Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ต้นสังกัดเผยอนาคต โซนยอชิแด ชี้ กิจกรรมเพลง 'No!' วาไรตี้โชว์ 'Yes!' ภายหลังปิดฉากการโปรโมต 'Hoot'
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6
Galio

[SPN รายงานโดย: ปาร์ค อึนบยอล]

ต้นสังกัดของเกิร์ลกรุ๊ป โซนยอชิแด อย่าง SM Entertainment ออกมาเปิดเผยถึงกิจกรรมในอนาคตอันใกล้ของไอดอล 9 สาววงนี้

เมื่อวันที่ 9 ธันวาคม ตัวแทนจากต้นสังกัด SM Entertainment ได้ออกมาแถลงไขว่าจะไม่มีกิจกรรมเพลงหรืออัลบัมใหม่ต่อท้ายการโปรโมตมินิ-อัลบัม 'Hoot' ภายหลังอาการบาดเจ็บของสมาชิก ทิฟฟานี่ จำกัดให้สาว ๆ โซนยอชิแด ไม่สามารถปรากฏตัวในฐานะ 9 สาวตามสไตล์ได้

ย้อนกลับไป ณ วันที่ 14 พฤศจิกายน โซนยอชิแด-ทิฟฟานี่ ได้รับบาดเจ็บที่เอ็นหัวเข่าระหว่างการแสดงเพลง 'Hoot' บนเวที ทำให้การวินิจฉัยชี้ชัดว่าเธอจำเป็นต้องพักราว 4 สัปดาห์เพื่อรักษา ถึงแม้เธอจะสามารถถอดเฝือกตามคำแนะนำของแพทย์ได้แล้วก็ตาม แต่ SM Entertainment เล็งเห็นว่าการที่จะดันให้เธอกลับมาร่วมกิจกรรมกับ โซนยอชิแด โดยทันทีนั้นไม่ใช่ไอเดียที่ฉลาดเท่าไหร่นัก

ดังนั้นในอนาคตอันใกล้นี้ โซนยอชิแด จะเน้นไปที่รายการวาไรตี้ เพื่อแสดงให้เห็นถึงด้านใหม่ที่สนุกสนานของพวกเธอ แทนการคัมแบ๊คด้วยเพลงใหม่นั่นเอง

ซึ่งก็เป็นเช่นนั้น เมื่อภายหลัง ทิฟฟานี่ ประสบอุบัติเหตุ สมาชิก โซนยอชิแด ก็ปรากฏตัวหนักไปที่วาไรตี้โชว์ซะมาก อาทิ ซอฮยอน เป็นสมาชิกหลักกับรายการ MBC 'We Got Married' ไปจนถึงสมาชิกคนอื่น ๆ ผ่านรายการอย่าง SBS 'Running Man', SBS 'Strong Heart', KBS 2TV 'Happy Together', KBS 2TV 'Nocturnal' และอื่น ๆ ในขณะนี้

โดยเฉพาะช่วงส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ โซนยอชิแด มีคิวปรากฏตัวผ่านรายการวาไรตี้อย่าง MBC 'Come To Play' และ MBC 'Enjoy Today' ซึ่งได้อัดรายการเสร็จสิ้นไปแล้ว

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: SPN
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
-----
วันนี้ทิฟก็พลาดงานใหญ่เช่นเคย emo2 (15).gif
โปรโมตโกลเด้นดิสก์หน่อย ดูที่นี่ HD ชัดแจ๋วลื่นปริ๊ดนะครับ LIVE

YuPo
เน้นวาไรตี้ แค่ที่ผ่านมายังฮากันไม่พอเนอะSM
mickyky
ขอให้ทิฟฟานี่ดีขึ้นเร็วๆนะคะ จะได้มาทำกิจกรรมกับพี่สาวที่เหลือ ทั้ง 9 คน :)

ออกวาไรตี้โชว์ก็ดีค่ะ จะได้เห็นพี่สาวในหลายๆด้าน สนุกสนานด้วย

ช่วงส่งท้ายปีเก่ายิ่งมีงานเยอะ รอติดตามค่า

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ.
yu(r)i™
ขอบคุนค่ะ

คิดถึงฟานี่จัง ^^
gongru
ฟานี่ อา~~~~~~~

กลับมาไวไว

เร็วๆ
AM'AMPS
สาวๆคงได้มีเวลาพักมากขึ้นหน่อย

ฟานีอา~ หายไวไวนะจ๊ะ

ปล. วันนี้สาวๆสวย!!
tonzkungcubza
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

คิดถึง ฟานี่ เมื่อไหร่เธอจากลับมาาาา emo2 (15).gif

เจอกันงาน Melon ได้มั้ยนะ
ZT_Zine
ฟานี่อา ~
คิดถึงเเล้วนะ
ahamanman
วันนี้ก็ยังไม่ได้เห็นฟานี่อีก 1 วันสินะ คิดถึง...^^
คิ คิ มีรายการวาไรตี้ก็ดีนะครับ ถึงคราวฮากันอย่างทั่วหน้า
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
iiGiezZii
หายไวๆน๊า

คิดถึง
vanlovepseohyun
โอ้วหมีหายไวๆนะ วันนี้โกลเด้นเชียร์สาวๆเต็มที่ ><
thecatja
ขอให้ฟานี่หายเร็วๆนะ
แต่ปกติสาวๆก็ออกรายการบ่อยอยู่แล้วนะ
Lekz_YA
อย่างน้อยก้อได้เห็นหน้าเห็นตากันบ้าง
คิดถึงหมีขั้วโลกจังว้อยยย
เมื่อไหร่จะครบเก้าเนี่ยยยยยย

emo2 (5).gif

Frappe*
ฟานี่อ่า หายเร็วๆๆนะ

อยากเห็นฟานี่ในรายการกับสาวๆๆด้วยอะ
AiirJunG
ขอให้ทิฟฟานี่กลับมาไวไว คิดถึงมากนะรู้มั๊ย TT
Diary Princess
คิดถึงแม่หมี T^T

เมื่อไหร่จะกลับมา TT'

ออกรายการวาไรตี้ เยอะๆ เลยจ๊า SM จ๋า คิดถึงพี่สาวจะแย่อยู่แล้วๆ ><' 55.
Piin*
ขอบคุณค่ะ
JUB.snsd

ฟานี่ อนนนี่ หายไวๆน้าคร้า ^^;;
boomsnsd
ฟานี่หายไว ๆ นะคับ

ดูวาไรตี้ ไม่มีฟานี่แล้วเหงา ๆ ไงไม่รู้
Soshi999
วาไรตี้โชว์... ทีมซับงานเยอะแน่....

เอาใจช่วยนะคับ... 10.gif
mashiks
คิดถึงฟานี่ๆๆๆๆๆๆๆ T T หายไวๆ นะ
รอลุ้น GDA ^^
patza!! ~~~
ชอบวาไรตี้ รักสาวๆๆเพราะวาไรตี้ 55++..

ได้เห็นอะไรที่ฮาๆอีกแล้ว

ขอบคุณมากๆๆ
RiCkY~RuBiO
รอดูๆๆๆ เรตติ้งต้องกระฉูดแน่เลยยย
พี่สาวเราฮากันเต็มที่อยุแล้ว เอิ๊กๆๆ
SnsdStalKer
ขอบคุณสำหรับข่าว ทิฟ ยังไม่มาอีกเหมือนเคย = =
noon
อา~

เสียดายอ่ะ

ฟานี่ยังไม่หายดี เลยไม่ได้มาด้วยอ่ะ

หายวัน หายคืนนะฟานี่

ตอนนี้ก็นั่งดูอยู่...สงสัยคนดูเยอะ อย่่างกะตุกเลย
Soshi_ang
ขอบคุณสำหรับข่าวววค่ะ
karatii3z
แทยืนผิดที่ปล่าว = ='
ฟานี่ ฟานี่ฟานี่ฟานี่ T^TTTTTTTTTT
เสียใจเหมือนกัน .....
greennut
ไม่เน้นโปรโมทเพลง แต่เน้นวาไรตี้ก็ดีนะจะได้เซฟตังไว้งานใหญ่ๆปีหน้า

แต่ก็ขอให้หายไวไวน่า ฟานี่ จะได้ออกรายการครบ9คน
kor-Park Ha Soo
เหมือนกับสาวๆได้พักงานเพลงแต่มาออกรายการแทนสิเนียแบบนี้คงมีอะไรให้ดูอีกเยอะแน่ๆเลยอิอิ
Pitter
หุหุ

รอดูอยู่นะ

-3-
~PnOHZz~
จบโปรโมตก็กลับมาฮากับวาไรตี้อีกรอบ

ก็แล้วแำหละ โซวอนจะได้เห็นพี่สาวบ่อย ๆ ;]

ฟานี่หายไว ๆ นะ

ขอบคุณสำหรับข่าวงับ
SLJJO
ไม่มีฟานี่ มารับงานใหญ่ๆอีกแล้ว

ฟานี่น่าจะมานั่งดูน่ะ เราดู live อยู่
ZIZ0n∃
ยังไงก็ตามดู ^^ รูป แทแทไปยืนระหว่างหยองกับซอทำไม....
For SICA
อิอิ วาไรตี้ได้ใครไปเรตติ้งกระฉูดหมดแหละ ฮ่าๆๆๆ
Smile :)
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ :)
ginkfany
วันนี้ไม่เห็นฟานี่จริงๆด้วย TT
หายไวๆนะค่ะ><
โซยนอชีแดไฟท์ติ้ง
Pikky_DH
ขอให้ฟานี่หายไวไว
เอาใจช่วยนะ ^ ^
sawatari
ขอให้หมีฟานหายเร็วๆนะ

พลาดไปหลายรายการแล้ว

อยากให้ครบเก้าคนไวๆ ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
dubbie
ทิฟฟานี่ ขอให้พระเจ้าคุ้มครองเธอนะ...

หายไวๆ กลับมาเร็วๆ ^^
ammat
ฟานี่อ่า~

หายแล้วรีบกลับมาน่ะTT

คิดถึงอีกแล้ว
---Spoii---
วาไรตี้ก้อดู

แต่ไม่มีฟานี่ นี่สิ

‘…€ ๛ Tae Yeon ๏ —''
`ไม่เป็นไร น่ารักอยุ่ดี
t s n q . ' n a n
ฟานี่ หายเร็ว ๆ นะจะรอค่า > <

i_SnSd ^^
อืมก็ยังดีที่ยังเห็นหน้าสาวๆอยู่น้า...

วันนี้สาวๆเซ็กซี่มากกก อ้าย!!!!

ขอบคุณมากค่ะสำหรับข่าว
Sone_May
ฟานี่หายเร็วๆนะ
taeny 27
ว้าวว

ออนนี่ กับ วาไรตี้ โชว์ ^^
~Pizza~
เฮ้อ อ อ~~~
ฟานี่ ! หายเร็ว ๆ นะ

ก็ยังดีอยู่นะ
อย่างน้อย ๆ ก็ยังได้ดูสาว ๆ รั่ว ><
55555 5

ขอบคุณนะคะ
mooki
หายไวๆนะแม่หมี คิดถึงมากๆ
Gong--Sata
ดีแล้วๆ ฟานี่ หายเร็วๆนะ

กลับมาเร็วๆ อยากเจอแล้ววว คิดถึงง

ขอบคุณข่าวนะครับ..
Nnoina
ฟานี่หายเร็วๆน้า >/////////<~!!!
คิดถึงมากมาย TT'
กลับมารวมเป็น 9 โซชิกันเถ๊อะ!
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.