Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] จองเบ K-otic เผยตอนไป ASF ได้มีโอกาสคุยกับ เจสสิก้า SNSD!
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
Jessica♥'_Star

เริ่มด้วยถามจงเบว่าตอนนี้ภาษาไทยดีขึ้นมั้ย: พูดไทยได้ดีขึ้น สามารถเข้าใจประโยคสนทนาได้เกือบหมด แต่การออกเสียง
วรรณยุกต์จะยากหน่อย ก็พยายามฝึกอยู่

ต่อมาถามว่าเคยรู้สึกติดขัดอะไรมั้ยเวลาสื่อสารกับแฟนๆ หรือกับสื่อ: การสื่อสารการแฟนๆ ไม่ยากเพราะทุกคนจะพยายามทำความเข้าใจกับสิ่งที่จองเบพูด แต่เวลาออกรายการทีวีจะยากตลอด เพราะทุุกอย่างเกิดขึ้นเร็วมาก คิดไม่ทัน

จริงหรือไม่ที่โปรดิวเซอร์เลือกมาทำโปรเจ็กต์ Monkey Hero เพราะจองเบเหมือนลิง: ใช่ เพราะตัวเองไฮเปอร์ แฮป และซนเหมือนลิงตลอด

อะไรที่เกาหลีมากที่สุดหลังจากมาอยู่ที่เมืองไทย 5 ปี: ฤดูหนาว เพราะว่าชอบอากาศหนาวๆ และการเล่นสกีก็สนุก สามารถใส่เสื้อ
ได้หลายแบบเพื่อให้อบอุ่น แต่ถ้าอากาศร้อนตลอดเวลา ก็ยังร้อนอยู่แม้จะถอดเสื้อออก

วัยรุ่นไทยต่างจากวัยรุ่นเกาหลีมากมั้ย: ก็ไม่ทั้งหมด นักเรียนที่เกาหลีจะเรียนเอาเป็นเอาตาย เพราะการเข้ามหาลัยเป็นสิ่งสำคัญมาก อาจต้องอยู่โรงเรียนถึง 5 ทุ่ม หลายคนก็จะเข้าโรงเรียนกวดวิชา บางครั้งอาจต้องกลับบ้านตีสอง ทำให้ไม่มีเวลาเที่ยวเล่นกับเพื่อน

ตอนไป ASF ได้มีโอกาสคุยกับศิลปินเกาหลีมั้ย: ได้คุยกับ Jessica จาก SNSDตอนคุยกันเจสสิก้าไม่รู้ว่าจองเบเป็นคนเกาหลี แล้วเธอก็เซอร์ไพรส์มากหลังจากที่จองเบตอบเป็นภาษาเกาหลี

แล้วถามจงเบว่า คุณคิดว่าทำไมเพลงเกาหลีถึงได้รับความนิยมทั่วเอเชียในตอนนี้: อุตสาหกรรมบันเทิงเกาหลีมีขนาดเล็ก แต่มีการโปรโมตศิลปินที่ดี และนักร้องเกาหลีจะพักอยู่ด้วยกันในหอพัก และมีการฝึกหนักแม้ว่าจะเรียนอยู่

ตั้งแต่มาทำงานที่เหมืองไทย อะไรเป็นสิ่งที่คุณต้องการพัฒนาตัวเอง: ต้องการพัฒนาการร้อง การเต้น และทักษะอะไรก็ตามที่เกี่ยวกับการให้ความ
บันเทิง นอกเหนือจากนั้นก็ต้องการที่จะพูดไทยให้ดีขึ้น ถ้าพูดไทยได้ชัดขึ้นก็จะมีโอกาสมากขึ้นในการทำงานในวงการบันเทิงไทย

แหล่งข่าว : Student Weekly
แปลไทย : พี่แมกซ์ T-katic club@pantip
ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com

เครดิต: http://dek-d.com/board/view.php?id=1654047
จริงๆจองเบสัมภาษณ์เป็นภาษาอังกฤษนะคะ แต่พี่จากพันธิปแปลเป็นไทยมาให้
ลืมไปนิด: ชาวโซวอนไม่แอนตี้อยู่แล้ว 55 เราคิดมากไปเอง กลัวจะโดนว่าที่เอาข่าวนี้มาลงไง TT'
ไปแอบเจอมามีคนไม่ชอบ เคโอทิคไง ไม่ว่าเรานะ T^T
YulSic@
ได้คุยกะสิก้าด้วย อิจฉาจัง >///<
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
ImYoonJeti
^^
!!SeohyuN!!
ว้าว

ได้ไปคุยด้วย

อิจฉาเว้ย
KHAO JeSsiCa
กร๊าก

อิจฉา!!

สิก้า น่าร๊ากที่สุด ๆ ๆ
555.
FV_Tarn
อิจฉาจัง

ได้คุยกับสิก้าด้วย emo2 (13).gif
SICA-OIL
อ๊า กกกกกกกกกกก

อิจฉาจองเบ >.,<
mudmie
เจส คงอึ้งไปเลย 555+ รักน้า จุ๊บๆ
Pond-SNSD
อิจฉามากๆ โฮกๆๆ
takachi1988
ขอบคุณคราบ

สำหรับข่าว
pangkee
สิก้า น่ารัก
แอบอิจฉาจองเบเล็กๆ 55
kiawze
ชั้นอิจฉานายยย
AomKunG
อยากคุยกับสิก้าๆๆ
fullyiiz*
โฮกกกก !! โชคดีจังค๊าา ^^

ขอบคุณค่ะ♥
+*Monkey~Yuri*+
อ่า ถ้าไปเกาหลี ขอให้เจอสาวๆก็พอ
อิอิ
oakleaf
ขอบคุณสำหรับข่าวคะ
yoyosang~*
อิจฉา ว๊ากกก >< ขอบคุณมากนะคะ
mylove
อยากคุยกับสิก้ามั้งอะ

ถ้าได้คุยจะคุยกันรู้เรื่องปะเนี้ย

ขอบคุณสำหรับข่าวมากมาก
mootaa
อิจฉา จองเบ

ได้คุยกะสิก้าด้วย

ขอบคุนสำหรับข่าวสารค่ะ
jjmusic
น่าอิจฉาคับบบ
jenk2un
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ

อ่านแล้วอิจฉา ได้คุยกะ สิก้า ด้วย

>___<
~PnOHZz~
สิก้าน่ารักจริง ๆ ดันไม่รู้ได้ไงเนี่ย

จองเบออกจะเหมือนเด็กเกาหลี

ว่าแต่คุยไรกันอ่ะ อยากรู้ ๆ 555+

จองเบตอบดีอะ

ขอบคุณสำหรับข่าวงับ
toratora
อิจฉาอ่ะ ได้คุยกับสิก้า g (33).gif
Pitter
น่าอิจฉา
aoooooom
อิจฉาจองเบ*--*
pin_snsd
อิจฉาอย่างเเรงงงงงงง
Beesoshitaeng
พูดคำเดียวว่าอิชซี่มากกกก
Bong-Dong
... ขอบคุณค่า
poobelle
แน่นอน สิก้าน่ารักอยู่แล้วววว
MondayFah
อิจฉาอ่ะ

โชคดีชะมัด
aomisan
มีโอกาสได้คุยกับเจสด้วยอ่าาาาา ดีจังงงงงงงงง
qsnsdp
ฮึฮึ.....ก็ถือว่าโชคดีนะแว่น

ได้คุยกะสิก้าของเราเนี่ย
kim_ami
คุยอะไรกันน๊า ฮ๋าๆๆๆ
~TaefanY~
แหมม~ อิดฉาค่ะ

ได้คุยกันมากรึน้อยก็ได้คุยอ่ะ

แล้วคุยกันว่าอะไรทำไมไม่บอกอ่ะเนี่ย เหอๆ

อยากเห็นสิก้าตอนเหวออ่ะ 555+

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^
taeyeon lovely
อยากคุยมั้งอ่ะแต่ก็กำลังฝึกอยู่
SunnyBanker
ขอบคุนคับสำหรับข่าว
~SunNY~
อิจฉา คอดๆๆๆๆๆๆ

โอ้ววววว อยากพูดเกาหลีเป้น บ้าง อ่าา
topguknot
555 อิจฉาจองเบ

จองเหมือนกัน เหอะๆ

อยากคุยกับสิก้าบ้าง
SNSD_09
ไม่แอนตี้ๆ เราเฉยๆกับวงนี้อยู่แล้ว
แต่เราอิจฉาที่จองเบได้คุยกับจ่าสิก T^T
mdnatt
เหอะๆ บอกได้คำเดียวว่า รักสิก้า >.<
mamajangjubjub
ขอบคุณค่ะ
navigator
อยากเห็นหน้าสิก้า ตอนรู้ว่าจองเบคือโคเรียน มึนๆ งงๆ
yOoNa_SFC_Me
ว้าวๆๆ ได้คุยกับสิก้าด้วย อิจฉาอ่ะ
super_monkiey
อยากคุยกับสิก้าบ้าง

น่าอิจฉาจองเบอ่ะ
Icyiiz
นึกหน้าเจสแล้วแอบฮา
เจสคงก้อแบบ หะ? O.o แน่ๆ

ฮ่าๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
tonterawat
อ๊ากกกกกกกกก อยากคุยกับพี่สาวมั่ง

ถึงจะไม่เป็นคนเกาหลีก็เหอะ ^^
AEY ~ YURI
อิจฉา ๆ
Le_petit_prince
น่าอิจฉาจัง

=^=

อยากคุยกับเจสบ้าง
อ่า~
ME4rever
อิจฉาๆ ๆ จริง ๆได้คุยกับสิก้า
maru.mogubox
ได้คุยกับเจสด้วยอ่า

กรี๊ดดดดดดดดดดดดด
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.