Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Gossip Girl] กระซุบ กระซิบ เข้ามาสิคะ มีอะไรจะบอก ^3^
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15, 16, 17, 18, 19, 20, 21, 22, 23, 24, 25, 26, 27, 28, 29, 30, 31, 32, 33, 34, 35, 36, 37, 38, 39, 40
o2MB2Ko

ไดอารี่มาแล้วอ่ะ น่ารักทุกคนเลยแบบสบายๆ อยากได้สุดๆ กบกวาง mkb (28).gif

ไม่รู้จะโพสที่ไหนที่นี่แล้วกัน
Keane_san
แทแท จะโดนแกล้งอีกแล้ว พลาดไม่ได้งานนี้

ว้าว ไดอะรี่สาวๆออกแล้ว แต่ละคนสวยใสมากเลยอ่ะ s910434369.gif
Pimmiiz
พกรี๊ดดด

ไดอารี่น่ารักมาก แต่ราคาตั้ง 800 อ้ะTT

เฮ้อออ
3oom
ไดอารี่งามมาก ต้องไปซื้อมาแล้ว 800 ก็เอา
pang_taeyeon
ไดอารี่ จ๋าา า

สาวๆน่ารักจังเลย ^^
LoveBear
ไดอารี่จ๋า

อยากได้ๆๆๆ แต่ 800 เฮ้อๆๆๆ

นอนรอไปก่อนดีกว่า แงๆๆ
jackzboiz
800บาท ไฟท์ติ้ง 55+

เก็บเงินไปเรื่อยๆๆ
amp_tif
อยากๆดูแทแทโดนแกล้ง

รอดูอาทิตย์นี้
momojung
ขอบคุณจ้า
koyJaaa
เห็นแล้วอยากได้จริง ๆ น่าสะสมเป็นที่สุด ขอบคุณภาพนะคะ
oatyamazaki
XOXO

Gossip Girl
Jeweljem
ไดอารี่สวยอ่า อยากได้ ๆ > <
ไปซื้อไก่ย่าง 5 ดาว เค้าจะแถมมั่งมั๊ย 555
CooKie'n_CreAm
กรี๊ดดดดดดดดดด

น่ารักมากๆๆเลยค่ะ

อยากจะได้ๆๆๆๆ
Carbo*LOVE*SNSD
ว้าว ๆ สวยจังเลย
อยากได้ ๆ ๆ

อยากรู้ค่ะว่า..เอ่อ.. ซื้อได้ที่ไหนเหรออ
แห่ะ ๆ ๆ
atom_like_u
งือๆๆๆ อยากได้ไออารี่อ๊ะ

สั่งจากเว็บในไทย 800 แต่ถ้าซื้อที่เกาหลีแค่ 500 กว่าบาทได้กินไก่แถมไดอารี่

อร๊ากกกกกกกก โคเรี่ยนคะ ฝากซื้อหน่อยจิ TT^TT
Mushroom_Prince
รูปพี่ฟานี่น่ารักมากมายครับพี่ป๋อม เหอๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับรูปนะครับ

-------------------------------------------

อ๊ากก ไดอารี่...รูปน่ารักได้อีกอ่า

เค้าเริ่มอยากกินไก่แล้วดิ (ที่จริงอยากได้ไดอารี่ 555)

ดิท : เอิ๊กส์ พี่แทงกูของเค้า น่าสงสารจัง 55555 (สงสารแล้วหัวเราะหรอเนี่ย ยังงัยหว่า???)
Yoonaoffa
บินไปกินไก่ดีก่า>_<

=3= ไทยอย่าคิดค่าอิมพอร์ดเยอะสิ=3=

อยากได้จังT^T
LiverNUT
ว้าว ไดอารี่น่ารักมากกกก อยากได้อ่าา
++(SweetzDaedz)++
* * ไดอารี่น่ารักเนอะ
PpSNSD
จอร์ชชชช มากๆ คับไดอารี่

สวย ><

800 เหรอ จาสู้ดีมั้ยเรา TT
7SuNZ
แทแท โดนแกล้งอีกแล้วงานนี้

คิคิ ,, แฟนเค้าจะรอดมั้ยเนี่ย สิก้าจ๋า

วิ่งมาซบอกเค้าได้น๊า ^^

อยากได้ไดอารี่ แต่ทำไมมันแพงจัง

ปล.เอียนไก่ฮะพี่น้อง T^T
ด.ช.สติช
รับทราบค่ะ . ทำตามจ๊า '
อ่านหมดแล้ว !
Pon_Fanny
อยากได้ไดอารี่จังเยย

เก็บตังดีก่า
POMz
เรทติ้งรายการ MBC Sunday Night show เมื่อวานนี้ครับ

ช่วงแรก เป็นช่วงรายการ quiz show ของ คิม กูรา และอื่นๆ ได้เรทติ้ง 3.3% ครับ

ช่วงที่สอง HMF (Horror Movie Factory) กับ WGM ซึ่ง เรทติ้ง จาก Nielson ได้ไป 7.5% ครับ

อืม.... ก็ไม่เลวนะครับ^^

credit : silis7noy@soompi

puchi-puchi
7.5 ถือว่าโอเคแล้วป่ะคะ

กลัวสาวๆเรตติ้งไม่ดีอ่ะ T_T

สาวๆสู้ๆๆๆนะคะ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะป๋อม
Mushroom_Prince
อืมมม....7.5 เริ่มต้นได้ค่อนข้างดีครับ

หวังว่าต่อไปจะพุ่งขึ้นไปเรื่อยๆๆนะ ขอบคุณสำหรับข่าวมากเลยครับพี่ป๋อม
One - Love
7.5 ก็ถือว่ากำลังดีเลยค่ะ
ดีใจที่มีคนดูสาวๆ เราเยอะ
cool_pamz
7.5 ขอให้คนดูเพิ่มต่อไปเรื่อยๆนะฮะ

รายการน่าสนใจมากๆ

สู้ๆไฟท์ติ้ง สาวๆ
Jeweljem
ช่อง MBC ให้สาว ๆ ช่วยกู้เรตติ้งเยอะนะ
ลุ้น ๆ ให้ Horror Movie Factory กับ Cinderella Man
เรตติ้งจงขึ้น ๆ ๆ ๆ โอมมม ~ เพี้ยง
Pimmiiz
ขอให้เรตติ้งพุ่งๆๆๆฮับบ บ
bom__seo
โอ้ววววว ขอแวะมาต๊กกะใจด้วยคน

นู๋ซอ เค้ามาตอบ ufo ด้วยเหรอ

แปลมาเร็วๆๆๆๆ น้า

อยากอ่านอ้า อิ อิ

kee
แอบเห็นจากข้างบน

หนูซอมาตอบ UFO แม่เจ้าอยากอ่าน
Palm-iiY
เรตติ้งจงพุ่งขึ้นไปอีก ~
เพี้ยงๆ !!

ทำแค่นี้ก็ถือว่าดีแล้วนะสาวๆ^^
PalmYyY
อ่าาา ไดอารี่ อยากดั๊ยยยย

แต่ 800 ทำม๊ายยย มันขายแพงจัง

ค่าขนมาจากเมกายังของใหญ่กว่ายังถูกกว่าเล่ยยย

T^T
POMz
ข่าวที่ 1

Big Bang กับ SNSD ได้รับการโหวตให้เป็นศิลปินที่ได้รับความนิยมสูงสุดในเกาหลี
จาง ดง กอน และ คิม แท ฮี ได้รับการโหวตให้เป็นนักแสดงที่ได้รับความนิยมสูงสุด
ยู แจ ซอก และ ชิน บง ซอน ได้รับการโหวตให้เป็นนักแสดงตลกที่ได้รับความนิยมสูงสุด
จากผู้ร่วมโหวต 1344 คน

source

ข่าวที่ 2

ทิฟฟานี่ กับ ซูยอง จะได้เข้าร่วมใน comeback album ในรอบ 14 ปี ของ The Blues

source

credit : kevcozha@soshified
Jeweljem
เป็นข่าวดีทั้งนั้นเลย ขอบคุณนะคะ
รักสาว ๆ จัง > <
boy1000
wow ข่าวดีจริงๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
Pimmiiz
เเง่มๆ เอสเจกะดงบังทำไมไม่ได้

ไม่เป็นไร มาดังอยู่ไทยเเทน55

มีแต่ข่าวดีๆ ปีของโซชิจริงๆ
KhuNKhuN
ดีใจกับสาวๆ

เย้ๆ
KOSHchang
มีแต่ข่าวดีดี

ปีนี้เปนปีสาวๆคร่า....55555
POMz

ช่วงเรทติ้งในรายการวันอาทิตย์ครับ

credit : bug@soshified
Galio
คู่แข่งแข็งโป๊กขนาดนี้ คงแทรกยาก
1n2d นี่ดังมาก ๆ เป็นรายการเดียวที่สาว ๆ เราไม่ได้ไปออกในช่วงระหว่างโปรโมต 'Gee'
ส่วน Family Outing ก็ไม่ต้องให้เอ่ย
สนุก ฮา ขนาดไหนรู้ ๆ กันอยู่ .. ดังนั้น MBC ต้องโปรโมตเยอะหน่อยล่ะงานนี้
ท่าทางสาว ๆ คงกระตุ้นเรตติ้งกันเหงื่อตกแน่ T T'
สู้ ๆ เน้อ~

ขอบคุณพี่ป๋อมครับ =))
One - Love
เรตติ้งรายการ 1 night 2 day สูงจัง -*-
สู้ต่อไปค่ะสาวๆ
BO²M
เราอ่านเจอในทีวีพูลว่า
YAMD เตรียมลงจอในไทยปีนี้

ข่าวไม่กล้าคอนเฟริมนะแต่เราอ่านเจออ่ะ ^^'
ลุ้นๆ กัน : ]]
One - Love
ว้าวว ถ้า YAMD ลงก็ดีน่ะสิ
จะได้เจอยุนบ่อยๆ ><
xxแฟนร็อบ_แตแตx
ขอบคุณสำหรับข่าว
ข่าวสารๆๆ
POMz
เรทติ้งของ CM กำลังค่อยๆขยับขึ้น ซึ่งได้เรทติ้ง 10.4% vs SBS 14.9% และ KBS 9.6% ในตอนแรก CM ไม่ค่อยได้รับความนิยมนักในกระทู้ละครของเกาหลี แต่ตอนนี้กำลังได้รับการยอมรับมากขึ้นครับ การพัฒนาในด้านการแสดงของ ยุนอา จาก YAMD ก็ได้มีการกล่าวถึงด้วย

การเป็น MC ของ ซูยอง ได้รับการวิจารณ์อย่างดี อย่างไรก็ตามก็ไม่ได้มีใครแปลกใจแต่อย่างใด

MBC มีรางวัลประจำปีสำหรับ DJ และ ฉันคิดว่า แทยอน น่าจะได้รับการเสนอชื่อในปีนี้ ในเกาหลีมีรายการวิทยุใหญ่ๆอยู่ประมาณ 40 รายการ และฉันได้เห็นตารางราคาค่าโฆษณาซึ่งรายการ ChinChin นั้นอยู่ใน top 3 ซึ่งทำให้ฉันแปลกใจ MBC นั้นมีความเชื่อถือในตัว แทยอน เป็นอย่างมากที่ให้เธอดูแลรายการที่สำคัญๆ

แทยอนได้พูดใน ChinChin ว่าเธอต้องการที่จะร้องท่อน "Ha!" ในเพลง Gee และเธอได้บอกว่าเธอพยายามที่จะออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ
ซึ่งก็ถูกพบเห็นที่ยิมจริงๆ

ส่วนในงานวันเด็กนั้น ดังที่ได้เห็นสาวๆได้หยุดการแสดงไปพักนึง เนื่องจากฝูงชนนั้นตื่นเต้นเกินไป จนยืนขึ้นแล้วบังคนอื่น ทำให้สาวๆทำหน้านิ่วอย่างนั้น

ช่วงนี้เป็นช่วงฤดูเทศกาลทำให้สาวๆได้ปรากฏตัวบ่อยแต่ก็ไม่มากเท่าปีที่แล้ว อาจเพราะสาวๆเป็นที่ต้องการเป็นอย่างมากและทาง SM ได้เรียกราคาสูง อีกทั้งเศรษฐกิจที่ไม่ดี ฉันได้เห็นข้อความที่โพสโดยตัวแทนนักศึกษาผู้จัดงานที่บ่นถึงราคาค่าจ้างของสาวๆที่ พวกเขาไม่สามารถจ่ายได้และต้องยอมแพ้ไป
ซึ่งก็ดีนะ สาวๆจะได้พัก ~

POMz

ฉันได้เข้าไปใน fan blog มาและนี่เป็นภาพจากร้านแว่นตาของพ่อกับแม่ของแทยอน ซึ่งเขาได้ไปมา

แม่ของแทยอนได้บอกเขาเกี่ยวกับเบื้องหลังเหตุการณ์ที่แทยอนได้หนีกลับบ้าน

" แทยอนต้องการที่จะออดิชั่นกับทาง SM พร้อมกับเพื่อนๆ ซึ่งแม่ก็ได้อนุญาตไป เมื่อถึงวันที่จะเดินทางไปโซลกลับไม่มีเพื่อนคนไหนไปเลยทำให้เธอผิดหวัง แต่เธอก็เดินทางไปโซลด้วยตัวเธอเอง แม่อนุญาตให้ไปก็เพราะแม่ต้องการให้เธอพิสูจน์ตัวเอง ไม่ใช่ว่าแม่อยากให้เธอได้เป็นนักร้องหรืออะไรนะ แต่ในที่สุดแล้วเธอก็ได้รับรางวัล grand prize ในสาขา SM Best Young Competition ค่ะ "

" ดังนั้นเธอจึงได้เป็นเด็กฝึกหัดกับ SM ซึ่งทำให้เธอต้องเดินทางไปมาจากจุนจูไปโซลทุกวันเป็นเวลากว่า 3 ปี หลังจากนั้นเธอจึงไปพักทีหอพักของ SM และเราจะคุยทางโทรศัพท์กันทุกๆวัน แล้วเธอก็ร้องไห้ออกมาเพราะมันยากเกินไป เมื่อถึงวันนึงที่เธอทนไม่ไหวอีกต่อไป เธอได้เก็บของแล้วก็กลับมาบ้านค่ะ "

" เมื่ออยู่ๆเธอไปปรากฏตัวที่บ้านนั้นทำเอาแม่แปลกใจนะคะ แต่แม่คิดว่าแทยอนได้เข้าใจอะไรหลายๆอย่างในวันนั้นที่ว่าถ้าเธอยอมแพ้ในตอนนี้เธอจะไม่ประสบผลสำเร็จใ
นสิ่งใดๆเลย ในตอนเช้าวันถัดมาเธอก็ได้กลับไปที่ SM โดยที่ไม่ได้บอกกับใครเลย "

" ถ้าคุณรู้สึกว่าจะยอมแพ้ อย่ายอมแพ้นะ อย่าคิดแต่ในแง่ลบ ให้คิดเกี่ยวกับมันแต่ในแง่บวกอย่างเดียว " "If you feel like giving up, do not give up. Don't think negatively. Be absolutely positive about it."

มี fan account มากมายซึ่งได้ไปร้านแว่นตา พวกเขามักจะพูดถึงเกี่ยวกับความยอดเยี่ยมของพ่อกับแม่ของแทยอนกันเสมอ

ขอบคุณครับ คุณพ่อ คุณแม่

รูปแทยอนอีกภาพครับ

Pimmiiz
อิมยุน ไฟท์ติ้ง เรตติ้งดีขึ้นเรื่อยๆ

แทงกู ฟิคๆ สู้ตายค่ะ ๕๕

ป้าหยองเก่งอยู่เเล้วล่ะเนอะ

รออีกข่าวงับ บ อิอิ
PCy_9
โอว์ เรียกราคา O_O

ถ้าสมมติว่าละครยูนอาฉายจริง
ก็นับว่าเป็นเรื่องดีนะคะ O_O

อยากรู้ชื่อไทยค่ะ จะเป็นดาวพระศุกร์แห่งเกาหลี รึเปล่า 55555555555

ไหนจะเสียงพากย์ O_O ถ้าเป็นเรื่องจริงจะเป็นไงเนี่ย 555+

This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.