Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] 'ตากุ้งยิง' เล่นงาน โซนยอชิแด-แทยอน ร่วมแถลงข่าวภาพยนตร์อนิเมชั่น 'Super Bad' เคียงข้างซอฮยอน
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11
Galio

[Newsen รายงานโดย: ฮง จองวอน ภาพโดย: จอง ยูจิน]

ถึงแม้จะถูกโรคเปลือกตาอักเสบหรือภาษาชาวบ้านรู้จักกันในชื่อ 'ตากุ้งยิง' เล่นงาน แต่โซนยอชิแด-แทยอนก็ยังเดินหน้าลุยตารางงานพร้อม โซนยอชิแด-ซอฮยอน เปิดตัวแถลงข่าวภาพยนตร์เรื่อง 'Super Bad' เรียบร้อย

ในวันที่ 30 สิงหาคม ลีดเดอร์และน้องเล็กแห่งวงโซนยอชิแดทั้ง แทยอนและซอฮยอน เดินทางไปยัง โซล CGV เพื่อแถลงข่าวภาพยนตร์อนิเมชั่นที่มีเสียงของเธอทั้งสองฝังอยู่ในตัวละครในเรื่องด้วย โดยแทยอนกล่าวขอบคุณผู้ที่มอบโอกาสครั้งนี้ให้เธอ "ฉันชื่นชอบหนังอนิเมชั่นมาแต่ไหนแต่ไรแล้วค่ะ ซึ่งก็ค่อนข้างมั่นใจว่าฉันทำได้ดีในหน้าที่พากย์เสียงที่ถูกมอบให้ มันเป็นประสบการณ์ที่ดีมาก ๆ เลยนะคะ ต้องขอขอบคุณจริง ๆ ค่ะ" เธอพูดถึงการพากย์เสียงครั้งแรกของเธอ

หนังเรื่อง 'Super Bad' นั้นมีโครงเรื่องเกี่ยวกับวายร้ายนาม Gru ที่มีแผนการอันชั่วร้ายในการขโมยดวงจันทร์ อย่างไรก็ตามความสนุกบังเกิดขึ้นเมื่อเขาต้องพบกับสาวน้อยทั้ง 3 เข้า โดย โซนยอชิแด-แทยอนและซอฮยอน รับบทเป็น 2 ใน 3 สาวน้อยดังกล่าวนี้เอง

สำหรับพี่ใหญ่และลีดเดอร์แห่งวงโซนยอชิแดนั้น แทยอนพากย์เสียงให้กับตัวละครชื่อ มาร์โก้ ส่วนน้องเล็กอย่างซอฮยอนรับบทของ เอดิธ ผู้มีภาพลักษณ์นิ่ง ๆ แต่ก็สดใสไปในเวลาเดียวกัน

ระหว่างการพากย์เสียงนั้น แทยอนประสบอุปสรรคมากมาย โดยเธอเล่าให้ฟังว่า "(ระหว่างการพากย์) สิ่งที่ยากที่สุดคือการพูดให้ตรงกับเวลา หรือ ไทม์มิ่ง ค่ะ" ก่อนจะเผยถึงสาเหตุที่เธอเปลี่ยนลุคมาใส่แว่นตาในวันนี้ว่า "ไม่ใช่ว่าฉันมาในคอนเซ็ปตัวละครของฉันที่ใส่แว่นตาหรอกนะคะ แต่บังเอิญว่าตาข้างนึงของฉันเกิดอักเสบขึ้นมาน่ะค่ะ" เธออธิบาย

ภาพยนตร์เรื่อง 'Super Bad' เตรียมเปิดตัว 16 กันยายนนี้

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Newsen
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
-----
หายเร็ว ๆ นะแทงกุ
amp1125
หายไวๆนะครา้บแทงกู
YaDong
แอบมองหมีบ่อยหรอแทงกู

อิอิ
ilovetahyeon
เเทเเทไปทำอะไรมาอ่ะ =_=เเต่หายไวๆนะจ้ะ
i_PlenG
ตาบวมเลยแทแท
หายไวไวน้าาาาาาาาาาา

อย่างนี้จะให้ใครดูแลเนี่ยยยย
หึๆๆๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่าาาาาา
Devilkim
emo2 (16).gif
หายไวไวน๊าาาาา
bouquet
ขนาดเป็นตากุ้งยิงยังน่ารักอ่า

แทงกู^__________^
lolita
ง่า หายไวๆน้า

ว่าแต่ไปดูอะไรมาจ๊ะ คิคิ
JordanLoveTiffany
จ้าก!!! แทงกูเป็นไงบ้างเนี่ย ตอนแรกนึกว่าเปลี่ยนลุค ดูใกล้ๆ ไม่ใช่แหล่ะ

ล้างตาบ่อยๆล่ะ เปงห่วง emo2 (13).gif
Midnight Sun
ไำปทำอะไรมา?

แอบฟานี่อาบน้ำเหรอ

คิกคิก

หายไวไวนะแทงกู

ไอเราก็นึกใส่แว่นตามคาแรกเตอร์ที่ไหนได้

nampungja
แอบมองฟานี่อาบน้าม 5555555 ไม่ต้องสืบ emo2 (8).gif
hahatiff
หายไวไวน้าาาา
STK_SAN
กำเลย แทงกู ไปมองก้นใครมาล่ะ emo2 (14).gif

หายเร็วๆ นะตัวเอง
nokmiso
ไปแอบดูอะไรมาอ่ะแทแท หายไวนะค่ะ
killerkill
แทแทกะตากุ้งยิง

หายไวไวนะแทงกู
9YulingAndYingJessIsReal1
แทแทไปทำอะไรมา 5555 น่ารักดีค่ะ
สงสัยแอบดูคนอาบน้ำแน่ๆ ฮิอิ
หายไวไวนะแทง
Soshi999
แทแทเป็นตากุ้งยิง.. มองอะไรน้องหมีมาหรอ 5555555555
Sehva22
เป็นได้ไงง่า แทงกู
หายไวๆนะคะ

สู้ๆค่ะ
อยากดูเรื่องนี้แบบเสียงของแทกะน้องซอจัง
^^
tpim
สปิริต มาก

หายไวๆนะ^^
oPIEo
ไปแอบส่องหมีมาละสิ คิกคิก
iml3al3y
หายเร็วๆ น่า
mewzim
แทงกูแอบดูใครอาบน้ามมมมม
เย้ย!
หายไวๆนะ
soshitaroz
บวมตุ่ยเชียว ฮ่าๆ
Sone_May
แทแทหายไวๆน้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา เป็นห่วงงงงง
KMNKYR21
หายไวๆนะแทแท
♥KIM TAENG GOO♥
แง๊ เป็นไรมากมั้ยน่ะแทแทเอ้ย
หายไวๆนะตัวเอง -3-
slomotion80
ฮ่าฮ่าว่าแล้วทำไมตาบวมมม!55555 ไปแอบดูใครมาอะแท
greennut
อ่าาา หายไวๆนะ แทแท
i_SnSd ^^
ง๊าๆๆๆ น่าสงสารอ่ะ เปลือกตาแดงมากเลย เกือบปิดล่ะนะเนี้ย

หายไวไวน้า พักผ่อนเยอะ ^^
อยู่ในระยะปวดใจรอเธอจบกัน
โห แดงและบวมเลยอ่ะ

หายเร็วๆเน่อ

ขอบคุณสำหรับข่าวฮะ
tkg
หายไวๆนะแทแท

ขอบคุณสำหรับข่าวมากค่ะ
Mayme
แทแทไปทำไรมา ตาบวมเชียว

หายไวๆๆนะ
maru.mogubox
ตาแท ไปส่องหมีอาบน้ำหรอเธอ

หายไวๆนะที่รัก
YoonSeoland
หายเร็วๆนะจ๊ะแทงกู
สาวๆที่เหลือก้อดูแลสุขภาพด้วยน๊า เป็นห่วง
bobolunla
แทแท หายเรวๆนะ
ขอบคุนค่ะ
behodong
หายไวๆเน้อ
l33_chadius
ไปแอบดูใครอาบน้ำมาห๊าอิอิเป็นตากุ้งยิงเลยไงก็หายเร็วๆนะ

เป็นขนาดนี้ยังไม่พักงานสงสัยจะเห็นงานสำคัญกว่าร่างกายตัวเอง

ผมก็เห็นมาเยอะแล้วที่รักหน้าที่การงานมากกว่าสุขภาพอิอิ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารที่น่าสนใจนี้มากคับเพราะผมก็เป็นอย่างนี้คับ

คัมซาฮัมนีดา
ginkfany
หายไวๆนะค่ะแทแท
cutekeroro
หายไวๆน้าแทแท

อยากดูเรื่องนี้จัง
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
qsnsdp
555+

หายเร็วน้ะแทงกู....ไปแอบดูคัยมาเนี่ย?
w_juliet710
ทะลึ่งแอบดูภรรยามากเกินเหรอแทงกู กักๆๆ
ขอให้หายไวๆนะ น้องหมีรอสบตาวิ้งๆของหมาอยู่นะเออ คิคิ
zEiP*
ฮ่าๆ!
พี่แทแอบดูอะไรมารึเปล่าเนี๊ย!!?!??!?

หายไวๆนะฮับพี่ :p
Adatt
กุ้งยิงเลยเหรอแทงกู หายไวไวนะ
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
victoryfeview
ว่าแระ ตอนที่เห็นก็ทะแม่งๆ อยู่

แทงกู ไปแอบดูใครอาบน้ำมารึป่าว กุ้งยิงเล่นงานเรย อิอิ
rainmint
แทงกูหายเร็ว ๆ นะ

แต่แหมเป็นวันเพลสตรงคอนเซปมาก 5555555
PrincessTAETAe
น่าสงสาร emo2 (16).gif

หายไวๆนะตัวเอง

TAENGU HWAITING!!!
anotherPITSH
แทงกู~

ตาบวมเชียวๆ หายเร็วๆนะ

ฮี่ๆๆ นี่คงไม่ได้ไปแอบส่องใครเค้าโป๊มานะ
Artemis
น่ารักมากค่า ><
XENon_Seohyun
โถๆๆ

เปนไรมากป่าวอ่ะ แทแท

หายไวๆนะ
amytal
กำ คิมแทคะ ไปแอบดูใครมารึป่าว emo2 (8).gif แต่หายไวๆนะแทงกู
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.