Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] จองยงฮวา เผย กำแพงในหัวใจที่กั้นระหว่างเขากับซอฮยอน คือวิธีการพูดของซอฮยอน
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6
น.นุ่น~ซอจู

จองยงฮวา เผย กำแพงในหัวใจที่กั้นระหว่างเขากับซอฮยอน คือวิธีการพูดของซอฮยอน

จองยงฮวา (Jung Yong Hwa) แห่ง CN Blue เปิดเผยถึงสาเหตุที่ตีตัวออกห่างจากภรรยาสาว ซอฮยอน (Seo Hyun) แห่ง SNSD

เมื่อ วันที่ 6 พฤศจิกายน ในรายการ MBC ‘We Got Married’ เป็นตอนฉลองครบรอบ 200 วัน ของคู่รักซอฮยอน และยงฮวา โดยทั้งสองคนที่เกิดความรู้สึกอึดอัดหลังจากไม่ได้ติดต่อกันเป็นเวลานาน ซึ่งซอฮยอนก็คิดอย่างละเอียดรอบคอบว่า เหตุใดสามีจึงได้ตีตัวออกห่าง และไม่ได้ติดต่อมา ซึ่งเธอบอกว่า “ฉันคิดว่าเพราะฉันใช้คำพูดแบบธรรมดากับเพื่อนที่อายุรุ่นราวคราวเดียวกัน แต่กับสามีกลับใช้คำพูดแบบสุภาพ ก็เลยทำให้รู้สึกเหมือนไม่สนิทสนมกัน” เสริม “ฉันเลยคิดว่า เนื่องในโอกาสครบรอบ 200 วัน ฉันจะใช้คำพูดแบบธรรมดาเป็นของขวัญชิ้นสุดท้ายมอบให้แก่เขาค่ะ”

ใน ที่สุด ซอฮยอนก็ได้ถามสามีถึงสาเหตุที่เขาไม่ได้ติดต่อเธอมา ซึ่งจองยงฮวาตอบว่า “รู้สึกเหมือนมีกำแพงกั้นระหว่างเราอยู่” ซึ่งสิ่งนั้นก็คือ การที่ซอฮยอนใช้คำพูดแบบธรรมดาอย่างสบายๆกับสมาชิกคนอื่นๆของ CN Blue แต่ กับตัวเอง เธอกลับยังคงใช้คำพูดแบบสุภาพอยู่ ซอฮยอนจึงอธิบายว่า “ฉันใช้คำพูดแบบธรรมดาเพื่อลดความอึดอัดกับสมาชิกคนอื่นๆ ไม่ใช่ว่าฉันสนิทสนมกับพวกเขามากขึ้นหรอกค่ะ”

ใน วันนี้ จองยงฮวาจึงกล่าวว่า “ตอนนี้ดูท่าทางจะสนิทสนมกันมากขึ้นแล้วนะ ต่อไปฉันจะไม่บังคับให้เธอใช้คำพูดแบบธรรมดากับฉันแล้วล่ะ” ซอฮยอนจึงตอบด้วยคำพูดแบบธรรมดาว่า “เข้าใจแล้วล่ะ” จองยงฮวาก็กลับห้ามว่า “อย่าพูดสิ” สร้างเสียงหัวเราะเป็นอย่างมาก

ข้อมูลจาก
http://www.popcornfor2.com หากนำไปใช้กรุณาให้เครดิตเว็บไซต์ด้วยครับ
Pikky
รักกันมากๆนะคู่เนี้ย ช้อบชอบ ><!!
esak
น้องซอ สู้นะ
sweettyvirus
ชอบๆๆๆ น้องซอหน้ารัก
AME'
คู่นี้หวานกันสุดๆ
หวานแบบไม่ต้องปรุงแต่งใดๆ

สุดท้ายก็ดีกันแล้วเน้อ
ปลื้มอกปลื้มใจ

2 พาทที่ผ่านมา
ทำเอาแม่ยกน้ำตาตกในกันเป็นแถวๆ TT~
meannie
อ่าหะ พูดแบบปกติก็ดีเหมือนกัน

คู่นี้ชอบก็ชอบน่ะ ช้ำก้ช้ำ ฮืออ T T

hahatiff
55555 อะไรแว๊
Nikki Park
สองคนนี้ชอบงอนกันเล็กๆ พอน่ารักนะเนี่ย
สู้ๆ นะน้องซอ โตขึ้นมากๆ เลยยย
alavigne
จริงจังมากมายอ่ะ

ขอบคุณคร้าบๆๆ
cloudscotton
ยงปั๊ดเด๋ว
ยุนยุน จัดการ
maria_yoona
น้องเค้าเป็นทางการเกินไง 5555
สู้ๆน่ะย๊งงงงง
Marine
ขอบคุนสำหรับข่าวคับ
kwangi
แอบงอนเล็กๆนะยงงง~~~
: L ING LING 。❤ *
น่ารักจริง ๆ ค่ะคู่นี้
ช๊อบชอบบบบ
patza!! ~~~
นย่ารักจริงๆๆขอบคุณมากๆๆนะ
Prince_B
น้องเค้าเป็นคนเข้าใจยาก ยังงี้นี่เอง เอ่อ
ท่าทางจะเปลี่ยนยากซะด้วยนะเนี่ย
nignis
น่ารักกันจังค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
Shinzen
อยากดูอะไรที่มันหวานๆกว่านี้อีกอะ คริๆๆๆ
td23
เย้

รักกันนานๆเนอะ

ชอบๆ
neritae
ดูมากตั้งแต่แรก โตขึ้นเยอะเลยนะน้องซอ ^^"

สู้ๆ ค้าบ อ้ายยง lol
Yuri-Cheese
คู๋รักมันเทศ สู็ๆๆต่อไปนะ
L_TIF
ชอบบจังง ออนนี่

PinkO
ดูไปช้ำไป ได้แต่ปลง !!
NAMOIY 'SONE
สู้ต่อไปนะ ยงง ง~ รักมักเน่ให้มากๆ ^^

namely
หลังจากนี้ละครับพี่น้องงงงงงงงงงง

/me วิง่ไปซื้อ hdd ใหม่อย่างรวดเร็ว...
idea
ไม่ไหวแล้วคู่นี้ น่ารักมาก ^^
orawan_poo
ขอบคุณสำหรับข่าว
nooknick
คู่นี้จะน่ารักกันไปถึงไหน
Snsd Forever Love
ขอบคุณสำหรับข่าวจร้า
SY2827
ชอบงอลกันจัง
afun666
ดีแล้วสร้างกำแพงต่อไปนะ

ขอบคุณครับ
nam*
คู่นี้น่ารักสุดเลย
ใจร่มๆ
อร๊ายยย
น่ารักจริง คู่เนี้ยยย
KAM♥FANY~*
ซอดูโตขึ้นเยอะเลยแหะ พอได้มาแต่งกับยงนี่
ซอเป็นคนน่ารักอะมีมารยาท การพูดแบบไม่เป็นทางการกับคนที่อายุมากกว่า
มันคงเป็นเรื่องยากมากสำหรับซอ
สู้ๆ คร่า ยงซอ ไฟท์ติ้ง!!!!!!!
Sand_JaaSnsd
รักกันไว้เถิด เราเกิดชาติเดียวกัน ฮ่าๆๆๆ
taeyeon_lover
ทำใจเถอะยงเอ้ยยย
ioi
คู่นี้น่ารักจริงๆเลย :D
beecherubin
น่ารักกันจริงๆสองคนนี้ หลังๆมีงอนกันบ้างแล้ว นี่แหละรสชาติของชีวิตคู่ อิอิ

bearfany
ยง อิจฉาคู่ อดัม อะซิ!! 55

น้องซอน่ารัก เรียบร้อย สุภาพมากมาย 555
Soshi999
emo2 (13).gif ดูคู่นี้ก้อช้ำใจแต่ก้อยังอยากดู...
9irls_4ever
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
สุภาพน่ะดีแล้ว
MoOpu
ย๊งขาาา สายตาอย่าให้มันเรียลมากไปกว่านี้เลยยย

>///<
tummanz
ก็คนอื่น เป็นเพื่อนก็ต้องพูด ธรรมดาสิ

ยง คิดมากเกิืน
anan
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
idyll
เห้ออ สงสาร จงฮวาก่ะน้องซอ

ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า><
i_SnSd ^^
ถึงกับขนาดต้องตีตัวออกห่างเลยหร๋อ? ^^

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
taetaew'
สู้ตายนะตายง ><

น่ารักกันจริงๆเลย

ขอบคุณจ้ะ
YoonSeoland
สไตล์มักเน่เราก้อเป็นแบบนี้
คิดในอีกมุมก้อเป็นเสน่ห์ดีออกนี่นา
SoMiZe
หัดพูดแบบเป็นกันเองกับพี่เค้าได้แล้วละน้องซอเอย เดี๋ยวพี่เค้าก็น้อยใจแย่เลย

อุตส่าห์สร้างสถานะการลองใจขึ้นมา นี่ละเด็กชายบุญยงละ
WorM
อ้าววว

ก็ต้องปรับตัวซิ ยง

มักเน่ พูดยังไง ยงก็ต้องฟังให้ได้ซิ ^ ^
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.