Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ผลงานเพลงดูเอ็ทของ คิมบอมซู-แทยอน 'Different' ครองอันดับ 1 ชาร์ตเพลงประจำสัปดาห์ ของ Dosirak ได้สำเร็จ
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5
GoRo~*

[Newsen รายงานโดย : อีออนฮยอก]

บทเพลงอันไพเราะของ ศิลปินรุ่นพี่ คิมบอมซู และ แทยอน ยังคงครองหลงไหลจากแฟนเพลงได้อีกครั้งหนึ่ง

เว็บไซต์พอทัลเพลงออนไลน์ชื่อดังอย่าง Dosirak เผยอันดับชาร์ตเพลงประจำสัปดาห์ที่ 2 ของเดือนกุมภาพันธ์ 2011 (ระหว่างวันที่ 6~12 กุมภาพันธ์) ผลปรากฏว่า ผลงานดูเอ็ทของ คิมบอมซู และ แทยอน ในเพลง 'Different' สามารถคว้าอันดับที่ 1 มาครองได้สำเร็จ ซึ่งใช้เวลาเพียง 1 สัปดาห์ในการไต่ขึ้นอันดับ 1 ของชาร์ตเพลง โดยที่สัปดาห์ก่อนหน้านี้เพลงดังกล่าวอยู่ในอันดับที่ 12 ของชาร์ตประจำสัปดาห์ ส่วนอันดับที่ 2 ในสัปดาห์นี้ตกเป็นของเพลงประกอบดราม่า KBS 2TV 'Dream High' โดย พัคจินยอง ในเพลง 'Can't Forget'

อันดับที่ 3 ได้แก่เพลง ‘Black & White’ ของ G.NA, อันดับ 4 เพลง 'Day by Day' โดย คิมโบคยอง, อันดับที่ 5 เพลง 'Shy Boy' ของ ซีเคร็ท และอันดับที่ 6 เพลงของ Navi อย่าง 'Well Done'

ต่อมาในอันดับที่ 7 ได้แก่ เพลงประกอบดราม่า 'Dream High' โดย IU ในเพลง 'Someday', อันดับที่ 8 'You’re So Cool to Me' โดย SeeYa ที่หล่นมาถึง 6 อันดับ โดยที่ในสัปดาห์ก่อนเพลงนี้อยู่ในอันดับที่ 2 ของชาร์ต, อันดับที่ 9 'What Can I Do' โดย ซึงรี ที่หล่นมา 5 อันดับเมื่อเทียบกับสัปดาห์ก่อน และ อันดับที่ 10 ได้แก่ 'Back It Up' โดย Jewelry ที่หล่นมา 3 อันดับจากสัปดาห์ก่อนด้วยเช่นกัน

ทางเจ้าหน้าที่ของ KT Music เปิดเผยว่า "ศิลปินชายรุ่นเก๋ากับการขับร้องบทเพลงบัลลาดยังคงสามารถคว้าอันดับที่ 1 และ 2 ชาร์ตประจำสัปดาห์มาครองได้" กล่าวต่อ "และบทเพลงของศิลปินมากความสามารถต่างก็หันมาคว้าอันดับกันมากมายในสัปดาห์นี้ด้วยครับ" เขากล่าว

---------
ที่มา: Newsen
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด
---------

YaDong
แทแทสุดยอดอยู่แล้วววววว
winneePooh
แทแทเก่งมากๆๆๆๆ
loveline
แน่นอนอยู่แล้ว ,,,,
Khampong
สุดยอดจ้า ๆ

><"
Piin*
แทแทเยี่ยม
b2eW*tae
สุดยอดค่ะะะะ
vudvid8
ปลื้มใจ ~
~TaefanY~
เยสส!! คิมแทกับคิมบอมซู เจ๋งอยู่แล้วว
พลังเสียงนี่สุดจะบรรยาย
คว้าที่หนึ่งไปก็สมควรแล้วค่ะ 555+

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^
min_0703
ขึ้นชื่อว่าคิมแท
ไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยจริงๆ
I_am_SONE
ของมันแน่อยู่แล้วว

emo2 (12).gif
tkg
ขอบคุณสำหรับคำแปลมากค่ะ
jirababa
ฟังกี่ครั้งมันก็เพราะเนอะ
: )
JINuNa
เยียมมากเลย
แทงกุก ><

เพลงนี้เลิศมากค่า าา
juranita
เพลงมันเพราะ
(Y)
Ploy@JFC
แทงเลิศที่สุดคะ
iml3al3y
อะไรก็เทียบไม่ได้ !!!
rabbit
ว้าว เพลงนี้เพราะมาก
kor-Park Ha Soo
ว้าวๆแทยอนได้ขึ้นที่หนึ่งอีกเพลงแล้ว
NAMPU TIF
ป้าดดด เทพ เจอ เทพ
LoveYURIsnsd
เพลงเค้าเพราะจริง ๆ
สุดยอดดดดด !
SICA-OIL
ว้าววววววววว ~ สุดยอด *0*
ขอบคุณสำหรับข่าวคะ
snsd25
ที่รักเก่งมากครา บ บ

555+
laner
คิมแทง อย่างเจ๋งงง
afun666
เพลงดีจริงๆ ขอบคุณครับ
tk13499
ฉุดไม่ยุแล้ววว
vandang
แทงกู เยี่ยมยอดดด^O^!!
thecatja
แทยอนซะอย่าง
ที่1แน่นอนอยู่แล้ว
지금은 유리시대
มันแน่อยู่แล้ว แฟนใครจ๊ะ
Vanilafreze_TN
แทเทพ
ที่ 1 ของมันแน่อะ
lalalagenie
เย่~!!

นี่แหละแทแทฟีเวอร์ !! s910434369.gif s910434369.gif
Snsd Forever Love
ขอบคุณสำหรับข่าวจร้า
KunTan
คิมแทยอน คิมแทยอน คิมแทยอนนีซาราเฮ คิมแทยอนนนjjang s910434369.gif
Satang': )
แท เยี่ยมไปเลยยยย
-MUGGLE-
ขอบคุณข่าวครับ
yu(r)i™
สุดยอดจริงๆๆ
ขอบคุนค่ะ
boy1000
สุดยอดไปเลยจ้า แทๆคงมีผลงานดูเอ็ทออกมาเรื่อยๆแน่เลย s910434369.gif
SunnyBanker
ขอบคุนคับสำหรับข่าว
kadza
แทแทเจ๋งอยู่แล้ว!
~•M'SeoJess•~
เจ๋งไปเลยยย
เพลงนี้ เพราะๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวจ้ะ
comnnonsense
แทงกูเจ๋ง!!! ช่วงนี้แทงกูมีผลงานเเยอะมากๆเลย โซวอนปลื้ม >.<
สัปดาห์นี้บัลลาดได้ทั้งที่1ที่2เลย สุดยอด!
Seo❤re-lla*
ย๊าาา >////<

พี่สาวทำไมเก่งฉะนี้ ~

แต่ก็น้าา ก็เป็นพี่สาวนี่ คึคึ รู้อยู่แล้วล่ะ ;p !

ไม่ใช่แทงกูลีดเดอร์ทำไม่ได้นะเนี่ยย

,, ขอบคุณค่า
TaeNy_JameZa
ว้าวววว แทแทที่รักสุดยอดดดดด
right-here
เพราะได้อีก
For SICA
แทงกูจ๊างงงงง
thetang01
เพลงนี้เพราะมากจริงๆ
imbam
เพราะอ่ะเพลงนี้ พอขึ้น i'm sorry i'm sorry แทบขาดใจง่ะ

เทียบแล้วเราชอบ like the star น่ะ อันนี้ดูหนัก แต่เเทๆ อ่ะ

เสียงจะเพราะไปไหนเนี้ยะ โซโล่บ่อยน่ะตัวเอง
-//-sarangYoon
ที่สุดค่ะเพลงนี้ ชอบมากกก
mewzim
แน่นอน!
คิมแทยอน โซนยอชิแด ชื่อนี้การันตี
littleme
ว้าววว แทแทเก่งที่สุดเลย
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.