Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] 'Run Devil Run' ขโยกชาร์ตเพลงประจำสัปดาห์รั้งอันดับ #1 ชาร์ตออนไลน์หลากหลาย
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
Galio

[Newsen รายงานโดย: อี ออนฮยอก]

ยืนยันความแรงของพวกเธอในเวลานี้อย่างแท้จริง เมื่อเกิร์ลกรุ๊ปเจ้าของสมญานาม 'แบล็คโซชิ' หรือ โซนยอชิแดนั้นได้โชว์ความแกร่งส่งเพลงใหม่ 'Run Devil Run' ขึ้นท็อปชาร์ตประจำวันครั้งแล้วครั้งเล่า หลังทำการกลับมาสู่วงการเพลงราว ๆ หนึ่งสัปดาห์ดี ยังไม่มีทีท่าว่าจะหล่นหายไปไหนเลยด้วย

อัลบัมรีแพคเกจชุดที่ 2 'Run Devil Run' ของโซนยอชิแด(เจสสิก้า, ซันนี่, ยูริ, แทยอน, ซอฮยอน, ซูยอง, ทิฟฟานี่, ฮโยยอน, ยุนอา) เปิดตัวครั้งแรกเมื่อวันที่ 22 มีนาคมที่ผ่านมา ซึ่งอ้างอิงจากชาร์ต Hanteo นั้น พวกเธอยึดครองชาร์ตยอดขายอัลบัมอย่างหมดจรด รวมถึงชาร์ตประจำสัปดาห์(สัปดาห์ที่ 4 ของเดือนมีนาคม) ก็ถูกตีตราประทับความเป็นเจ้าของไปเรียบร้อยแล้ว

ชาร์ตเพลงมากมายก็หนีไม่พ้นเช่นกัน เมื่อ 'Run Devil Run' จัดการขโยกเขย่าชาร์ตเพลงสั่นสะท้าน อาทิ Melon, Dosirak, Bugs, Monkey3 และชาร์ตเพลงออนไลน์อีกหลากหลาย โดยทันทีที่ตัวเพลงถูกปล่อยออกมานั้น ก็กวาดต้อนความสนใจพร้อมทะยานพุ่งรั้งอันดับ #1 ประจำวงการเพลงแบบสุดฮอตเลยทีเดียว

แน่นอนว่าไม่ใช่เพียงแค่ท่วงทำนองหรือเนื้อเพลงเท่านั้น เพราะเกิร์ลกรุ๊ปโซนยอชิแดได้ทำการคัมแบ๊คมาครั้งนี้ภายใต้คอนเซ็ป 'แบล็คโซชิ' ซึ่งในด้านแฟชั่น รวมถึงการแสดงบนเวทีของ 'Run Devil Run' เองนั้นต่างมีสเน่ห์ชวนหลงใหลกับการแปลงโฉมของสาว ๆ โซนยอชิแดอีกด้วย

โดยโซนยอชิแดกำลังแอคทีฟสุด ๆ กับการโปรโมตเพลง 'Run Devil Run' ประจำอัลบัมรีแพคเกจนี่เอง

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Newsen
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
-----
ชาบู ชาบู
Lovely::Seohyun_SeoRi
เยี่ยมจริงๆเลย ออนนี่ของเรา ><!!

เก่งมากๆค่ะ ทักรี่-3-

สู้ๆ นะคะ เจอกันที่คอนค่ะ ><
Soshi999
สาวๆเราสุดยอด.... Run Devil Run mkb (45).gif
nannapus
วู้ววว สาวๆ ยอดเยี่ยมม ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^
อยากให้อัลบั้มเข้าไทยไวๆจัง ฮี่ๆๆ
임윤아
สุดยอดไปเลยสาวๆ
llnanll
สาวๆเก่งสุดๆ
aoooooom
woooo สุดยอดไปเลย
hellbeat
ยินดีด้วยนะสาวๆๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
looknoo
ว้าวววว สาวๆสุดยอดดดดดดด
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
Yoonny ~
สุดยอดมากๆเลย ^O^
ขอบคุณมากๆค่า
pear_SONE
มันแน่นอนอยู่แล้วเรื่องนี้

สาวๆสุดยอดอยู่แว้ววว

ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
ChA_YeN
ยอดเยี่ยมจริง ๆ เลยสาว ๆ เก่งมากกกกกกกกก

คนแปลก็น่ารักลงข่าวแต่เช้าเลย
SunnyBanker
สุดยอดไปเลย

ขอบคุนคับสำหรับข่าว
Brooklyn~Brewery
โอ้ว สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดด

ฮ่าๆๆๆแต่เราก็ชอบเพลงนี้น่ะ ฃอบมากกกกเอิ๊กๆๆ
ilovetahyeon
เก่งมากคร้าบบบบบ สาวๆ อิอิ 555555555555+

เอาเเล้วสิ อิอิ
tammiiz
สุดยอดอ่ะสาวๆ

LoveYURIsnsd
สาวๆเก่งง่ะ

ให้ทำไงอ่ะ อิ อิ~

s912397456.gif s912397456.gif
รักllทยou
กวาดให้หมด ฮ่าๆๆๆ
โซชิมาทวงตำแหน่ง ก๊ากกกก
goodtime
Run Devil Run สุดยอด
D3vilRabbit
เพลงนี้จะเท่าgeeรึเปล่านะ

ลุ้นๆ
mylove
WoWwwwww~~~

สาวสาวสุดยอดเลยอะ

ขอบคุรสำหรับข่าวมากๆ
luv_taetae
แน่นอนอยู่แล้วอ่ะ สาวๆเราเจ๋งที่สุดอ่ะ
รักโซชิมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
รักแททิฟที่สุดเรยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
afun666
ยอดขายเป็นยังงัยบ้างนะถึงแสนหรือยัง

ขอบคุณครับ
FCD
เยี่ยมยอดอีกแล้ว

kaewnida
แรงจริงๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
Arumol
สุดยอดเลยอ่ะ ดีใจกับสาวๆด้วย
NuNuTtz
SoShi ~ Finghting !!

สาวๆสุดยอด !
__CherRy - Sun *
สุดยอดอ่ะ
รั้งอันดับ 1 มากี่วันแล้วออนนี
สู้ๆค่า..
WonderSeoHyun
เยี่ยมยอดมากค่ะ

รอดูชาร์ตมิวแบงค์กะอินกิสัปดาห์นี้
zZzTaeyeoNzZz
แหล่มลิงลิง อิอิ
^o^ MoUsses Bank ^_^
สาว ๆ เจ๋งยุแร้ว

สู้ ๆ ต่อไปครัฟป๋ม
ssubsiri
ขอบคุณจ้า.......เป็นไปตามความคาดหมาย
ไม่ได้ที่ 1 ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วเพราะของเค้า
ดีจริง
usaka
มาดเข้ม สวยเฉียบ
All_Of_YoonA

สุดยอดครับ

สาวๆที่รักน่ารักมากมาย

โซวอน ตลอดกาล และตลอดไป
~Pizza~
ไม่มีคำบรรยายจิงๆ !
สาวๆสุดยอดอยู่แล้ว ว ><

ขอบคุณนะคะ
kid023
สาวๆ สุดยอดเรย fighting !!
tonzkungcubza
ซาบู ซาบู โซนยอชิแด โซนยอชิแด !!
Tae_Fany
ออนนี่สุดยอด
ต้องทำได้มากกว่าจีซินโดรม
palmni
สุดยอดดดดดดดดดดดดดด

taetaemai
สาวๆซะอย่าง ;)
เจ๋งอยู่แล้ว

ขอบคุณมากค่ะ
peam_snsd_taemin
โอ้วพี่สาวขึ้นอันดับ1อีกแล้ว
L๐๐kS๏'—llทJกู—Sone'
แน่นอนอยู่แล้ว!!!
jjmusic
สาวๆๆสุดยอดมากคับบบ เก่งที่สุดดดด รอที่ 1 MuBank กับ Inkigayo นะคับบบ
world
ว้าวว

สาวๆเราสุดยอดไปเลยย

ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ
naamsica
วิ่งปีศาจวิ่งงง วิ่งไปอันดับ 1 ! ~
~PnOHZz~
โซชิเราสุดยอดจริง ๆ 555+

ปล่อยเพลงไหนก็กวาดหมด

ขอบคุณสำหรับข่าวงับ
feverz
จะไม่ให้สุดยอดได้ยังไงล่ะ แค่ ฟัง หรือ ได้เห็น ครั้งแรกก็ชอบแล้วอ่ะ อันนี้ไม่ได้ความเห็นแบบเข้าข้างเลยนะ

แบบว่าถึงให้ไม่รู้จัก สาวๆมาก่อน ได้ยิน หรือ ได้เห็นแล้วก็ต้อง หยุด ฟัง หยุด ดู ฮ่าๆๆๆๆ

ขอบคุณค้าบ

YuRisOcute
สุดยอด ๆ ๆๆ !!!
SNSD - Let's Go
STK_SAN
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.