Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] 'โซนยอชิแด' ไม่รู้ตัวเลยว่าพวกเธอได้รางวัลชนะเลิศ (25 ธ.ค. 2552)
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6
PrncssPolly
'โซนยอชิแด' ไม่รู้ตัวเลยว่าพวกเธอได้รางวัลชนะเลิศ.. ช่างเป็นข้อผิดพลาดที่น่าประหลาดใจจริงๆ

กว่า 'โซนยอชิแด' จะรู้ตัวว่าพวกเธอได้รับรางวัลที่ 1 แห่งปีของรายการ 'Music Bank' ก็ทิ้งช่วงไปสักพักแล้ว โดยเหตุการณ์นี้สร้างเสียงหัวเราะเป็นอย่างมาก

ในรายการ 'Music Bank' ที่ออกอากาศในเวลา 18:30 น. (เวลาเกาหลี) 'โซนยอชิแด' มายืนเตรียมพร้อมที่ด้านหน้ากับตำแหน่งผู้เข้าชิงอันดับหนึ่งของรางการพร้อมกับ 'Super Junior' และ '2NE1'

ในวันนั้นเองกว่า 'โซนยอชิแด' จะรู้ตัวว่าพวกเธอได้รับรางวัลชนะเลิศของ K-Chart ด้วยเพลง 'GEE' ก็เพียงแค่ช่วงสั้นๆ ก่อนที่พิธีกรจะประกาศรางวัลนั่นเอง
ซึ่งเหตุการณ์นี้ได้สร้างเสียงหัวเราะเป็นอย่างมากจากผู้ชม จากความผิดพลาดที่เกิดขึ้นของทางทีมงานในรายการ 'Music Bank' กล้องที่ตามจับโซนยอชิแดนั้นกลับไปอยู่บนคำบรรยายของ Super Junior และในทางกลับกันกล้องของ Super Junior ก็มาแทนที่คำบรรยายของโซนยอชิแด เพราะเหตุนี้เองทำให้ สมาชิกของโซนยอชิแดและ 'Super Junior' เกิดความสับสน

และทันที่ที่ผลออกมา สมาชิกของโซนยอชิแดได้เข้าไปร่วมแสดงความยินดีกับเพื่อนร่วมค่ายอย่าง 'Super Junior' นั่นเอง

'โซนยอชิแด' กล่าวหลังจากได้รับรางวัล "พวกเราขอขอบคุณสมาชิกทุกๆ คนในวง แฟนคลับ และคุณอีซูมาน ที่ร่วมกันฝ่าฟันอุปสรรคและช่วงเวลาที่ยากลำบากด้วยกันไปด้วย พวกเราจะตั้งใจทำงานให้ยิ่งๆ ขึ้นไปอีกค่ะ"

รายการ 'Music Bank' ทางช่อง KBS ในตอนนี้ มีศิลปินที่มาร่วมในรายการมากมาย อาทิ ลิน คิมแทอู ฮวานฮี BEAST MBLAQ Kara Brown Eyed Girls 4minute After School 2PM โซนยอชิ SHINee f(x) Super Junior แบ็กจียอง Davichi 2NE1 T-ara Outsider อึนจีวอน
~~~~~~~

Translated by: soCOOL
Credits to: sosiz.net/ tvdaily.co.kr
แหล่งข่าว
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด p.gif
สอบถาม แนะนำ ติชม ทีมทรานส์ได้ที่ Translator(at)soshifanclub.com
GIFFANIIE
นั่นนะสิ
ปกติช่องมันจะตรงกับศิลปินไม่ใช่หรอ

ดีใจด้วยนะพี่สาว
รางวัลเป็นของพี่แล้ว

ปีนี้ คือ ปีของโซนยอชีแด
meannie
๕๕๕๕ น่ารักจริงๆ ><

ขอบคุณค่ะ
AdoNizz
ปีนี้สาวๆ กวาดเรียบทุกรายการ
mashiks
ตอนแรกที่ดูก็งงอยู่ทำไมชื่อโซฯยอกะซูจูมันสลับกัน 555+
james soshi
งงเลยเหมือนกัน
ก็สาวๆได้รางวัลแต่ยังนิ่ง
mae =^^=
เหอเหอ เมื่อวานตอนที่ดูสดก็แอบงงเหมือนกัน

พอประกาศเสร็จดูสาวๆจะยังอึนๆอยู่เลย หุหุ

ดีใจด้วยนะจ๊ะสาวๆ ปีนี้เป็นปีของโซนยอชิแดจริงๆ

=^^=
LoveTifTae
ปีนี้สาว ๆ ได้รางวัลจนนับไม่ถ้วนแล้วนะเนี่ยยยย

ปลื้มใจมากมาย ^^
Gazkip
ใช่ ๆ ตอนดูก็ว่าอยู่
สงสัยสิ้นปีละมึน 55

ยินดีกะพี่สาวด้วย♥
seigaku
เราก็งงอยู่ ฮ่าๆ ๆ ๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

berrypla
ใช่ๆ

งงมากมาย ฮ่าๆ

แต่ก็สาวๆ เราได้นี่นา เก่งมากมาย ><

ปีนี้เป็นของโซนยอชิแด และก็จะเป็นในปีต่อๆ ไป เย้ๆ ^^

ขอบคุณค่ะ ^^
lalalagenie
นั่นน่ะสิ เราก้งงๆ 555+ !!~ ^^ ก้ว่าทำไมเพลงจี ไปอยู่กับพี่ๆเอสเจซะงั้น!!~
BPeterpan
555 กล้องนี่พลาดอย่างแรง

สงสัยเลิกงานนี้แล้วโดนสวดยับแน่ๆ
seosica_real
พลาดจริๆงเลย กล้องเนี่ย 555+
ขอบคุณมากค้า
markinmask.
นั่งขำอยู่กับพี่สาว ตอนเขาทำช่องคะแนนผิด 55+
และดูเหมือนน้องจะงงมากจน เอายื่นไมค์ของตัวเองให้แอมเบอร์
แล้วให้แอมเบอร์ร้องแทน น่าร๊ากกก จิงๆๆ ><!!

ขอบคุณนะคะ ^^
naamsica
5555555555
ตอนแรกก็นึกว่ายืนผิดที่หรืออะไร?
ที่แท้ก็คืองี้นี่เอง =O=
Q Love SNSD
Gee กินขาด กวาดทุกรายการ ...

555+

LOVE So Nyeo Shi Dae Forever
cheervcheer
ฮาแตกจริงๆตอนที่ดู ประกาศเสร็จเราก็ยังงงๆ พอดูดีๆก็ อ๋อ สงสัยตากล้องมึน
แล้วคุณลีดเดอร์ก็นะ ผลุบหายไปแสดงความยินดีแทนที่จะจับไมค์กล่าวขอบคุณ
ไอ้เราก็งงไปสิ เอ็มซีก็อึ้ง ไม่มีใครพูดขอบคุณเลย 555+ ฮากันไปเล็กๆน้อยๆ
ขอบคุณสำหรับข่าว
NAMPU TIF
แหม ทำให้เข้าใจผิดกันไปเลย
5 555

ยินดีกะสาวๆด้วยนะคะ
slomotion80
ไม่เหลือซักรางวัลได้มาหมดดดดจริงจริง5555555
ทุกคนดูตกใจมากเหอะรู้ว่าได้
คิมแท
พี่สาวสุดยอดที่สุดเลย 555+
A.R.t
สุดยอดเลยสาวๆ
Sone_iew
งงเหมือนกัน ดีใจกับสาวๆ ด้วย
lookfon
ขนาดตอนแรก เราดูกล่องคะแนนยังงงเองเลย555

ดีใจกะสาวๆด้วยนะ รางวัลจงมาๆๆๆ อิอิ
aib
เออ เพิ่งสังเกตนะเนี่ยยย
ตลกดีทำไปได้นะ
ขอบคุณนะคะ^^
-YUREEAH-
ตอนผมดูสดก็ว่าอ้าวสาว ๆ ไม่ได้หรอกหรอ
พอประดาศกะโดดรอบบ้านเลย 555

ขอบคุนสำหรับข่าว
momofarn
ปีนี้สาวๆได้หมด
jingko
ตอนดู็ก็ึนึกว่า sj ได้ซะอีก สลับช่องกันอย่างนี้สับสนนะค้าาาา 5555

ดีใจที่สาวๆได้รางวัลส่งท้ายปีด้วยจ้า เก่งจริงๆ
ซอนี่จัง
สรุป สาวๆ ได้ สินะ
taltan
แต๋ก็ดีละที่ได้รางวัลไปอีกอันหนึ่งดีใจด้วย
Nammon
ตอนดูเราก็งงๆ สาวๆก็ดูงงๆเหมือนกัน 55+ (-*-)

หน้ายุนนี่อย่างเหวอเลย ^O^
SunnyBanker
กวาดเรียบ

สุดยอดจิงๆเลย

SNSD Fighting!!!!

ขอบคุนคับสำหรับข่าว
kaewnida
ดีใจจังเลย ได้ที่หนึ่งอีกแล้ว
YuRiFaNy
ดูคลิปแล้วฮาสาวๆ ดีใจด้วยนะจ้ะ Gee นี่กวาดทุกรางวัล

ขอบคุณค่า
รักllทยou
ตากล้องเมาความน่ารักโซชิ อร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก
ฮ่าๆๆๆๆ

พี่ได้อีกรางวัลแล้ว เป็นรางวัลส่งท้ายปีด้วยสิ๊

SoShi Jjang!!!

พี่เก่งมากๆๆๆๆ
aum_css7
555 ผมไม่งงนะ เพราะ gee ตัวเบิ่อเริ่ม
แต่ที่ฮาจิง คือ น่าสิก ความรู้สึกช้ามาก รู้เพราะเสียงโลมาของจ่านี้กว่าจะรู้ตัว นี้นานจิงๆ 55

ปล. ถ้าจะหยุดสาวๆเราตอนนี้ต้องให้ mnet มาจัดอย่างเดียวคับ เค้าทำได้
*~Hamonic~*
ถงึว่าไมแทยอนทำหน้า งง งง s910434369.gif
SoShi_TaeTif
เล่นเอาสับสนเลย

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^/
ZT_Zine
หน้าเเทงกูเเบบว่า งง ไก่ตาเเตก !!
Yuri4ever
มุขของรายการหรือเปล่าเนี่ย มันไม่น่าจะพลาดได้ขนาดนั้นนะ
ยังไงก็ยินดีกับสาวๆ ด้วยนะ ได้มาอีกรางวัลละ 98.gif
viewzleep
ฮ่าๆ

ที่แรกดูก้งง เหมือนกัน 555
bims
55555+
ทีแรกที่ดูคลิปก็งงเหมือนกัน
เห็นบอกว่าออนนี่ได้รางวัลแต่พอดูกลับกลายเป็นsjได้ซะงัน
พอดูชื่อเพลงก็เลยรู้ 555+
ยังไงก็ยินดีกับออนนี่ด้วยนะคะ ^^

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
WonderSeoHyun
กรี๊ดดดดดด

เปนความผิดพลาดที่ให้อภัยได้ค่ะ

เพราะเปนการผิดระหว่างจีแลซอรี่ๆ

ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
PimmyA
อีกหนึ่งรางวัลอห่งปี ฮิฮิ^^
PUNCHz
สาว ๆ แอบโก๊ะ
ฮ่า ๆๆ ยินดีด้วยน้า ~*

^^ คริสมาสต์ปีนี้สุดยอดไปเลย ยย !!
★TJ★Sone
เราไม่ได้ดูสดเพื่อนบอกว่าโซชิได้ ก็อืมๆ (ในใจลั๊ลล๊า)
ไม่อยากลั๊ลล๊าต่อหน้ามัน มันชอบเอสเจ
พอโหลดมาดู ไหนบอกโซชิได้ไง เอสเจไม่ใช่หรอ
ปรากฏโซชิ งานนี้งงทั้งศิลปินและแฟนคลับจริงๆ = =;
snsd_GG
ปกติก็ไม่น่าจะผิดพลาดง่ายๆอย่างงี้หนิ

สงสัยทีมงานมั่วมองแต่สาวๆ 555+

CH_2
ดูตอนแรกก้องง

ดีใจกับสาวๆด้วย
rukawa
ทำห้าเหวอกันเลยย

ดีใจด้วยนะสาวๆ
~nevicare la panna~
พี่สาวดีใจด้วยนะคะ
Gee Gee Gee Gee Baby Baby!
Gee Gee Gee Gee Baby Baby!
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.