Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News]'G7' โปรเจคแปลงโฉมไอดอล สู่สาวบ้านไร่ ในตอนแรก KBS 2TV 'Invincible Youth'
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5
tapaew
'G7' โปรเจคแปลงโฉมไอดอล สู่สาวบ้านไร่ ในตอนแรก KBS 2TV 'Invincible Youth'

7 สาว 'Girl7' ประกอบไปด้วย นารึชา (Brown Eyed Girls), ยูริ ซันนี่ (โซนยอชิแด So Nyeo Shi Dae), ฮโยมิน (ทีอาร่า T-ARA), ฮันซอนฮวา (Secret), คูฮารา (คาร่า KARA) และ ฮยอนอา (4minute) เข้าร่วมโปรเจครายการแปลงโฉม 'ไอดอลสู่สาวบ้านไร่'

23 ตุลาคม 2552 เวลา 23.10 น. ในเทปออกอากาศตอนแรก KBS 2TV 'Invincible Youth' บรรดาสมาชิกทั้ง 7 สาวเกิร์ลกรุ๊ปแห่งเกาหลีเข้าร่วมในรายการ ด้วยการออกเดินทางไปยังหมู่บ้านแห่งหนึ่งในจังหวัดคังวอน ตั้งแต่ช่วงเช้ามืดทั้งๆที่ยังสะลึมสะลือกันอยู่ และเมื่อเธอเดินทางไปถึงสถานที่ถ่ายทำ พวกเธอก็ยังได้เข้าช่วยงานไร่กับบรรดาชาวบ้านในบริเวณนั้นจนทุกคนต้องให้ การจับตามองเป็นอย่างมาก

'Invincible Youth' เป็นรายการที่นำ 7 สาวเกิร์ลกรุ๊ปชื่อดังมาแปลงโฉมปฏิบัติภารกิจในไร่สวนที่ต่างจังหวัด โดยพวกเธอมีชื่อเรียกในรายการนี้ว่า G7 หรือ Girl7 นั่นเอง

'Invincible Youth' เริ่มรายการกันด้วยสองพิธีกรอย่าง นัมฮีซอก และ คิมชินยอง ที่ได้เดินทางไปยังหอพักของสมาชิกในรายการทั้ง 7 คนด้วยการไปปลุกพวกเธอลงมาจากเตียง อันจะได้เผยให้เห็นใบหน้าที่ไร้เครื่องสำอางค์ใดๆ ซึ่งเรียกได้ว่าพวกเธอทั้งหมดก็ยังไม่ทันตั้งตัว ก่อนออกเดินทางไปยังสถานที่ถ่ายทำในทันที ทว่าถึงแม้ว่าสมาชิกคนอื่นๆนั้นจะยังนอนหลับสนิทกันอยู่ แต่การที่โซนยอชิแดอย่าง ซันนี่ และ ยูริ ซึ่งได้ตื่นมาเตรียมตัวกันตั้งแต่ตอนตี 4 ส่งผลให้ทีมงานรายการต่างอึ้งกันไปตามๆกัน

ภายใต้การดำเนินรายการโดยพิธีกรอย่าง โนจูฮยอน คิมแทอู นัมฮีซอก และ คิมชินยอง พวกเขาทั้งหมดก็ยังจะได้มาเป็นพี่เลี้ยงของสมาชิก G7 ด้วยเช่นกัน

ทันทีที่พวกเธอเดินทางถึงหมู่บ้าน สมาชิก G7 ก็ได้เริ่มกิจกรรมแนะนำตัวเพื่อสร้างความสนิทสนมกับชาวบ้านไม่ว่าจะเป็นคุณ ลุงคุณป้าในบริเวณนั้นกันในทันที คูฮารา ได้เผยให้เห็นถึงท่าส่ายสะโพกจนได้รับเสียงปรบมืออย่างถ้วนหน้าจากชาวบ้าน ในขณะที่สมาชิกคนอื่นๆก็ได้ขนเพลงและท่าเต้นมาโชว์กันอย่างเต็มที่ เพื่อสร้างความสนิทสนมและจะได้ขอคะแนนจากชาวบ้านนั่นเอง

หลังจากที่คณะกรรมการชาวบ้านได้เลือกสมาชิกออกเป็นสองทีม พวกเธอก็จะต้องแยกย้ายกันไปปฏิบัติภารกิจไม่ว่าจะเป็นการเก็บข้าว ทำความสะอาดเล้าไก่ ทำความสะอาดบ้าน ซึ่งหลังจากนั้นพวกเธอก็จะได้รับอาหารว่างเป็นของตอบแทน

โดยเฉพาะในฉากที่สองสมาชิกอย่าง ซันนี่ และ ซอนฮวา ต้องทำความสะอาดเล้าไก่ ซันนี่ก็ได้โชว์ความสามารถพิเศษจับไก่ได้อย่างรวดเร็วและว่องไวจากการพยายาม เพียงครั้งเดียวเท่านั้น เรียกได้ว่าจะเป็นภาพลักษณ์ของ G7 ที่มาแปลงโฉมเป็นสาวบ้านไร่ซึ่งเราไม่ได้เห็นภาพพวกเธอในแบบนี้มาก่อนแต่ อย่างใด

ขณะเดียวกันอีกด้านหนึ่ง คิมแทอู ก็รับอาสาที่จะสร้างห้องน้ำให้กับสมาชิก และถึงแม้ว่าเขาจะได้รับการให้ความช่วยเหลือจากยูริและคูฮาราแต่พวกเธอก็มี งานอื่นที่ต้องทำ ส่งผลให้เขาต้องสร้างห้องน้ำอยู่เพียงคนเดียวด้วยความยากลำบาก

ด้วยจิตวิญญาณแห่งชายชาติทหารที่เขาพึ่งจะออกจากกรมมาเมื่อไม่นาน คิมแทอู ก็สามารถสร้างห้องน้ำให้เสร็จสิ้นลงได้ ถึงแม้ว่าเขาจะไม่ค่อยพอใจในผลลัพธ์เท่าไหร่ แต่อย่างน้อยเขาก็สามารถสร้างห้องน้ำที่สะอาดและเรียบง่ายให้กับสมาชิก G7 ได้เป็นอย่างดี

สมาชิก G7 ทุกคนได้ถูกยึดโทรศัพท์มือถือเอาไว้เมื่อตอนเริ่มถ่ายทำรายการ โนจูฮยอน เปิดเผยว่าในวันนี้หลังจากทำงานเสร็จจะเปิดโอกาสให้สมาชิกได้โทรศัพท์หาคน สนิทไม่ว่าจะเป็นเพื่อนหรือครอบครัวเพียง 1 คนและ 1 ครั้งเท่านั้น ถ้าโทรไปแล้วไม่รับหรือปิดเครื่องก็จะหมดสิทธิ์ใช้สายนั้นในทันที

ในขณะที่ยูริกำลังโทรศัพท์ไปหาทิฟฟานี่ปรากฏว่าเธอต้องรอสายนานมากจน เกือบพลาดโอกาสในครั้งนี้ไปแต่ทันทีที่ทิฟฟานี่รับโทรศัพท์ ยูริก็กล่าวกับเธอว่า "ถึงแม้ว่าปกติแล้วฉันจะไม่ได้พูดอะไรแบบนี้แต่ว่าตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาฉัน รู้สึกขอบคุณมากเลยนะ ถึงแม้ว่าเราจะเหนื่อยจากตารางงานที่แน่นมาก แต่เราก็ยังคงอยู่ด้วยกันมาอย่างยาวนานและได้ก้าวไปพร้อมๆกัน" เธอเผยข้อความแห่งความรักส่งผ่านไปยังเพื่อนๆ

หลังจากรายการจบลงผู้ชมรายการแสดงความเห็นกล่าว "เริ่มแล้วสินะรายการนี้ ถ้ารายการนี้ค่อยๆให้สัมผัสแบบความบันเทิง และสร้างความน่าดึงดูดให้กับตัวละครมากกว่านี้ เราคิดว่ามันน่าจะสนุกมากขึ้นไปอีกนะ" "เทียบกับรายการบันเทิงอื่นๆในเวลานี้เรารู้สึกว่ารายการนี้มันเป็นอะไรที่ สดใหม่มากๆเลย" "เป็นอะไรที่สร้างความบันเทิงทางสายตาได้ดีจริงๆ แทบจะรอสัปดาห์หน้าไม่ไหวแล้วนะเนี่ย" "สมจริงสุดๆอ่ะ" "สนุกจนลืมดูเวลาเลย" ต่างกล่าวชื่นชม แต่ในขณะเดียวกันบ้างก็ว่า "ไม่รู้รายการจะพยายามพูดเรื่องอะไร" "จุดประสงค์ของรายการมันคืออะไรอ่ะ" "เวลาคนใช้ห้องน้ำทำไมต้องไปถ่ายเขาด้วยเนี่ย?" ต่างแสดงความเห็นในอีกมุมหนึ่งเช่นกัน

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com - หากนำข่าวไปใช้กรุณาให้เครดิตเว็บไซต์ด้วย
Taetiff Soshi
สาวๆเรานอนดึกอยู่แล้วอะป่าว

สู้ๆ
kwonmimi
โอ้ลิงยูลที่รัก~ อย่าร้องไห้ไปใย~~
ซันนี่อย่างโหด จับไก่ด้วย=[]=

แต๊งฟอร์ยัวร์นิวส์ โอ้เย๊~
maichan ^o^
ซันจ๋าลิงจ๋า.. สู้เค้านะ

tk (6).gif

world
สู้ๆนะซันๆ

ลิงอย่าร้องไห้ไปเลยยย
soulkajazz
สนุกดีนะ ^^ ดูแล้วเพลินเลยจริงๆ ผ่านไปอย่างรวดเร็ว ซันๆเก่งมากลูก 61.gif ไก่ในหมู่บ้านคงไม่พ้นมือหนูอย่างแน่นอน 5555+

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ^^
Lovely~snsd
เพิ่งดูจบไปอ่ะค่ะ

ยูริ กับ คู ฮาร่า ตลกมากๆๆๆ

นั่งขำคนเดียว จนน้องหมาในห้อง งงเลย

ซันนี่จับไก่อีกแล้ว แล้วก็เอาไปแกล้งคนอื่น

แสบนะเราน่ะ อิอิ
nikung
ดูไปขำไปมากๆๆเลยอ่า อยากดูตอนหน้าแล้วอ่า
ฮาร่ากะยูริดูสนิทกันมากเลยอ่ะ
ซันจับไก่เก่งมากเลย
lumduan
ว้าว มาแล้วๆ อยากดูมากเลยอ่ะ
carelover
ยูลฮาร่า ฮาได้อีก คู่นี้ 55

เหมือนว่าที่รักลิงจะสะดิ้งเกินงามนะคะ ฮาาา
pokopoky
ซันนี่ดชว์จับไก่ หุหุ ก้จับมาหมดแล้วไก่จะไปเหลืออะไรล่ะ
LoL~
เพิ่งสังเกตุว่ายูลทำสีผมแล้ววว ><
KWONFERN
ลิงตอนตื่นนอนเซ็กซี่ได้อีก ;D
FeverNac
ก้อว่า

ทำไมตื่นมาละหน้าบริ๊งยังกะไปออกรายการ

555+
inkmin
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ รายการนี้ต้องดูให้ได้เลยค่ะ
สาวๆน่ารักกันจริงๆ
atom_like_u
สาวๆ สู้ๆนะคีาา
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ^^
cupiiz
รายการนี้สาวๆดูเป็นธรรมชาติทุกคนเรยอ่า

แอบฮาตอนควอนยูลโทหาฟานี่

แย่งโทสับกะพิธีกรด้วย แอบฮานะเนี่ย

ควอนยูลพูดได้ซึ้งมากๆเลย

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
anotherPITSH
แอบขำตอนควอนยูลเค้าเนียนๆคุยโทรศัพท์

ฟานี่รับสายช้า จนยูลเกือบโดนตัดสิทธิ์ 555+

ฮารากับยูลนี่เป็นปี่เป็นขลุ่ยเลย

ไก่ตัวนั้นน่ะ 555 น่าสงสารอยู่ในเงื้อมมือมารซันนี่

รายการสนุกดี ฮาดี
บางพฤติกรรมไม่คิดว่าจะได้เห็นจากไอดอลสาวๆเลย

..........ท่าซันนี่ตอนเกี่ยวหญ้าอ่ะ เซ็กซี่มาก 555
mukkio
สงสารสาวๆเราจังต้องตื่นแต่เช้ามาแต่งตัวนี่
ถือเป็นบุคคลที่มีความรับผิดชอบมาก ยอดเยี่ยมจริงๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวคะ
L0vEnAtที่ซู้ดดดดดด
ดูแล้ว โค-ตะ-ระ ฮาเลยล่ะ

เสียดาย มะ มี ซับ = ="

Thanks for News ...KUB...
mootaa
ยูล ซัน น่ารักมากเรยค่ะ

ฮามากมาย

ขอบคุนสำหรับข่าวสารค่ะ
momofarn
ตี4 รีบไปทำไมกันจ๊ะ
สาวๆน่ารักที่สุด
น่ารักทุกคน
Fuzter
ซัน ๆยูล ๆ สู้ ๆ

เอิ้ก ๆ

รักเทอสุดยอดไปเลย > <
ilovetahyeon
ซันนี่ลุยได้ทุกอย่าง-*-5555+ งูยังจับมาเเล้วเลย ไม่เชื่อไปดู Factory girl เลย อิอิ

สู้ๆนะคร้าบ ซันยูล
-YUREEAH-
ยูลและสาว ๆ ที่รุมร้อม .. เห้อออ
ขอบคุนคับ
GUizwAw
Yuri hwaitng g (30).gif

Sunny hwaiting g (16).gif

SNSD hwaiting g (4).gif

ขอบคุณสำหรับข่าวนะ
~Magical_Me~
ใครก็ได้ช่วยบอกทีว่านี้ "ไอดอล" จริงๆ ใช่มั้ย ฮ่าๆๆๆ
หรือว่า สาวๆจะตื่นเช้าเกินไป - -* สนุกดีนะเห็นอะไรแปลกใหม่ดี
รอชมตอนต่อๆไปอยู่นะค่ะ
Sushikrob
คงเปนสาวบ้านไร่ที่สวยที่สุด

อย่างนี้หนุ่มๆคงอยากไปดำนากันเปนแถว 55+

ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ^^
withyou
ขอบคุณมากๆค่า ><
ยูลทำซึ้งอ่า bg (13).gif
ขอบคุณมากๆค่า ^^
รักllทยou
"ถึงแม้ว่าปกติแล้วฉันจะไม่ได้พูด อะไรแบบนี้แต่ว่าตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาฉัน รู้สึกขอบคุณมากเลยนะ ถึงแม้ว่าเราจะเหนื่อยจากตารางงานที่แน่นมาก แต่เราก็ยังคงอยู่ด้วยกันมาอย่างยาวนานและได้ก้าวไปพร้อมๆกัน"

ยูริทำซึ้งอีกแล้ว T^T
++sweetcandy++
อืม... ไม่รู้ว่าสาว ๆ เราตื่นกันเร็วหรือว่ายังไม่ได้นอนกันเลย -"-!

ซันนี่ลูก หนูสามารถจับสัตว์ทุกอย่างในโลกนี้ได้แล้วหล่ะ อาจุมม่าภูมิใจในตัวหนูมาก ฮ่าๆๆๆๆๆ

ยูริอา~~ อย่าร้องไห้นะ สู้ ๆ ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
โซชิแทแท
รายการน่าสนใจ
มีสาวๆน่ารักเตมไปหมด 5 5 5+
bobolunla
ลิงยูอย่าเศร้านะ
ขอบคุนค่ะ
badfriend22
ยูลกะซันนี่ตื่นมารอตั้งแต่ตี 4 ฮาได้อีกกก

เรื่องจับไก่ ซันน้อยเก่งขั้นเทพ

ยูลอย่าร้องไห้สิ ฮือๆๆๆ
thedayabc
ขอบคุณค่ะ

โอ้ สาวๆเราตื่นมาตั้งแต่ตี4 สุดยอด
ต้องไปดูแล้วสิรายการนี้ ^^
YuYoonSu
ถ้าฟานี่ไม่รับโทรศัพท์

ลิงคงร้องไห้หนักกว่านี้แน่

ลุ้นจัง

ขอบคุณข่าวนะคะ
FCD
อยากดูแบบมีซับอ่ะ

รอต่อปายย อย่างจดจ่อด้วย อิอิ
WorM
ลิงโทรหา หมีฟานี่อะ

แม่หมี คงช่วยได้หละ

ไม่ต้องวห่วงหรอกนะ

ลิง ซัน สู้ๆ
lovetaetiffjung
ซันลิง

สู้ๆๆๆๆ!!! -0-
{โจกี้}.ฟานี่_ยูลลิง
พี่ทั้งสองสู้ ๆ

yuri & sunny figthing
WonderSeoHyun
อยากดูแล้วอะ

ทีมซับค่ะ

พรีสสสสสสสสส
SunnyBanker
รอมานานในที่สุดก็ได้ดู
mylove
สู้สู้นะสองสาว

ตื่นเช้ากันจังเลยนะ

ขอบคุณมากมากเลยนะ
พี่อาท
ลิง กะ ซันๆ Fighting!!!
888~KoE~MyTiFFanY~888
หมีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ๊างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ซารางเฮ....................

ปล.แค่โทรศัพท์ก็เอาว๊า...................
YulSic__)
T^T
สาว ๆ ตื่นแต่เช้ามืดเลยอ้า ๆๆ
งึมงัม .. ซันนี่ผู้จับไก่ มาอีกแล้ว ห้าห้า !!

ยูริอา ไม่ร้องน้า ~*
Buddy_YURI
น้องยูล น้ำตาซึมเลย... emo2 (16).gif สู้ๆนะจ๊ะ...ไฟท์ติ้ง!!!
InQBuzZ
สาวๆลำบากจัง
Pepe
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
รายการนี้น่าดูมากเลย
รอทีมซับผู้ใจดี
^^
๑۩ﺴ ﺴ۩๑P4E๑۩ﺴ ﺴ۩๑
รอดูนะครับ

ทีบซับสู้ๆ

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.