Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] อาทิตย์อุทัยเดือด โซนยอชิแดเตรียมเดบิวต์ญี่ปุ่นชนคาราสิงหาคมนี้
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6
ANuBiS

คาดว่ามันส์ไม่แพ้ศึกวันแดงเดือด เมื่อสองเกิร์ลกรุ๊ปยอดนิยมอย่างโซนยอชิแดและคาราจะทำการเดบิวต์ครั้งแรกชนกันที่ประเทศญี่ปุ่นในเดือนสิงหาคมนี้

จากคำให้การของ SM Entertainment เมื่อวันที่ 11 โซนยอชิแดมีคิวจะจัดงานแฟนอีเวนท์ขนาดใหญ่ในวันที่ 25 สิงหาคมในโตเกียว โดยในขณะเดียวกัน หลังจากโชว์เคสครั้งนี้ สาวๆก็จะเดบิวต์ในญี่ปุ่นอย่างเป็นทางการผ่านซิงเกิลที่ออกภายใต้สังกัด Universal Music Japan ในเดือนกันยายนเป็นลำดับต่อไป

สำหรับคารานั้น พวกเธอจะออกอัลบั้มเดบิวต์ในเดือนสิงหาคมเช่นกัน หลังจากที่ประสบความสำเร็จกับงานปาร์ตี้พบปะแฟนคลับและงานแถลงข่าวไปในเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมา สาวๆคาราก็ยังได้ออกอัลบั้มรีแพคเกจในเวอร์ชั่นญี่ปุ่นเมื่อเดือนเมษายนอีกด้วย ซึ่งก็ได้บินสูงไปถึง 10 อันดับแรกชาร์ท Oricon Daily เป็นที่ประจักษ์ไปเป็นที่เรียบร้อย

สิ่งที่น่าสนใจสำหรับแผนงานของสาวๆ 2 กลุ่มที่จะเดบิวต์ในญี่ปุ่นก็ได้ถูกประกาศออกมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว รวมไปถึงยังมีการรายงานข่าวจากสื่อญี่ปุ่นถึงเรื่องนี้อีกด้วย เมื่อวันที่ 11 พฤษภาคม สื่อยุ่นอย่าง SanKai Sports ได้มีรายงานข่าวออกมา 2 ประเด็นด้วยกัน ประเด็นแรกคือการเปิดตัวในญี่ปุ่นของโซนยอชิแดและอีกประเด็นคือคารา

รายงานของ SanKai Sports ระบุไว้ว่า "ถึงแม้ว่าเมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมา เราได้เห็นทงบังชินกิไปได้สวยในญี่ปุ่น เช่นเดียวกันกับบิ๊กแบงในฐานะหน้าใหม่ ในปีนี้เราจะได้จับตาดูอะไรที่มากขึ้นจากเหล่าเกิร์ลกรุ๊ปกันบ้าง หลังจากเมื่อเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมา เราก็ได้เห็น 4minute เปิดตัวในเพลงดังอย่าง Muzik ในเวอร์ชั่นญี่ปุ่นไปแล้ว รวมไปถึงยังได้เห็นทีอาร่ามาถ่ายทำโฆษณาที่นี่อีกด้วย"

Source: MTStarNews
Translation: K Bites
Thai Translation: Translator Gang || http://www.soshifanclub.com
Contact Us: translator(at)soshifanclub.com
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตนะครับ
emo2 (15).gif
afun666
ยังงัยขอเชียร์สาวๆ ทั้ง 9 ก่อนนะครับ ขอให้ประสบความสำเร็จมากๆ

ขอบคุณครับ
Pooh_Nut
น่าจะมาเปิดตลาดที่ไทยมั่งนะ

ตลาดเราใหญ่นะ ถ้าเข้าถึง
reindeer
soshi fighting~
falove
สาวๆวู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆสู้ๆ
Jamais
แสดงว่า SM ขาดกับ Avex แล้วสินะ

ขอให้สาวๆ โชคดี ประสบความสำเร็จในตลาดเพลงที่ใหญ่อันดับ 2 ของ โลก ค่ะ

เราได้แต่รอลุ้น + สนับสนุน CD กับ goodies สินะ

ปล. CD ญี่ปุ่นแพงงะ T__T
Fares
อยากให้มาเดือดที่ไทยบ้างไรบ้าง 555++
เก็บตังอีกละ แง่วววว
sone-ara
สาวๆ ไฟต์ติ้ง
setsuna
สองวงนี้ออกอัลบัมใหม่ใกล้กันตลอดเลย
เเต่ขอเชียพี่สาวโซชิค่ะ s910434369.gif
Ziukatan
อาาา ลุยเลยยเกิร์ลลล ขอเชียร์อยู่ห่างๆ

และเตรียมเสียตังค์อยู่ที่บ้านเนี่ยล่ะ -_-"
chutchutchut
มาไทยบ้างเห้อออออออออออ

สู็ๆสาวๆ
Bubie&Sone
ไปญี่ปุ่นอีกแล้ว

เมื่อไหร่จะกลับเกาหลีอ่ะ

แต่ก่ขอให้ประสบความสำเรจ
nyfafany
ตีเเตกเเน่

มั่นใจ ฮิ !~
hahatiff
อ๊าก สาว ๆ สู้ ๆๆๆๆๆๆๆ
Marine
เสียตังกันอีกแล้ว 61.gif
0r@ngE
โอ้ววววว

เมื่อไหร่จะมาระเบิดที่ไทยมั่งอ้า

ฮ่าๆๆๆ

tk (13).gif
nan_LY
เอาให้ดังระเบิดระเบ้อเลยนะจ๊ะที่รัก..ไปดังที่ญี่ปุ่นแล้วก็กลับมาดังที่เกาหลีเหมือนเดิมด้วยล่ะ
อ้อ..แล้วอย่าลืมมาไทยนะ รออยู่><

SoShi Fighting!!
praeYT
ญี่ปุ่นนจริงๆเลยยย ><
Midnight Sun
ว้าววว

ดุเดือดด

อิอิ

Let'sGo SoShi Let's Go!!!!

ขอบคุณจ้าาา
cotToN!~^
สู้ๆนะสาวๆ ขอให้โด่งดังทั่วโลกไปเลย
iammai
ได้เวลาเสียตังคืกันอีกรอบ 555+

ขอบคุณคับมิน
Archin
อยากให้ระเบิดที่ไทยบ้างจัง ง ง
JUAM
ก็ดีนะ พวกเขาจะได้เจอกันและเป็นเพื่อนกันไม่เหงา
สองวงนี้สนิทกันอยู่แล้ว ขอบคุณสำหรับข่าวคะ
Featz
สู้เค้าสาวๆ
kapook25
เก็บตังค์เลยจ้า มีแววว่าจะออกsingle ทุกสามเดือนแต่ประสบความสำเร็จเร็วก็จะมาแบบว่า
รวดเร็วทันใจ อยากเห็นอัลบั้มใหม่ ก็จะมาให้เห็น อยาเห็น single ใหม่ก็จะมาให้ได้จับจองกัน
แล้วจะมีกี่เวอร์กันล่ะเนี่ย ไปญี่ปุ่นอ่ะ ขอร้องอย่ามี A หรือมี B อ่ะ จะมีก็มีแค่ A หรือ B น่ะ
เห็นแล้วรู้ว่าตัวเองต้อง เก็บตังค์อีแล้วอ่ะ
LiverNUT
ยังไงก็เชียร์แม่นางทั้ง9สุดใจอยู่แล้วววววววว สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
kim_ami
ศึกใหญ่จริง ๆ ฮ่าๆๆ

เอาใจช่วยทั้ง 14 คนเลย

อิอิ
Yoonaz
อยู่สังกัด Universal เหมือนกัน แค่คนละค่าย ยังไงก็สู้ๆนะะ
puffy
สาวๆสู้ๆ....
สาวๆสู้ตาย....

อยากเห็นแล้วววว...
นึกถึงวงน้อง BerryZ เลยแฮะ

แต่สาวๆเราไม่ยอมแพ้...

ขอบคุณข่าวค่ะ
XENon_Seohyun
สาวๆสู้นะก๊าบ บ บบบ

เป็นกำลังงใจให้เสมอ และตลอดไปด้วย

Soshi Fighting!!
slomotion80
ไม่อยากยังไงก็ยังไม่อยากอยู่อย่างนั้น 5555อื้มโอเคอะ Shoujo Jidai หรอ?
fdm
ขอให้ประสบความสำเร็จจ้าๆๆ
RvD
เชียร์ทั้งคู่้เลยได้เปล่านิ emo2 (13).gif emo2 (13).gif
LoveLoveSICA
สู้ๆค่าา
♥TIFFANY
โอ้ว ว . เสียตังค์ให้ทั้งสองวงรึเปล่า? 555 5
แต่ถ้าเป็นเซ็ตเดบิวต์ญี่ปุ่นนี่อย่างแพง - -*
Pampkinz
ประสบความสำเร็จทั้งสองวงเลยนะคะ
greennut
นั้นสิ มาเปิดตลาดที่ไทยบ้างสิ อยากให้มาบ่อยๆๆๆๆๆเหมือน SJ อะ มาแข่งกันที่ไทยบ้างน้า
asd
ถ้ามาบ้านเราคงจะดีมิน้อย -0-
fmyoonsic
เอาใจช่วยสาวๆทั้ง 2 วงเลย

อิอิ

แล้วงี้กูกู้จะไม่ถอนตัวจากรายการ iy ออกอีกคนเหรอ
iml3al3y
เดือดกันเลยทีเดียว
fullyiiz*
ร้อนระอุมากกก 3 วงเลย
มันส์ ~

ขอบคุณค่ะ,,
mayize
สู้ๆค่า
ค.คนlov€SNSD
คู่นี้ ตลอด555+
มันกันละทีนี้
สาวๆสู้ๆๆๆๆๆๆ
สาวๆจะดังที่ญี่ปุ่นแล้ว555+
pubeth
good job babe s910434369.gif
nignis
สาวๆสู้ๆจ้าา

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
marie_fuka
สาวๆของเราสู้ๆนะคะ พยายามเข้าน๊าา
allowla

ว้าววววววว น่าสนุกกๆๆๆ 98.gif

ได้ข่าวว่าค่ายใหญ่ค่ายเดียวกันด้วยยยยย!!! g (15).gif
YoonSeoland
ให้กำลังใจสาวๆเต็มที่
ประสบความสพเร็จที่ญี่ปุ่นมากๆนะ
แต่อย่าลืมแวะมาหาที่ไทยด้วยน๊า
เค้าตั้งหน้าตั้งตารออยู่
Snsd Forever Love
ขอบคุณสำหรับข่าวจร้า
FreeStyles
ทำไมหน้าใหม่ไปญี่ปุ่นก่อนสาวๆเราหลายวงเลยแหะ 555+

แต่มะเป็นไร เป็นกำลังใจให้สาวๆนะ เชื่อว่าต้องตีตลาดได้แน่ๆ ^ ^

ไฟท์ติ้งเน้อ จะรออุดหนุน นะคร้าบบบ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.