Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] โซนยอชิแดส่งเพลง 'Oh!' ขึ้นรั้งอันดับ #4 เพลงยอดฮิตครึ่งปีแรกประจำร้านคาราโอเกะ
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6
Galio

[OSEN รายงานโดย: อี จองอา]

คงไม่มีใครคัดค้าน สำหรับเพลงยอดฮิต ณ คาราโอเกะประจำครึ่งปีแรก หลังอันดับ #1 ตกเป็นของ 4 หนุ่มบัลลาด 2AM อย่างสมศักดิ์ศรี

การสำรวจดังกล่าวถูกจัดขึ้นโดยบริษัทระบบเพลง กึมยอง ตั้งแต่วันที่ 1 มกราคม - 14 มิถุนายน หรือครึ่งแรกของปี 2010 ซึ่งเพลงที่ถูกเลือกบ่อยครั้งที่สุดในร้านคาราโอเกะต่าง ๆ ถูกประกาศออกมาแล้ว

โดยเพลงที่ชาวเกาหลีนิยมร้องมากที่สุดในร้านคาราโอเกะนั้นได้แก่ เพลงดังประจำต้นปีของ 2AM หรือ 'Can't let you go, Even if I die' นั่นเอง ซึ่งการเคลมบัลลังค์ของ 4 หนุ่มครั้งนี้ ทำให้อดีตแชมป์เก่า 3 ปีซ้อนตั้งแต่ปี 2007 อย่างเพลง 'I have a lover' ของ อีอึนมิ ถึงคราวต้องร่วงไปอยู่อันดับ #8 เลยทีเดียว ส่วนอันดับ #2 ตกเป็นของเพลง 'Can not' ของ 4Men แทน

นอกจากนี้ 2AM ยังส่งเพลงฮิตรั้งชาร์ตมากมายอีกด้วย ไม่ว่าจะเป็น 'Sorry I couldn't laugh' ที่อยู่อันดับ #35 ส่วน 'I Did Wrong' รั้งอยู่ที่อันดับ #40 ยืนยันความนิยมที่ 4 หนุ่มบัลลาดได้รับ ณ ห้องคาราโอเกะอย่างแท้จริง

ต่อมาเป็นอันดับ #3 ซึ่งได้แก่เพลง 'Loner' ของ CNBLUE เพลงดังกล่าวได้รับความนิยมเป็นอย่างมากเช่นกันด้วยสไตล์อันแตกต่าง ก่อนที่อันดับ #4 เป็นเพลงของเกิร์ลกรุ๊ป 9 สาว โซนยอชิแดกับ 'Oh!' นั่นเอง

บรรดาไอดอลเองต่างจับจองพื้นที่ในชาร์ตกันอย่างขมักเขม้นเช่นกัน อาทิ ทีอาร่ากับเพลง 'โตรึรึ'(#16), 'Bo Peep Bo Peep'(#25), 'Like the First Time'(#49) เป็นวงไอดอลหญิงที่สามารถส่ง 3 เพลงติดท็อป 50 แบบไม่ธรรมดาเลยทีเดียว

สำหรับวง 'ไอดอลอสูร' 2PM ก็ส่งเพลงฮิต 'Heartbeat' นั่งอยู่ที่อันดับ #13 นอกจากนี้วงอื่น ๆ อย่าง คารากับเพลง 'Lupin'(#18), เพลง 'You and I' ของปาร์คบอม #30, 'Because of You' ของ After School #33 ไล่กันลงไป

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: OSEN
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
-----
จะเห็นได้ว่าผู้ชายเกาหลีเข้าคาราโอเกะบ่อยกว่าผู้หญิง 555
Pond-SNSD
พี่สาวเยี่ยมไปเลย ^^
nutkung88
สุดยอดๆ
YaDong
สาวๆสุดยอดมากกกกกกกกกกกกกกกกก
songhai
ยอดมากมายอ่ะอิอิ s912397456.gif
nikrem
สุดยอดเลย
janjee
ว้าว ของพี่ยงก็ติดที่3ด้วย สาวๆ ได้ที่4
keep moving
ออนนี่เจ๋งที่สุด
-MaBoKi-เก้ง-
หุหุหุ ไม่ธรรมดาเลย จริง ๆ
แต่ชอบ i have a lover อ่ะ
เหอๆ ยิ่ง เวอร์ชั่น แทยอน ยิ่ง ชอบ

ขอบคุณนะครับ
Soshi999
ขอบคุณสำหรับข่าวคับ......
ShiNbi
ผู้ชาย ตี 2 มาแรงแฮะ 55
แต่เพลงเพราะ จริงๆค่ะ ยอมรับ
i have a lover ก็สุดยอด
เหมือนเปนเพลงคลาสสิก ดังไม่เสื่อมคลายไปซะแล้ว 555

ขอบคุณสำหรับข่าวมากค่ะ
joona
ที่ 4 ก็เจ๋งแล้ว ศุกร์นี้รอลุ้นเคชาร์ตครึ่งปีแรก ^^

ยินดีกับ 2AM ด้วยจริงๆ เพลงเพราะมากๆ แต่ดันออกมาชน oh เลยได้อินกิกาโยครั้งเดียวเอง

pink*
สู้ ๆ นะจ๊ะ สาว ๆ ขอบคุณข่าวด้วยค่ะ
★ChicaDoom★
สุโค่ยยยยย
luv_warrior
ที่ส่วนใหญ่เปนผุชายที่เข้า คาราโอเกะอ่ะ ที่หนึ่งก้อเลยก้อเลยเปนของผุชาย

อันดับสี่ของสาวๆก้อคือที่หนึ่งที่ผุหญิงเลือกที่จะร้องนะ เราคิดยังงั้นอ่ะ

ขอบคุนข่าวนะคับ
iml3al3y
พลาดที่1 ไปได้ไง
Q Love SNSD
เพลงเมพๆ กันทั้งนั้น 555
varuvaru
กร๊ากๆๆๆ

ดีใจที่ ไอ แอม โลเนอ ติดกะเค้าด้วยวุ้ย
nan_LY
สาวๆสู้ต่อไป,,^^
rabbit
อยากร้องบ้างจัง
Midnight Sun
ยอดเลย

ขอบคุณจ้าาา

คาราโอเกะ ส่้วนมากผู้หญิงชอบเข้า แต่ที่นี่ ผู้ชายชอบเข้ามากกว่า เหอๆๆๆ

อิอิ
ppjj
ว้าวววว สุดยอดจริงๆเลยสาวๆ
ขอบคุณนะคะ
zlatan08
เยี่ยมมากสาวๆ สู้ๆ
TaeTae_FanNaKub
โอ้ เพลงเพราะๆทั้งนั้น หุหุ
mukkio
อยู่ในกลุ่มท็อปตลอดเลยนะสาวๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
Marine
ขอบคุนสำหรับข่าวคับ
kaewnida
ติดอันดับอีกแล้ว สาวๆ เก่งจัง
Soshi_ang
ยอดจริงๆๆๆ ค่ะ
poop
ดีที่สุด
TeR@SnSD@TeR
พี่สาวสุดยอดมากๆ
nobra4444
แหม..เพลงของสาวๆเค้าเพราะจริง อะไรจริง

ติดTop5 ก็เจ๋งแล้ว แต่ถ้าได้ที่1จะดีกว่านี้นะ อิอิ ^0^
marie_fuka
ว๊าวววว สุดยอดเลยค่ะ สาวๆเราอิอิ
arkantos
2AM เพลงเค้า้าเพราะจริงๆครับ
SeoYoon Soshi
สุดยอด
Pepe
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
^^
Kimmelody
ขอบคุณค่ะ
nanako_pep
ชอบบบบ เพลงของ 2AM ด้วยยย ^^

สาวๆ สุดยอดมากกก

ปล. หมายความว่า ผู้ชายร้องเพลงเยอะกว่าผู้หญิงหรอเนี่ยะ
snooksarang
Oh Oh Oh Oh ^^ Thank
CheLLCheLL
#3 ซึ่งได้แก่เพลง 'Loner' ของ CNBLUE

ชอบๆๆ เพลงนี้จังเลย ชอบวงด้วย อิอิ
Adatt
ครึ่งหลังขอให้ขึ้นที่ 1 เลยนะสาวๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
Sun Puriku
อยากร้อง อยากโคฟ 555+
NuNuTtz
1 ใน 5 ก้พอจัยแล้ว

555 เย้ ๆๆ

ครึ่งปีหลังสาวๆ สู้ ๆ นะ !!
FANY :)
ขอบคุณค่ะ
thipfanii
จริงป่ะค่ะ ผู้ชายเกาหลีเข้ามากกว่าจริงหรอ
แปลกเนาะ ฮ่าๆๆๆ

ดีใจด้วยน้องๆ
^I2T&T^
2 AM เพลงเค้าเพราะจริง ๆ นะ
สาว ๆ เราก็ไม่น้อยหน้าที่ 4 ก็ถือว่าเป็นอันดับต้น ๆ นะเนี่ย
kor-Park Ha Soo
4 หนุ่มบัลลาดคลองเลยนะเนีย แต่เพลงเค้าดีจริงๆ
nignis
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
nhongskeep
นึกว่าจะอันดับ 1 ซะอีก

แต่แค่นี้ก็โอแหละ

SUNNYisMYLIFE
อันดับ 4 ที่ก็ oK แล้วสาว ๆ !
papsi
อยากร้องช่วยทำคะแนนให้ขึ้นไปที่1เลย
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.