Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] โซนยอชิแด-ซอฮยอน ถูกพบเห็นศึกษาตำราภาษาญี่ปุ่น วงในเผยเตรียมตะลุยเอเชียทัวร์เมษานี้
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
Galio

โดนจับได้ซะแล้ว สำหรับน้องเล็กแห่งวงเกิร์ลกรุ๊ป โซนยอชิแด อย่าง ซอฮยอน หลังถูกพบเห็นจับตำราศึกษาภาษาญี่ปุ่น ก่อนที่ทางตัวแทนของ SM Entertainment จะมาแถลงไขในเวลาต่อมาว่าเธอกำลังเตรียมพร้อมบุกต่างแดนในคอนเสิร์ตทัวร์เอเชียของโซนยอชิแดนั่นเอง

ซึ่งในรายการ MBC 'We Got Married' รายการจำลองคู่รักชื่อดังที่กำลังโปรโมตคู่รักใหม่ หรือ CNBLUE-ยงฮวา และ โซนยอชิแด-ซอฮยอน นั้น ซอฮยอนถูกพบเห็นพกพาตำราภาษาญี่ปุ่นอยู่ หากแต่เมื่อถูกถาม "ทำไมอยู่ดี ๆ ถึงมีหนังสือภาษาญี่ปุ่นหรอ?" ซอฮยอนกล่าวตอบว่า "ฉันแค่คิดว่ามันคงเป็นประโยชน์ถ้าสามารถเข้าใจได้เท่านั้นน่ะค่ะ"

ถึงกระนั้นแหล่งข่าววงในของโซนยอชิแดได้เผยว่า "ตั้งแต่เดือนเมษายนที่จะถึงนี้ โซนยอชิแด จะเริ่มต้นเอเชียทัวร์ในต่างประเทศ ไม่ว่าจะเป็นประเทศญี่ปุ่น, ไทย รวมถึงจีนด้วยเช่นกัน ดังนั้นสาว ๆ จึงพยายามศึกษาภาษาอื่น ๆ เพื่อลดความประหม่าเมื่อต้องไปเยือนประเทศนั้น ๆ อันที่จริงพวกเธอได้ศึกษาภาษาอื่น ๆ มาตั้งแต่สมัยที่เป็นเด็กฝึกแล้ว มันจึงไม่ใช่เรื่องใหม่อะไรหรอกนะ"

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: All K-Pop
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
-----
ไม่ใช่แค่น้องซอเบื่อหรอกหรอ .. กบหนังสือ จริง ๆ
ilovetahyeon
+.........+ เหอะๆๆเอาเเล้ว ไม่จับหนังสือภาษาไทยมังล้ะจ้ะ
HeiNz
ขยันจริงๆ ฮ่า ๆ
ขอบคุณค่ะ
poobelle
ได้พักกันไมนี่ สู้ๆนะ
eros-99
สาวๆคงจะเตรียมตัวมาทัวร์คนเสริตกันแล้ว แน่ๆๆ s910434369.gif

อยากได้ยินสาวๆ พูดภาษาไทยอีกจัง ฮ่าๆๆ

ภาษาญี่ปุ่นซูยองคงจะช่วยสอนน้องซอแล้วก็เพื่อนๆอยู่แน่ๆเลย พูดเก่งออกขนาดนั้น
ChaMP_YuLYooN
こにちわ どぞよろしく おねがいします
LuV SNSD
ถ้าจับตาราภาษาไทย จะเป็นไปได้ไหมหนอ

ขอบคุณมากกจ้า ><

SoNE-Taeyeon-and-Me
ศึกษาภาษาไทยมั่งนะจ๊ะ
อ๊ากกกกกกกกกก

นึกถึงลิง

คิดถึงจั้งเล๋ย~!
555555555555
Ann_SNSD_YuRi
ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆนะค่ะ

เรื่องภาษาญี่ปุ่นนี่่

เพราะจะโปรโมตที่ญี่ปุ่นด้วยหรือเปล่า

คิดถึงพี่สาวจัง มาไทยเร็วๆนะ

พี่สาวจะพูดไทยว่าอะไรนะ

เหมือนตอนพัทยาป่าว อิอิ
oMyaimEo
เปิดเข้ามาเพราะคิดว่าซอฮยอนถูกพบเห็นที่ไหน

ศึกษาตำราญี่ปุ่นก็เป็นข่าว สุดยอดจริงๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวฮะ

ป.ล.ก็ไปศึกษาด้วยกันเลยสิ
tequira
สาวสาวเตรียมตัวสำหรับคอนแล้ว

รอสาวสาวมาเมืองไทยอยู่นะ

undefined
iMbevsc
กบหนังสือ ..ฮ่าๆ
อ่านแก้เซ็งอะสิ

ขอบคุณค่ะ
SunnyBanker
น้องซอ หนอนหนังสือตัวจริง

เด๋วส่งหนังสือภาษาไทยไปให้ซะ 9 เล่มดีกว่า^^
oil2~4
ฮ่าๆๆ

พกตำราไทมั้งน้ากบน้อย
Orr_LuvSoshi

ขยันกันได้อีก ^^

น้องซอนี่ชัดเจนมาก พกหนังสือตลอดเวลา

สมเป็นแบบอย่างที่ดี

ภาษาไทยก็ได้หลายคำแล้วนี่นา
ฝึกอีกเยอะๆ นะ แล้วมาบ่อยๆ ล่ะ ^_^
yoyosang~*
55555555 กบหนังสือ ฮาจริง ๆ นะคะเนี่ย 555 ขอบคุณมากคะ ^ ^
goldfish
น้องซอขยันจริงๆ

ว่างๆลองฝึกภาษาดูสิจ๊ะ
bestical
*0* ว้าววว ตื่นเต้นกับคอนฯงๆเลยยยย keekee
ArM_My
เรียนภาษาไทยไว้ด้วยนะ 5555

ขอบคุณจ้า
TcTiiFfYyo0
เดี๋ยวเค้าส่งแบบเรียนภาษาไทยไปให้
อ๊ายย จะได้มากไวไว 555+
รีบๆมาน่ะค่ะ ><
PoPiiz
อ่านภาษาไทยนี่ดีใจตายเลย 5555+

กบซอนี่เก่งจริง
jstan
เก่ง น่าัรักกกก
kampu
เก่ง ๆจริง ๆ อะ

พูดได้หลายภาษามากสาว ๆ เหอะ ๆ

สู้ ๆ
NAMPU TIF
ตะลุยเอเชีย ฮ่าๆๆๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
Maressar
อยากเห็นข่าวพี่สาวอ่านหนังสือภาษาไทยมั่งได้ไหม T[]T
Pond-SNSD
เก่งหลายภาษาแล้วนะ มักเน่น้อย
vee-vi
น้องซอจะเก่งเว่อร์ไปไหนคะ?????
onnielovely9
อยากเห็นตำราภาษาไทยบ้างจัง
tonterawat
แล้วทำไมไม่อ่านหนังสือภาษาไทยมั่งล่ะ

^^
_FcJessy_
หึๆ
น่าจะมาจับพจนานุกรมมั่งเนอะ
><

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
InQBuzZ
ชอบอ่านหนังสืออยู่แล้วไม่ใช่เหรอ
Martial Arts Master
ก็ยังขยันเรียนอยู่เหมือนเดิม

ป.ล. ขยันได้ซักครึ่งของซอก็คงดีนะเรา... 88.gif
.:~oTaeyeoNo~:.
น้องซอ เตรียมพร้อมมาก
WaiRoOn
ขอร้องล่ะ ภาษาไทย บ้างน๊า ~~
~SoMin~
กรี้ดดด มักเน่สู้ๆ ยังไงว่างๆก็เอาภาษาไทยด้วยสิมักเน่ ^^
ginkse
น้องซอเป็นเด็กใฝ่รู้ หุหุ

ไม่เห็นแปลกกับหนังสือเรียนภาษาญี่ปุ่น

ของไทยมีขายไหมอ่า ไม่มีเด๋วหาซื้อส่งไปให้
PairiiZ LovE SnsD
อ่า ขอบคุนนะค่ะ
takachi1988
ขยันจิงๆ

แม่กบน้อย

อิอิ

★TJ★Sone
บอกยูริมาพูดคิดถึงจังเหล๋ยยยอีกนะคะ <3
Chup
รู้มานานแล้วว่า เด็กกบ

เรียนภาษาจีนกะยุ่นด้วยอ่ะ

นอกจากเด็กกบแล้วสาวๆคนอื่นก็น่าจะเรียนนะ

เพราะเคยเห็นลิงเขียนชื่อตัวเองเป็นฮิราอ่ะ

เด็กกบ รับติวเตอร์พิเศษไหมจ๊ะ จะสอนให้ อิอิ
รักllทยou
ไม่อ่านไทยด้วยล๊ะซอ
สู้ๆน่ะ พวกเรารออยู่
katawut
ขยันมาก สู้สู้
ขอบคุณจร้า
Soshi999
อยากให้ฝึกพูดภาษาไทยมั้งจัง.......ตอนมาไทยจาได้คุยกันเก่งๆ... mkb (45).gif
bearfany
น้องอ่านมาตั้งนานแล้ว

เพิ่งมาจับเป็นกระแส ตีตลาดญี่ปุ่นอะดิ

หนอนหนังสือเลยคนนี้

Q Love SNSD
กบหนังสือ ...
Diagonal
ขำ กบหนังสือ อะค่ะ 5555

แต่ขำที่บอกว่าถูกจับได้ว่าอ่านหนังสือ

มันดูน่าประหลาดใจมากเลยเรอะ
น้องซอกับหนังสือภาษาญี่ปุ่นเนี่ย 555
minny♥SNSD
กบเป็นหนอนหนังสือจริงๆเลยนะเนี่ย
LoveBear
จับตำราไทยก็ดีนะ ฮ่าๆๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
Bong-Dong
ขอบคุณค่า
mdnatt
ตายๆๆๆๆๆ

เห็นนุ่งกบแล้วจิตตก โอ้ย ทำไมตูไม่ขยันบ้างฟะ T^T

กบใฝ่เรียน ปลื้มมาก
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.