Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ทำได้ไง!! โซนยอชิแด-ยูริ นั่งหลับขณะทำกิมจิ ในรายการ KBS 2TV 'Invincible Youth'
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
Galio

[Newsen รายงานโดย: แบก ซอนยอง]

หลับในโรงหนังคงยังไม่พอ ล่าสุดในรายการ KBS 2TV 'Invincible Youth' ที่ประกอบด้วย 7 สาวอย่าง โซนยอชิแด-ยูริและซันนี่, Brown Eyed Girls-นารชา, 4Minute-ฮยอนอา, T-Ara-ฮโยมิน, Secret-ซอนฮวา และ คาร่า-ฮาร่า นั้น โซนยอชิแด-ยูริได้แสดงความเป็นคนง่าย ๆ ด้วยการหลับท่ามกลางสาว ๆ ที่ตั้งหน้าตั้งตาทำกิมจิซะอย่างนั้น

จนกลายเป็นหัวข้อสนทนากันไปทั่ว ผู้คนต่างตั้งคำถามว่า "เธอหลับทั้ง ๆ ที่กำลังทำกิมจิได้ยังไงนะ?" ซึ่งคอมเมนต์ส่วนใหญ่ออกมาทาง "เธอคงเหนื่อยจนขนาดที่ว่าหลับไปทั้ง ๆ อย่างนั้นเลยแหละ"

โดยยูริที่ตื่นมาด้วยความรวดเร็วกล่าวว่า "ถ้าฉันนั่งทำงานอะไรล่ะก็ ฉันจะหลับทันทีเลยค่ะ" แต่ก็เปิดช่องโหว่ให้สาว ๆ G7 แซวเล่นว่า "ถ้าอย่างนั้นยืนทำก็ได้นี่"

ดังนั้นยูริจึงยืนขึ้นและเริ่มทำกิมจิต่อไป จนกระทั่งเธอเริ่มเต้น ทำให้สาว ๆ ที่กำลังนั่งทำงานหนักนั้นรีบบอกเธอว่า "เธอทำฝุ่นคลุ้งไปหมดแล้วนะ!" ทำเอายูริรีบนั่งลงเลยทีเดียว

c; teamomurice@youtube

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Newsen
Translation: Just Love~! @ Soshified.com/forums
แปลไทย: Galio ll SOSHIFANCLUB ll SNSD
-----
เดี๋ยวอีกหน่อยพอโดนถามว่า "กิจกรรมโปรดของคุณคืออะไรครับ?" สงสัยยูลคงตอบอีกว่า "ทำกิมจิค่ะ"
Kissing You Genie
เพิ่งดูจบเมื่อกี้นี้เอง เห็นแล้วนั่งฮากลิ้งเลย คงตื่นกันเช้ามากๆ ขนาดที่ว่าเล่นโยคะ แล้วยังไม่ตาสว่างนี่ น่าสงสารจริงๆ แต่มีเนียนยืนมาเต้นิอีก55

ขอบคุณข่าวมากนะจ๊ะ
Polamaru
ยังฮาได้อีก แต่ท่าทางคงจะเหนื่อยจริงๆแหละยูลเอ้ย

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
pakel
ขนาดหลับยังน่ารักเลย
ฮ่าๆๆ
luv luv snsd
ลิงหลับลงได้ไง เจ๋ง
YulSic@
5555+ ลิงหลับตอนทำกิมจิ
รู้สึกตัวอย่างเร็วอ่ะสมเป็นลิงจริง ๆ

ขอบคุณาสำหรับข่าวและคำแปลนะคะ ^^ ขนาดหลับยังน่ารักเล้ยย
withyou
ยูนั่งหลับ ตอนทำกิมจิ ^^
น่ารักๆ ขอบคถุณมากๆค่า
nanlingkungfuu
สุดยอด......

คุณควอน

ทำได้!!!

หลับได้ไง ??
jahh
5855555 อย่างฮาเลลย กิจยังคามืออยู่นะนั่น ควอนยูล
phingkung
เทพมาก ยูริ

หลับแข่งกะสิก้าได้สบายเลย
kampu
555+ ลิงตลกอะ

แต่ถ้าหลับจริงๆ คงเหนื่อยมากๆอะ สูๆ
snooksarang
5555+

ลิงเอ๋ย ^^

ขี้ เสา สุดแล้วมั้งเนี่ ย^^

ขอบคุณครับ ^^
ขำๆๆ ^^
reinforcebell
555555555+ ทำไปได้นะยูล

ตื่นเนียนอีกและ yr1.gif
bestical
คงจะเหนื่อยจริงๆสินะ ^ ^
Fun_Sica
5555555 ตลกจัง
SoshiCzy
หลับได้ยังไงนี่ถ้าเอาหัวจิ้มกิมจิจะเกิดไรขึ้นน้อ s25.gif
Iceberg.
อย่างฮาเลยเฮ้ย 55555

นิ่งเป็นหลับ ขยับเป็นเต้น555
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^
++MaGoGo_SnSd++
ฮาได้อีกอ่าลิงเอ๋ยยย...

ตื่นมายังฟอร์มทำเนียนอีก..

s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif

น่ารักได้ใจ... mkb (46).gif
mukkio
มีแต่พูดจนลิงหลับ
นี่ทำจนลิงหลับเลยท่าจะเหนื่อยจริง 555+
พักผ่อนบ้างก็ดีเป็นห่วงน้า

ขอบคุณสำหรับข่าวคะ
UUio
5555555555555+
ไอ่ลิงบ้าเอ้ยย น่ารักซะ
slomotion80
55555นี้เพราะว่ามันเหนื่อยมากหรือเพราะว่า
เธอง่วงมากกันแน่อะยูริ?
doranicof
ทำได้ไงเนี่ย ยูล .. หลับยังน่ารัก 555

คงเหนื่อยดินะ .. เป็นห่วงจัง ได้พักผ่อนป่ะเนี่ย
Nemu
เพลียมากสินะ

ลองทำโยคะให้ตื่นดูไหม ><
~DoublE_N~
เอิ่ม ควอน = ="
เหนื่อยมากเลยรึ
55+ รั่วได้ทุกเวลาจริงๆ

ขอบคุณมากๆครับ
KWONFERN
โถ่ๆๆ ลิงลูก
คงเหนื่อยสินะ

ถ้าสะดุ้ง ได้อีก 5555555
พักผ่อนเยอะๆ แล้วมาเจอกันนะลิง ^^
YuRi SnSd ~!! YuSiC + 55 5
ลิงเนียนนน =w=

ไปเเข่งกับภรรยาได้เลยย ^^

หุหุ
mylove
ลิงเราสงสัยจะเหนื่อยจิงจิง

ขอบคุณมากมากเลยนะ
STK_SAN
ท่าทางจะเหนื่อยมากนะ

กร๊ากก!! emo2 (3).gif
world
สงใสลิงคงจะเหนื่อยมาก

หลับทั้งๆที่กำลังทำกิมจิ 55+

seosica_real
ท่าจะเหนื่อยมากจริงๆ
ควอนยูลหลับได้ทุกที่ 555+

ขอบคุณมากค้า
thunn
555+
หลับไปได้

คงจะนอนน้อย เหนื่อยมากจริงๆ อ่ะนะ
ตอนแรก ก็ตื่นมาเตรียมตัว ทำสวยแต่เช้ามืด แล้วก็ไปนั่งหลับในรถ โดนถ่ายมา ฮามาก
ilovetahyeon
ทำไงหวาส-*- นั่งหลับทั้งๆทำงานหยุ อิอิ

ยูริเธอเทพมากกกกกก s910434369.gif
힘내!
หลับยังน่ารักเลย 15.gif
Little Nicky
ผมหลับไปกินไปได้นะงับ

ฮ๋าฮ่าฮ๋า

ขอบคุณนะครับ
FIRST_Sica
หลับตอนทำกิมจิเลย
ฮ่าๆๆๆ
usaka
ฮาได้อีก
inkmin
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ลิงฮามากๆนั่งดูแล้วขำสุดๆเลยค่ะ
งานยังคามืออยู่เลย
PUNCHz
55555555555555 .
เหนื่อยมากเลยเหรอ ยูล ฮ่า ๆ ๆ ๆๆๆ .

เนียนมากอะ ...
กิจกรรมโปรดของฉันคือ ทำกิมจิ คะ
ฮ่า ๆ ๆ
nikkojump
ทั้งสงสาร ทั้งฮา ควอนยูล

ท่าทางเหนื่อยมากนะนั่น - -
seigaku
โอ้วว ว ว ยูริสามารถมาก...

หลับขณะทำกิมจิ ฮ่าๆๆๆ
t-a-m-a-j-u-n-g
555+ สงสัยจะงานหนักไปหน่อย
SunnyBanker
แสดงว่าเหนื่อยจิงๆนะนั่น

ขนาดนั่งทำงานแล้วหลับได้

ขอบคุนคับสำหรับข่าว
soulkajazz
ดีหน้าไม่มุดลงไปในกองกิมจิ ไม่งั้นฮาครืนเลย 555+

ขอบคุณนะครับ^^
~*KuRiCo*~
ยูลทำได้หมดทุกอย่างอ่ะ
ต่อไปก็คงยืนหลับแหละ

ฮ่าๆ
A-aungaung
55555555555555555555
ควอนเอ๊ย
น่ารักจริงๆ T T
555555555555555555555555555555
เป็นเหมือนกัน
ถ้านั่งทำงานอะไรล่ะก็ จะหลับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
_FcJessy_
ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆจ้า

ฮามากมาย

5 555
nignis
ลิงเอ๊ยย.....อย่างฮาเลยอะ

แต่ท่าทางคงจะเหนื่อยจริงๆแหละ...อิอิ ตอนตื่นนี่แบบเนียนได้อีก 555+

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
Thank
หลับยังไงยูลก้อน่ารัก

55+
lovetaetiffjung
ลิงน่ารัก

หลับได้ไงนั้น 55+
ChaMP_YuLYooN
ฮ่าๆ อยากกินฝีมือกิมจิของยูล จังเลย อย่าหักโหมเกินไปนะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.