Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] บ๊ายบาย!! โซนยอชิแดเตรียมปิดฉากรายการ KBS Joy 'Hello Baby' พร้อมร่ำลาคยองซันด้วยน้ำตา
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
Galio

[Newsen รายงานโดย: อี ออนฮยอก]

งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา เมื่อทาง KBS Joy เตรียมปิดโปรเจ็ครายการ 'Hello Baby' กับคุณแม่โซนยอชิแดทั้ง 9 ในวันที่ 17 พฤศจิกายนนี้ นับรวมแล้วก็เป็นเวลาแห่งความทรงจำกว่า 6 เดือนตั้งแต่เดือนมีนาคมที่ได้เดินทางร่วมกันมาเลยทีเดียว

ตลอดระยะเวลานี้ รายการ 'Hello Baby' ได้นำเสนอภาพลักษณ์ของวงเกิลส์กรุ๊ป 9 สาวที่เต็มไปด้วยความสดใสน่ารัก แต่เปี่ยมไปด้วยความรับผิดชอบ ความจริงใจ และความเป็นตัวของพวกเธอโซนยอชิแดเอง

โดยสาว ๆ ทุกคนต่างได้มารวมตัวกันเพื่อร่ำลาในวันสุดท้ายนี้ ซึ่งแต่ละคนนั้นไม่สามารถกลั้นน้ำตาแห่งการจากลาที่ต้องเกิดขึ้นได้เลยทีเดียว แน่นอนว่าโซนยอชิแดก็ได้ร่วมกันถ่ายรูปร่วมกับทารกน้อยนาม 'คยองซัน' ที่ร่วมชุบเลี้ยงและแบ่งปันอะไรต่อมิอะไรด้วยกันมาตลอด ถึงแม้ว่าการถ่ายทำจะจบลงแล้ว แต่สาว ๆ โซนยอชิแดก็ไม่สามารถลาจากหนูน้อยไปได้เนื่องจากความผูกพันธ์นั่นเอง

ย้อนกลับไปตั้งแต่วันแรกของการถ่ายทำ ทิฟฟานี่ นั้นยังไม่สามารถเข้าใกล้คยองซันได้เลย เพราะเธอกลัวทารกน้อยนั่นเอง อย่างไรก็ตาม เธอได้กล่าวในวันสุดท้ายนี้ว่า "เพราะว่ารายการนี้ที่ช่วยทำให้ฉันสามารถรักษา ความกลัว ที่ว่านี้ได้ และในตอนนี้ฉันก็ได้เรียนรู้แล้วว่าความรักอันบริสุทธิ์ที่มีต่อทารกนั้นเป็นยังไง"

ซึ่งสาวทิฟฟานี่ที่ได้รับความรู้สึกอันมีค่าจากทางรายการ กลายเป็นคนที่เศร้าที่สุดเมื่อต้องพลาดจากคยองซันน้อย โดยเธอถึงกับไม่สามารถเดินห่างจากกองถ่ายได้เลย แถมยังเดินวนรอบ ๆ เรื่อยไป สร้างความรู้สึกลำบากใจและเห็นใจให้บรรดาสต๊าฟในเวลาเดียวกัน

โซนยอชิแดกล่าวว่า "ไม่ใช่แค่คยองซันเท่านั้นนะคะที่เติบโตขึ้น พวกเราเองก็ได้เป็นผู้ใหญ่มากขึ้นด้วยเช่นกัน ในตอนนี้พวกเรารู้แล้วว่าความรักที่แท้จริงของพ่อแม่ที่มีให้พวกเรานั้นเป็นอย่างไร" แสดงถึงความเติบโตของพวกเธอ

สำหรับรายการตอนสุดท้ายนั้นจะออกอากาศในวันที่ 17 พฤศจิกายน เวลา 11:10pm นี้(9:10pm ไทย)

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Newsen
Translation: Just Love~! @ Soshified.com/forums
แปลไทย: Galio ll SOSHIFANCLUB ll SNSD
-----
แปลไปเศร้าไป เฮ้อ~~~ รายการดี ๆ แบบนี้ไว้มีอีกบ่อย ๆ นะ
Gazkip
ฟานี่สุดยอดค่ะ !!!
พรุ่งนี้ก็ตอนสุดท้ายแล้ว
เสียดายยย ~~!!!
ZT_Zine
เเง เเง เเง ++

สงสาร ๆ

อยากดูอีกอ่ะ

ฟานี่อ่าอย่าร้องเลยนะ
may_u
T^T

แง ๆ ๆ ๆ

อยากดูอีก

emo2 (15).gif emo2 (15).gif
JSR
และแล้วเวลานี้ก็มาถึง TT
ChA_YeN
นั่งฟังเพลง dear mom อยู่ ร้องไห้ซะงั้นมาอ่านข่าวนี้

มากันให้ครบนะสาว ๆ อยู่กับคยองซันบุญเถิกของทุกคน

T^T เศร้าแฮะ เค้าก็ว่าฟานี่น่าจะเศร้าสุด

เพราะคนประเภทนี้จริง ๆ เนื้อแท้จะเศร้าที่สุด (อธิบายไม่ถูกอ่า T^T)

สงสัยพรุ่งนี้ดูไปร้องไห้ไป ซึ้งเศร้า T^T
MRchicken
ตอนสุดท้ายแล้วหรอ??
เห็นัฒนาการของเด็กและคนเลี้ยง จากรายการนี้

เป็นรายการที่ดี ..

ขอขอบคุณโปรดิวเซอร์รายการนี้ ที่ทำให้สาวๆ ได้แสดงความสามารถในสิ่งที่ โซวอนไม่ได้เห็น

ขอบคุณมากค่ะ
Clarinet_nk
จะหมดแล้วหรอ เสียดายจังค่ะ

อยากเหนสาวๆทุกอาทิตย์เลยยย

ขอบคุณมากๆค่ะ
JoeyMan
ไม่อยากให้ถึงตอนสุดท้ายเลย T_T
KWONFERN
ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง
อ๊าาา ~~ ต่อไปนี้ก็ไม่ได้ดูบุญเถิกแล้วละสิ T^T

โตไวๆนะ คยองซัน ^O^
Maressar
อะไรกันจะจบแล้วหรอ..
รายการนี้พี่สาว+คยองซันน่ารักมากอ่ะ ชอบมากมาย
ถ้ารายการนี้จบไปต่อไปจะดูอะไรเวลาคิดถึงพี่สาวอ่ะ แงๆ T^T

ขอบคุณสำหรับคำแปลเจ้าค่ะ T/\T
folz
จบเเล้วหรอคับบ 22ตอน

ไม่มีงานเลี้ยงใด ไม่มีเลิกรา

สู้ๆ สาวๆ ถือว่าเราได้ประสบการณืแบบที่ไม่เคยทำมาก่อน
jokeronline
ขอบคุณมากนะครับสำหรับข่าว
รายกรนี้ดีมากๆเลย
สงสารฟานี่นะครับ
ดูเธอจะไม่ได้เข้าใกล้คยองซันเลย
แต่ผมว่าใน 9 สาวฟานี่น่าจะมีใจรักคยองซันมากที่สุด
แม้ว่าจะไม่ได้ดูแลใกล้ๆ
แต่ก็สังเกตุได้ว่าเธอดูเป็นห่วงเป็นใยคยองซันมากๆ
ถึงผมจะชอบแทแทนะครับ แต่สำหรับรายการนี้
คุณแม่โซชิที่ดีที่สุดก็คือ ฟานี่
HeiNz
ตอนสุดท้ายเเล้วหรอเนี่ย
TT"

แล้วจะดูสาวสาวกับคยองซันที่ไหนอีกได้ละเนี่ย
ฮืออ

ขอบคุณค่ะ
OonusunoO
ตอนสุดท้ายแล้วอ่า เศร้า
แต่ฟานี่ สุดยอดมาก ๆ เอาชนะ คยองซัน จดได้ พปลื้มมม
รายการนี้ สร้างความทรงจำดีดีมากมายเอาไว้ให้ทั้งตัว สาว ๆ และเหล่าคนดู

ขอบคุณผู้จัดที่ทำรายการนี้และเอาสาว ๆ มาเล่น
และก็ขอบคุณน้องเจ ด้วยนะคะสำหรับข่าว
Dearbabo12
จะไม่ดูเถิกแล้ววหรอเนี่ยยยย TTOTT
เศร้าเหมือนกันอ่า
ฟานี่ สุอยอดดดดด เป็นคุณแม่ที่ดีที่สุดคนนึงเลยยย

TTOTT
Love Yoona~
พรุ่งนี้ก็จบแล้ว TT

คิดแล้วเศร้า อาทิตย์ที่แล้ว ๆ ยังตื่นตั้งแต่เช้ามืด

เพื่อโหลดมาดูไว ๆ พรุ่งนี้เป็นตอนสุดท้ายซะแล้ว emo2 (15).gif

สงสารสาว ๆ คงผูกพันธ์กับคยองซันมาก ๆ เลี้ยงมาตั้งหลายเดือน T^T

รักllทยou
T______________________T
จบที่ตอนที่ 22 (แอบเป็นเลขที่แทชอบน่ะ)

แต่ก็น่ะ ฮื้อออออออออออออออ อยากให้จัดไปเป็นปีๆเลยอ่ะ
แต่ครึ่งปีก็ถือว่าประสบความสำเร็จมากแล้ว
ฮื้ออออ

บ๊ายบาย HB
Taeyeon junk
T-T ไม่น่ารีบจบเลย แล้วทีนี้ จะรอดู สาวๆได้อีกเมื่อไรน่า หวังว่าจะมีรายการใหม่ๆมาดูให้หายคิดถึงนะ
JanZaa
โอ้ว ม่ายยยย จบซะละ

คิดถึงคยองซันแย่เลยอ่ะ

ว่างๆแวะกลับมาหาคุณแม่โซชิอีกนะ

แม่ๆ ต้องคิดถึง หนู แน่เลย
varuvaru
ใช่ครับ....เติบโตขึ้นทั้งเด็กๆเเละสาวๆ
~SunNY~
ตวามรุสึก ของ ฟานี่ อ่าน แล้ว สะเทือนใจ

เหอๆ น่าสงสารฟานี่จังเลย ไฟต์ติ้งนะคับ
YuRiFaNy
คงคิดถึงแย่เลย วันอังคารช้านจิรอดูคลิปไรเนี่ย

เฮ้อ เศร้า คิดถึงคยองซานและสาวๆๆ

โดยเฉพาะยูลยุน หะงืดๆๆ มีรายการน่ารักๆ แบบนี้อีกนะ

เศร้า T_T ใจหาย ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
poolim
โหยย จบแล้วหรอ

T-T
~*KuRiCo*~
และแล้วเวลานี้ก้มาถึง
รายการนี้จบแล้ว
คงคิดถึงเจ้าหนูคยองซันมากแน่ๆเลย

withyou
ขอบคุณมากๆค่า ^^
world
คิดจะจบก็จบเลยหรอเนี้ย แต่ก็เป็นรายการที่ดีมากๆเลย

เพราะว่าทำให้เรารู้จักพี่สาวในอีกแบบนึงที่เราไม่เคยเห็น

เสียดายมากเลยอยากให้มีต่อมากๆเลยอ่า emo2 (16).gif

พี่สาวคงเสียใจแย่เลยโดยเฉพาะฟานี่อ่า

ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ
rp*Tae-Tiff

อยากดูอีกง่า ><"

ออกจะสนุก

ไม่หน้าปิดฉากก่อนเลย

carelover
น่าจะมี เฮโหล เบบี๋ ซีซันที่สองนะคะ T T

*~Hamonic~*
เศร้าแฮะอยากดูตัวเต็มเร็วๆจัง emo2 (13).gif

ปล.อยากดูs.2ด้วยนะ s910434369.gif

สู้ต่อไป emossfc.png
l33_chadius
ไม่น่ารีบปิดรายการเลยชอบมากแบบว่าสนุกอะ

อยากดูอีกเยอะๆถึงซับจะยังไปได้ไม่ไกลแต่ก็

อยากให้รายการนี้มีต่อไปอีกยาวนานเพราะสนุก

และก็อยากเป็นกำลังใจให้สาวๆกับคยองซันให้

เก็บความทรงจำนี้เป็นประสบการณืที่ดีของพวกเธอ

โซนยอชิแด สู้ๆ ไฟท์ติ้ง แล้วจะรอรายการต่อไปนะ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารที่ไม่อยากให้มีเลยแงแง

คัมซาฮัมนีดา ซารังแฮ โซนยอชิแด
evageline
จบรายการการแล้ว คิดถึงสาวๆอีกแล้วสิ
FooNNy_uu
ตอนสุดท้ายแล้วเหรอ

เศร้าๆ แอบสงสารฟานี่ อ่านแล้วเศร้าๆ

คิดถึงคยองซันมากมายแน่เลย T_T

mae =^^=
ตายและ จะจบแล้วหรอเนี่ย

ชอบรายการนี้มากมายเลยอ่ะ

แอบเศร้าแทนฟานี่ เหอเหอ

ตอนสุดท้ายฟานี่คือคุณแม่ดีเด่น

555+ ไม่อยากให้จบเลยอ่ะ

=^^=
KIBCHIP
ไม่นะ TT
จะจบซะแล้ว
เป็นรายการที่ทั้งสนุกทั้งตลก

อยากให้มีรายการแบบนี้อีกเยอะๆเลยนะคะTT
mashiks
ไม่อยากให้จบเลยอะ TT
พี่อาท
หว้า พรุ่งนี้ก็ตอนสุดท้ายแล้วสินะ คยองซัน เอย

ต้องจากลาจากแม่คนสวยแล้วละสินะ

สาวยังคง ไม่อาจจะลาจาก จากคยองซันได้แย่งแน่นอน

คาดเมื่อจบรายการนี้ไปแล้ว สาวๆยังคง มาพบคยองซันเรื่อยๆต่อไปเนอะ

พอคยองซันเติบโตขึ้นมา ก็คงจะมาเป้นนักร้องเหมือนแม่ทั้ง9แน่นอนเลย

จากลากันแค่ในรายการเท่านั้นแหละนอก TV สาวก็ยังคงจะได้พบ คยองซันต่อไปเนอะ

เสียดายจัง รายการจบแหละ
Pim$ane
จะจบแล้วเหรอ

เรายังดูไม่จบเลย เพราะไม่มีซับ

รอทีมซับเสมอๆๆๆๆ
loveiy taeyeon
ตอนสุดท้ายแล้วเหรอ น่าเสียดายอ่ะ สนุกดีออก TOT

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข่าวคับบบบบบ ^^
momi
ถึงจะดูยังไม่ครบ

แต่ถ้าเป็นเราก็คงเศร้ามากอ่ะค่ะ

T^T

คยองซันอา~

ไปเยี่ยมนูน่าบ่อยๆนะ

ขอบคุณมากค่า
slomotion80
ฟานี่อ่าอ่าเสียใจไปมาเลี้ยงเรามะ5555
เราชอบรายการนี้อะ
ไม่อยากให้จบเลย!
รอดูทุกอาทิตย์
pangiizz
หง่ะ ใจหายเหมือนกัน สาวๆก็คงไม่ต่าง

ผูกพันธ์เป็นธรรมดาสิเนอะ หนูคยองซัน

แม่โซชิต้องไปหาหนูบ่อย ๆ แน่นอน

ภูมิใจในตัวฟานี่มากมาย เพราะหนูเลยนะเนี่ย

แม่ฟานี่ถึงไม่กลัวเด็กแล้ว อิอิ (:
-MaBoKi-เก้ง-
ง่า เสียดายจัง มันจะจบลงแล้วหรอเนี่ ย
้เห้ออ อยาก ให้มี เรื่อยๆ ไป อ่ะ

แต่ก็ นะ อย่างที่บอก งานเลี้ยง ย่อมเลิกลา
เห้อ

คอยติดตามครับ

ขอบคุณนะครับ
cupiiz
ในที่สุดเวลานี้ก้อมาถึงสินะ

ม่ะอยาหั้ยคยองซันกับสาวๆจากกันเลย

รายการดีๆแบบนี้ม่ะน่าจบเลยอ่า

สงสารสาวๆทุกคนจังเรย โดยเฉพาะฟานี่

ฟานี่คงเสียจัยมากเลยสินะ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
Paul Frank*
โอ้วว .
จะจบแล้วเรอะ TT'
D3vilRabbit
คยองซันเด็กผู้ชายที่โชคดี(?)ที่สุดในโลก
อยู่ด้วยตั้งหกเดือนแน่ะ
SoShi_TaeTif
น่าเสียดายจบซะแล้ว สงสารฟานี่อ่า

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^/
T2SY
ฟานี่ T T อยากร้องไห้ด้วยเลย

chartz
น่าเสียดายจัง

กำลังสนุกเลย
racing
รายการสนุกดีไม่อยากให้จบเลย emo2 (13).gif
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.