซูมานฮาแตกจริงๆ คิดได้เนอะ
สร้างสรรค์สุดๆ
koyJaaa
ฮาได้อีกนะเนี่ย สาว ๆ เราโดนตัดต่อแบบขำ ๆ
babyImYoon*
ฮาหน้าลุงหมานนี่แหละ
nuchto
ควอนยูลเท่เชียว คนอื่นนี่ฮาไม่ไหวละ 555555
Sun~Yeon
ฮาแตกเลย 555
Tsukino_Miko
555 ละครฮิตถูกสาวๆช่วงชิงไปแล้วว

ของแทกับซันนี่เนียนสุดนะเนี่ย ;P
I_am_SONE
ทำไปได้...

ปล.นั่นซิ ลุงซูมานมาไง...

Fany_snsd
อ่านข่าวนี้แล้วขำกร๊ากกกกกก 555+

ขอบคุนสำหรับข่าวค่ะ
khunkop
ยูริหล่อมว๊ากกก

แทแทน่ารักอ่ะ เนียนเข้ากับหน้าไอยูเลย

ซันนี่ ทรงนี้เข้ากับซันนี่นะ สวยเปรี้ยวสุดๆ
plataro
เจสศรี แบบว่า...เฮ้อออ

แทยอน มัดแกละนี้ ปกติมาก น่ารักตลอด

ซันนี่ ชีเริ่ดเลยทีเดียว
w_juliet710
แทฟานีสิก้าดูไม่เปลี่ยนไปเลย ซันนีเซ็กซี่มาก ส่วนสี่โย่ง(ยุนยูลซูซอ)กับฮโยก็หล่อสุดๆ
แต่ที่ดูสมบทบาทมากคงจะเป็น "ลุงซูมาน" กร๊ากกกกกกกกก ลุงมาได้ยังไงคะเนี่ย
Iceberg.
ยูลหล่ออ่ะ ><
momo_YoonHyun16
โว้ว แทๆเนียนสุดๆ
มีท่านประธานซะด้วย
555+
rabbit
ฮากระจาย
PuTcH
s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif

ใครนะช่างทำให้มันฮาได้อีก....
bowzaga
กล้าเล่นประธานด้วยอ่ะ ฮ่าๆๆๆ
beecherubin
ช่างคิดนะเนี่ย

ซอจูเป็นป๋าเบเหรอ หล่อจริงๆ ฮ่าๆ
boomsnsd
ฮามาก

ควอนยูล หล่อสุดๆไปเลย
ioi
ฮาจริงๆ
JEMTAE
แทน่ารักกก ><
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.