Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ซันนี่ (Sunny) แห่ง โซนยอชิแด (SNSD) คว้าแช้มป์นักร้องที่มีความเหมือนเป็นเด็กมากที่สุด
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
V.I.P

ซันนี่ (Sunny) คว้าแช้มป์นักร้องที่มีความเหมือนเป็นเด็กมากที่สุด

เว็บพอร์ทัลเพลง 'Bugs' เปิดเผยผลสำรวจตั้งแต่วันที่ 26 เมษายน ถึง 3 พฤษภาคม 2553 ในหัวข้อ 'นักร้องคนใดที่คุณคิดว่ามีความเหมือนเป็นเด็กมากที่สุด' โดยผู้ตอบแบบสอบถาม 2,413 คน เทคะแนนให้ ซันนี่ 914 คะแนน (37.9%) คว้าอันดับที่ 1

ซันนี่ ได้เผยให้เห็นภาพลักษณ์แห่งความมั่นใจและมีไหวพริบ ในระหว่างการร่วมเล่นรายการ KBS 2TV 'Invincible Youth' โดยเฉพาะกับภาพลักษณ์ที่น่ารักราวกับเป็นเด็ก ชาวเน็ตเผย "ตั้งแต่หน้าซันนี่ก็เหมือนเด็กชัดๆเลย", "ซันนี่เหมือนเป็นเด็กน้อย แต่พอได้เห็นใน 'Invincible Youth' เธอดูเป็นผู้ใหญ่มากเลยนะ", "เพราะว่าซุนคยูของเราน่าร๊าก" ต่างให้การตอบรับ

อันดับที่ 2 ตกเป็นของ ฮันซึงยอน (Han Seung Yeon) แห่ง คาร่า (KARA) ชาวเน็ตเปิดเผยว่าเพราะเธอมีใบหน้าที่ดูเด็กว่าอายุทำให้เธอมีสัมผัสเหมือน เป็นเด็กน้อยนั่นเอง

อันดับที่ 3 ตกเป็นของ อึนจีวอน (Eun Ji Won) ที่โดดเด่นพร้อมกับภาพลักษณ์ 'เด็กประถมอึน' ในรายการวาไรตี้ '1 Night 2 Days' นั่นเอง

อันดับที่ 4 คิมจงมิน (Kim Jong Min), อันดับที่ 5 คิมยุนอา, อันดับที่ 6 ทาโบล (Tablo)

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com - หากนำข่าวไปใช้กรุณาให้เครดิตเว็บไซต์ด้วย
s910434369.gif s912397456.gif
Milacle
ขอบคุณสำหรับข่าวคับ
ซันนี่ของเราน่ารัก แต่นิสัยโตมากๆ XD.

ps ไม่น่าเชื่อคนแรก !!
SN•Nekoi
ก็เด็กจริงๆนี่นา

ฮ่า ๆ ๆ
RainbowRoad
ซันๆน่ารักอยู่แล้ว ><
Taejjang
อึนจีวอน กับ ทาโบล มาไงอ่ะนั่นนน 5555555

ไม่ใช่น้อยๆแล้ว
Bong-Dong
ขอบคุณค่า
PaulFrank
ซุนกยูน่ารักจริง ๆ
หน้าเด็ก มา กก อิจฉาอ่ะ ! 555
SunnyBanker
แน่นอนที่สุด ซุนคยูน่ารักที่สุด เหมือนเป็นเด้กที่สุด^^

ขอบคุนคับสำหรับข่าว
รักllทยou
37.9%
ป้าดด เยอะน่ะนิ
เก่งๆ
ก็เด็กจริงอ่ะ ฮ่าๆ
aran
ก็เค้ายังเด็กนี่^_^
~Dek-Ba~
ซันซันที่1

ซึงฮยอนติดด้วย เหอะๆ
takachi1988
ก็ต้องอย่างนั้นเลยล่ะครับ

แอ็บแบ๊วแรกหมัด นั่นแหละ

ใช่เลย 555+++
poop
ซุนคยูหน้าเด็ก
YuPo
ถ้าซันบันไม่ได้รางวัลนี้แล้วใครจะได้
Maressar
ใช่แล้ววว > <
ซันบันน่ารัก ฮี่ ๆๆ
sone•๐•๙
ต้องยกให้ซันนี่จริงๆเรื่องนี้ ^ ^

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
STK_SAN
ตัวเล็กเหมือนเด็ก ฮ่าๆๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
nampungja
อื้มมมมมม555555 ยุนอายังเหมือนกว่าอีก
# TENTEN #
เด็กหญิงซุนคยู
SONE~{TaeTiF}
แอ๊บแบ๊ว น่ารัก โก๊ะ ๆ เหมือนเด็กก >//<"

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ♥
wara
ตัวเล็กน่ารัก ซันซัน
^^
td23
หน้าเด็ก แถมตัวเลกๆ

กินขาดลเยค่ะ

ซันจ๋า อิอิ
GudLaif*_Yul
ของมันแน่อยู่ล่าวว อ่ะ ซึงยอนนี้หน้ายังกะ เด็ก 14
hahatiff
อ๊ากก สุดยอดดดดดดด
MoNaLiZa
ขอบคุณค่า
jessica_lover
ซันบัน นักร้องหน้าเด็ก

แต่แทก็หน้าจะติดนะ ซันมีเสียงเด็กด้วยมั้ง
HeiNz
ซุนคยูของเรา น่ารักเสมออออ ~
hyun-yong
น่ารักเพิ่มขึ้นอีกมากมายไม่มีวันหยุดน่ารัก

ขอบคุณนะคะ ^_____^
Marine
ซุนคยุ ของช้าน น่าร๊ากที่ซู๊ดดดดดด ^^
momofarn
ถูกต้อง เหมือนเด็กมาก
ซนๆ น่ารัก
bigbang1
เหอๆ
kwangSF
สงสัยที่ได้เนี่ยคงจะเนื่องมาจากหน้าตา นิสัยที่ชอบแอ๊บ และ ความสูงแหงๆเลย ^^'
★ чooиα
โฮะ ๆ ซันนี่คว้าไปแล้ว ว ~
Polar_Side
เเน่นอน= =ซันนี่เขาเหมือนเด็ก ฮ๋าๆๆๆๆๆ
Buddy_YURI
baby ซุนคยู 15.gif 15.gif
world
ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับบ
~PnOHZz~
ซันเด็กตั้งแต่หน้ายันความสูง 555+

ไหนจะอ.บ.ม.อีก

ขอบคุณสำหรับข่าวงับ
angletae
' แหมก็แน่นอน เสียงดีแถมแอ๊บเบ๊วยิ่งกว่าเด็กอีก 55555+

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
secret-jang
ซุนคยูน้อยเหมือนเด็กอยู่แล้ว ><
night-_-butterfly
เด็กประถมซุนคยู จะเป็นเด็กประถมกันทั้งวงแล้ว 55555
WorM
555 ก็ซันๆ น่ารักเมหือนเดกสินะ

แต่ เดกสุด มักอน่ ก็ น้องซอ นะ

555
so!!soshi forever
ซุนกยูน่ารัก

ซันบันเด็กอยู่นะเออ

คึคึ
SY2827
ซันบันเด็กจริงๆๆนี่
kiddy1412
ซันบันน่ารักอยู่แล้ววววว ><

ขอบคุณค่ะ ^^
archma
ก็สมกับตำแหน่งนี้จริงๆเลยนะเนี่ย
RiNKunG
ตัวเล็กเหมือนเด็กใช่มะ อิอิ
Diary Princess
ถ้ามีโพล ว่า "ไอดอลคนไหนแอ๊บแบ๊วที่สุด" !!!~
เห็นคงจะเป็น ซันบันอีกอะ 555+ ^^//*
lovetaetiffjung
ซันๆออกจะเด็ก 55+
๑ S p o i L ๑
เบบี้ซุนคยูซะอย่าง ฮ่าๆ
ขอบคุณข่าวจ้า
Pimmiiz
55 แอ๊บเเบ๊ว ><
ขอบคุณนะคะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.