Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Gossip Girl] กระซุบ กระซิบ เข้ามาสิคะ มีอะไรจะบอก ^3^
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15, 16, 17, 18, 19, 20, 21, 22, 23, 24, 25, 26, 27, 28, 29, 30, 31, 32, 33, 34, 35, 36, 37, 38, 39, 40
folz
ก้อเหมือนรายการบ้านเราเเหละ

ผมว่าในบางอย่างบางเรื่องก้อไม่จำเป็นต้องมีสาระไปซะทุกเรื่องหรอก ดูสนุกๆก้อพอมั๊ง คลายเครียด 55

แต่คนที่เขียนเค้าอาจจะเห็นสาวๆออกมากไปก้อได้ ซึ่งก้อถูกของเขา

แต่ถึงอย่างนั้นก้อเห่อ ยังไงแฟนคลับก้อดู

รายการต่อไปก้อขอให้ดีขึ้นละกัน ^^
boy1000
^
^
^
ผมก็คิดเหมือนข้างบน รายการไม่จำเป็นต้องมีสาระหรือแสดงภาพลักษณ์อะไรหนักหนาหรอก ให้สาวๆ มีความสุขที่ได้ทำก็โอเคแล้ว แถมรายการก็ช่วยฝึกการแสดงให้สาวๆ จะไปเคลียดอะไรกับมันนักหนา
aui_jung
ทุกรายการเค้าก้มีจุดขายที่แตกต่างกันไป

เราว่า horror movie

ก้ไม่ได้ไรสาระซักะหน่อย

ก็ให้สาวได้แสดงความสามารถนิ

เน้นความสดใสน่ารัก และ ฮา

รายการ hello baby

จะทดสอบความอดทนของสาวๆ

กับการดูและเด็ก

ภาพลักษณ์ ก็ไม่ต่างกันมากหรอก

เพราะเค้าต้องการขายความน่ารัก สดใสของสาว

ที่เราๆคนดูหลงไหลโซนยอชิแด อิอิ
Galio
คือเรื่องของเรื่องก็คือการออกรายการแบบนี้น่ะครับ ทำให้ภาพลักษณ์ของ โซนยอชิแด ดูด้อยค่าลงไป
กล่าวคือเหมือนกับสินค้าชนิดหนึ่งน่ะครับ .. ถ้าเราเห็นมันวางขายอยู่ตามร้านข้างถนนทั่วไป .. มันก็ดูไม่มีค่ามากเท่าไหร่
ผิดกัน .. หากสินค้านั้นหายาก กว่าจะซื้อมาได้นี่ต้องลำบากยากเย็นเหลือเกิน มันก็จะมีคุณค่ามากขึ้น
เปรียบเทียบดูกับไอดอลชั้นนำอย่าง Big Bang, Wonder Girls, Rain น่ะครับ
มีไม่บ่อยที่พวกเขาจะออกรายการเยอะแยะมากมาย ยกเว้นช่วงโปรโมตเท่านั้น
แต่ลองกลับมาดูโซชิ .. ทั้ง ๆ ที่หมดช่วงโปรโมตแล้วแต่ก็ยังคึกคักกันอยู่ตามจอโทรทัศน์
ซึ่งเป็นเรื่องดีนะครับ แต่ถ้ารายการนั้นมันส่งเสริมภาพลักษณ์ละก็

1. ยุนอาไปแสดงละคร Cinderella Man ทำให้ผู้คนรู้จักโซนยอชิแดมากขึ้นและชื่นชมทักษะการแสดงของยุนอาเอง
2. ยูริ & ฟานี่ เป็น MC Music Core ทำให้ได้เห็นสาว ๆ ในด้านใหม่ ๆ ซึ่งก็คือการเป็น MC นั่นเอง เช่นเดียวกับ ซูยอง,ซันนี่
3. แทยอนจัดรายการวิทยุ แน่นอนว่าสร้างความนิยมให้กับทั้งตัวแทยอนเองและโซนยอชิแด ในฐานะดีเจ เธอสามารถสร้างชื่อเสียงให้กับตัวเธอเองได้

3 ตัวอย่างนี้สามารถเห็นได้ชัด ๆ ว่าสาว ๆ ได้ผลตอบแทนอะไรกลับมาบ้าง ทั้งแต่ละบุคคลหรือแม้กระทั่ง 'โซนยอชิแด' เองด้วย
ผิดกับ HMF ซึ่งคิดว่า(เท่าที่ดูมา 1 ตอน) สาว ๆ กำลังโดน MBC หลอกใช้เป็นเครื่องมือกระชากเรตติ้งซะอย่างนั้น ทำไม?
ไม่ใช่ว่ารายการไม่มีสาระ ถ้าถามว่ามีสาระมั้ย? ฝึกการแสดงงั้นหรอ? ทำไมไม่ลองทำเป็น Mini Series ดูล่ะ? ถ้าจะทำก็ลงทุนหน่อย ดีกว่าหาบ้านหลังนึงใช้แสง,เอฟเฟค ทำให้ดูน่ากลัว แล้วส่งสาว ๆ เข้าไปกรี๊ด ไปเล่นกัน
ลองนึกภาพคน ๆ นึงไม่รู้จักโซนยอชิแดมาก่อน .. นั่งดูรายการ HMF ..
สิ่งแรกที่จะแล่นเข้ามาในหัวคือ นี่มันรายการอะไร(วะ?) สิ่งที่สองคือ เค้าทำอะไรกันอยู่(วะ?) ต่อจากนั้นก็คือ พวกนั้นเป็นใคร(วะ?)
ถ้านั่นคือ First Impression ที่ได้เห็นโซนยอชิแดแล้วละก็ ผมว่ามันคงไม่เจ๋งเท่าไหร่ที่ได้เห็นสาว ๆ ทำอะไรรั่ว ๆ ในรายการอย่างเดียว
เพราะพวกเธอคือไอดอล, นักร้อง, ดารา ระดับประเทศที่เป็นตัวแทนของประเทศเกาหลี~
ไม่ใช่ดาราตลกที่มาออกรายการผี วิ่งเล่น ทำหน้าประหลาด ๆ ชวนหัวเราะ
ถูก .. สำหรับแฟน ๆ แล้วนั่นมันสวรรค์ชัด ๆ
แต่อย่าลืมนะครับว่าคนที่มีทีวีดูน่ะ คนที่กำหนดความสำเร็จของรายการและของโซนยอชิแดเองไม่ใช่แฟน ๆ แต่เป็นสังคมโดยรวม
แน่นอนว่าสังคมนั้นคงไม่ได้รักสาว ๆ อย่างพวกเรา แต่พวกเขาเหล่านั้นรู้จักโซนยอชิแดในฐานะไอดอลตัวแทนของพวกเขา

แล้วคุณล่ะ? ในสายตาคุณ 'โซนยอชิแด' คืออะไร?
นักร้องระดับประเทศที่เป็นไอดอลสำหรับเด็ก ๆ ทุกคน หรือ ไอดอลธรรมดาที่สามารถเปิดเจอตลอดตามทีวีทั่วไป
พวกเธอคือ Gucci หรือ ห่านคู่?

------

ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ ใครคิดเห็นอย่างไรลองมาแชร์กันดูเน้อ~ mkb (45).gif
One - Love
เห็นด้วยอย่างแรงเลยค่ะ เราก็ไม่เห็นว่า HMF จะพัฒนาสาวๆ ตรงไหน
สอนก็ไม่ได้สอนอะไร เหมือนหลอกให้สาวๆ มากรี๊ดกันอย่างเดียว - -"
เริ่มปลงกับช่องนี้แล้ว สงสัยจะหาหนทางไม่ได้แล้วจริงๆ - -"
ทำไมไม่ทำเป็นวาไรตี้สนุกๆ ไ่ม่ใช่ให้สาวๆ มากรี๊ดๆ กลัวผี s11.gif
ถ้าเราไม่รู้จักโซชิ เราก็คงคิดเหมือนกันว่านี่มันรายการอะไร กรี๊ดกันอยู่นั่น (ขอโทษค่ะ TT)
แต่เค้าคิดอย่างนั้นจริงๆ นะ ไม่เห็นว่าสาวๆ จะได้พัฒนาตรงไหน
ดูไปดูมามันไม่ได้ตรงคอนเซปต์ที่วางเอาไว้เลย
ความหวังสุดท้าย จะรอดู Hello Baby ค่ะ ขอให้ดีกว่า HMF
Darryplus
HFM สุดท้ายก็ทำ มินิซีรี่ย์ 30 นาทีออกมาไม่ใช่เหรอ หุหุ

ดูเอาฮาก็ดีแล้ว คนเครียดๆ มา มาดูอะไรที่สาระมากก็เปิดผ่านเหมือนกัน

ไอดอลที่เอื้อมถึง กับ ไอดอลค้างฟ้าที่เอื้อมไม่ถึง

ความรู้สึกมันต่างกันนะ การเข้าถึงทุกคน กับ การยกระดับตัวเองเพราะว่าดัง

จนยิ่งรู้จักก็ยิ่งห่างไกล มันก็ต่างกัน ^^;;

จะมีสักกี่คนที่ดังแล้วพวกข้างล่างยังจับต้องได้ ^^v

อาจจะมีความคิดค้านคนส่วนมากมั้งคะ

ไม่เคยมองสาวๆ ว่าเป็นกลุ่มคนสูงเด่นเป็นสง่า

มองแค่เค้าเป็นเด็กสาวทั่วไปที่มีความสามารถสูง เก่ง

และสามารถทำให้กลุ่มคนหลายคนมีความสุขได้

งานของเธอ งานหลักก็คือทำให้คนดูมีความสุขไม่ใช่หรือ

งานแต่ละงานมันก็มีความยากของมันอยู่ แต่เพียงบางงาน

มันอาจจะไม่ถูกหูถูกตา เข้าหูเข้าตา ทุกคนไป 100%

บางที่การมองความพยายาม ความตั้งใจของสาวๆ

เป็นอะไรที่ไร้ค่า อืม...มันดีแล้วเหรอ ^^?
songjinna
เหอๆ ก็อย่าง ว่าแหละ จะให้ทำไงได้ละ

ช่วงนี้เป็นปีทองของ สาวๆ จะหยิบจะจับอะไรก็เป็นเงินทั้งนั้น

ไม่แปลกหรอก ที่ แต่ละรายการพยายามเชิญสาวๆไปออก

บ้างที คิดอะไรไม่ออก ก็ให้เล่นเกมส์ไปก่อน

ถ้าจะเอาสาระ ก็คงต้องไปดูข่าวเสียมากกว่า

เหอๆ พึ่งนึกได้ ก็ให้สาวๆเราทำสาระคดีเลยเป็นไง มีสาระดี คิคิ
Keane_san
อืม บอกตรงๆรู้สึกว่าก้ำกึ่ง แต่ถ้าจะให้เทียบ เราคงอยากเห็นสาวๆ เป็นคนที่เป็นที่รักของคนส่วนใหญ่แล้วก็เอื้อมถึง มากกว่าที่จะเป็นอะไรไกลเกินเอื้อมอ่ะนะ

ออกรายการบ่อยๆ ก็เพราะสาวๆดัง มีบุคลิกเฉพาะตัว ทำให้น่าสนใจเวลาออกรายการ ส่วน wonder girl เค้าจะเป็นอีกแนวนึง ถ้าสังเกตจริงๆ wonder girl จะเก็บตัวมากกว่านะ ไม่ช่างพูดช่างคุย แต่มันก็มีข้อดีของเค้าคือทำให้ anti fan เค้าน้อย

ทุกอย่างมันก็ต้องมีดีมีเสีย ส่วนตัวเราก็อยากให้มีผลงานออกมาเยอะๆ แต่ก็อยากให้สาวๆได้พักผ่อนบ้าง แต่ก็เห็นด้วย ว่าบางรายการก็เพลาๆบ้างก็ดี

PS สำหรับเรา horror movie เราก็โอนะ มันก็ฮาๆดี s910434369.gif
Galio
QUOTE (plussy @ May 27 2009, 07:26 PM) *
HFM สุดท้ายก็ทำ มินิซีรี่ย์ 30 นาทีออกมาไม่ใช่เหรอ หุหุ

ดูเอาฮาก็ดีแล้ว คนเครียดๆ มา มาดูอะไรที่สาระมากก็เปิดผ่านเหมือนกัน

ไอดอลที่เอื้อมถึง กับ ไอดอลค้างฟ้าที่เอื้อมไม่ถึง

ความรู้สึกมันต่างกันนะ การเข้าถึงทุกคน กับ การยกระดับตัวเองเพราะว่าดัง

จนยิ่งรู้จักก็ยิ่งห่างไกล มันก็ต่างกัน ^^;;

จะมีสักกี่คนที่ดังแล้วพวกข้างล่างยังจับต้องได้ ^^v

อาจจะมีความคิดค้านคนส่วนมากมั้งคะ

ไม่เคยมองสาวๆ ว่าเป็นกลุ่มคนสูงเด่นเป็นสง่า

มองแค่เค้าเป็นเด็กสาวทั่วไปที่มีความสามารถสูง เก่ง

และสามารถทำให้กลุ่มคนหลายคนมีความสุขได้

งานของเธอ งานหลักก็คือทำให้คนดูมีความสุขไม่ใช่หรือ

งานแต่ละงานมันก็มีความยากของมันอยู่ แต่เพียงบางงาน

มันอาจจะไม่ถูกหูถูกตา เข้าหูเข้าตา ทุกคนไป 100%

บางที่การมองความพยายาม ความตั้งใจของสาวๆ

เป็นอะไรที่ไร้ค่า อืม...มันดีแล้วเหรอ ^^?

ก่อนอื่นเลย มีอยู่สองสามจุดที่ผมลืมคิดในทางกลับกันจนได้มาอ่านคอมเม๊นต์นี้ 55 ผมคิดว่าการให้ความเห็นไม่มีถูกผิด เพียงแต่เราจะสามารถสนับสนุนคำพูดของเราได้มากน้อย เพียงใด~ ซึ่งผมคิดว่ารายการ HMF นั้นไม่ส่งผลดีให้กับสาว ๆ ซักเท่าไหร่นัก
ผมไม่ได้กล่าวหาว่าที่ ๆ ทำอยู่มันไร้ค่านะครับ
ผมหมายความว่าที่ทำไปเนี่ย ผลตอบแทนพอเอามาชั่งกิโลดูแล้วมันไม่ได้ช่วยพัฒนากลุ่มนักร้องสาว ที่ชื่อ 'โซนยอชิแด' น่ะครับ
ความสามารถที่พวกเธองัดมาใช้ (อ้างอิงจากตอนที่ 1 ที่ได้ดู) เท่าที่เห็นคือ:
ยูริ หัวเราะสลับกับร้องไห้แล้วก็เพ้อไป ๆ มา ๆ กับสาว ๆ พยายามหลอกแทยอนกัน ขนาดผมดูในฐานะแฟนยังรู้สึกทะแม่ง ๆ เลย ..
เช่น .. ส่วนที่พี่เบลบอกว่างานหลักคือการทำให้คนดูมีความสุข อันนี้คือจากมุมมองของแฟนคลับ ไม่ใช่หรอครับ?
ลองคิดกันเล่น ๆ ว่าถ้าแฟน 2PM มานั่งดู เค้าจะมีความสุขมั้ย? ก็อาจจะขำ แต่ก็คงไม่ได้มีความสุขไปซะขนาดนั้น

การเข้าถึงคืออีกหนึ่งจุดที่ผมลืมคิดไป แต่การเข้าถึงมันก็น่าจะมีลิมิตอยู่บ้างนี่ครับ
อย่างเช่นรายการ Good Song อันนี้ตอนแรกผมดูแล้ว .. เฮ่ย เอาสาว ๆ ไปนั่ง ขำคิกคัก ทำไมเนี่ย?
แต่พอรายการเริ่มแล้ว เราได้เห็นพลังเสียงของแต่ละคนที่ไม่ได้โอกาสแสดงในเพลงมากนัก หลาย ๆ คนเช่น ยูริ ซูยอง ทิฟฟานี่ ซันนี่ คนที่ไม่ได้เป็น lead vocalists ก็ได้โอกาสแสดงความสามารถ ปัดข้อสงสัยว่าเข้ามาในวงได้อย่างไร
พอรายการจบปุ๊บ ผมที่มีหน้าที่แปลข่าว ก็จะเจอข่าวชื่นชมบ่อย ๆ โดยชาวเน็ต ตอนแปลไปก็ชื่นใจ .. เลือกใช้คำสรรเสริญเยินยอกันสนุกสนาน 555
แต่กลับกัน HMF นั้นแทบจะไม่มี feedback ที่ว่ากลับมานั้นเลย ทั้ง ๆ ที่รายการควรจะเป็นอะไรที่แข่งขันกันมากเพราะอยู่ในช่วง Sunday Night ต้องแข่งกับรายการอยาง Family Outing, Gold Miss ต่าง ๆ นา ๆ ที่กล้าแร่งมาก
เรตติ้งที่ดูน้อย ๆ นั้นมาจากหลายสาเหตุ แต่ผมคิดว่าหนึ่งในสาเหตุหลักก็คือ MBC วางคอนเซ็ปไม่ดีครับ
บ้านผีสิงไม่ใช่รายการที่จะสามารถนำความสามารถที่แท้จริงของ 'โซนยอชิแด' ออกมาได้ .. ถึงแม้ผมไม่มีข้อแนะนำหรือจะมาทำเก่งอะไรหรอกนะครับ แต่ผมคิดว่าอย่างน้อย ๆ แล้วก็น่าจะทำให้อยากติดตามได้บ้าง .. เช่น รายการเรียลลิตี้ ที่สามารถทำให้ผู้คนได้เห็นนิสัยที่แท้จริงของสาว ๆ แต่ละคน, เอารายการพาเที่ยวสถานที่ก็ได้~ ถ้าจะเอาสนุก ๆ แล้วล่ะก็ พาชิมก็ดี
MBC ตกที่นั่งลำบากถึงกับต้องปล่อย Spoiler ของตอนต่อไปออกมากระตุ้นผู้ชมเลยทีเดียว ข่าวก็มีให้เห็นอยู่บ่อย ๆ ว่าจะเชิญใครมา จะมีตีหมอน น้องซอจะร้องไห้ อะไรต่อมิอะไร
ดังนั้นผมจึงขอคาดโทษว่าสาเหตุมาจาก MBC ครับ 55555 เนื่องจากใช้บริการจากสาว ๆ แล้วไม่สามารถประยุกษ์ออกมาให้เป็นรายการที่น่าจดจำอย่าง Factory Girls ซึ่งสาว ๆ บินไปนิวยอร์ก!!? ลงทุนมาก 555
ในการดีไซน์ และได้สัมภาษณ์คนดัง แถมโชว์ภาษาอังกฤษของ สิก้า กับ ฟานี่ อีก!! อันนี้คือได้ภาพลักษณ์สาวเก่งกลับมาเพียว ๆ เลยนะครับ สุดท้ายแล้วผมคิดว่า .. MBC ควรจะไปทำการบ้านมาใหม่ .. สำรวจตลาดดี ๆ เพราะรายการที่ว่าอยู่นี้แทบจะไม่มีกลุ่มเป้าหมายเลย
คิดดูสิครับ รายการหนังผี จับกลุ่มใครดีละ เด็ก? คนแก่? วัยรุ่น? ผู้หญิง? ลองเหลือบไปดูช่องข้าง ๆ Family Outing จับได้หมดทุกวัยไม่มีหลุดเลยจริง ๆ แต่สุดท้ายแล้วผมก็หวังว่ารายการจะมีไพ่เด็ดปล่อยออกมาบ้าง ก็จะรอติดตามครับ =)

-------

ปล. ขอบคุณคอมเม้นต์ดี ๆ ที่มาแลกเปลี่ยนกันนะครับ =)
~peach~
อืม เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยยอะ

ดูรายการที่ถ่ายไปเนี้ยถ้าเป็นคนนอกดูเค้าคงรู้สึกว่าไรสาระมาก

แต่มันก็เป็นสวรรค์ของSoneอย่างพวกเรา55+

เราก้ดีใจที่สาวๆมีงานและได้รับความนิยมมากขนาดนี้

แต่ก็อยากให้รายการที่สาวไปออกมีสาระนิดนึงอะ

ม่ายช่ายไปกรี้ดๆกันเสียงสาวๆเสียหมด

เรายอมรับว่าก็ชอบรายการนี้อะนะดูแล้วฮาดีแต่ก็อยากให้สาวทำอะไรมีสาระหน่อยอะ

ขอบคุนสำหรับข่าวน้า
cool_pamz
เห็นด้วยนะ เค้าชอบรายการแบบ FG เหมือนกัน

ดูสาวๆได้ฝึก ไดพัฒนาตัวเอง

ดูสนุก เวลาดูสาวๆทำงาน แบบนี้ ><
ANuBiS
ยังเห็นด้วยกับน้องเจเหมือนเดิมนะครับ

โดยเฉพาะที่บอกว่า มีปัญหาเรื่องเรตติ้ง แต่ทำรายการมาแบบนี้จะเอาอะไรไปแข่งกับเค้า

FO จับกลุ่มผู้ชมได้หมดจริงๆ แต่ผมว่าถ้าเป็นผมดู FO รู้เรื่อง ผมยังเลือกดู FO แล้วค่อยโหลด HMF มาดูทีหลังเลยครับ

ทีนี้กลายเป็นประเด็นอีกว่า โซนยอชิแดไม่สามารถเรียกเรตติ้งได้ เหมือนที่เคยเป็นข่าวใน Cinderella Man ว่าถึงมียุนอาเรตติ้งก็ไม่ขึ้น

สาวๆเราโดนเพ่งเล็งทั้งนั้นครับ เพราะกำลังมาแรง

จริงอยู่ว่า จะเอาอะไรมาก เราดูคลายเครียดแก้เซ็ง

แต่อีกมุมหนึ่งของจิตใจก็อดเป็นห่วงไม่ได้ ว่าทำไมสาวๆต้องมาทำอะไรแบบนี้ มาอยู่ในรายการที่แบบว่าต่อให้เอาทงบังหรือเอสเจมา เรตติ้งก็ไม่รู้จะดีกว่า FO หรือเปล่า

ตัวศิลปินอย่างเดียว ดึงเรตติ้งรายการไม่ได้ทั้งหมดหรอกครับ คอนเซ็ปต์ต้องดีด้วย

ลองเปลี่ยนจาก Horror Movie ไปเป็นทำละครซิทคอมไปเลย ผมว่ายังดีกว่านะครับ เพราะซิทคอมดีๆอย่าง High Kick ก็สร้างดาราดังอย่างจองอิลอู คิมบอม คิมเฮซอง มาแล้ว อย่างน้อยก็ดูเป็นเรื่องเป็นราวดี ถ้าวางบทดีๆ ผมว่าก็เรตติ้งดีอยู่แล้วครับถึงอาจจะไม่ชนะ FO ก็ตาม เพราะอย่างน้อยมันก็ยังมีอะไรให้ติดตาม

แค่ยกตัวอย่างนะครับ ไม่จำเป็นต้องซิทคอมก็ได้ แต่ขออะไรที่มีคอนเซ็ปต์ตายตัวมากกว่านี้ก็เป็นพอครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ
songjinna
อืม... เห็นด้วยอย่างแรงเรื่องรายการ HMF

ไม่ค่อยมีสาระก็จริง

แต่จะให้ทำไงได้ละ

obotchan
ผมยังไม่ได้ดูบ้านผีหรอกนะ แต่เท่าที่อ่านๆดูก็พอเข้าใจได้ว่าแนวมันเป็นยังไง ผมคิดว่าถึงเวลาแล้วที่ต้นสังกัด คือ SM Entertainment ควรจะคิดและคัดเลือกรายการที่ดีและเหมาะสมกับสาวๆมากกว่านี้ อย่าคิดแต่กอบโกยผลประโยชน์อย่างเดียว ณ ขณะนี้ SNSD คือ Girl Group อันดับ 1 ของ SM อย่างไร้ข้อสงสัย (และถ้าไม่อวยจนเกินไป ก็เป็นอันดับ 1 ของประเทศ ณ ปี 2009 นี้ด้วย) จริงอยู่แม้ว่า จุดเด่นของสาวๆ คือ ความสนุกสนานและความรั่วไร้ขีดจำกัด แต่... อย่าลืมว่า สาวๆมีความสามารถที่แท้จริงซ่อนอยู่อีกเยอะ รายการอย่าง Factory Girl เป็นตัวอย่างที่ดี เราได้รับทั้งความสนุกสนานและสาระ สร้างภาพลักษณ์ที่ดีให้แก่สาวๆ ให้เห็นว่าพวกเธอมิได้สวยใสแต่ไร้สมอง หรืออย่างรายการเพลง Good Song ผมดูแล้วก็รู้สึกดีมากๆ ที่ได้เห็นสาวๆ ได้ร้องสดจริงๆ ทุกคน และร้องเพลงของนักร้องคนอื่นได้ด้วย ร้องได้กระทั่งเพลงลูกทุ่ง ดูแล้วมีความสุข แต่ถ้า SM ปล่อยให้สาวๆออกงานเฟ้อเกินไป และไม่คัดเลือก ผลเสียจะกลับมาอยู่กับพวกเธอเอง

เวลาช่วงเบรคนี้ ก็ไม่จำเป็นต้องอัดงานให้มันเยอะๆมากมาย ปล่อยให้ ยุนอา ซูยอง ซอฮยอน ไปเรียนหนังสือบ้าง(ไม่รู้ได้เรียนกันบ้างมั้ยเนี่ย) และคัดเลือกรายการที่มีคุณภาพไปออกดีกว่า รอดูเป็นพี่เลี้ยงเด็กนะครับ คาดหวังว่า ควรจะออกมาดูดี และอย่าให้สาวๆทำอะไรที่ไร้สาระจนเกินไป
Darryplus
ไม่ Qoute เจนะยาว 5555555555

อืม...มานั่งถกแก้ร้อน V___V

HMF สาระน้อย อันนี้จริง ดูเอาขำอย่างเดียว อันนี้ถูก ^^b

แต่เรื่องสาวๆ ไม่พัฒนา เหอๆ อันนี้ไม่เห็นด้วย ^^"

ที่เราเห็นก็เป็นเพียงฉากหน้าเนอะ เราไม่ได้เห็นฉากหลังของเค้าเลย

เราจะพูดว่าสาวๆ ไม่พัฒนามันก็ไม่เป็นการถูกซะทีเดียว

สี่ตอนที่ฉายมา ถึงแม้จะมีเสียงกรี๊ดสนั่นหู ชวนปิดลำโพง เกรงว่าคอสาวๆ อาจจะอักเสบ =o=;;

แต่ถ้ามานั่งดูดีๆ เราก็จะเห็นทักษะการแสดงของแต่ละคน อันนี้แหละที่อยากดู ><~

ถึงจะรั่วมากกว่าจริงจัง แต่บางคนก็จริงจังมากกว่ารั่ว ^^v

ช่วงตลกคา่เฟ่ที่คุยอะไรกันไม่รู้เรื่อง อันนั้นเหมือนช่วงห้องเรียนการแสดง

ที่สงสัยเค้าคิดว่าถ้าทำให้ขำมันน่าจะสนุก (แต่น่าจะคิดได้แล้วล่ะว่ามันแป้ก)

แต่ก็สอดแทรกด้วยการให้สาวๆ แสดงอารมณ์ต่างๆ ออกมา (อันนี้มันจำเป็นนะ ถ้าเรียนการแสดง)

ช่วงกรี๊ดหูดับ อันนั้นเหมือนช่วงฝึกสมาธิ (หรือยังอย่างไรหว่า?)

ถึงแม้จะเดินไปท่ามกลางหุ่น คนแกล้ง ที่คนดูต้องดูวนอยู่หลายรอบ (จนเบื่อ)

แต่สาวๆ ที่เดินไปท่ามกลางความกลัว (และรู้ว่าต้องมีอะไรให้กรี๊ดเล่น)

ก็ต้องมีสมาธิกับบทบาทที่ตัวเองไ้ด้รับ ซึ่งก็จะเห็นว่า ทิฟฟานี่ กับ เจสสิก้า ทำไม่ดีเอาสักเลย

(สมาธิแตกไวมาก จริงๆ เรียกว่าสติหลุดมากรี๊ดดีกว่า 5555)

ในขณะที่ซันนี่ ดูเหมือนจะควบคุมความกลัวได้ดีกว่าใคร แต่กลับแสดงบทที่ได้รับดูแข็งๆ ไปเลย

(อันนี้คงใช้สมาธิข่มความกลัวมาก ตกใจบ้างบางกรณี แต่การแสดงดูแข็งๆ จริงๆ หลังจากวนดูไปสามสี่รอบ)

ในขณะที่ซูยอง อืมแสดงให้เห็นถึงความกลัวมากกว่า แต่การแสดงก็เป็นธรรมชาติกว่า

(ถ้ามานึกเทียบการแสดงของซูยอง กับอารมณ์ตัวละครในหนังผีจริงๆ จะเ็ห็นว่าการแสดงของซูยองให้อารมณ์เหมือนในหนังมากกว่า)

เลยไม่แปลกทีซูยองจะได้ัรับเลือก แต่ก็อย่างว่าสี่ตอนที่ผ่านมันเน้นเสียงกรี๊ดสาวๆ มากกว่าอะไรพวกนี้

เลยทำให้ดูน่าเบื่อๆ ชอบกลสำหรับบางคนที่อาจจะไม่ชอบอะไรประเภทนี้ ><~

เอาหน่า ตอนหน้ามีครูสอนการแสดงมาจริงๆ ล่ะ น่าจะมีอะไรที่ดูมีประโยชน์กับสาวๆ มากขึ้น แต่คงไม่ได้เพิ่มสาระให้คนดูเท่าไหร่

หรืออาจจะเพิ่มได้เทคนิคการแสดง (ถ้าเค้าบอกหรือเราฟังออก ^^;;)

ส่วนรายการ FO ต้องเอามาเปรียบเทียบกันจริงๆ เหรอ มีสาระมากกว่าจริงๆ เหรอ ^^;;

ถ้าัตัดประโยชน์ที่ว่า ให้เจ้าของบ้านไปเที่ยว ตัวรายการก็เน้น เล่นเกมเป็นหลัก อาจจะมีเกมถามอะไรที่เป็นสาระ

(คนไทยฟังไม่ออกอีก ไร้ประโยชน์ถ้าดูไม่ติดซับ = =;;) ไปทำนู้น ทำนี่ ตามภารกิจ (แล้วก็เล่นเกมกันทุกที)

พิธีกรหลากหลาย มาจากหลายที่ มีทั้งดารานักแสดง ดาวตลก และแขกรับเชิญ (ทำให้คนดูมีหลายกลุ่มก็ไม่แปลก)

ดูแล้วไม่เครียด ฉากสว่างหมด (ไม่สลัวๆ และหลอนๆ เหมือน HFM) ไม่แปลกหรอกที่รายการเค้าเรตติ้งจะดีกว่า

ที่สำคัญฉายมาก่อนนานมาก ฐานคนดูก็เยอะอยู่แล้ว การที่เอาอะไรใหม่ๆ ที่พิธีกรไม่หลากหลาย

สาวๆ ดังก็จริง แต่ดังในหมู่คนฟังเพลง เพลงสาวๆ ดังก็จริง แต่บางคนก็อาจจะไม่รู้ว่าสาวๆ ร้องด้วยซ้ำ

มันก็ยากอยู่ที่จะทำให้คนสนใจรายการใหม่ๆ ที่สาระน้อย โฆษณาให้ดูหลอน

แต่จริงๆ มันไม่มีอะไรเลย ฐานคนดูหนังผีมาเห็นก็ เฮ้ย...อะไรหว่า!!??? นึกว่าจะน่ากลัว มีแต่ฉากขำ =o=;;

สิ่งนี้ก็ตัดฐานคนกลุ่มนี้ไปแล้ว มันก็เหลือแต่โซวอน =o=;; ที่มานั่งรอดู เพราะสาวๆ ทั้งรายการนั่นแหละมั้ง

เพราะจะเข้าถึงฐานคนดูสูงอายุ หรือแม่บ้านก็คงไม่ไหว กรี๊ดแบบนี้ แม่บ้านกับคนสูงอายุก็คงบ่น

มันจะกรี๊ดอะไรของมันหนักหนา ปวดหัว หาอะไรที่สบายหูๆ ดูดีกว่า ตัดไปอีกสอง

สรุปว่าไปดู FO ดีกว่า ^o^;; 555555555

ส่วนละครยุนอา ^^;; จริงๆ ก็...ที่เราคิดว่าข่าวเรื่องนี้ดัง

ความจริงข่าวเรื่องอื่นก็ดังนะ แต่ไม่เข้าไทย V_V

เรื่องอื่นเค้าก็โปรโมตเหมือนกัน แต่เพราะไม่มีไอดอลวัยรุ่นที่ติดตลาดไทย

มันก็ไม่แปลกที่จะไม่มีข่าวในไทย ขนาดควอนซังอู พระเอกสุดฮิต(ในบ้านเรา)

แสดงก็ยังดึงเรตติ้งไม่ได้ เพราะอีกสองช่องนักแสดงเค้าติดใจคนดูมากกว่า

เนื้อหากินใจมากกว่า (อันนี้จริง ตอนดู Cain and Able เนื้อหามันเจ๋งกว่าเยอะ)

ก็ไม่แปลกหรอกที่ช่องอื่นเค้าจะโกยเรตติ้งมากกว่า ^^v

(พิมพ์ไรมาตรงประเด็นกับเค้าบ้างไหมนิ รู้สึกออกทะเลไปไกล ><;; )
Galio
5555555 ขอมาอัพเดตข่าวเล็ก ๆ น้อย ๆ ก่อนนะครับ เดี๋ยวคุยเพลิน

QUOTE (bossa747@soshified)
สาว ๆ มีคิวไปแสดง ณ โรงเรียนจอนจู ซึ่งเป็นโรงเรียนที่แทยอนเรียนจบมา และเป็นโรงเรียน ณ ปัจจุบันของมักเน่ซอฮยอน วันที่ 28(วันนี้) แต่ก็ต้องถูกยกเลิกไปเนื่องจากการเสียชีวิตของ อดีตประธานาธิบดีของเกาหลีนั่นเอง

ต่อ ๆ ..
คือรายการน่ะครับ มันจะมีสาระหรือไร้สาระไม่ใช่เรื่องใหญ่ ก็มันเป็นรายการวาไรตี้นี่นา
เพียงแต่ว่าผลตอบแทนที่ผมกล่าวข้างต้นมันต่างกัน ลองยกตัวอย่าง Family Outing ดู ในฐานะคนที่ไม่รู้จักดาราแล้วมันมีประโยชน์อะไรมั่ง..
1. เป็นรายการที่ฉายให้เห็นด้านเฮฮาเหมือนอยู่บ้านของดารา ซึ่งแน่นอนว่าทุก ๆ คนต้องอยากรู้อยู่แล้วว่าที่จริงแล้วดาราที่พวกเขารู้จัก นิสัยเป็นอย่างไร (ยิ่งฉากตอนนอนหาดูได้ยากมากกก!! 55)
2. เป็นรายการนำเที่ยว แต่ละจังหวัดหรือสถานที่ของเกาหลี เนื่องจากแต่ละครั้งที่พวกเขาไปเที่ยวก็จะมีการถ่ายสถานที่สวย ๆ พร้อมเพลงประกอบเพราะ ๆ ด้วย
3. ต่อจากข้อ 2 เป็นรายการโปรโมตการท่องเที่ยในเกาหลี .. คนต่างชาติอย่างพวกเราดูก็เกิดความประทับใจว่า เออ เกาหลี(แม่ม)สวย(ว่ะเฮ่ย!) น่าไป ๆ
4. เป็นรายการที่ดูได้ทุกเพศทุกวัย
5. เป็นรายการที่ถึงดาราจะไม่ได้อยู่ในช่วงโปรโมตหรือกำลังเบรกอยู่ ถ้ามาออกรายการนี้ก็ดังได้ (เช่นตอนแทยอนไปออกเป็นข่าวฮือฮามาก)

ทีนี้ลองกลับมาดูว่า HMF เป็นยังไง ในฐานะคนที่ไม่ใช่โซวอนดูนะครับ
1. ได้ความบันเทิง? โอเค ถ้าคุณลองดูแล้วมันมีฉากขำ ๆ เหมือนกัน
2. ได้พบกับคุณครูรับเชิญ? ผู้ชายแต่งหน้าหนาเตอะพกข้าวเสกออกทีวีทำนายดวงชะตาดาราตอนปีใหม่ จะช่วยเรียกความสนใจได้มั้ยเนี่ย!!? (เทียบกับ FO พอเอา TOP, G-Dragon, Hongki อะไรมาออก โห~กระฉูด แต่ HMF ทำไม่ได้ ไม่งั้นสาว ๆ โดนแอนตี้ตาย 555)
3. ได้ความรู้เรื่องการแสดงใหม่ ๆ? ผมว่าทริปหรือทริกที่คุณครูแต่ละท่านแนะนำ, ส่วนใหญ่ก็เป็นอะไรที่พวกเรารู้อยู่แล้ว
4. ได้เห็นการแสดงของสาว ๆ อันนี้ไม่เถียง แต่บางครั้งมันก็คือส่งโซชิเข้าไปในบ้านผีสิง ที่จัดทำล่วงหน้าไม่ใช่หรอครับ? (เท่าที่ดูตัวอย่างตอนที่ 2) ดังนั้นก็ไม่นับว่าเป็นการแสดงแต่เป็นความกลัวของพวกเธอต่างหาก ที่กำลังวัดกัน หรือแม้กระทั่งตอนตีหมอน .. ผมได้ดูช็อตสั้น ๆ แต่ก็ไม่เข้าใจ(เพราะไม่มีซับรึเปล่า?) ว่าทำไมถึงให้สาวสองคนออกมาพูดเรื่องไม่ดีของอีกฝ่าย แล้วก็ตีกันด้วยหมอน? เพื่อให้พวกเธอโกรธอย่างนั้นหรอ? ดูไม่ค่อยมีจุดหมายเท่าไหร่

นอกจากนี้สิ่งที่พี่เบลกล่าวมาส่วนใหญ่คือพี่เบลใช้ความรัก, การที่รู้จัก โซนยอชิแด มานานเป็นพื้นฐาน
เพราะโซวอนรู้ว่าที่จริงแล้วฟานี่กับสิก้าเป็นแบบนี้ พอมาเล่นบทนี้มันก็เลยดูรั่ว ๆ ฮาแตก
เพราะโซวอนรู้ว่าที่จริงแล้วซันนี่ฮาจะตาย แต่พอมาเล่นบทแบบนี้ มันก็เลยดูแข็ง ๆ
แต่ถ้าถามว่าคนที่เปิดทีวีผ่านมาแล้วเจอสาว ๆ นึก .. 'เฮ่ย! นั่นมันสาว ๆ ที่ร้องเพลง Gee ดัง ๆ นั่นนี่หว่า' แล้วเลือกที่จะหยุดดูแล้วล่ะก็
บางทีเขาอาจจะไม่เข้าใจว่าตรงนี้มันตลกยังไง หรือ ตกลง โซนยอชิแด เป็นนักร้องหรือดาวตลกกันแน่เนี่ย?

ดังนั้นผมจึงคิดว่าถ้า MBC อยากจะแสดงออกถึงทักษะการแสดงของสาว ๆ แล้วล่ะก็ .. ทำไมไม่ลองทำแบบ
สำหรับตอน 1 ตอน, ถ่าย CF หรือ MV ออกมา 30 วินาทีก็พอ เสร็จปั๊บก็เอาเวลาอีก 40 นาทีที่เหลือฉายเป็น Behind The Scene ว่ากว่าจะออกมาเป็นอย่างเนี้ย พวกเธอต้องทำอะไรบ้าง ตรงไหนยาก ตรงไหนง่าย หรือลองไปสัมภาษณ์อาจารย์ดู ว่าสาว ๆ ทำได้ดีอย่างไร ให้คะแนนก็ได้ เต็ม 10 ให้เท่าไหร่ แบบนี้มันยังดูชัดเจนว่า เออ เนี่ยนะ การแสดงของพวกเธอยังด้อยตรงนี้ ตอนหน้าจะได้ลองมาดูกันว่าพัฒนาหรือเปล่า อย่างนี้ชัดเจนมาก ๆ ว่าเป้าหมายของรายการคืออะไร ผมว่าอย่างนั้นจะส่งผลดีให้กับสาวๆ มากกว่านะครับ เพราะตอนนี้ HMF ยังค่อนค่างคลุมเครือทีเดียว
Jeweljem
อื้มมมม แต่ละคนวิพากษ์วิจารณ์ได้ ถึงกึ๋นเลยทีเดียว
ย้าวววยาว แต่ก็อ่านเหอะๆ
เห็นด้วย กับ คนนู้นที คนนี้ที ^^
boy1000
อยากจะพิมยาวๆ เหมือนกันแต่ขี้เกียจ เอาเป็นสรุปความคิดผมเป็นข้อๆ ล่ะกัน
1. ผมคิดว่า MBC กับ SM คงไม่ฉลาดน้อย(โง่)จนเอาสาวๆ มาทำให้เสียหรอกครับ
2. ผมคิดว่าถ้าคนที่ไม่ชอบดูเขาก็คงเปลี่ยนไปดูช่องอื่นไม่มานั่งทนดูอะไรที่ไม่ชอบให้เ
สียความรู้สึกหรอกครับ
3. ผมชอบ HMF มากกว่า FG และ FO
hye-won
ขอบคุณค่ะ

สำหรับข่าว
Iceberg.
โอ้ว สุดยอด แต่ละคน ฮ่าฮ่าฮ่า เห็นด้วยกับคนนี้บ้างคนนุ้นบ้าง

มันก็จริงในหลายๆข้อ อ่ะนะ ช่วง นี้เป็นช่วงพักสาวๆน่าจะได้พักบ้าง อะไรบ้าง

มันเหมือนไม่ใช่การพักที่แท้จริงเลยนะ = =

เราว่า SM เดินเกมส์(ตั้งใจให้)พลาดไปนิดนึง จากสายตาของเรามันดูเป็นการกอบกำไรเอาจากสาวๆมากเกินไป

จริง อยู่ น้ำขึ้นให้รีบตัก แต่ถ้าตักหมด ไปแล้ว มันจะเหลืออะไร ???

ส่วนเรื่อง HMF ตอนแรกๆ ที่เราดู โอเคค่อนข้างจะไร้สาระ จริงๆ = =

พล๊อตรายการคลุมเครือ ไม่มีแก่นสาร ลงทุนก็ไม่ลงทุน ความจริงถ้าไปถ่ายสถานที่จริง
น่าจะเรียก เรตติ้ง ได้ดีกว่านี้

แต่ก็ดูเอาฮาอะนะ ก็ได้เห็นความพยายาม ความทุ่มเท

และความจริงใจ ที่สาวๆแสดงออกมา ก็ถือว่าดูได้ ในระดับหนึ่ง

ขอบคุณสำหรับข่าว ชวนขบคิดค่ะ ^^

Darryplus
พิมพ์อีกยาวอีกแน่เลย งั้นไม่พิมพ์เรื่อง HMF ล่ะ ^^;;

สรุปจากข้อที่น้องเจบอกข้อดีของ FO ได้ว่า ถ้ารายการเป็นเหมือน FO

สาวๆ ก็ไม่ได้พัฒนาอะไรขึ้นมาเลยเช่นกัน นอกจากพาเที่ยว เล่นเกม

ซึ่งคนที่เค้าไม่ชอบเที่ยว หรือ เล่นเกม คงกดเปลี่ยนช่องไปดู 1 Night 2 Days แทน 555

ข่าวแทยอนดัง อาจจะเพราะ แทยอน เป็นผู้หญิงคนแรกที่ได้รับเชิญมามั้งคะ ^^;;
98Degreesz
เออรู้สึกอัดอั้นเรื่ิองนี้มานานพอสมควรเกี่ยวกัีบว่าา ...มันมากไปมั้ย??
พี่มีความคิดอยู่พักนึกนะว่าพวกเธอ คือ นักร้อง หรือ ดารา idol คือเข้าใจว่า
ทางค่ายต้องการให้พวกเธอเป็นทั้งนักร้องและidolที่ดี แต่...หลักๆของพวก
เธอคือนักร้อง พี่เลยคิดว่าพวกเธอควรโชว์ศักยภาพทางด้านนี้ออกมาให้ดี
ให้เต็มที่ ไม่ใช่ว่าทุกวันนี้ไม่ดี ดีแล้วแต่ยังเพียงพอหรือไม่ เช่น แตๆช่วง
ITNW~ ทั้งเต้น+ร้องสดไปด้วยเวลาขึ้นคีย์สูงไม่มีตก แต่ตอนนี้เธอจะกลับ
ไปทำเช่นนั้นได้หรือไม่??

รายการที่เป็นประเด็นคือ HMF เอาตรงๆว่าไร้สาระไม่มีแก่นสาร ดูไม่สนุก
ไม่มีการอวยอะไรทั้งนั้น เพราะรักในตัวพวกเธอค่้ำำะถึงคิดเช่นนี้
คิดจะ produce รายการออกมาสักรายการนึง ก็น่าจะนำจุดที่พวกเธอ
ทำได้ดีที่สุด ได้พัีฒนาตัวพวกเธอไปด้วย เจาะกลุ่มคนดูได้ด้วย คือ การร้องเพลง
ของพวกเธอ ส่วนเรื่องอื่นๆนั้นไม่ขอคอมเมนท์ เพราะค่ายนี้รู้อยู่ค่ะว่าอะไรเป็๋นยังไง

แต่ก็อยากให้คิดๆกันดูว่าจะทำให้พวกเธอเป็นนักร้องที่ดีมีความสามารถสูงสุด หรือ
เป็นแค่ idol ที่ได้รับความนิยมมาก เท่านั้น...
Dream_ven
HMF มันน่าดูต้องที่มีสาว ๆ นี่แหละ
แต่ถ้าไม่มีก็...
มันไม่มีสาระเอาซะเลย ดูตอนแรกก็คิดว่าสนุกดี
หลัง ๆ มันน่าเบื่ออ่ะ แน่จริงพาไปสถานที่จริงเลยดิ - -
แต่ก็น่ะความปลอดภัยของสาว
หวังว่า Hello Baby จะดีกว่านี้น่ะ
เอาเป็นว่า โซชิ ไฟท์ติ้ง!!
Galio
555 หยุดละครับ ๆ =)

-----

แวะมาบอกว่ารายการต่าง ๆ เตรียมกลับมาฉายตามปกติแล้วนะครับ ไม่มีการไว้อาลัยแล้ว เตรียมติดตามชมกันได้วันเสาร์-อาทิตย์นี้ =)
Mushroom_Prince
เหอๆๆๆ เข้ามาอ่านย้อนหลัง ไล่มาถึงตอนที่น้องเจกับพี่เบลคุยกัน...

แบบว่า ถกกันมันมากเลยครับ ข่าวนี้เรื่องเดียวเนี่ย เหอๆๆ

ต้องชมน้องเจครับ น้องมีความคิดเป็นผู้ใหญ่มากเลยอ่ะ (เทียบกับเค้าในบางเรื่องอ่านะ เหอๆๆ)

ประมาณว่าบางเรื่องเค้ายังคิดไม่ได้เท่าน้องเจเลยครับ

แต่ยังงัยก็ รอดูผลงานพี่สาวต่อไปครับ ไม่ว่าจะยังไงก็จะสนับสนุนพี่สาวต่อไป คุคุคุ

Ps. ขอบคุณสำหรับข่าวใหม่ด้วยนะครับ
YunJaeOnly
=w= กลายเป็นประเด็นร้อนมากมาย อ่านกันไม่หวาดไม่ไหว 5555

เอาเป็นว่า เรามารอดู Hello BaBy~ กันดีกว่าเน้ ..

ตายละ แทแทลูกแม่ แต่ละงาน .. เด่วเค้าให้แต่งงาน .. เด๋วเค้าให้เลี้ยงลูก T^T~ (ฮา..?)

Galio
ไม่แน่ใจว่าเป็นรูปของ Hello Baby รึเปล่า .. แต่ก็ไม่มียุนอาตามเคย

c;soorashi@soshified

ปล. ขำข้างบน 55555
Iceberg.
^
^
^
เหมือนพี่สาวมากกว่าคุณแม่นะ 555+
ขอบคุณสำหรับรูปค่ะ^^
One - Love
รูปอะไรหว่า คลับคล้ายคลับคลาเหมือนพรีเซ็นเตอร์เสื้อผ้า (??)
nobodyknow
ก้อในเมื่อเค้าทำรายการมาอย่างนี้อ่าเนาะ

และต้นสังกัดก้อไม่ว่าอะไร เราว่านะ ถ้าสาวๆสามารถทำให้เรทติ้งพุ่งได้ ก้อคงถือเป็นการพัฒนาได้เช่นกันนะ

ผมก้อไม่ค่อยรุ้เรื่องอะไรหรอก 55 เพิ่งมาติดตามเกาหลีเอาช่วงหลังๆนี่เอง

เอาเป็นว่า ไม่ว่ารายการอะไรจะออกมา โซวอนอย่างเราๆท่านๆก้อคงอดเชียร์และติดตามไปไม่ได้อยุ่ดีแหละเนาะ

ไว้เจอกันนะ Hello baby ^^

ปล.ขอบคุณสำหรับรูป Hello Baby คับ แต่อยากได้อีกอ่ะ แหะๆโลภ

สาวๆสวยมากเลย คงเพราะเป็นเรื่องทำความดีล่ะมั้ง
aui_jung
เรื่องมันยาจริงครับ...

ต่างคนต่างความคิดเห็น

เป็นกลางละกัน

รายการไหนมีสาวๆ ดูหมด จบคร๊าบ....

อีกอย่าง เราว่า Cinderella man สนุกมากๆๆ

ดูซับ จบตอนเหมือนขาดใจ

แต่ก็นะ อะไรๆก็เรตติ้งไว้ก่อน เฮ่อ....

Galio
ในรายการ ChinChin ของแทยอน แทยอนเล่าว่าทิฟฟานี่จะเก็บสะสมตั๋วหนังที่เธอได้ไปดูเสมอ แถมเธอยังเขียนชื่อของคนที่เธอไปดูด้วยไว้ด้านหลังของตั๋วนั้นด้วย โดยแทยอนไปเจอเมื่อทำไดอารี่ของทิฟฟานี่ตกแล้วตั๋วร่วงออกมา
------
Credit: cathode@soshified, soy@soompi
------

LoveBear
QUOTE (Galio @ May 31 2009, 08:38 AM) *
ในรายการ ChinChin ของแทยอน แทยอนเล่าว่าทิฟฟานี่จะเก็บสะสมตั๋วหนังที่เธอได้ไปดูเสมอ แถมเธอยังเขียนชื่อของคนที่เธอไปดูด้วยไว้ด้านหลังของตั๋วนั้นด้วย โดยแทยอนไปเจอเมื่อทำไดอารี่ของทิฟฟานี่ตกแล้วตั๋วร่วงออกมา
------
Credit: cathode@soshified, soy@soompi
------

โอ๊ะ..โอ จะมีชื่อใครบ้างนะ???
555+
Iceberg.
------
------

555+แทจอมจุ้น ไปแอบอ่านไดอารี่หมีเค้า 55+

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ^^
ยู(น) ริ(อา)
อร๊ายยยยย แทคะ
เค้าจะฟ้องหมี ตะเองไปแอบอ่านไดหมี ><
rozzieblu
QUOTE (Galio @ May 31 2009, 08:38 AM) *
------
------

ตายเเล้ว
จริงๆแทก็แอบหึงใช่มั๊ยนั่น ที่พี่หมีไปดูกับคนอื่น
ฮ่าๆๆ

ว่าแต่จะมีตั๋วกี่ใบที่แททิฟไปดูด้วยกัน
tamatron
QUOTE (Galio @ May 30 2009, 07:23 AM) *
ไม่แน่ใจว่าเป็นรูปของ Hello Baby รึเปล่า .. แต่ก็ไม่มียุนอาตามเคย

c;soorashi@soshified

ปล. ขำข้างบน 55555

แคมเปญ (หรือโฆษณา?) Happy Energy ค่ะ
YoooooonA
หุุหุ s910434369.gif s910434369.gif
Galio
ช็อก!! Apple Music ใส่ชื่ออัลบัมใหม่ของโซนยอชิแดลงในลิสต์แล้ว ทำให้มีความเป็นไปได้ว่าเราอาจจะได้ยลโฉมอัลบัมใหม่ภายในเร็ววันนี้(มิถุนายน)

http://www.applemusic.co.kr/mart7/mall.php...ew&no=64023

credits to bug @ soshified.com
Source: http://soshified.com/forums/index.php?show...&start=1060

ปล. ยุนอาเคยให้ท้ายว่าพวกเธอจะเปิดตัวอัลบัมใหม่หลังจากที่เธอเสร็จกับ Cinderella Man เสียก่อน

-------
amp_tif
จะคัมแบ๊คแล้วหรอเนี่ย

ดีใจจิงๆ

ขอบคุนน่ะค่ะ
gomon
จะออกเเล้วหรอ ยังมะได้สะสม CD ver korea เลย ซื้อไม่ทันเเวว -*- เเต่ไงก็ อุดหนุนของไทยใช้ของไทย ก่อน อยุ่เเรว อิอิ
tamatron
Hottracks ลงว่าสาวๆจะคัมแบ็คเดือนนี้ค่ะ

http://info.hottracks.co.kr/front/branch/branch.jsp?store=3
bambam
^
^
^
^
คงจะคล้าย ๆ กับที่ยุนอาเคยสัมภาษณ์ด้วยมั้งคะเรื่องการคัมแบ็คหลังจาก
ถ่ายละครจบก็น่าจะราว ๆ นี้นี่แหละ เตรียมเก็บตังค์ไว้ได้เลยเรา
cool_pamz
เอ่ออออออออออออ.. O_O

พูดไม่ออก บอกไม่ถูกอึ้ง ครั้งแรกนึกว่า จะปลายปียังเร็วไปเลย

เพราะกระแส Gee ยังไม่หายไปเลย นี่ ใกล้ๆนี่อีกหรอ เหวอมากกกกกกก o_O!!

เร็วไปมั้ยยยย SM ถึงกระแสGeeจะดังมากแต่ถ้าออกมาถี่เกินไป

คนมันก็ต้องมีเบื่อบ้างอะไรบ้าง อะ เห้อออ คิดมากเลยนะเนี่ย - -*

One - Love
คัมแบ๊คเร็วไปมั้ยอ่ะ?? - -"
กลัวคนจะเบื่อสาวๆ ไปซะก่อน
แต่ก็ดี งานจะได้เข้าเยอะๆ
Nammon
อ๋า คัมแบ็คเร็วไปมั้ยคะ SM > <

กระแสเพลง Gee ยังคงความดังอยู่เลย น่าจะทิ้งช่วงไปประมาณปลายปี

ทราบค่ะว่าตีเหล็กต้องตีตอนร้อน ...แต่นี่ตีจนสาวๆจะตัวร้อน ไม่สบายซะก่อนนะคะ (ให้มักเน่ได้ไปเรียนบ้างเต๊อะ -*-)

ความจริงอยากให้ออกมาประมาณปลายปีมาก (หรือ SM จะเห็นว่าถ้าคัมแบ็คปลายปีก็จะชนกับหลายๆวง? เพราะปลายปีนี้เกิร์ลกรุ๊ปทั้งหลาย ทั้งคัมแบ็คและเดบิวต์เพียบ)

อยากให้สาวๆได้มีเวลาซ้อมเพลงใหม่จนเลิศไปเลยอ่ะค่ะ เพราะอย่างที่รีพลายหน้าก่อนว่าไว้ ...ITNW ทั้งท่าเต้นที่ต้องแข็งแรงกว่า Gee ร้องสดโน้ตไต่เอเวอร์เรสต์ - -" แตแตก็ไม่มีเพี้ยนปะแลดออกมาซักนิด ...

แต่พอออก Gee งานรุมแบบไม่ให้หายใจหายคอ ...เวลาแสดงไลฟ์ แตแตเลยดูอ่อนแรงลงชอบกล (เสียงแอบแหบและไม่ค่อยถึง ...ยิ่งท่อนที่สิก้าร้องไลน์ประสานเสริมเข้ามาจะเห็นได้ชัดเลยว่าลากเสียงไม่ครบห้อง แล้วก็ลมไม่พอ เหมือนเหนื่อยและเพลียมากไป -*-)
Galio
QUOTE (tamatron @ Jun 1 2009, 03:56 PM) *
Hottracks ลงว่าสาวๆจะคัมแบ็คเดือนนี้ค่ะ

http://info.hottracks.co.kr/front/branch/branch.jsp?store=3

ขอคั่นนิดนึงนะครับ .. ทางโซชิฟายด์ออกมาแก้ข่าวว่า ทาง Hottracks ได้เอาลิ๊งภาพลงไปเรียบร้อยแล้วหลังจากที่แปะขึ้นได้ไม่นาน
ดังนั้นอย่าเพิ่งตื่นตระหนกกันนะครับ อันนี้เป็นข่าวลือเฉย ๆ~

----
Credit: bug@soshified
Source: http://soshified.com/forums/index.php?show...&start=1060
-----
RaiChin
ข้างบนอ่านแล้วตกใจ ว่าสาวๆยังไม่หายเหนื่อยเลย
แต่พอรู้ว่าเป็นข่าวลือก็ดีละ อยากให้ได้พักกันอีกนิด
ยุนอาก็ยังถ่ายละครอยู่ อยากให้สาวๆหายเหนื่อย สดใสๆ เมื่อไหร่ก็รอชมจ๊า
Iceberg.
โฮก นึกว่าจะคัมแบ๊คเลย ข่าวลือหรอกเหรอเนี่ย
แอบผิดหวัง แต่ก็แอบดีใจ(อะไรของมัน = =)555++

คัมแบ๊คเร็วไปก็ไม่ดีเนอะ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ^^
Galio
โซวอนครับ .. ข่าวนี้ห้ามผู้ที่เป็นโรคหัวใจ, ความดันโลหิตสูง, และเป็นแฟนพันธ์แท้ของหนูอิม ยุนอา อ่าน

"มีแฟน ๆ บางคนเป็นพยาน 'ฉากจูบ' ของยุนอากับ ควอนซังอู ในละคร Cinderella Man ณ สวน Naksun Park, Seoul"

ไม่แน่ใจว่าจูบจริงหรือมุมกล้องหรืออะไรก็แล้วแต่ ต้องติดตามเอง แต่ตอนนี้ผมขอร้องไห้ก่อนล้ะครับ
----
Credit: bossa747@soshified
-----
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.