Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ท่านราชินี! โซนยอชิแดงานชุกเตรียมครองโลกแห่งโฆษณาโทรทัศน์
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6
ANuBiS

Photo credit: SM Entertainment

โซนยอชิแดได้เคยฝ่าฟันพิชิตอุตสาหกรรมดนตรีมาแล้ว และตอนนี้ก็กำลังโลดแล่นอยู่ในโลกของโฆษณา อีกครั้งหนึ่งกับความนิยมของพวกเธอในฐานะตัวแทนเกิร์ลกรุ๊ปแห่งชาติ

ในตอนนี้เอง โซนยอชิแดได้เป็นนางแบบให้สินค้ากว่า 10 แบรนด์ บริษัทที่พวกเธอไปเป็นตัวแทนก็ได้แก่ โทรศัพท์มือถือ เครื่องสำอางค์ การเงิน และอุตสาหกรรมอาหาร

นอกจากโฆษณาที่กำลังออกอากาศทางโทรทัศน์แล้ว สมาชิกโซนยอชิแดก็กำลังถูกเรียกตัวจากสินค้าอีกหลายๆแบรนด์ในขณะนี้อีกด้วย รัชสมัยของโซนยอชิแดในฐานะราชินีแห่งโฆษณาก็ได้รับการคาดหวังว่าจะดำเนินต่อไป

ตัวแทนของการโฆษณากล่าวว่า "คนในทุกๆช่วงอายุรู้จักและชื่นชอบโซนยอชิแดกันทั้งนั้นเลยครับ สมาชิกทั้ง 9 คนมีสเน่ห์ที่แตกต่างกันออกไป ให้ความรู้สึกเหมือนเป็นเพื่อน และมีภาพลักษณ์ที่สามารถดึงดูดคนในวงกว้างได้อีกด้วย นี่เป็นเหตุที่พวกเธอกำลังเป็นดาราที่มีคนต้องการมากที่สุดครับ"

สถาบันการสำรวจ Brand 38 ซึ่งเชี่ยวชาญเรื่องการให้คำปรึกษาเกี่ยวกับแบรนด์สินค้า ได้ทำการสอบถามถึง "ดาราที่เป็นที่ต้องการในโฆษณาทางจอโทรทัศน์มากที่สุด" ในช่วงครึ่งปีหลังของปี 2009 ผลปรากฏออกมาว่าสามอันดับใหญ่ได้แก่พิธีกรยู แจซอก, สาวน้อยนักสเก็ตน้ำแข็ง คิม ยอนอา, และ โซนยอชิแด

เมื่อเร็วๆนี้ โซนยอชิแดได้ถูกเลือกให้เป็นหน้าเป็นตาของบะหมี่ซัมยัง (Samyang Ramyun) โดยพวกเธอก็ขึ้นเป็นประเด็นร้อนในเรื่องของท่าเต้น Simmer Simmer ในโฆษณาของพวกเธอ

หลังจากการโปรโมทมินิอัลบั้มที่สอง Tell Me Your Wish แล้ว สมาชิกของโซนยอชิแดก็กำลังปฏิบัติกิจกรรมส่วนตัวกันอยู่ในขณะที่เตรียมอัลบั้มใหม่ของพวกเธอไปพร้อมๆกันอีกด้วย

Source: http://bntnews.hankyung.com/apps/news?popu...p;mode=sub_view
Reporter: Han Boeun ([email protected])
Translation: [email protected]/forums
Thai Translation: ANuBiS || www.soshifanclub.com
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตนะครับ
bg (3).gif
hazelup
ว้าววว

งานยุ่งอีกแล้ว

fighting!
YohGurtZ`
งานเข้ามากมาย ^ ^ สาวๆ ฮ็อทสุดๆ

แล้วอย่างงี้ จะเอาเวลาที่ไหนพักผ่อนล่ะนี่ ไหนจะต้องเตรียมอัลบั้มใหม่อีก >.<
yakuza_fan
โหงานเยอะมากเลย mkb (31).gif
พักผ่อนบ้างนะครับเดี๋ยวล้มป่วย
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ s15.gif
【TYN】Crazii*
งานเยอะจริงๆ

ออนนีไฟท์ติ้ง
yoyosang~*
สุดยอด > < โฆษณาเยอะมาก ๆ
มีงานให้ติดตามตลอด > < ขอบคุณมากนะคะ
FreeStyles
รัชสมัยของโซนยอชิแด หรูมากๆ 55+
HeiNz
โอ้ยว ดังเเละงานชุก
มันก็มีทั้งข้อที่ดีเเละไม่ดี
รัชสมัยของโซนยอชิแด มันจะรุ่งโรจน์ไปอีกนาน
5555555555555

ขอบคุณค่ะ
kor-Park Ha Soo
สาวๆมาแรงจริงๆว่าแต่ไทยไม่ไปจ้างสาวๆบ้างเหรออิอิ
cupiiz
สาวๆดังหย่ายแร้วนะเนี่ย

มีแต่คนอยากหั้ยเป็นพรีเซนเตอร์

แน่นอนว่ารัชสมัยของโซนยอชิแดจะคงอยู่ไปอีกนานแน่ๆ

งานเยอะขนาดนี้

อย่าหักโหมกันมากนะสาวๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

soshi_love
ยิ่งใหญ่มาก

ท่านราชินี

ตกใจเลยค่ะ

เหอๆ

โซชิจะครองโลก
mootaa
สาวๆไม่ไหวจะดัง

เปนราชินี่โฆษณาไปซะแล้ว

ขอบคุนสำหรับข่าวสารค่ะ
soulkajazz
เริ่ดด!! มีสำรวจอะไรที่สาวๆยังไม่ไปกวาดมาอีกบ้างเนี้ยย คริคริ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ^^
nanlingkungfuu
น่ารักมาก ๆ

ออนนี่ช่างเก่ง สาว น่ารักมาก ๆ
ches
เตรียมอัลบัมใหม่อีกแล้ววว จะได้ฟังกันอีกแล้วว
imagine
งานเยอะจริงๆสาวๆ
เตรียมอัลบั้มใหม่แล้วเหรอเยี่ยมเลย
ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ
roundthumb
ยู แจซอก <<< คนนี้เขาเก่งจิงครับ
world
สุดยอดราชินี โฆษณา

แต่ก็อย่าทำงานกันหนักมากนะพักผ่อนมั่ง

เด๋วจะป่วยเอา ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ
takizawa
งานเข้าๆๆ ราชินีๆ อ่าๆ
cheervcheer
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ โซชิให้ความรู้สึกเหมือนเป็นเพื่อน ถูกต้องที่สุด โซชิไฟติ้งงงงงงงง

ปล. อ้าว นักสเก็ตไม่ได้ชื่อคิมยูนาหรอกหรอคะ อ่านแบบนั้นมาตลอดเลยงงค่ะ อิอิ
slomotion80
55555สาวสาวงานเยอะากมากจริงจริงงงงง!!!
tonzkungcubza
พี่สาวๆๆ งานชุกจริงๆๆเลย ถึงจะเหนื่อย

แต่ ช่วงนี้ มีแต่งานเข้ามา ก็คงต้องทำๆๆกันไป

พี่สาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
min_y
ราชินีโซชิจงเจริญ

มากมายจริงๆ
ShiNbi
อย่างงี้เค้าเรียกว่าแนวหน้าทุกวงการค่ะ 55+
พี่สาวเราเจ๋ง สุดยอด

ขอบคุณสำหรับข่าวมากค่ะ
Orr_LuvSoshi
ถ้าเราเปิดบริษัทใหญ่ คงอยากเลือกสาวๆ มาเป็นพรีเซ็นเตอร์บ้างอ่ะ อิอิ

ตอนนี้ในไทยน่าจะจ้างสาวๆ มาแบบ SJ บ้างนะ แต่บังเอิญสาวๆ บ้านเราก็ดันสวยเยอะน่ะสิ หุหุ

แต่เพื่อสร้างสีสันให้แก่วงการน่าจะลองชวนสาวๆมาจริงๆ นะ อิอิ
MizYouTaeTae
เง้อออออ

พักได้ไม่เท่าไหร่งานมาอีกแว้ว

แต่ก็นะ

สาวๆไฟท์ติ้งงงงง

Cake~*
กินข้าวเยอะๆนะ

เป็นห่วงๆๆ

^^
~Honey mu
งานโฆษณาเยอะแยะแบบนี้

หวังว่าสาวๆจะมีเวลาพอสำหรับพักผ่อนนะ
yulsica & taeny 4ever
...ออนนี่ มีงานอีกแล้วๆๆๆ....

โซซิ.........ไฟล์ติ้ง..........

.........ยังไงก็พักผ่อนบ้างนะคะ.........ออนนี่ๆๆ

ขอบคุณนะค่ะ
~TaefanY~
ราชินีแห่งโฆษณาหรอคะ 555+

ชื่อฟังดูยิ่งใหญ่ดีจังเลย เหอๆ

สาวๆเราก็กวาดงานหมดเลยค่ะ

ตั้งแต่บะหมี่ยันบัตรเครดิต กร๊ากกกก

งานงอกไม่ได้หยุดเลยนะนี่

พักมั่งนะคะสาวๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^
STK_SAN
สาวๆ เรา เหนือชั้น 55.gif
Lenk
สู้ๆนะครับ สาวๆ

Fighting !!!
Kaimfany09
เอ่อ

สาวๆนับวันจะยิ่งสุดยอดขึ้นเรื่อยๆ

ฮ่าๆๆ

ปลาบปลื้มใจ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
Soshi999
สาวๆ ของพวกเราสุดยอด Fighting ...เย้ เย้ เย้
MaToJess
มีแถมข่าวอัลบั้มใหม่นิดนึง หุๆ

เปิดทีวีที่เกาหลีคงเจอแต่สาวๆ -*-

ยุคสมัยของโซนยอชิแด จงเจริญ!!

โซชิกำลังจะครองโลก วะ ฮะ ฮะ ฮ่าาาาาา
Kissing You Genie
ว้าว มีงานเรื่อยๆก็ดีน๊า แต่ได้พักน้อยมากเลยนี่จิน่าสงสารมั่กๆ
รักllทยou
ว๊าวว พี่สาวเก่งๆๆ
แต่ หึหึ ข่าวไหนก็บอกว่ากำลังซุ่มซ้อมอัลบั้มใหม่ๆ ฮื้อออ
ต้องกลับมาภายในปีนี้แน่ๆๆ(น้ำตาแห่งความปิติ)
เค้าจะรอน่ะ
YuYoonSu
งานเยอะจริงๆสาวๆ

เป็นยุคของพวกเธอจริงๆค่ะ

น่าัรักที่สุด

รอการกลับมา...อิอิ

ขอบคุณนะคะ
DTACT *
เยี่ยมที่สุดดดดด
nokaj
ดีใจจังฮะที่มีแต่คนชอบสาวๆ

ขอบคุณข่าวนะคับ
joehil
ชอบหัวข้อข่าววววว

ท่านราชินี โอ้ว วว ว ว s910434369.gif

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
mae =^^=
HOT มากมายเลยนะจ๊ะสาวๆ

มีงานตลอดเลย ยังพักได้ไม่เท่าไหร่

กลับมาทำงานกันอีกแล้ว สู้สู้นะจ๊ะ

=^^=
LOvSoshi
สุดยอดดดด!!! ดีใจที่มีคนนำข่าวนี้ออกมา เพราะคิดอยู่เหมือนกันว่า จะมีสินค้าไหนบ้างที่สาวๆเราไม่ได้เป็นพรีเซ็นต์เตอร์
โซนยอชิแด โฆษณาสินค้าเยอะที่สุดในกลุ่มเกิร์ลกรุ๊ปแน่ๆๆ
mimi.sel:)
งานเยอะมากก ~
ราชินี สู้ ๆ ! : ))
PungYuo
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ โซนยอชิแด ไฟท์ติ้ง!!!
aeki
เอาอะไรมาฉุดก็ไม่อยู่แล้วครับ ตอนนี้

โฮะๆๆๆๆ
patta_aiai
พี่สาวงานเยอะจิงๆ
ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ
ao ja
ฮ่า ฮ่า

งานเข้าเยอะสิ
anan
งานเข้าเลื่อยๆเลยนะ สาวๆ สู้ๆ
Chark
ราชืนีโฆษณา อิอิ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.