Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ทีอาร่า-คารา เปิดศึกเกิร์ลกรุ๊ปพร้อมใจไล่โค่นโซนยอชิแดแซงขึ้นท็อปชาร์ตเพลงหลากหลาย
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
Galio

[Sports World รายงานโดย: ฮัน จุนโฮ]

ศิลปินเกิร์ลกรุ๊ปทั้ง 3 อย่างโซนยอชิแด, ทีอาร่า และ คารา ที่ต่างส่งเพลงไตเติ้ลไม่เหมือนใคร ได้แก่ 'Oh!', 'I Go Crazy Because of You' และ 'Lupin' ตามลำดับขึ้นสังเวียนฟัดกระหน่ำกันเรียบร้อยแล้ว

เริ่มต้นกันที่เกิร์ลกรุ๊ป 9 สาวโซนยอชิแด ที่กลับมาพร้อมกับอัลบัมใหม่ 'Oh!' พร้อมกระแสซินโดรมร้อนแรงต่อเนื่อง อย่างไรก็ตาม ต้องยอมรับว่าพวกเธอกำลังจะถูกเบียดแซงภายในเดือนมีนาคมนี้ซะแล้ว เมื่อเพลงของคารา 'Lupin' รวมทั้ง 'I Go Crazy Because of You' สุดเซ็กซี่ของทีอาร่า กำลังเริ่มต้นไล่เขี่ยพวกเธอลงทีละชาร์ตแล้ว โดยล่าสุดเป็นทีอาร่าที่เพิ่งเก็บ 'All Kill' ขึ้นอันดับ #1 ทุกชาร์ตเพลงไปสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อวานนี้นั่นเอง

ซึ่งทาง คารา เองก็เพิ่งทำการคัมแบ๊คมาพร้อมกับมินิ-อัลบัมที่ 3 พร้อมเพลงไตเติ้ล 'Lupin' เมื่อสัปดาห์ที่ 3 แห่งเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา พร้อมกวาดความนิยมไปเยอะใช่ย่อย ซึ่งล่าสุดพวกเธอสามารถโค่นผู้นำอย่างโซนยอชิแดลงได้ ด้วยการขึ้นท็อปบนชาร์ตเพลงต่าง ๆ อาทิ ชาร์ตเพลงเรียลไทม์, ชาร์ตเพลงประจำวัน รวมถึงชาร์ตเพลงประจำสัปดาห์พร้อมแซงยอดขายบนเว็บไซต์ Hanteo ไปซะแล้ว

ความร้อนแรงของพวกเธอไม่ได้มีเพียงแค่คอนเซ็ปเท่านั้น เมื่อ 6 สาวทีอาร่าจัดการโต้กลับคำปรามาสถึงผู้คนที่พวกเธอเป็นเพียง 'หน้าใหม่' ด้วยการส่งเพลงใหม่เอี่ยมอ่อง 'I Go Crazy Because of You' เบียด คารา และโซนยอชิแดแบบปลายจมูก คว้า 'All Kill' ทุกชาร์ตเพลง ไม่ว่าจะเป็นชาร์ต Soribada, Mnet, Cyworld, Bugs และ Melon พร้อมด้วยเพลง 'Lupin' ของคารารั้งอันดับ #2 ไปทิ้งไปไหน สร้างความตื่นเต้นให้แก่วงการเพลงเป็นอย่างมาก

เช่นเดียวกับเพลงอย่าง 'Lupin' ที่กำลังตามรอยเท้าของโซนยอชิแดที่เริ่มเอาไว้กับเพลง 'Oh!' หลังกระแสตอบรับจากแฟนเพลงฮือฮามากมายเลยทีเดียว

แน่นอนว่าการแข่งขันระหว่างเกิร์ลกรุ๊ป 3 วงนี้คงลุกเป็นไฟอย่างช่วยไม่ได้ โดยได้มีการวิเคราะห์จากเซียนในวงการว่า "โซนยอชิแดเปิดตัวในปีนี้ได้ร้อนแรง ซึ่งทำให้พวกเธอกลายเป็นสุดยอดอย่างแท้จริง นอกจากนี้คาราและทีอาร่าเองยังผลิกโฉมเปลี่ยนแนวสไตล์ของเพลงไปอย่างน่าตื่นเต้นเอามาก ๆ ทำให้การแข่งขันของทั้ง 3 วงเป็นอะไรที่น่าจับตามองจริง ๆ" เขากล่าว

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Sports World
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
-----
แรงกันจริง ๆ .. รอ ดาร์คโซชิ คลอดก่อนเถ้อ~
vanlovepseohyun
เอาเถอะเรายังมีอีกไม้เจ๋งมางัด
อย่าพึ่งท้อ
LukSNSD
*-*

อ่ะนะ

สู้สู้นะ ทั้ง 9คน
markinmask.
เลือกเชียร์ไม่ถูกจริง -*-
รักโซชิ ปลื้มทีอาร่า ชอบคาร่า -O- !!
Taeyeon my love
สู้ๆๆน่ะจ๊ะ

แต่ผมไม่ยอมให้แชมป์หลอก

พี่ สาวว สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

SNSD NO.1
ขอบคุณครับ
DeeperZ
มันเพิ่งจะเริ่มต้นเองนะ ต้องรอดูกันต่อไป อิอิ
Seo Ju Hyun
Catch me if you can นะจ๊ะ
Soshi999
หุหุหุ... ร้อนระอุกันเลยทีเดียว........
june_J
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

พี่สาวสู้ๆค่ะ

ไฟท์ติ้งๆๆๆๆ s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif
FreeDoMz
MV T-ARA จียอน น่ารัก s910434369.gif

สาวๆ สาม วง เลยไฟท์ติ่ง
MyOtoMe
สู้ๆจ้า Soshi ยังไงก็ sohi ตลอดไปเค้าโค่นมาก็โค่นกลับไปซะเลย
SunnyBanker
SNSD Fighting!!!

ขอบคุนคับสำหรับข่าว
babybo
ของเค้าเเร๊งงงงงงงงง
สาว ๆๆๆ เราสู้ ๆๆๆๆ
nics
ลุกเป็นไฟอีกแล้วว

ชอบทุกเพลงเลย

สู้ๆนะสาวๆ
Nammon
ต้นปีมีแต่วงที่ส่งอะไรที่มันดาร์คๆ ฮาร์ดคอร์ออกมาประชันกันทั้งน้านนนน ><

แต่เราก็เต็มใจจะดาร์คไปกับสาวๆล่ะ 55 ...รอดาร์คโซชิอยู่น้าาา
ss_noinoi
เดี๋ยว สาวๆ ก็กลับมาทวงที่ 1 คืน
llnanll
รอ Black Soshi มาก่อน ใจเย็นๆกันไว้ๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวคะ
Hi-Bird
ว้าวว ววว ววว ว

ช่างเจ๋ง ช่างแรง ช่างเด็ด อะไรเช่นนี้

ไม่เป็นไร...ฝ่ายเรายังมีไม้เด็ดอยู่ p (4).gif

yoyo~ruk~seo
พี่สาววววสู้ๆ
TaOod
สู้กันเยอะๆสิดิ

จะได้มีผลงานดีๆ ออกมาเรื่อยๆ

แต่ยังไงก็เชียสาวๆสุดใจขาดดิ้นน้า
Maressar
ดาร์กโซชิมาถล่มกลับด่วนนน > <!
แฟน ๆ อยากดู 555+
Iceberg.
ฮิ๊ว มันส์ดีแท้ ดีๆแบบนี้แหล่ะดี

กำไร ผู้บริโภค55555555

เอ้าโซชิอย่ายอมแพ้ สู้ๆ

สาวๆวงอื่นก็อย่ายอมแพ้สู้ๆ

เจ๊ๆ รุ่นเดอะอีกสองคน ที่กำลังจะออกผลงานไล่มา ก็สู้ๆ

หนูจะรอสูบ เอ๊ย รอเชียร์ 55555

ขอบคุณค่ะ^^
OS-YulTi
มันส์ล่ะงานนี้!!!

แต่Lupinนี่น่าไปเปิดในผับมากเลยอ่า
มาแนวเท่ห์ๆๆ

อร๊ากกกกก รอดาร์คโซชิเช่นกันคับ ><
Namtaothong
สนุกแน่ๆงานนี้
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
kampu
เอาล่ะว่ะ 555+

เค้าสู้กันดุเดือด ยังไงก็รักโซนยอชิดิวุ้ย

ไฟท์ติ้ง
mylove
สาวสาวเราสู้สู้นะ~~~~

ขอบคุณสำหรับข่าวมากมาก
ShinHabin
ต่อไปก็เหลือ 4 minutes อ่ะนะ...ว่าจะออกมาร้อนแรงเหมือนที่เพื่อนๆได้สร้างมาแล้วรึป่าว
ติดตามทุกวงค่ะ

ขอบคุณข่าวค่ะ
aaa17
ทำไมเดี๋ยวนี้มาแนว dark กันหมดเลยอ่ะ

เลียนแบบสาวๆเราป่าว ตอนแรกก็ออกแนวสดใสบริสุทธิ์เหมือนโซชิเรา

พอตอนนี้ โซชิจะออกแนว dark ก็ออกมาแนวนี้เหมือนกันอีก
killer_or_prince
เชียร์พี่สาวสุดใจขาดดิ้น คิกๆ
cembalos
โซชิของเรายังเหลืออีกไม้
ปล่อยมาเมื่อไรจะยิ่งแรงกันกว่านี้ 555+

ao ja
เรายังมีไม้เด็ดรออยู่

คอยดูเถอะ!
yakuza_fan
เดี๋ยวเถอะ
จะไปกันใหญ่แล้ว
รอดาร์คโซชิออกมาก่อนเถอะ 5555555+
ปล. พี่จียอง พี่นิโคล อย่าทำให้ผมหวั่นไหวจะได้มั้ย อ๊ากกกกกกกกกกกกก
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
mootaa
ดุเดือดจังค่ะ

สาวๆ สู้ๆ

ขอบคุนสำหรับข่าวสารค่ะ
Yoonny ~
ขอบคุณมากๆค่า ^O^
kiddy1412
อ๊ากกกก เพลงเพราะทุกวงอ่ะเธอว์
พี่สาวเก่งกันทุกคนเลยย ><~
สู้ๆนะคะทุกคน ^^V

ขอบคุณค่ะ ^^
★TJ★Sone
55555555555555555 5
มีความสุขค่ะ เกิร์ลกรุ๊ปเยอะ :}
จะว่าให้ลงก็ไม่ได้ สองวงนี้กิ๊กเค้าทั้งนั้น ฮ่าๆ.
ปล่อบทีอารากับคาราขึ้นบ้างอะไรบ้าง รอแบล็กโซชิก่อนเหอะ *
nannapus
Soshi So-one ไฟติ้งงงงง สู้เต็มกำลัง เชียร์กันสุดใจ สาวๆ ต้องดังกว่านี้แน่นอนน
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^
hahatiff
สู้ สาว ๆไมไ่ด้หรอกกกกกกก
zeawell
เบียดกันสุดๆ เด็กสู้ๆ เย้ๆ ขอบคุนสำหรับข่างค่า
Archin
สาวๆ สู้ๆ คับ บ บ บ บ s912397456.gif
SoNE-Taeyeon-and-Me
อ่านข่าวแบบนี้แล้วขนลุกทุกทีเลยอ๊ะ ><
CooKie'n_CreAm
เอ้าๆๆๆ
เอากันเข้าไป
สงครามเกิลส์กรุ๊ป ^^
อย่างที่บอกค่ะ..รอแบล็คโซชิก่อนเถ๊อะๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
*~Hamonic~*
รอDark Sooshiออกที่กล่าวมาคงร่วงหมด s910434369.gif s910434369.gif
Kissing You Genie
อ่ายังใรป้าฮโ่ยริอีกคนเน้อ ใกล้จะมาละสู้ๆนะสาวๆ
teetel355
ศึกเกิร์ลกรุ๊ป 555

ตื่นเต้นดีชอบ

ขอบคุณครับ~
Mam-555
สู้ๆ กันต่อไป
~PnOHZz~
เอาน่า ๆ ของใหม่ก็ต้องแรงกว่าเป็นธรรมดา

เดี๋ยวดาร์คโซชิออกมาก็คง All Kill แหงม ๆ

พี่สาวสู้ ๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวงับ
PmiyOunM
อืม หนักใจ (เป็นอีกสองวงที่เค้าชอบ)
แต่ยังไงสาวๆก็ยังที่หนึ่งในใจเค้า 55555
สู้ต่อไป โซชิ โซวอน 55555
linuxnoy
มีเพื่อนร่วมค่ายมาคอยแข่งแบบนี้ค่อยหน้าสนุกหน่อย อิอิ
NAMPU TIF
สาวๆสู้ตายยยย!~
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.