Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] SMTOWN World Tour จัดทัพสตาร์ชั้นนำงัด 80 เพลงยาว 6 ชั่วโมงตะลุยรอบโลกปลายเดือนนี้
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
Galio

[Newsen รายงานโดย: คิม ฮยองอู]

เริ่มต้นจากกรุงโซลไปจนถึง LA, โตเกียว, เซี่ยงไฮ้ และเมืองหลวงของอเมริกาและเอเชีย คอนเสิร์ตสุดอลังการภายใต้นาม 'SMTOWN LIVE 10 World Tour' โดย SM Town จัดการขนทัพศิลปินเหลือคณานับมาสรรสร้างคอนเสิร์ตยาว 6 ชม. ให้แฟน ๆ กรี๊ดกันเต็มอิ่มเลยทีเดียว

ในวันที่ 21 สิงหาคม ตั้งแต่เวลา 4 โมงเย็นเป็นต้นไป โซลโอลิมปิคสเตเดี้ยม จะเต็มไปด้วยสตาร์ดังอย่าง คังทา, โบอา, ยูโนวยุนโฮ, ชเวกังชางมิน, ซูเปอร์จูเนียร์, โซนยอชิแด, SHINee, f(x) และ TRAX ซึ่งศิลปินภายใต้ต้นสังกัดเดียวกันจะงัดเพลงรวมแล้วกว่า 80 เพลงมาเอนเตอร์เทนแฟน ๆ กันแน่นอน ก่อนจะอัพเกรดเดินทางไปทัวร์ทั่วโลกต่อไป

โดยเฉพาะเวทีพิเศษที่ ยูนโนวยุนโฮ และ ชเวกังชางมิน เตรียมพร้อมร่วมกัน อีกทั้งเวทีของ โบอา ร่วมกับ SHINee-คีย์ ยังมีเวทีของ ซูเปอร์จูเนียร์-คยูฮยอน ดูเอ็ทคู่ โซนยอชิแด-ซอฮยอน ก่อนถึงคิวของคู่ 'พี่น้องตระกูลจอง' โซนยอชิแด-เจสสิก้า และ f(x)-คริสตอล เติมเต็มความสนุกสนานในค่ำคืนนั้นแน่นอน

นอกจากนี้ยังมีชื่อของ คิม มินจง, อารา, และยอนฮี อยู่ในลิสต์เตรียมร่วมทัพอีกด้วย

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Newsen
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
-----
ไม่มีไทยสินะ
pang_taeyeon
ไทยแลนด์ล่ะคะ T^T
FRANc_OZY
เสียดายไม่มีไทย
ปีที่แล้วก็ไม่ได้ไป คิดแล้วเศร้า TT
YunJaeOnly
อยากดู Special ของแทยอนนนนนนนน ><
เสียดายไม่มีที่ไทยเนาะคะ T-T
SoNe_SuNN
โฮ
6 ชั่วโมง
MoNaLiZa
อยากดูน่าจะมาไทย
MAYDAY
มาไทยได้ไหม TT'
taeny 27
อยากดูมั่งงงงง TT
oPIEo
อยากฟังเพลงที่น้องตระกูลจอง T_T งีสสสสส
ตอนไทยไม่เหนคุ้มงี้เรยยย
CheLLCheLL
เกาหลี ลืมไทยไปเเล้วหรอ
Soshi999
อยากดูมั้งจังเลย.... ขอบคุณสำหรับข่าวคับ...
amp1125
คอนฯธรรมดายังไม่มีเลย SM town คงไม่ต้องหวังอ่ะ -..-
สุดยอดปลาทับทิม
ไทยแลนด์ ไทยแลนด์ ไทยแลนด์

...ไม่มา หง่า....
thoonly
เฮ้อ เมื่อไหร่จะได้ดูบ้าง
poop
อยากดูคูพี่น้องจอง
~RedEye~
emo2 (13).gif ว่าแล้ว เสียความมั่นใจในไทยไปแล้วจริง ๆด้วย T-T
sLuMbOmBaE
เกาหลีจัดสี่โมงเย็น แอลเอจัดตั้งหนึ่งทุ่ม หกชั่วโมงออกมาตีหนึ่ง? โฮ้ เช้าเชียว
Orr_LuvSoshi

แงงงง ไม่มาไทย เสียใจมากมาย คอนเสิร์ตดีขนาดนี้ กระซิกๆ น้อยใจอ่ะ TT

อยากดูสาวๆ SNSD ที่สุดดดดด....

อยากดูคยูซอ น้องซอ กะ คยูฮยอน อยากดูสองพี่น้องตระกูลจอง สิก้าคริส ><

อยากดูชางมินกะยูโนววววว ด้วยยยยยย....O_o

JordanLoveTiffany
อ่านให้อยากแล้วก็จากไป emo2 (16).gif
rabbit
มักเนดูเอท อยากดูจัง
PuTcH
เมืองไทยก็ยังต้องรอต่อไปๆๆๆ
Magicknight
เปอร์จูเนียร์-คยูฮยอน ดูเอ็ทคู่ โซนยอชิแด-ซอฮยอน ก่อนถึงคิวของคู่ 'พี่น้องตระกูลจอง' โซนยอชิแด-เจสสิก้า และ f(x)-คริสตอล

แต่ไม่มีประเทศไทยน้ำตาจะไหลลลลลล emo2 (15).gif emo2 (16).gif
s912397456.gif s910434369.gif
b@dJoEJo
พสกเรารวมตัวกันประท้วงเลยดีมะ

ผมว่าชักไม่ค่อยเข้าท่าละ emo2 (12).gif พี่ไทยถูกลบบบบบบบบ
MyKimTaeYeon
รอแฟนแคม ก็ได้ ~
angletae
คอนนี้สุดยอดมาก แต่ไม่มีไทย T_____________________T;
vɑииiiz..!*
ไทยเเลนด์ ไม่มีสินะ
Soo:P
อยากดูมาก

มีพี่น้องตระกูลจองด้วย โฮะโฮะ
อยากเห็นอียอนฮีตัวจริงซักครั้ง โกอาราด้วย
takachi1988
มาไทยบ้างน๊าๆๆๆๆ
STK_SAN
ปีนี้ แฟนไทย อดสินะ T_T
Adatt
อยากดู ๆ ๆ ๆ ๆ ทำไมไม่มีไทยนะ
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
kaangy
กริ๊ดดดด อยากดูพี่น้องจองร้องเพลงด้วยกัน

XENon_Seohyun
ฮือๆ

ไม่มีไทย...

เซงงงงงงงงงงงงงง
0r@ngE
อยากไปดูเวที พี่น้องจองงงง เง้ออ

ไม่มีไทยเพราะกลัวสงครามกลางเมืองสิน้ะ

bg (18).gif
e@rlobe
อ่านแล้วอิจฉาประเทศเหล่านั้น
...เฮ้อออออออออออ
ขอบคุณค่ะ
^iCeCool^
เสียใจ อยากดูบ้างอะ
YaDong
มาไทยทีค๊าบบบบบ T____T
td23
อยากรู้ว่า เอสเอ็ม คิดอะไร

ไม่มาไทย

คุณคิดผิดแล้วล่ะ

ไทยมีดีเยอะไม่เอา ศิลปินมาเอาใจแฟนๆ ที่นี่

คงคิดว่าตีตลาดไทยแตกแล้วดิ

เราว่าคุณคิดผิดนะ

ส่วนสาวๆ บังไงก้อดัง

สู้ๆ ถึงจะไม่มา ก้อ อยู่ในใจ เสมอ จ้า
CartoonY ^^
ทำไมไม่มาเมืองไทยน๊า....
Pimmiiz
ลี่อินล่ะ? T~T
เอ้าาาา ทำไมประเทศอื่นคุ้มกันจังเ้ลยยยย 6 ชม.อ่ะ โฮกกกกกกก
อิจฉาสุดๆ
ขอบคุณค่ะ TT
Chocolate Boy
emo2 (13).gif

ไทยนอกสายตาอีกละ ToT
spring summer
อยากดูจัง แต่สงสัย SM จะลืมประเทศไทยนะ
น้องกบน่ารักที่สุดเลย
เราคงเข้าใจ ว่าทำไมไม่มาไทย เพื่อความปลอดภัยของศิลปิน แต่ก็อยากให้มาTT
JomW
ได้โปรดดด มาที่ไทยด้วยเถอะน้า..

ขอบคุณมากค่า
goku3
ขอบคุณครับ
ssubsiri
ขอบคุณจ้า.....6 ชั่วโมงดูกันให้ตาแฉะ กรี๊ดกันให้
กล่องเสียงอักเสบกันไปเลย แล้วเมื่อไรเราจะได้มี
โอกาสได้ดูบ้าง
I_am_SONE
สนใจคู่'พี่น้องตระกูลจอง'มากที่สุดเล้ยยยยยยยยยยยย

Ninelatte
ทามมายม่ายมาไทยบ้างอะ
Marine
ไม่มีใครกล้าจัดในไทยอีกแน่ๆเลย T^T
Ball26
อยากดูมากๆครับ เสียดายไม่มาที่ไหย
ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆครับผม
pak1382
ทำไมไม่มาเมืองไทยของเราบ้างหละเนี่ย
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.