Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Gossip Girl] กระซุบ กระซิบ เข้ามาสิคะ มีอะไรจะบอก ^3^
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15, 16, 17, 18, 19, 20, 21, 22, 23, 24, 25, 26, 27, 28, 29, 30, 31, 32, 33, 34, 35, 36, 37, 38, 39, 40
One - Love
คุณซูมานได้ที - -" เรียกซะ
ท่อน Ha! นั่นของสิก้ารึเปล่าที่แทอยากร้องอ่ะ
รออีกข่าวๆ

-- อีดิทข่าวที่สอง
พ่อแม่แทนี่เป็นพ่อแม่ที่ดีจังเลย
คอยให้กำลังใจลูกเสมอ
cool_pamz
ว้าวรออีกข่าวฮะ

ว่าทำไมวันนั้นสาวๆหน้าแบบนั้น ><
pang_taeyeon
เอือกกก สาวๆเป็นที่ต้องการ

ราคาสูง O.o ก็จริงนะคะ สาวๆจะได้พักบ้าง

อิมยุนสู้เค้านะ เรตติ้งเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆแล้ว

อยากไปตัดแว่นที่ร้านคิมแทจัง

เอ่อ แทคะ แค่ท่อนเดียวถึงกับต้องขนาดนั้น อิอิ

ปีนี้เป็นปีทองของสาวๆจริงๆ ครึ่งปีหลังจะต้องแรง แรง กว่านี้อีก

อบคุณมากๆนะคะ สำหรับข่าวของสาวๆมาเป็นชุดเลย ^^

~peach~
เจ๋งที่สุดเลยอ่า

สาวๆของเรามาแรง

จาเอาเข้าไทยจริงอะ แล้วเสียงภาพย์จาเป็นยังไงละ

แทแทท่าทางจริงจังมากเลยอะ แค่ ''Ha'' คำเดียว

ขอให้เรตติ้งสูงขึ้นเรื่อยๆน้า
Pat-HJ
ขอบคุณสำหรับข่าวคะ
POMz
บทความล่าสุดยืนยันข่าวมาว่า สมาชิกอีกอีก 6 คนไปถึงแล้วในตอนเช้าของวันพฤหัสบดี (เจสสิก้ากับทิฟฟานี่ไปก่อนในวันอังคาร) ยุนอาไม่ได้ไปครับ

เจสสิก้าจะร้อง duet กับ ปาร์ค จอง ฮยอน และ แทยอนจะร้อง duet กับ อีจอก ครับ

โอ้!! เมื่อวานนี้พวกเธอได้ไป Disneyland กันด้วย

credit : silis7noy@soompi

edit : เพิ่มรูปสาวๆที่สนามบิน Incheon ครับ

จากซ้าย-ขวา : Taeyeon, Sunny, Yuri, Sooyoung, Hyoyeon & Seohyun

---------------------------------------------------------

เย่!!! ในที่สุดๆสาวๆก็ได้พักผ่อนกันซะที เที่ยวให้สนุกนะครับสาวๆ >_<
One - Love
เห็นโซวอนต่างชาติเตรียมตัวเตรียมโปรเจ็คกันใหญ่
เสียดายยุนๆ ไม่ได้ไป TT
สงสัยเจนี่ต้องไปหาเพื่อนๆ ที่โน่นแน่เลย
boy1000
^
^
^
ด้านบนสาวๆ ไปไหนกันเหรอครับ?
~DoublE_N~
แต่ละข่าว เป็นปลื้มที่สุด ^^
ทิฟกับยองจะไปทำอะไรในอัลบั้มของ The Blues หว่า

รอติดตาม >[]<.
sherlockz
โอ้ว ว เจสจะได้ดูเอ๊ทกับเค้าแล้ว ><"
แทแทก็ด้วย ฮ่าๆ อยากฟังไวๆจัง ^^
cool_pamz
ว้าววววววววววว รอข่าวอยู่พอดี

สาวๆถึงL.Aแล้ว เย้ว~

รอแฟนแอค ><
POMz
สาวๆไปงาน Hollywood Bowl 2009 ที่ LA ครับ

ส่วนเพลงของ The Blue ที่ฟานี่กับซูยองไป feat ด้วยคือเเพลงนี้ครับ

bluekiller
ว้าวว ได้รู้ข่าวใหม่เยอะเลยค่ะ หุหุ

ขอบคุนมากก๊าฟฟฟฟ ^^

เค้ารอ YAMD เข้าไทยอยู่ หุหุ
yui
ฟานี่กับซูยองร้องหรอเนี่ย
ขอบคุณมากเลยนะค่ะ

Pepe
ขอบคุณสำหรับข่าวใหม่ๆครับ
^^
Ferrari
ขอบคุณข่าวค่ะ ฟานี่ๆ เย่ๆ
boy1000
QUOTE (POMz @ May 9 2009, 12:31 PM) *
สาวๆไปงาน Hollywood Bowl 2009 ที่ LA ครับ

ขอบคุณครับ ตกข่าวไปได้ไงเนี่ย ถ้าจำไม่ผิดปีที่แล้วนู๋ยุนก็ไม่ได้ไปเพราะติดถ่าย YAMD ปีนี้ก็ไม่ได้ไปเพราะติดถ่าย CM ปีหน้าจะถ่ายเรื่องอะไรจ๊ะนู๋ยุน
joey170
อ้า สาวๆไป LA อยากไปด้วยจัง

เที่ยวให้สนุกนะสาวๆ^^
NAMPU TIF
สาว ๆ อยู่ LA
ว้าววว
shadowspirit
ไปมั่ง ไปมั่ง ไปมั่ง ไปมั่ง ไปมั่ง ง่า
bear_mystery
ในที่สุดก็มีรูปถ่ายสาวๆที่LAออกมาค่ะ

แทสิก้า

น้องซอกับยูริ

credits :silverfire302 @ soshified.com
elite
รูปที่ LA น้องซอน่ารักมาก>_<

อ๊าก อยากได้ดูสาวๆมั่งจัง
cool_pamz
o_____________O

ในที่สุดก็ออกหลังจากรอมานาน

เฝ้าคอยแฟนแอคเคาท์มาทั้งวัน ว๊ากกกกก ><

ควอนยูลสวย><
bear_mystery
เพิ่มรูปค่ะ

photo by silverfire302||sbox@ssf

สถานที่และเวลาที่สาวๆจะขึ้นแสดงค่ะ
DATE: Saturday, May 9, 2009
TIME: 6:30PM
พอปรับเป็นเวลาไทยคอนฯก็จะเริ่มประมาณ8โมงครึ่งบ้านเราวันที่10ก็คือวันนี้นั่นเอง
bg (14).gif

credit: -ThE OnE- @soshifanclub
folz
^
|
|

555+ พร้อมคับบ 14ชม.เป๊ะ

นักเน่น่ารักมากๆ ยูริด้วย ^^

นู๋ยุนอานิ ไม่ค่อยไปไหนเลยเนอะ
Darryplus
แทสิก้า ยังกับคุณหนูลูกมาเฟีย มีบอดี้การ์ด โหดๆ เดินตามหลัง emo (2).gif
Mushroom_Prince
อูยยยย ไม่ได้เข้าห้องนี้นานเหมือนกัน

ตอนนี้พี่สาวก็คงแสดงจบแล้วสินะ

ขอบคุณสำหรับข่าวแล้วก็รูปมากเลยครับ
boy1000
บอดี้การ์ดสาวๆ นี้ MIB ชัดๆ เลย

ขอบคุณสำหรับรูปครับ สาวๆ น่ารักจังโดยเฉพาะน้องซอ
Keane_san
ว้าว แทแท แอบเซ็กซี่นะเนี่ย ขาสั้นซ้า s910434369.gif
LoveTaeyon
เห็นรูปแล้วรู้ึสึกคิดถึงสาวๆจังเลย อยากให้มาไทยอีกไวๆจังเลยงับTT^TT สาวๆสู้ๆ
JOY-+SDSN!
ขอบคุณมากน่ะค่ะ

พี่ซอน่ารักมากๆๆ

เจสสิก้าท่ายืนได้ใจมากเลย ขำไปหลายนาที
POMz
เรทติ้งรายการของ MBC ในช่วงเย็นเมื่อวานครับ

Sunday Sunday Night ช่วงที่ 1: 3.1%
Sunday Sunday Night ช่วงที่ 2: 6.7%

credit : xeth@soshified
ยู(น) ริ(อา)
SNSD comes back in June

It is rumored that SNSD will come back with another mini album in June.
It was posted on a small fan board by Winelight, a photographer who took pictures of various celebrities like SNSD.
He wrote that he heard the news from an advertiser.

credit : soshified

คัมแบ็คเร็วกว่าที่คิดไว้มากนะเนี่ย emo (3).gif
แต่ข่าวนี้ยังไม่ชัวร์นะคะ ><
Jeweljem
ดีใจถ้าข่าว สาว ๆ คัมแบ๊คเป็นเรื่องจริง > <

แต่ถ้าสาว ๆ คัมแบ๊ครอบนี้แล้ว ธันวาอีกรอบ จะดีเลย
แต่ถ้ากลับมารอบนี้ แล้ว ยาวววไปเลย ธันวาไม่มีแ้ล้ว
ก็ไม่อยากให้รีบคัมแบ๊ค กลัวเพลงใหม่จะเป็นเพลงเก่าก่อน
อยากให้ สาว ๆ ได้รางวัล ศิลปินหญิงยอดเยี่ยมปลายปีอ่า
boy1000
QUOTE (ยู(น) ริ(อา) @ May 11 2009, 12:36 PM) *
SNSD comes back in June

It is rumored that SNSD will come back with another mini album in June.
It was posted on a small fan board by Winelight, a photographer who took pictures of various celebrities like SNSD.
He wrote that he heard the news from an advertiser.

credit : soshified

คัมแบ็คเร็วกว่าที่คิดไว้มากนะเนี่ย emo (3).gif
แต่ข่าวนี้ยังไม่ชัวร์นะคะ ><

ถ้าจริงก็เดือนหน้าแล้วอ่ะจิครับ แต่ผมว่ายังไงก็เร็วไปอ่ะ ไม่น่าจะใช่

QUOTE (Jeweljem @ May 11 2009, 04:02 PM) *
ดีใจถ้าข่าว สาว ๆ คัมแบ๊คเป็นเรื่องจริง > <

แต่ถ้าสาว ๆ คัมแบ๊ครอบนี้แล้ว ธันวาอีกรอบ จะดีเลย
แต่ถ้ากลับมารอบนี้ แล้ว ยาวววไปเลย ธันวาไม่มีแ้ล้ว
ก็ไม่อยากให้รีบคัมแบ๊ค กลัวเพลงใหม่จะเป็นเพลงเก่าก่อน
อยากให้ สาว ๆ ได้รางวัล ศิลปินหญิงยอดเยี่ยมปลายปีอ่า

แค่ของต้นปีนี้ก็มีโอกาสที่จะได้รับรางวัลศิลปินกลุ่มหญิงยอดเยี่ยมแห่งปีแล้วล่ะครั
~YuMilK~
ขอบคุนสำหรับข่าวค่า
ooDARKoo
ไม่ค่อยอยากให้ออกมินิเลย
อยากให้ออนอัลบั้มต็มมากกว่า
อยากดูคอมเดี่ยวของสาวๆใจจะขาดแล้ว

แต่ที่จริงcomebackก็ดีจัยแล้ว^^
ขอบคุณสำหรับข่าวคร้า
rainbow__//*snsd
เสล่อดั้ วว ! อยากฟัง โย่ว ๆๆ

---------------------------------------------
edit by POMz
ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจว่าต้องการพูดว่าอะไร
รบกวนใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ
YOONALOVER1
555ผมไม่รู้เรื่อง

ไปแลวละ
aui_jung
ปิ๊กมาโวยๆเน้อ โซนยอชิแด

รอ.....คร่า
bo37
อยากให้ come back ช่วง หลังเดือนสิงหาไปมากกว่า รู้สึก Geeยังแรงไม่เลิกเลย
ช่วงนี้น่าให้สาวๆได้พักกันหน่อย โดยเฉพาะยุน
แถมแฟนๆจะได้คิดถึงแบบรากเลือด
POMz
เมื่อวานนี้สาวๆกลับไปถึงเกาหลีแล้วนะครับ แทงกูได้ไปที่ MBC จากสนามบินต่อเลย เพื่อที่จะไปจัดรายการสด Chin Chin เมื่อคืนวานครับ และในตอนนี้ (ตอนที่ silis7noy โพสข้อความ) สาวๆได้ไปถ่ายทำรายการ HMF ที่ห้างสรรพสินค้าครับ

เรื่องข่าวลือเรื่องอัลบั้มใหม่ที่จะออกในเดือนมิถุนายน ยังคงเป็นแค่ข่าวลือนะครับ แต่ในรายการ HMF ตอนแรกนั้น แทงกูได้พูดว่า " พวกเราจะไปอัดเพลงในอัลบั้มใหม่ในวันพรุ่งนี้ค่ะ " ซึ่งหมายถึงว่าตอนนี้น่าจะเสร็จเรียบร้อยแล้ว....

มีข่าวลืออีกว่าเป็นมินิอัลบั้มและจะมี SMTown summer อัลบั้ม และซูจองอาจจะอยู่ใน MV ของ SHINee

credit : silis7noy@soompi

---------------------------------------------------------------------------------------------

แต่ยังไม่แน่ใจนะครับว่าสิก้ากลับมาพร้อมคนอื่นรึป่าว เพราะมีข่าวว่ายังไม่ได้กลับมาครับ รู้สึกว่า สิก้าไปซานฟรานครับ
cool_pamz
มิถุนา มันอาจเร็วไปเพราะสาวๆยังพึ่งหยุดโปรโมท
ไปไม่กี่ กระแสGeeซินโดรมก็ยังคงอยู่
รอข่าวต่อไป ><

แทแทบอกว่าจะไปอัดเพลงในอลบั้มใหม่
แล้วยังต้องคิดท่าตงท่าเต้น ไหนจะเลือกเพลงให้เหมาะสม
อย่างที่ยูลบอกว่า อัดกันไปเยอะมากก่อนจะเลือกกันเอาเพลงที่พวกเราชอบที่สุด

เหมือนแฟนแคมที่ L.A สนามบินตอนกลับ
ไม่เห็นสิก้าเหมือนกัน เห็นแค่ 7 คนหรือว่ามองสิก้าไม่เห็นก็ไม่รู้
มาถึงก็ทำงานกันเลยเห้อเหนื่อยแย่ ..
CooKie'n_CreAm
กรี๊ดดดดดดดดดด

สาวๆกลับมาแล้ว

ดีใจมากเลยค่ะ

เป็นห่วงมากๆเลยตอนไปอยู่ที่นู่น

กลับมาแล้วก็ดีใจค่ะ
LoveBear
ขอบคุณสำหรับภาพแล้วข่าวสารค่ะ

แทงกูกลับมาถึงก็ทำงานเลย เก่งจริงๆๆ

ดูแลสุขภาพด้วนะค่ะออนนี่
pang_taeyeon
สิก้าอาจกลับไปเที่ยวบ้านเกิด อิอิ

เห็นด้วยค่ะ คัมแบคเร็วไป ถ้ามันจริง

แทงกูเหนื่อยแย่เลย เดินทางไกลยังต้องทำงานต่ออีก

ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
One - Love
ซูจองนี่น้องสิก้าใช่มั้ยคะ ดีใจแทนสิก้าจังเลยย
ถ้า SM ออกอัลบั้มซัมเมอร์มากก็คงจะดีสิ
ชอนซังจะได้กลับเกาหลี เจ๊โบก็จะมา TT
weaknaw
ซูจอง คริสตัล กรี๊ดดดด ><
ขอให้ไปโผล่ใน mv shinee จริงๆด้วยเถอะ
รักพี่สาว สนับสนุนน้องสาว หุหุ

ข่าวลือมินิอัลบั้มใหม่...ส่วนตัวคิดมีสิทธิ์เป็นไปได้นะคะ
เพราะยังไงก็แค่มินิอัลบั้ม แล้วปลายปีค่อยออกอัลบั้มเต็มอีกรอบ
ถ้าจริงโซวอนกินแกลบกันแน่ๆ ดูดตังเข้าไป - -"
SpanishFlu
อยากให้ออกอัลเต็มมากกว่า นานแค่ไหนก็รอได้
ตอนนี้จียังแรงไม่เลิกเลยอ่ะ กระแสยังไม่จางหาย อยากได้แบบคิดถึงสุดๆแล้วค่อยออกมาดีกว่านะ
(หรือคนอื่นว่าไง)

อยากดูคอนเดี่ยววววว <<<--- อันนี้เห็นด้วยสุดๆ
loveyulsic
ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะคะ ตอนนี้ก็ร้องเพลงรอต่อไปค่ะ
เพลง Gee ฟังกี่ทีก็ไม่เบื่อจิง s910434369.gif
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.