Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ทีเซอร์ 'Hoot' สุดฮอตพุ่งแตะ หนึ่งล้านวิว ภายในสองวันบน Youtube เป็นนิมิตรหมายอันดี
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
Galio

[Newsen รายงานโดย: อี ออนฮยอก]

เริ่มต้นได้สดใสใช้ได้เลยทีเดียว หลังเกิร์ลกรุ๊ป โซนยอชิแด ผู้กำลังนับถอยหลังเตรียมคัมแบ๊คกับมินิ-อัลบัมที่ 3 'Hoot' เริ่มสร้างซินโดรมอันคุ้นตาอีกครั้งแล้ว

เมื่อวันที่ 24 ตุลาคมที่ผ่านมา โซนยอชิแด ได้ทำการปล่อยทีเซอร์ MV แห่งเพลงไตเติ้ล 'Hoot' ผ่านแชนเนิลของ SM Entertainment บนเว็บไซต์ Youtube อย่างไรก็ตาม เพียงแค่เวลา 2 วันเท่านั้น ทีเซอร์ดังกล่าวสามารถก้าวข้ามตัวเลขเข้าชม 1 ล้าน 2 หมื่นวิว อันเป็นตัวเลขผู้เข้าชมประจำวันที่ 26 ตุลาคม ไปเรียบร้อย

แน่นอนว่าสาว ๆ ทั้ง 9 มีคิวขึ้นเวทีคัมแบ๊คผ่านรายการ KBS 2TV 'Music Bank' ในวันศุกร์ที่ 29 ตุลาคมนี้ ท่ามกลางกระแสความสนใจของสาธารณชน หลังคอนเซ็ปใหม่ของพวกเธอเตะตาต้องใจใครหลาย ๆ คนเข้าอย่างจัง

นอกจากนี้ โซนยอชิแด เองเพิ่งถูกจารึกในประวัติศาสตร์ตลาดเพลงญี่ปุ่นเช่นกัน หลังซิงเกิ้ล 'Gee' เวอร์ชั่นญี่ปุ่นที่เริ่มวางแผงไปเมื่อวันที่ 20 ตุลาคม สามารถรั้งอันดับ #2 บนชาร์ตซิงเกิ้ลประจำสัปดาห์ Oricon ได้สำเร็จ ส่งผลให้พวกเธอกลายเป็นเกิร์ลกรุ๊ปหญิงจากเอเชียวงแรกที่สามารถติด ท็อป3 ได้ ภายหลังสถิติเมื่อปี 1980 ถูกสร้างขึ้นโดยเกิร์ลกรุ๊ป 5 สาวจากอังกฤษที่ยึดอันดับ #2 บนชาร์ตเดียวกันไปได้ จนกระทั่ง 30 ปีผ่านไป สถิติดังกล่าวต้องถึงคราวพังพาบลงด้วยฝีมือของเกิร์ลกรุ๊ปนาม โซนยอชิแด วงนี้

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Newsen
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
-----
ใครว่าง ๆ ก็ไปกดดูเพิ่มวิวก็ได้นะ 555
YuPo
2วัน1ล้านโอ้ว้าว ไม่ใช่เล่น

ต้องรอดูตอนMVว่าจะถล่มทลายขนาดไหน
Love - Tae Yeon
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

พลังโซวอนสุดยอด !!!
pangjojo
เพิ่มวิวๆๆๆสาวๆๆสุดยอดคร่าๆๆ
nooknick
ว้าว สาวๆมาแรงจริงๆ
---Spoii---
เมื่อไหร่ตัวเต็มจะมาเนี่ย

mkb (21).gif
tkg
รอเอ็มวีแทบไม่ไหวแล้ว

ขอบคุณสำหรับข่าวมากค่ะ
SEOYOONSEOYUL
ว้าวว สุดยอดมากๆๆ
-MUGGLE-
ขอบคุณข่าวครับ

วิว เยอะไปไหน แปปเดียว พุ่งเป็นล้าน
goku3
เจ่งไปเลย
WoOn
1 ล้าน 2 !!
สาวๆสุดยอดดด ! ><"

ขอบคุณสำหรับข่าวน้า
kiss_seohyun
2วัน ล้านกว่าาาาา

ไม่เรียกว่าสุดยอดแล้วจะเรียกว่าอะไรรรรรรรรรรรรรรร^^
Sone_iew
สาวๆ ยอดเยี่ยมมาก
NookkiiZ
ขนาดแค่ทีเซอร์ โหดมากๆ!!

ขอบคุณมากจ้า
YaDong
สุดยอดไปเลยก๊าบบบบ
Bong-Dong
ขอบคุณค่ะ ขึ้นไวจริงๆ :)
Sun~Yeon
ทีเซอร์ก็เจ๋ง เพลงก็สุดยอด รอ mv ตัวเต็มจะจ๊าบขนาดไหน emo2 (12).gif
~kwan~
พี่สาวสุดยอดจริงๆ>< ฮุดฮุด
ชอบมากมาย
รออยู่นะคะ คิคิ^^
FairyFany
เยอะมากกกกกกกก s910434369.gif

Louiskung
สุดยอดมากน้องพี่ ฮ่าฮ่า
Daebak !!
watashiwaromantikku
สองวัน หนึ่งล้านสองหมื่นวิว != [ ] =
สาวๆสุดยอดจริงจัง !
WonderSeoHyun
ว้า ววว ว วว ว

สุดยอดเลยอะ

สองวันล้านวิว!!!!!!!
pat_yuri
สาวสาวสุดยอดมากกกกก
tuan
สุดยอดสาวๆเรา
go snsd
ดูไปไม่ต่ำกว่า 10 รอบละ
_FAR@_
ของเค้าแรงจริง
อะไรจริง
Nikki Park
สาวๆ สุดยอดมากๆ :D
✖ Max ✖
สาวๆสุดยอดไปเรย

มาแรงสุดๆ

ขอบคุนค้าบ
AME'
เปลี่ยนทรงกันเกือบหมดเลย
เห็นแล้วกรี๊สค่ะ

งานนี้ MV ออกพรุ่งนี้
ได้มรเว็บล่มแน่ๆ

บอร์ดเราคงไม่ล่มตามนะคะ
ฮ่าๆๆ ^^
hahatiff
มันแน่นอนอยู่แล้วววว
banking
แค่ทีเซอร์ยังขนาดนี้ แล้วตัวเต็มจะขนาดไหน
Smile :)
สุดยอดดดดไปเลย ออนนี่ :)
vudvid8
เยี่ยม แค่เราคนเดียวก็ดูไปหลายรอบแล้ว
5555555555
nosferatoo
รอไม่ไหวแล้วน้าาาาาาาาาาา ฟังปุ๊บชอบปั๊บ s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif
XENon_Seohyun
เหอๆ คนสยใจเยอะมากๆ แบบนี้ต้องดูวันละหลายรอบซะแระ วิวจะได้พุ่งๆ
spring summer
วิวเยอะมากมากเลย
บอกได้เลยว่า สาวสาวดังแน่ๆๆ
lalalagenie
เย้ๆๆ~!

พี่สาวสู้ๆ ต้องดังๆๆๆ!! s910434369.gif s910434369.gif
min_0703
2วัน1ล้านวิว

ไม่ใช้ได้มาง่ายนะเนี้ย

สาวๆสุดยอดจริงๆ
afun666
สุดยอดจริงๆ รอ mv ออกใจจะขาดแล้ว

ขอบคุณครับ
dejavu11
น่ารัก
yoonsicahaha
มาอีก1ความสุดยอด
~Pizza~
2 วัน 1 ล้าน !
ว้าว ว ว~~~

MV จะขนาดไหนเนี่ยะ ?!
สุดยอด ด ด

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
boy1000
ถ้า MV มาจะขนาดไหนละเนี่ย s912397456.gif
Iceberg.
อยากดู ตัวเต็มเร็วๆจัง >W<
cemi
โอ้โห สุดยอดไปเลย

น่าดีใจแทนสาวๆจริงๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวมากครับ
yoonvisual
4 วัน 2 ล้านไปเลย
555555 5
BEER SEO
สุดยอดมากๆ!!

อยากดุเอมวีเร็วๆๆจัง
pingme01
รอ mv ค่ะ ><
duffy
อ๋า~~~~

Hoot Hoot Hoot
Rain_ie
สุดยอดไปเลยยย พี่สาวว > <
แล้ว MV เต็มล่ะ ถล่มทลายย

ขอบคุณค่ะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.