Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ยุนอา (SNSD) โจควอน (2AM) เผยความรู้สึกหลังปิดกล้องเทปแรก 'Family Outing 2'
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5
plazaa23

นักแสดง คิมวอนฮี (Kim Won Hee), ยุนซังฮยอน (Yoon Sang Hyun), แก๊กแมน จีซังรยอล (Ji Sang Ryul), ชินบงซอน (Shin Bong Sun), นักร้อง ยุนอา (Yoon Ah) แห่ง โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae), แทคยอน (Taeyeon) แห่ง 2PM และ โจควอน (Jo Kwon) แห่ง 2AM ทั้งหมดได้มารวมตัวกันบันทึกเทปแรกของรายการ SBS 'Good Sunday - Family Outing 2' เสร็จสิ้นลงเรียบร้อยแล้ว

ก่อนหน้านี้ SBS เผย "เมื่อวันที่ 25 มกราคม 2553 การบันทึกเทปรายการ 'Family Outing 2' เป็นครั้งแรกได้เริ่มขึ้นท่ามกลางอากาศติลบในหมู่บ้าน คมแบรยอง อินเจกุน จังหวัดคังวอน ครอบครัวทั้ง 7 คนต่างเล่นเกมลากเลื่อนหิมะด้วยความสนุกสนาน โดยการถ่ายทำรายการได้ดำเนินรายการไปพร้อมกับความเข้ากันได้อย่างน่าทึ่งของ สมาชิก และไม่มีใครสนใจอากาศอันหนาวเหน็บในวันนั้นเลยแม้แต่น้อย" เขากล่าว

โดยในวันนี้สมาชิกทั้ง 7 ก็ยังได้อวดแฟชั่นฤดูหนาวให้แฟนๆได้ชมกันอีกด้วย

เริ่มกันที่เกิร์ลกรุ๊ปอย่าง ยุนอา เธอมาพร้อมกับแพดดิ้งจัมเปอร์สีแดง ฮู้ดและถุงมือสีขาวในสไตล์แบบน่ารัก ส่วนทางด้านไอดอลสัตว์ป่าอย่าง แทคยอน แห่ง 2PM นั้นมาในจั้มเปอร์สีส้มและเสื้อฮู้ดตัวในสีน้ำเงินเข้ม ขณะเดียวกันก็ยังใช้ที่ปิดหูด้วยเช่นกัน ในขณะที่ทางด้าน 'นางฟ้าควอน' โจควอน ที่ถูกแฟนๆตั้งเป็นชื่อเล่นนั้นเขาก็มาพร้อมกับเสื้อจั้มเปอร์สีขาว บริสุทธิ์

ในขณะที่อีกด้านหนึ่ง แฟชั่นของบรรดาศิลปินที่อยู่ในวงการมานานอย่าง จีซังรยอล มาพร้อมกับจั้มเปอร์ในโทนมืดไร้ซึ่งฮู้ดใดๆ, คิมวอนฮีมาพร้อมกับจั้มเปอร์และหมวกสีดำ, ในขณะที่ทางด้านยุนซังฮยอนซึ่งมาปรากฏตัวในรายการบันเทิงเป็นครั้งแรกปรากฏ ตัวในจั้มเปอร์สีเขียว ส่วนบงซอนก็เช่นกันมาในชุดจั้มเปอร์สีฟ้าให้สัมผัสในแบบที่สดชื่นเป็นอย่าง มาก

โดยในวันนี้นักร้องสาวเกิร์ ลกรุ๊ปเพียงตนเดียวที่เข้าร่วมรายการอย่าง ยุนอา ได้เปิดเผยว่า "ถึงแม้ว่าเราจะเริ่มถ่ายทำกันได้เพียงแค่สองวันแรก แต่สุดท้ายแล้วสมาชิกในครอบครัวทุกคนก็สนิทกันมากขึ้น เมื่อเทียบกับตอนที่เริ่มเปิดกล้องวันแรกค่ะ"

เธอกล่าว "เพราะว่าอากาศที่จังหวัดคังวอนเย็นมากทำให้ฉันค่อนข้างเหนื่อยค่ะ แต่ว่าบรรยากาศในกองถ่ายสนุกมากๆเลยทำให้ลืมความเหนื่อยนั้นไปเลย" เสริม "ทีมงานและสมาชิกครอบครัวทุกคนทำให้บรรยากาศในกองดีมากๆค่ะ" เธอกล่าวความรู้สึก

ส่วนทางด้านโจควอนเจ้าแม่ในรายการเปิดเผยว่า "สนุกมากครับ ทุกคนเต็มที่กับการทำงานมากและนั่นมันเลยทำให้บรรยากาศในกองสนุกมากขึ้นไป อีกครับ" เขากล่าว

โจควอน เผยต่อ "แต่ว่าหนาวสุดๆไปเลยครับ นึกว่าจะไม่รอดแล้ว" ในขณะเดียวกัน "ตอนที่อยู่ในระหว่างการเดินทางกลับผมคิดว่า 'การท่องเที่ยวหลังจากนี้จะเป็นยังไงนะ' มันเป็นความสงสัยครับ แทบจะรอไม่ไหวสำหรับทริปหน้าแล้ว" เขากล่าว

นอกจากนี้โจควอนยังบอกอีกด้วยว่า "สิ่งที่เห็นในรายการ Family Outing 2 มันคือตัวผมจริงๆเลยครับ" เสริม "คุ้มกับการติดตามอย่างแน่นอนครับ" เขากล่าวด้วยความมั่นใจ

อนึ่ง ก่อนหน้านี้เมื่อวันที่ 11~12 มกราคม 2553 ได้มีการบันทึกเทปรายการ 'Family Outing' เป็นครั้งสุดท้ายร่วมกับอดีตสมาชิกที่ออกไปก่อนหน้านี้อย่าง พัคเยจิน อีชอนฮี และพัคชียอน รวมทั้งหมด 10 คน ซึ่งเทปในวันนั้นจะนำมาออกอากาศในช่วงกลางเดือนกุมภาพันธ์นี้

ในขณะเดียวกันทีมงานรายการ 'Family Outing 2' ยังได้เปิดเผยว่า จนถึงตอนนี้ยังขาดสมาชิกครอบครัวเป็นผู้ชายอีก 1 คน โดยทางรายการมีแผนว่าจะมีสมาชิกครอบครับทั้งหมด 8 คนในซีซั่นนี้ อย่างไรก็ตามในระหว่างที่ยังไม่สามารถสรุปรายชื่อได้ ทีมงานก็ได้เริ่มบันทึกเทปรายการล่วงหน้าไปก่อน

ทีมงาน Family Outing 2 เปิดเผยว่า "ตอนนี้เรายังไม่ได้รายชื่อที่แน่นอนครับ ซึ่งจะมีการประชุมกันอีกครั้งหนึ่ง" เสริม "ตอนนี้สมาชิกที่เหลืออีก 1 คนเรายังไม่ได้ข้อสรุปครับ และเมื่อเราพิจารณาถึงตารางที่แน่นมากทำให้เราตัดสินใจเริ่มถ่ายทำกันไปก่อน ครับ ส่วนสมาชิกคนใหม่นั้นเราวางแผนที่จะเปิดตัวต่อไปในอนาคตครับ" เขากล่าว

อนึ่ง Family Outing 2 เตรียมออกอากาศตั้งแต่กลางเดือนกุมภาพันธ์เป็นต้นไป

ที่ มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com

_FcJessy_
สู้ๆนะคะ
: )
เป็นกำลังใจให้จ้าาา

ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆนะคะ
SoshI_NicE
ท่าทางจะหนาวหลาย 55

ตั้งใจทำงานนะยุน
lookfon
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
ดูแลตัวเองดีๆนะยุน เห็นว่าหนาวมาก
TaeTae_FanNaKub
น่าดูมากๆรอดูครับ
-NiGhT-
แม่สาวเนื้อหอมมมม

หนุ่มชอบๆ เยอะแยะไปหมดเลย เห้อออออ
SunnyBanker
ขอบคุนคับสำหรับข่าว

Kaimfany09
มียุนอา แล้วมีพี่โจควอนอีก

ชอบอกชอบใจ

อยากดูแล้วววววววว ><

รอดูสมาชิกคนสุดท้ายค่ะ จะเป็นใครกันน้าาา
★TJ★Sone
เปิดตัวสมาชิกใหม่ เอาสาวๆโซชิไปอีกคนสิคะ :)
มักเน่เป็นไงไปดูแลสุขภาพคนในกอง FO ฮ่าๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ~
PuTcH
ขอขอบคุณมากครับผม.....

น่าติดตามอย่างมากมายๆๆๆ
AEY ~ YURI
อากาศหนาวก็ดูแลตัวเองดีๆนะยุน

สู้ ๆๆ
maru.mogubox
WorM
โฮะๆดูท่าทางจะหนาวมบกๆเลยหละ

ทนไว้นะ กวางยุน

ต้องรักษาตัวเองด้วยนะ
~*KuRiCo*~
ยุนอาไฟท์ติ้งๆนะ
รายการนี้อยากดูมากมายอ่ะ
คงจะสนุกเหมือนseason1อ่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
NuNoIIzzL
ขอบคุนกับข่าวคับ

หนาวๆๆๆๆ
Jackies
1ที่ที่เหลือ เหลือไว้ให้แจซอกได้มั้ยเนี่ยะ...

รอลูกเค้าคลอดมาก่อนแล้วให้กลับมาก็แล้วกัน
mdnatt
อ่า
เด็กยุนท่ามกลางผู้ชายมากมาย = =

เอายุนกลับมานะ T^T
LiverNUT
รอดูยุนที่รัก อย่างจดจ่อ
Lucky13
อยากดูแล้วอิมยุนน่ารัก ;)

ดูแล้วก็หนาวแทนอ่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
WaiRoOn
yoonA เหนื่อยอีกแล้ว
Soshi999
นางฟ้าควอน...... mkb (25).gif mkb (25).gif mkb (25).gif
WonderSeoHyun
สาวสวยเพียงคนเดียว

คงเหงาน่าดูเลยนะคะเนี่ย

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

นางฟ้าโจควอน ชอบอะ
filmaholic
น่าร๊ากซ์์
o OL!vE o
รอดูยุนๆอยู่นะ

Marine
ขอบคุนคับ
Archin
ิอยากดูมากคับ
ao ja
ท่าทางจะหนาววววว
slomotion80
เห็นแล้วหนาววแทน
kim_ami
อยากดู ๆ ๆ

อยากให้คงความสนุกไว้ให้ได้นะ ^^
SWEET_sicafany
อยากดูจัง
ยุนอา >//<
topguknot
ติดตามแน่นอน ไม่พลาด ซีซั่นแรกก็ติดตามมาตลอด สนุกมากๆ

ของให้ซีซั่นสองเรตติ้งพุ่งกระซูด > <

lalalagenie
โอ้ววว!!~

น่าดูมากๆๆ ติดตามๆ!!~ ^^
PinkO
รอดูยุ่วนะ กวาง โจควอนนายอย่ามากล่ะ เด่วของยุนโดนตัด
Magicknight
แค่เห็นชื่อพิธีกรร่วมก็น่าดูแล้ว
s912397456.gif s910434369.gif
IIM_
อยากได้อากาศหนาวเเบบนี้จัง เเต่ถ้าเกินไปก็ไม่ดี
เป็นห่วงยุนยุน
poop
เหนื่อยแทนยุนอา
HeiNz
รอดูอย่างใจจดใจจ่อ
ฮ่า ๆ
ขอบคุณนะคะ
รักษาสุขภาพด้วนะยุนอาา
LuV SNSD
ยุนนี่สวยมากกกกกกกกกอ้ะ

ขอบคุณมากกจ้า
JAPs
ว้าว ยุน สู้ๆนะจ้ะที่รัก

จะรอดู คิคิ

ขอบคุณค่ะ
praewchan
รูปเอาคนตรงกลางมาทำไม

ชอบพี่โจควอน แรงได้อีก

ฮา

ยุนๆสู้เค้า อยู่ห่างๆคนเสื้อส้มไว้นะลูก
Fahsai

ยุนอาน่ารักมากมาย

หมั่นไส้ตาแทคได้ใกล้ชิดยุนยุน

ตั้งตารอคอยเทปแรกแน่นอนจ้า

sincare
ยุนอาไม่ใช่ผู้หญิงคนเดียวสักหน่อย มีนางฟ้าโจควอนอีกคน
ภาสยผล
เอารูปคนกลางมาเพื่ออะไรเนี้ย????????
Soshi_ang
น่าจะหนาววมาก

เราไปคงเเข็งตายเเหง่มมม
♫♪♥►K!mTa€’s_BoOM◄♪♫
อยากดู จิงๆเลย

รอดูอยุ่นะครับ บ^^ '

สู้ๆๆ
Bzolf
อยากดูแล้วอ่ะ
usaka
หนูยุนสู้ ๆ
Yamaku
ยุนดูแลตัวเองด้วยนาา..
อากาศหนาวมากๆเลย...
เป็นห่วงที่รักนะ T^T...
~Honey mu
ดูจากเครื่องแต่งกาย ท่าทางจะหนาวเนอะ

สู้ๆนะทุกคน

อยากดูรายการเร็วๆ อยากดูเหม่งยุน
SICA-OIL
ว้าวววว ว วว ว ววว ว

อยากดูเร็วๆจังเลย
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.